มาดูรูปถ่าย meeting วันที่ 14 มี.ค.52 ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Panake, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    คราวหน้าถ้าผมเบี้ยวนะ...ยอมโดนฟัน

คราวหน้าถ้าผมไม่ไปหรือไป.....จะยอมให้ฟันโดยคนนี้เลย...:D:D;):p

2. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    ค่าเสียหายทั้งหมด 3,915 บาทถ้วน เรี่ยไรเงินจากสมาชิกได้ทั้งหมด 5,500 หักค่าใช้จ่ายแล้วยังมียอดเงินคงเหลือ 1,585 บาท จ้า ยกยอดไว้กินรอบหน้าละกันนะ ส่วนพี่กบที่ออกตังค์มาเยอะกว่าเพื่อน หันไปจะคืนให้ก้อหายตัวไปซะแล้ว งั้นรอบหน้าพี่กบมาแต่ตัวและหัวใจไม่ต้องพกตังค์มานะค้าบ

งานนี้รวบรวมสมาชิกได้เยอะมากๆ ได้ข่าวว่าทำลายสถิติคลองห้าไปเรียบร้อยที่จำนวนรถทั้งหมด 26 คัน อันนี้นับแต่รถ R10, R11, P11 เท่านั้น ส่วนท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอารถไป หรือเอาคันอื่นไปอย่างพี่เอ หญิงแป้ง เจน ท่านวิน มาด้วยใจไม่มีรถก้อมา ถ้านับคนรวมผู้ติดตาม น่าจะถึง 40 คน อากาศดี พี่น้องมากันเยอะอย่างนี้รอบหน้าหากิจกรรมทำได้แล้วจ้าให้พี่หม่อมจัดไป เดือนเมษาเว้นนะจ๊ะ ส่วนนอกรอบรอฟังข่าวจากโต้โผอีกที

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ถ้ารอบหน้าไม่ได้ไป...ส่งของกินเป็นพัสดุมาให้ด้วยเน้อ...อิอิอิ

แต่เสาร์ที่สองเดือน พ.ค. เป็นวันหยุดยาวนะคร๊าบบบ...

ท่านใดที่จะไปวางแผนได้เลย...

ปล. ของผมหยุด 4 วันแน่ะ...วันจันทร์ที่ 11 เป็นพืชมงคลด้วย...อิอิอิ
    :D :D

4. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    น่าจะทำแบบนี้นะคราวหน้า สมาชิกทุกคนที่มาใหม่หรือเก่า
    น่าจะมีการถ่ายรูปรถและเจ้าของรถคู่กัน แล้วก็ทำห้องสมาชิก
    ขึ้นมาอีกห้องนึง ที่มีตอนนี้บางคันเห็นรถไม่เห็นรูป ก็เลยไม่รู้ว่าใครเป็นใคร
    เลยอยากให้ทำแบบนี้ จะได้เข้ามาดูว่ารถคันนี้เจ้าของหน้าตาหล่อๆนะ
    สาวๆนะลุงๆนะ อิอิ แล้วมีลายเซ็นกำกับตรงรูปด้วยว่าใช้ชื่อล็อคอินอะไร
    แต่ที่ดรีมประทับใจก็คือสมาชิกเก่าๆบางท่านให้การต้อนรับน้องใหม่ได้ดี
    มีการเข้ามาพูดคุยสร้างความคุ้นเคย เพราะบางคลับนี่น้องใหม่มา
    มักจะไม่ค่อยได้แนะนำกัน คนใหม่ก็จะวางตัวไม่ถูก ไม่รู้จะไปคุยกะใคร
    คนเก่าก็จะคุยแต่คนรู้จักกันเท่านั้น แบบนี้พอมีมิตติ้งอีกคนใหม่ก็ไม่อยากจะมา
    เพราะมาแล้วไม่ได้ให้ความสนใจ มาแล้วเอ๋อ เค้าก็ทำตัวไม่ถูก
    พี่หม่อมกับพี่โอดรีมว่าเทคแคร์ดีค่ะ แต่อยากให้สมาชิกเก่าๆ
    ทำแบบพี่2คนนี้บ้างจัง เพื่อสร้างความรู้จักและคุ้นเคยให้สมาชิก
    ใหม่ๆรู้สึกว่า เออเค้าไม่หยิ่งเค้าเป็นกันเองดี ทั้งที่ในความเป็นจริง
    อาจไม่ใช่ แต่คนใหม่มักจะคิดประมานนั้นแล้วไม่อยากมาอีกอ่าค่ะ
    ดรีมว่า หากทำดีๆเป็นระบบๆ คลับนี้จะยิ่งมีมิตรภาพที่กว้างไกล
    ยิ่งใหญ่กว่านี้ ถึงคนจะน้อยแต่มิตรภาพไม่น้อย อยากให้เปงแบบนั้นอ่าค่ะ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ผมขี้อาย..ไม่กล้าไปคุยครับ..อิอิ

6. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    wowๆๆๆๆ..อิจฉาจางวุ้ย

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ขอบคุณนะคะที่ชม

จริง ๆ แล้วคลับเราก็คุยกันเก่งแทบจะทุกคนอะนะ

เพียงแต่ว่า บางครั้งที่มากันเยอะ ๆ

มันคุยกันได้ไม่ค่อยจะครบอะคับ

แต่ก็พยายามที่จะคุยให้ทั่วถึง

สมาชิกใหม่ที่เข้ามาก็จะได้ไม่กร่อย

มีตติ้งหน้าอยากที่จะมาอีก

ส่วนเรื่องที่เสนอมาผมว่าจริง ๆ ก็โอเคนะ

แต่สมาชิกบางคนไม่ค่อยมีเวลาเล่นทีนาน ๆ

แล้วอีกอย่าง Rc web เนี่ยคนใช้ค่อนข้างเยอะ

อัพโหลดแต่ละทีช้ามาก

บางครั้งนึกว่าเครื่องแฮ็งค์อะ

ผมก็เลยหาช่องทางการเห็นหน้าค่าตากันทาง Hi 5 ไง

ก็อยากเรียนเชิญไปเล่นกันในนั้นบ้าง

ผมเองก็รู้จักสมาชิกบางท่านจากทางนั้นนะ

บางคนยังไม่เคยเข้า Rc ซะด้วยซ้ำ

พูดคุย โต้ตอบกันทางนั้น ผมว่าก็สร้างความคุ้นเคยกันได้ในระดับนึงนะ ว่ามะ

8. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น้าโอ ทุกวันนี้ผมยังเข้าฮิห้า หา club มะเจอเลย ข้าน้อยค้อยปัญญาจิงๆ :p:p:p

9. whitebear

1,191
    11
    0
    พี่พันเอกใช้ชื่ออะไรพี่

เดี๋ยวผม Add ไปหาเอง

10. whitebear

1,191
    11
    0
    เปลี่้ยนเป็นกลับกันได้มะพี่โจ

11. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ชื่นใจครับ คลับเราโตวันโตคืน ทุกอย่างมันก็เป็นวัฎจักรนะครับ สมาชิกเก่าๆก็หายไปบ้าง สมาชิกใหม่ๆมีมาเพิ่มตลอด ดีครับ เหมือนต้นไม้ที่ต้องมีวันผลัดใบ แตกใบอ่อน ดอกไม้สวยๆ ออกมา มันถึงจะโตครับ

ผมเองก็อยากไปนะครับ แต่รถวิ่งไม่ได้สักที ดิ้นรนจนถึงที่สุดแล้ว ก็ยังขับไม่ได้ ก็เลยอดไป...

จริงๆแล้วแบบนี้ผมชอบนะ คือไม่จำเป็นว่าใครว่าง ไม่ว่าง ใครสะดวกที่ไหน อย่างไร อย่าให้เป็นประเด็นครับ จัดให้เป็นธรรมเนียมปฏิบัติแบบนี้ ยกย่องครับ ต้องยกเครดิต ให้หม่อม โอ พี่พรรณเอก หนุ่ย กิ๊ปเล็ก ที่ช่วยกันสร้างธรรมเนียมตรงนี้ให้เข้มแข็ง บุ๊คก็มาทุกครั้งไม่เคยขาด วินก็มาด้วยใจตลอด ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ใช้r11 แล้ว และที่สำคัญ คงถูกใจเจ้าตูนเค้าหละ

ขอบคุณจริงๆครับ

12. Pเจ้น

Pเจ้น New Member Member

15
    0
    0
    ผมก็1ในสมาชิกใหม่ครับตอนแรกก็ทำตัวไม่ถูกน่ะครับ
    แต่พอพี่หม่อมกับพี่โอเข้ามาคุยและก็พี่ๆผู้หญิงที่ชวนแฟนผมคุยผมรู้สึกอบอุ่นมากเลยครับ
    งานหน้ามีอีกผมขอจอง 2 ที่เลยครับ
    และที่สำคัญจะพยายามพัฒนารถด้วย
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนอีกทีน่ะครับ

13. Pเจ้น

Pเจ้น New Member Member

15
    0
    0
    โหพี่พันเอก

ผมโคตรเขินเลยอ่ะพี่

เล่นเอาเครื่องฝาแดงผมมาลงซะงั้น

โหะๆอายจัง

14. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0

ผมก็มาเมาแทบทุกครั้งนะ...พี่ป๊อป....อิอิ

15. whitebear

1,191
    11
    0
    ตกสำรวจแต่เนี้ยทำงอนนะตายุทธเรา

ก็เป็นพี่ ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้ยแหละคับ

ไอ้เรามันก็มีกันอยู่แค่เนี้ย

รักกันไว้ดีก่า

16. Panake

435
    1
    0
    น้าโ อ ผมใ ช้ url http://pan-ake.hi5.com ลองแอ๊ดเข้ามาดูครับ :D:D

17. whitebear

1,191
    11
    0
    add แล้วนะพี่

รับด้วยนะคับ

18. เสก R10

807
    8
    0
    Hi 5 จงเจริญ..อิอิ

19. เสก R10

807
    8
    0
    พี่โจมาเอารูปเเฟนผมขึ้นทามไมเนี่ย.....เมื่อวานถามใหญ่เลยใครเอาขึ้น

20. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    รายงานตัวครับ ... รูปสวย คนไปก็หล่อ ... และสวย กันทุกคนเลย :D:D

21. jeff03

610
    1
    0
    รูปน้อยจังครับเห็นตอนถ่ายเหมือนเยอะกว่านี้นะครับ ... ยังมีกล้องของตามอีกคนมั๊งที่ยังไม่เห็น :D:cool:

22. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    add ละค่ะ พี่พันเอก รับด้วยนะคะ

ละก็ฝากขอโทษที่มะได้ไปนะคะ ติดไปแม่กลองค่ะ พี่โจโทรมาหา จะฝากรถกลับมาด้วย ยังมิสามารถทำ

ให้ได้เลย ไว้ เจอกัน เมื่อเจอกันนะคะ

23. Panake

435
    1
    0
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณ คุณโอ&กบ ถ้ามีเวลาว่างจะทำหน้า web ให้สวยๆ แบบชินจังของ คุณโอ เอาไว้หลอกเด็ก อิอิ :D:D:D

24. whitebear

1,191
    11
    0

เป็นซะงั้นไป

5 5 5

25. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    อันนี้ คอนเฟริม พี่ยุทธเต็มที่กะมีตติ้งทุกครั้งจิงๆๆ เมาแทบทุกครั้ง หุหุ

ช่วงหลังที่มีมีตติ้งทุกเดือนแบบนี้ ดูบอร์ด คึกคัก ร่าเริงกว่าเดิมมากมาย
    มีความเคลื่อนไหวตลอดเวลา เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกไม่เหงา อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2009
  26. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    คลับไม่เหงา แต่นายไม่มา :D:D:D

27. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0

แหม..แหม..ของมันมีติดธุระกันได้นิ..:):)

ว่างและใกล้ก็มากัน...ไม่สะดวกก็ไม่ว่ากัน...ครั้งหน้ายังมี..:):)

28. whitebear

1,191
    11
    0
    เป็นอย่างทุกวันนี้ก็ปลื้มแล้วคับ

29. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ถูกต้องนะค๊าบบบบบ

30. jeff03

610
    1
    0
    แบบนี้ดีนะครับ ... ผมชอบ ได้เดินดูรถคุยกัน ,,, หิวก็มาหาน้ำดื่ม
    แล้วก็ถือแก้วไปดูรถต่อคุยกันอีกหนุกดีครับ ... เหมือนงานค็อกเทลเลยครับ ชอบ ชอบ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้