Knowladge Sharring HOLSET

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NONG_SCG, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ผม เดิม ๆ โข่งหล่อ เบอร์ 40 กะเครื่อง 2.5 ไดเร็ก เกียร์ เอสอา เฟืองท้ายเดิม เต็ด ท่อ 2 นิ้ว 4 หุน ไป เมตรกว่า ๆ เป็น 3 นิ้ว ยันปลาย บูสขยับที่ 1800 แต่ต้องรอนิด จะค่อย ๆ ขึ้น ซัก ... 3000 จะเริ่มฟาด เลย แต่น่าจะอยู่ที่ปั๊มด้วย นะ ของผม ปั๊ม 12 2 หลัก หมุนขวา สายพาน ฝาเกือบสูง ..... ดาวลอย อะครับผม แต่รถเริ่ม ตกและวิ่งไม่ออก ใช้มา 3 ปีและกับโบลูกนี้ บูส 2.3-3 บาร์ เริ่มหลวม ...... ยังไม่ได้ ทำโข่งหน้า เลย เดิมสนิท ........

เห็นว่า ถ้าบูสหนัก ๆ ขนาด 40 ปอร์ดขึ้น น่าจะต้องทำฝาหน้า ใหม่อะนะ สังเกตุดู ที่ ช่องลมที่ 2 จะไม่ตรงกับ ใบ ชั้นที่ 2 จะอยู่ ค่อนลงไปนิด ให้เนียน น่าจะ ทำให้ ช่องลม รับกับ ยอดใบชั้นที่ 2 พอดี สำหรับ บูสหนัก ๆ นะ น่าจะกันเทอร์โบเซริส ได้ด้วย ( เพื่อนบอกมาครับ ) แต่ผมยังไม่ทำ ก็ยังวิ่งได้ บูสน้อยหนอย ทางยาว มันดี มาก ๆ รอบสูง ๆ กด มาเลย .......... ถ้าได้โข่งหลัง 2 ช่องยิ่งดีใหญ่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2009
  2. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    โหพี่นะ เดี๋ยวนี้ตอบมีสาระขึ้นเยอะ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ตามที่บอกถ้า Boots เกิน 30 เป็นเรื่อง

4. na046

na046 Member Member

983
    7
    18

ง่ะมีบ้าง .... อยากสาระเยอะ เข้าไปเที่ยว บอร์ด STEP OUT เด่ะ สาระ การท่องเที่ยว ....... เพียบ เหอ ๆ :D :D :D

แต่ยังชอบ airฯ t04 ใบหลังโร โข่งหลัง 40 อยู่อะ โบเล็ก ขับสนุก แต่ถ้าทางยาว ๆ สวิชฯ น่าจะมาหนักกว่านะ แต่ต้นหาย เท่าที่เคยลองใส่มา อะนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2009
  5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    น้องบิวตอบหน่อยเร็ว

6. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ผมก็ใช้HOLSETมาหลายรุ่นครับ ส่วนใหญ่จะเบิกใหม่จากเวิล์ดเทคเลยได้ลองหลายแบบครับ ผมใช้ใบพัดไอดีขนาด56มิล.รุ่นเดียวเลย แต่ใบหลัง-โข่งหลายขนาดมาก โม้ให้ฟังคร่าวๆตามความรู้สึกผมนะครับ
    ใบหลัง55มิล.กับโข่งแท้เบอร์6ลูกนี้ใช้ตอนทำรถเซอร์กิตกับทีมพี่ใหม่รอบโลก ขับง่ายตอบสนองดีมากแต่ไม่ชอบตรงที่มันเดินไม่หนักไม่ค่อยมีเนื้อครับ แต่ขึ้นเนียนๆขับใช้งานดีมาก

ใบหลัง60 โข่งน้าหลงเบอร์50 ดึงมีน้ำหนักดีเดินได้ยาวแต่ยังเหมือนหมดๆช่วงปลายครับ ขับใช้งานทั่วไปดีไม่ถึงกับขับยาก

โข่ง.48 2ช่องกับใบ60 ลูกนี้ใครชอบเข็นปลายยาวๆแนะนำเลยครับขึ้นโหดมากๆถ้าให้ดีจริงๆ แล้วก็ไม่รอด้วย แนะนำว่าตีเฮดเดอร์4-2 มารับกับโข่งโดยแบ่ง1-4และ3-2 ครับ

ที่สุดของแจ้ที่ลงตัวกับผมสุดๆ ก็คือใบหลัง60โข่งแท้เบอร์8 อันนี้มาท่วมท้นครับทั้งต้นและปลายชอบมาก เสียดายที่ว่าโข่งมันหายากมากเลยแล้วก็แพงด้วย ลูกนี้เคยฝากความแรงกับรถผมที่315แรงม้าที่ล้อกับบูสท์40ครับ

ตอนนี้ได้กำลังไล่4M40ของเพื่อนอยู่คันนึงฮะ เทอร์โบลองขยับไปเล่นเป็นHX45-PRO ได้ผลยังไงจะมาส่งข่าวอีกทีฮะ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ท่านใดพอจะมีใบหลังของ hx35 บ้างครับ...จะเอามาใส่ h1e ครับ...(ไม่แน่ใจว่ามันจะเวิรค์กว่าเดิมเปล่าครับ รบกวนเซียน holset หน่อยครับ) ตอนนี้ยังไม่มีตังค์เปลียนเป็นรหัสเทพครับ อยากลองแปลงดูก่อนครับ ใบหน้ามันใหญ่ดีครับ....

8. ครับผมชิดมาก ตอนทำโข่งหลังที่น้ามืดวัดใบหลังแล้วเหลือ 59.9999 :D จาก 60 แล้วกลึงใหม่เลยชิด

เพราะก่อนเปลี่ยนชุดและซ่อมบาลานซ์ใบหลังมันเช็ดโข่งไปนีสนึงครับ

ส่วนการใช้งานดึงมีน้ำหนักดีเดินได้ยาวแต่ยังเหมือนหมดๆช่วงปลายครับ(บูสต์20เองครับ)

:eek:ถูกครับ

มีแต่เซียนๆทั้งนั้นเลยครับพี่แบ้งผมยังประสบการณ์น้อยนัก อิอิ:D

9. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ของผมก็ 41 23 ครับโข่งหลัง 48 Garret ก็ดึงดีครับ แต่อยากได้โข่งหลังแท้เหมือนกัน

พี่มีขายป่าวครับ อยาลองเหมือนกัน

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไอ้ที่พี่อยากได้เนี่ยตอนนี้มันอยู่ในรถผม
    ว่าแตหาเล็กกว่านี้ให้ผมมั่งได้เปล่า
    ของผมก็2500เหมือนกัน ปั๊ม 12 ติดบูสต์เกือบ3000

11. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ใบหน้า 7 ใบ ด้วย เทพจริงๆๆ

12. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ก้อง Smoother เอาป่าวเดี๋ยวติดต่อให้

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถึงคุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนามครับ

ไม่รู้ว่าซื้อโข่งหลังมาราคาเท่าไร ขอเบอร์ติดต่อด้วยก็ดีครับ

ช่วยโพส แนะนำคุณ A หน่อยครับ............................ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยกัน.................

14. จำไม่ค่อยด้ายอ่าครับ

แต่ไม่น่าจะเกิน 2500 อ่าครับ

081 6184940 ตี๋ครับ

15. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

16. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ต้อง Made in UK ด้วยป่าว

17. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ลูกที่คุณ เอ (จันทบุรี) ใส่อยู่ใบหลังเท่าไรครับ
    ผมจองโข่งหลังไว้ก่อนแล้วกันนะครับ

18. ก็คงแนะนำอะไรไม่ได้มากหรอกครับ ประสบการณ์ยังน้อย

ที่แนะๆไปก็เท่าทีโดนๆ(ฟัน)มาแหล่ะครับ อิอิ:D

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เซ็งครับ พี่น้องครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ
    เอ้อ อย่าบอกใครล่ะ เด๋วเกิดเค้ามาชวนผมเล่นแล้วสู้เค้าไม่ได้ล่ะตายเลย

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0

แหม ........ไม่เป็นไรหรอกครับ ทุกอย่างก็ต้องมีครั้งแรก........อิอิ

21. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ถูกต้องครับ...................Step Out เมื่อไรจามาเล่นสงกรานต์ ที่เมืองกาญจนครับ

อย่าลืมชวนผมด้วย

22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

แอบมาดูเซียน holset เค้าคุยกัน...

23. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ตอนนี้มีแต่เบอร์6ฮะพี่

24. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

เขาเฮด ที่ใช้อยู่มีปัญหาเรื่องแตกบางมั้ยครับ แล้วดามไว้เยอะหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ไม่มีปัญหาครับ ผมว่ามันจะแตกไอ้ตรงที่ดามอะครับ

26. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ถ้าเทียบกับ Garret มันกี่ mm คับชี้แจงหน่อยครับ

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ไม่ใช่เซียนหรอก เค้าเรียกว่า เล่าสู่กันฟัง
    : Knowladge Sharring อะ

28. จริงดิครับ ผมดามไว้อยู่อ่า

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

พี่น้อง ตกลงเขาเฮดเดอร์เทอร์โบขายไปยังครับ......

30. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

ไม่แน่ใจว่าปีนี้จะได้ไปป่าวครับ
    ถ้าได้ไปก็คงไปอยู่บ้านรุ่นน้อง ลูกท่าน มะ อ่ะแหละครับ

ถ้าไปจะรีบบอกเลยครับ
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้