หาอู่วางเครื่อง 3D

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย anarvin, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    พอดีมีโครงการจะปัดฝุ่น 3D ซะหน่อยอ่ะครับ

อยากทราบว่าจะวางเครื่องที่ไหนดี

แล้วจะวางเครื่องอะไรดีอ่ะครับ อยากได้ เกียร์ Auto

ไม่เอา B20B นะครับเพราะวางใน EK ไปแล้ว

ปล.ขอราคาด้วยก็จะดีมากเลยครับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จุดประสงค์จะทำอะไรล่ะคับ ใช้งานเน้นประหยัด รึ ขับสนุก รึ เอามันส์ รึ จะเอาไว้แข่ง

3. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    อ่อ!!! โทษทีครับลืมไป

ก็กะว่าจะเน้นใช้งานเป็นหลัก+ขับสนุกบ้างเป็นบางเวลา

ใจจิงอยากได้ B16 แต่เขาว่า Auto มัน ห่างไกล เกียร์ธรรมดามาก

ไอ้ครั้นจะเอา B18 มันก็ดูเกินตัวไปนิด

รึว่าจะเอา D15B ดี อันนี้ก็ไม่เคยรู้เรื่องเท่ารั่ยอ่ะครับ

ปล.ขอโทษนะครับที่เรื่องมาก แบบว่าตัดสินใจไม่ถูกอ่ะครับ (คิดมาหลายตลบแล้ว)

4. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    D15B ก็โอนะ แรงดี ประหยัดต่างหาง

5. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    D15B Auto ใช้ดีนะครับ ประหยัดน้ำมันด้วย
    B16A เกียร์ธรรมดา ซดน้ำมันเหลือเกิน เพราะขับสนุกจนลืมตัว
    ใช้อยู่ครับ ทั้ง 2 คัน

ถ้าเน้นจ่ายกับข้าว กับขับสบาย
    แนะนำ D15B ครับ จี๊ดพอตัวนะ

ส่วนเรื่องอู่ pm มาถามแล้วกันครับ ไม่อยากโฆษณา :p

6. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    อู่พี่ก่ำคับถ้าวางใช้งาน

7. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    อยู่แถวไหนล่ะครับจะได้แนะนำถูก

8. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0

อยากเจอคันนี้ตัวจริงจัง ชื่ออะไรหรอครับ

ว่าแต่ 29 มีนาคม ไปไหมครับ :p:p:p

9. ken1998

ken1998 New Member Member

8
    0
    0
    หาอู่วางเครื่องแถวงามวงส์วาน,รัตนนาธิเบศ

อู่เก่งๆๆบริการดีๆๆอยู่แถวนี้มีไหมครับ(ราคาประหยัดนะครับ)ขอเบอร์โทรด้วยนะครับ (ช่วยแนะนำหน่อยครับ)

10. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ถ้าเป็นเส้นเกษตรพอรู้ครับ โทรมาแล้วกัน089-5319829เก่ง

11. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    จะใช้งานปกติ+ขับสนุกบางเวลา และเป็นเกียร์ออโต้ ใน 3 ประตู
    เลือก D15B Auto ได้ครับ ไล่ท่อดีๆ ให้เหมาะสมกับเกียร์ออโต้ ทำกล่องซักหน่อย
    ขับมันส์แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้