ทำไงดีกับรถเครื่องเสียงที่เปิดอย่างบ้าพลังทุกเวลา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Gu Ja Non, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เค้าอาจจะมีปัญหาด้านการได้ยินหรือป่าวคับ...........ถึงต้องเปิดดังๆ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ช่างเป็นแผนการที่แยบยลมาก ๆ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    1. เดินไปคุยดีๆ ถ้าไม่ได้ผล ก็แจ้งตำรวจครับ (น่าจะมาเตือนนะ)

2. ติดมามั่ง เอาให้แม่งดังกว่าเยอะๆ ไปจอดเปิดหน้าบ้านแม่ม เปิดกลบกันไปเลย
    เด๋วแม่มเสีย self มันก็เลิกไปเอง

3. พาพวกไปกระทืบ กระทืบเสร็จ ก็ตุ๋ยแม่มเลย

4. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    แบบพี่เส็งเลยครับ เขียน ระบายความในใจไปเลย

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ่านดูแรกๆเชิงมีสาระ..แต่หลังๆแต่ล่ะคน เอาฮาอย่างเดียวเลย... 5 5 5+

6. nut_2003

nut_2003 New Member Member

27
    3
    0
    แนะนำว่า ถ้าจะแจ้งความ ให้ถ่ายวีดีโอไว้ก่อนนะคับ จะได้ใช้เป็นหลักฐานได้

7. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    คุยกะเค้าดี ๆ แล้วบอกว่า เห็นคุณ ใน RC web ในบอร์ด Racing Forum กระทู้ ทำไงดีกับรถเครื่องเสียงที่เปิดอย่างบ้าพลังทุกเวลา ด้วย แหมม เหดียวนี้ดังใหญ่เลย นะ อิอิ

รถผมก็พอมี เครื่องเสียง แต่ไม่ค่อยได้เปิดใช้ แบบ ว่ามีไว้คุยกะ รถแถว ๆ บ้านอะครับ อิอิ ...................

8. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0

เห็นด้วยครับ ถ่ายนาฬิกา มีพยานด้วย หลาย ๆ ช่วงเวลาด้วยครับ

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คุยกันดีๆก่อนครับ

ถ้าพูดรู้เรื่องก็โอเค

ถ้ามึนอีก เราค่อยยื่นข้อเสนอที่ปฎิเสธไม่ลง

10. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ได้เรื่องครับ ถ้าบอกมันว่า พี่ไปคุยให้ผมหน่อย เดี๋ยวจัดให้ 1 เมา รับรองพี่แกรีบเปิดไซเรน แห่งไปเคลียร์กันทั้งสน.เลย ไม่งั้นเรียกให้ตายมันก็ไม่ไป หรือ ไปแต่ไม่ได้เรื่อง อะ

ไม่ต้องไปแจ้งเขาเลยนะ ถ้าไม่ได้คิดจะสูบส้วมที่บ้าน หรือ เขามาเก็บค่าทิ้งขยะ ก็จะไม่มีทางเห็นตัวเขาเลย

แนะนำว่าอย่า เดี๋ยวจะมองหน้ากันไม่ติดเปล่าวๆ ยิ่งเป็นเพื่อนบ้านด้วย วิธีนี้เอาเป็นวิธีสุดท้ายเลย

ทางแนะนำ ใจกล้าๆเดินเข้าไปคุยกับเขาเลย ไม่ต้องกลัว ( มือ ตีน เราก็มีเท่าเขากลัวอะไร ) หรือพาคนที่ได้รับความเดือนร้อนไปด้วยหลายๆคน ถ้าเขาเป็นคนมีเหตุผลพอย่อมต้องรับฟังและช่วยแก้ปัญหา

แต่ถ้าพูดแล้วไม่รู้เรื่อง ทำเออ... หรือ ทำตัวนักเลง ก็จัดไปสักชุด ไม่ต้องกลัว เพราะพวกนี้ถ้าเราหงอ มันก็จะข่มเราไปตลอด ลองหักกับมันสักครั้ง

แบบผมเจอ คนแถวบ้านชอบทำตัวเป็นขาใหญ่ ประจำซอย อายุมากกว่าผม 10กว่าปี ผมกับมันเกิดที่นี้แต่ด้วยความที่เราอายุอ่อนกว่าก็ไม่อยากจะว่าอะไร แต่ก็โดนมันหาเรื่องตลอด (และเพราะที่บ้านห้ามไว้ด้วย) ประมาณว่ามันอิจฉาเรื่องฐานะทางบ้านผมที่ดีกว่าทางบ้านมันมากๆถึงขั้นมากที่สุด เลยจ้องหาเรื่องตลอดตั้งแต่เด็ก (ผมว่าหลายคนก็คงจะเคยเจอกัน) จนเมื่อปลายปีก่อนผมสติแตก ก็เรื่องเปิดเพลงดังเนี้ยแหละ เพราะผมเจอบ่อยมาก ตั้งแต่มีเครื่องเสียงเนี้ย เปิดทุกวัน จนผมต้องไปคุยกับพ่อเขาให้ช่วยหรี่เสียงหลายครั้ง ได้ผลมั้ง ไม่ได้ผลมั้ง แต่วันนี้ดังมาก ผมไปหน้าบ้านมันทันที

ผมตะโกนไปว่า "ช่วยหรี่เสียงหน่อยครับ"

สักพักมันเดินออกมาจากบ้าน

ถามผมว่า "เฮ้ยมึงบ่นอะไร"
    ผมก็บอก "ช่วยหรี่เสียงเพลงหน่อยมันดังเกินไป"
    มันบอก "คราวหน้าก็พูดดีๆหน่อย อย่าซ่าให้มากนัก"
    ผมที่โมโหอยู่แล้ว "แล้วมึงจะเอายังไง"

มันก็เข้ามาจะต่อยผม ผมก็ยืนตรงนั้นแหละ (คิดว่าถ้ามันง้างมือเมื่อไร จะรวบมันลงพื้นก่อนแล้วทุบให้น่วมเลยเพราะผมเองก็ใช่ว่าในชีวิตไม่เคยบู๊กับใครที่ไหน ทั้งเดี่ยวและโดนรุม ก็ผ่านมาหมดแล้วไม่เคยแพ้ใครที่ไหน)

พอดีแม่มันรีบวิ่งมาห้ามมันก่อน แถมยังเข้าข้างลูกมันด้วยว่า "เสียงเพลงก็ไม่ได้ดังอะไร" (ขนาดกระจกสะเทือนบ้านผมเนี้ยนะ เข้าข้างกันเห็นๆ ผมรู้เขาก็คงเอือมละอาลูกเขาไม่น้อย แต่ยังไงก็เป็นลูกเขาจะมาเข้าข้างผมได้ยังไงละ)

ก่อนแยกย้ายกันเข้าบ้าน ทุกวันนี้ผ่านมาจะปีแล้ว เชื่อมั้ยครับ เสียงเพลงเงียบกริบ มีเปิดบ้างแต่ก็น้อยลงกว่าเมื่อก่อนเยอะมาก

แต่ผมก็บอกที่บ้านและเพื่อนๆในกลุ่มไว้แล้ว ถ้ามีเรื่องอะไรเกิดขึ้นกับผมให้ไปเคลียร์กับใคร (เผื่อไว้กรณีโดน หมาลอบกัดข้างหลัง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้