มีใครนำโรเวอร์ 820 กับ 623 ไปติดแก๊สแล้วบ้าง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย น้องปุ๋ม, 9 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    e36คันนี้คุ้นๆแฮะ เหมือนจะเคยกินเบียร์ด้วยกันบ่อย :D

2. Epps

Epps Guest

0
    0
    0
    มีใครนำ ROVER 623 GSi ไปติด LPG~ แบบหัวฉีดไหมครับ แล้วมันใส่ถังได้ใหญ่สุดเท่าไหร่ครับ

3. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ผมเพิ่งไปติดมาเมื่อวาน หมาด ๆ

แบบ fix ราคา 17900 แพงเอาการอยู่

หม้อต้ม atiker ถัง 58 มัลติ ออโต้สวิสต์

เดี๋ยว จะเอารูปมาลงรายละเอียดอัพเดท อีกทีครับ

แต่โดยรวมถือว่าเยี่ยมครับ เครื่องเดินนิ่ง แต่หนืดนิดหน่อย

4. S'

217
    1
    0
    ดีใจด้วยนะคร๊าบบ ได้ประหยัดกันซะที :D รูป เอาไปโพสที่บอร์ดของเจมี่ก็ได้นะครับ ผมว่าเร็วดีอ่ะ โพสที่นี่ค่อนข้างเหนื่อย

5. jamie

jamie New Member Member

24
    0
    0
    ของผมตอนนี้ย้าย มิ๊กมาอยู่หลังกรองอากาศ
    แถมด้วย Lamda Control + stepping motor ไม่ผิดหวังครับ แรงดีและประหยัด

6. oo

36
    0
    0
    จูนนิ่ง ครั้งที่ 1.

อัตตาการแด๊กแก๊ส อยู่ที่ 6 กิโล/ลิตร
    อัตต่การเร่ง เกือบ ๆ เหมือนน้ำมัน (หนืดขึ้นนิดหน่อย)

ปัญหา ที่ พบ
    มีกลิ่นแก๊สที่ท่อไอเสีย (คาดว่าหนาไป)
    เวลาผ่อนคันเร่ง ตอนเร่งเชนเกียรต่ำ มีอาการสะดุดบ้าง (สงสัยสำรักแก๊ส)

ปัญหาหนักใจ
    หลังจากเหยียบความเร็วคงที่ (80 ขึ้นไป) ไปซักระยะเวลานึง
    ไฟรูปเครื่องแสดง (ไม่รู้เป็นเพราะอะไร)

โดยรวมถือว่าพอใจครับ ประหยัดเงินไปได้เยอะพอควร
    คาดว่า จูน ครั้งที่ 2 คงประหยัดมากกว่าเดิม

^_^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2006
  7. darkvora

darkvora Guest

0
    0
    0
    ติดแก็สแล้วไฟ Engine โชว์กันหรือเปล่าครับ ของผมโชว์ตลอดเลย

ติดแก็สแล้วไฟ Engine โชว์กันหรือเปล่าครับ ของผมโชว์ตลอดเลย แต่ขับดีใกล้เคียงน้ำมันครับ

8. oo

36
    0
    0
    ผมก็ขึ้นโชว์ครับ
    แต่ขึ้นโชว์เฉพาะตอนขับทางไกลน่ะครับ
    ระยะทางสั้น ๆ ไม่ขึ้นครับ

เวลามีอะไรโชว์ มันเหวอ ๆ พิกล

9. DARKVORA

DARKVORA Guest

0
    0
    0
    ตามหา Jamie

เป็นเหมือนกันเลยกับคุณ OO เลยครับ ลองถามในบอร์ด gasthai เขาบอกให้ตามหาคุณ Jamie ถ้าคุณ Jamie มีinput อะไรดีๆ ช่วยบอกพวกเราด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่เจมีเนี้ย รถแกที่สุดของ 623 เลย ทั้งเป็นรุ่นลิมิเต็ด และ ระบบจ่ายแก๊สแลมด้า คอนโทรล อีก ทั้งแรง และประหยัด ลองขับมาแล้ว สุดๆจิงๆ

เดี๋ยวเดือนหน้าเอารถไปติดแลมด้าคอนโทรลบ้างล่ะ :D

11. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    อยากทราบว่าไปติดแก๊สที่ไหนกันบ้างครับ รบกวนช่วยบอกหน่อย
    พอดีไม่รู้จะติดที่ไหนดีตรงใกล้บ้านก็มี แต่ไม่แน่ใจ เผื่อใครมีที่ดีดีจะได้ไปติดมั่ง
    เพราะอย่างน้อยอู่เค้าก็เคยติดรถรุ่นเดียวกันก็น่าจะมั่นใจได้หน่อย
    บ้านผมอยู่แถวเสนาครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
    (เริ่มทนไม่ไหวกับค่าน้ำมันแล้ว)

ขอบคุณครับ

12. oo

36
    0
    0
    ผมแนะนำว่า ติดที่ไหนก็ได้ครับ

เน้น ใกล้บ้าน / อุปกรณ์เกรดดี เป็นดีที่สุดครับ

เพราะเรื่องการปรับจูน มันเป็นเรื่องปกติ ที่ต้องเจอครับ

ใกล้บ้านดีที่สุดครับ

13. oo

36
    0
    0
    ตอนนี้จูนได้ค่าสมบูรณ์แล้วครับ

ปรับไฟ แก่-อ่อน

ปรับจูน หนา-บาง

ตอนนี้อัตตา บริโภค อยู่ที่ประมาณ 7.5 กิโลเมตร / ลิตร ครับ (เท่าน้ำมัน)

เครื่องแรงต้นตก แรงปลายรอบมาก็โอเคปกติ

ผมคิดเหมือนพี่เจมมีแหละฮะ ช่างมันจะรู้ดีเท่าเราได้ไง

ทำไป ๆ มา ๆ ปรับจูนเองได้ง่าย และดีกว่าให้ช่างทำอีกครับ

^_^

14. นายใหม่_EK

นายใหม่_EK New Member Member

8
    0
    0
    ช่วยแนะนำที่ติดตั้งหน่อยครับ เครื่องเป็น H22A ไปแล้ว สนใจแบบ Variable Mixer (ถ้าเก็บตังค์ไหวอาจจะเล่นแบบหัวฉีดเลย)
    บ้านผมอยู่แถวๆสุขาภิบาล 3 ครับ

ขอบคุณครับ

: )

15. S'

217
    1
    0
    รถผมก็ติดแถวๆสุขาสามนะครับ เครื่อง H22A Variable ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่ไม่เคยวัดเรื่องความประหยัดจริงๆซักที คือผมคิดแค่ว่ามันประหยัดกว่าน้ำมันก็พอใจแล้วครับ เพิ่งรู้มาจากพี่เจมี่ว่า Vari มันเหมาะกะเครื่อง CC สูง พวก Jeep อะไรทำนองนี้ แต่ทำไงได้ ใส่มาแล้ว มันก็ ok นะครับ ออกตัวจะอืดนิดนึง แต่เทคเปิดแล้วก็หนุกได้พอควร :D ถ้างบถึงติดหัวฉีดก็น่าเล่นครับ เพื่อนผมติดมาก็พอใจ แต่ราคาค่อนข้างโหด แต่ส่วนตัวผมเอง ตอนนี้ที่ใช้อยู่ก็ ok แล้วอ่ะครับ ส่วนเรื่องร้านที่ติดลองเช็คราคาดูนะครับ ถ้าสนใจร้านเดียวกะผม เอาเบอร์ไปเลย ลองโทรถามดู 01-4225571 พี่คนที่จูนแก๊ส เอาไวแบนด์เสียบตูดวิ่งเลยครับ รู้สึกว่ารับจูนรถแต่งด้วย ลองโทรไปคุยดูครับ รีบมาเป็นสมาชิกย่อย LPG กันเน้อ :D
    มีปัญหาไรสงสัย add msn ผมก็ได้ครับ [email protected] เอสครับ

16. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ดีใจมาก

ได้เปลี่ยนหม้อต้มเป็นของ hana รุ่น H 6002 มาล่ะ
    อิอิ ในเมืองไม่ค่อยแตกต่างแต่ วิ่ง ทางไกลปรับแบบประหยัดเลยนะ (แต่เร่งดี)
    กิน 9.2 กม/ลิตร ค่าแก๊ส 9.8 บาท /ลิตร ตก กมละ 1.07 อ่ะ ดีใจอย่างแรง อิอิ:D :D

17. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    อิจฉาจัง ของพี่ 480 ได้ 300 กม. กว่า ๆ เอง ง่ะ
    (ใครบอกหัวฉีดประหยัดว้า)

18. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    มีใครติดแก็สแล้ว ขณะใช้ระบบแก็สรู้สึกว่าน้ำมันหายไหมครับ

ของผมตอนติดตั้งน้ำมันอยู่ที่ครึ่งถัง ใช้งานแก็สไปแล้ว1ถัง(58ลิตร) เกจน้ำมันหล่นไปอยู่เกือบถึงก้นถัง
    มันถูกดูดไปใช้ด้วยหรือเปล่าในขณะที่ใช้ระบบแก็ส ช่วยตอบทีครับว่ามันปกติไหม โทรไปถามอู่ที่ติดตั้ง
    ได้รับคำตอบว่าเป็นไปไม่ได้ แต่พอดูใน WEB.gasthai ก็เห็นมีคำถามนี้เหมือนกัน
    ทุกคนที่ติดแก็สกับ623 เคยสังเกตุบ้างไหมครับ

19. oo

36
    0
    0
    ติดต่อร้านเรยครับ

หรือจนปัญญาจิง ๆ ก็ติด กล่องหลอกหัวฉีดเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้