ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง B16A / B20B

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย i-vtec, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ:D

2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    B16A ต่อยอดได้ง่ายกว่า
    เปิดฝากระโปรงเจอ VTEC doch เท่
    รอบจัด
    อิอิอิ

3. FoOLisH

FoOLisH New Member Member

30
    0
    0
    รอชมครับคุณตุ้ย แอบเชียร์ B20 + +:D

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อีกทางเลือกแล้วกันครับ ถ้าตังค์ไม่มีปัญหาก็
    เอา บี18 ซี ฝาดำ ออโต้ไปเลย ได้ทั้ง เทค และแรง
    บิด มันอยู่ระหว่างกลางพอดี แพงกว่า บี16 นิดหน่อย

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมเชีย เกีย MT นะครับ AUTO ยังไงก็ไม่มันส์ ( ความเห็นผมนะ )

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ครับอีกเสียง ยิ่งถ้าอยู่ต่างจังหวัดยิ่งมันส์ แต่สำหรับผม
    อยากขับเกียร์ธรรมดามาก แต่ขับไม่เป็น เพราะขาฃ้ายชอบเป็น
    ตะคริว ก็เลยไม่ได้ขับ

ถ้าเกียร์ธรรมดา 16เอ ก็พอครับ เปลี่ยนคลัส ทำรอม โอโห้
    ยิ่งเป็น พวก 3 ประตู เขาเรียกว่า กบกระโดดกันเลยนะ:p

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    หัดกันได้ครับ ออกกำลังกาย สม่ำเสมอ ผมว่าช่วยได้นะครับ
    แต่ก่อน ขาซ้ายผมก็ไม่ค่อยมีแรง เลยไปเล่น แบต วิ่ง ฟุตบอล

เดี๋ยวนี้ไม่มี ตะคิว แล้ว :D

8. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เกียร์ธรรมดาเจอช่วงที่รถติดนานๆ ไม่ต้องถามว่าเป็นไงเลยคับ
    เมื่อยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ดูดความรู้ จ๊วบๆๆจ๊วบๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้