ถูกกว่านี้มีอีกไหมเนี๊ยะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 6 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    วันนี้หิ้วน้ำมันเครื่องไปเปลี่ยน ที่ ร้านแถววัดดงมุลเหล็ก
    พร้อมไส้กรองของเราเอง และไปทำเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เพิ่มอีก
    รวมราคา ค่าน้ำมันเกียร์ออโต้ ฮอนด้า 437 บาท บวก ค่าแรง
    (แต่ไม่ค่อยแรง แค่เพียง 100 บาท) โ ค ตะ ระ ถูกมากจริงๆ

หรือใครมีที่ถูก มาแนะนำให้เพื่อน ๆ ทราบก็จะดีครับ:D

ปล. ลดให้เราอีก 7 บาท ให้ไป 600 ถอน 70 บาท ประทับใจ
    มาก แม้วันนี้จะร้อน มาก ๆ:D:D:D

2. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ร้านพี่ก่ำแน่ๆเลย งานดีฝีมือเยี่ยมเร็วด้วย

3. WITSANOWA

953
    23
    0

ถูก ถูกต้องครับ ตอนไปมีรถเต็มซอง ลองไปนั่ง ช่างบอก
    สักพัก ชั่วโมงได้ เอาเข้าจริง ๆ แค่ครึ่งชั่วโมงก็ถึงคิวเราแล้ว
    อาจเป็นเพราะงานเราทำ ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็เสร็จแล้วก็เป็นได้
    แต่ ช่างทำไวมาก ๆ ครับ ร้านนี้ขอบอก และถูกด้วย55:confused:

4. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ใช้บริการร้านนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน

5. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    อู่พี่ก่ำ ดูเรื่องระบไฟดีมั๊ยครับ

พอดีจะเอาเข้าไปให้แกเช็คระบบไฟหน่อยอ่ะครับ มันกินน้ำมันดุจิง ๆ

ไปมาหลายที่แล้วไม่จบ กลัวว่าจะเสียเงินหลายต่ออะครับ

มีคนแนะให้เดินไฟใหม่ทั้งคันอ่ะคับ หรือ ให้พี่ก่ำเช็คดูก่อน ดี

6. WITSANOWA

953
    23
    0

เรื่องกินน้ำมันมีหลายปัจจัยนะครับ รถติด ทำท่อมาใหม่ เฮดเดอร์
    ปลายท่อตรง ย้อน เยื้อง การชับขี่

แต่ที่ผมวางเครื่องกับพี่ก่ำ ก็วิ่งเนียนดีครับ ประหยัดกว่าตัวเก่าอีก
    ลองโทรไปคุยก่อนก็ได้ 02 412 6866-68 กรณีอยุ่ฝั่งธนแนะนำครับ
    อุ่นี้เร็ว ถูก เนียนครับ

ปล.เครื่องอะไรเอ่ย บอกรายละเอียดมาหน่อยครับ เด้วก็มีคนมาช่วย
    ตอบแนะนำให้ครับ :D

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ค่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทั่วไปแถวย่านบ้านผมก็ 100 บาททุกที่ครับ

ที่อู่พี่กล่ำทำให้เสร็จเร็วเพราะแกไม่อยากค้างรถไว้เยอะ ไม่มีที่จอด

อู่นี้เน้นเดิมๆสเป็กโรงงาน แต่ทุกที่มีคนชมก็มีคนว่าเป็นเรื่องปกติ

ปล.ผมถูกกว่าค่าเปลี่ยนฟรีเพราะทำเองข้างบ้านมี Hoist ยืมเพื่อนใช้ 555

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ลองแวะไปปรึกษาดูได้พี่ก่ำใจดีมีคำแนะนำหาทางออกให้ได้แน่นอนครับ
    ผมเคยปรึกษาหลายเรื่องพี่ก่ำแนะนำทางแก้ไขให้จบแบบ happy ครับแต่แนะนำให้ไปก่อน 09:00 นะ
    :D

9. WITSANOWA

953
    23
    0

อุ่พี่ก่ำ 80 บาทครับไม่ใช่ 100 บาทแล้วน้ำมันเกียร์ 20 บาทเองครับ

10. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0

เครื่อง B16A เกียร์กระปุก ครับ:)

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    0816419025 วันจันทร์ ลองโทรถามพี่ก่ำเลยครับ น่าจะได้
    ราคา คร่าว ๆ นอกจากแกจะมีเหตุผล ต้องวิเคราะห์ อื่น ๆ เพี่ม
    เติม คือ ต้องให้แกดูก่อน

ปล. ถ้าจะทำ ให้ไปถึงก่อน 8 โมงเช้าก็ดีครับไปจอง
    คิว ต้น ๆ ไว้ บ่าย ๆ มันร้อน ถึง ร้อนมากๆ เอาหมวกไปด้วย
    ก็ดี ครับ( ราคาน่าจะไม่แรง ครับ ฟันธง) อู่แกมีช่างเดินสายไฟ
    เอง เลยไม่แพงครับ ไปทีไรเห็นมีประกอบ จัด ไล้ตะกั่ว สายไฟ
    ไอ้คนทำก็น่าเดิม อย่างนี้จะเป็นอื่นไม่ได้แน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2009
  12. dum1981

dum1981 New Member Member

2
    0
    0
    ว่างๆ ลองฟังรายการ MOTOR IN TREND ที่พี่ก่ำ จัดสิครับ FM99 ช่วง 14.00-15.00 น อ่ะครับ

13. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ยืม Hoise เพื่อนคุณต้น ใช้บ้างดิครับ อิอิ...จะดูช่วงล่าง :D

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ถูก เเน่นอนอยู่เเล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้