รวบ'หทัย'นักแข่งรถ เป็นหน.แก๊งงัดตู้เซฟ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    เงินที่ได้ เอาไปเที่ยวเตร่ ลงอ่าง ซื้อรถ ไปบ่อนเขมร .................

เจียดสัก1000 มาทำบุญมั่งน่าจะดีนะ

2. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    มันเป็นมุมมืดของนักแข่งรถจิงๆ

3. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ข่าวยืนยัน ตอนนี้เข้ามอบตัวกับตำรวจแล้ว ครับ
    ไม่เชื่อเหมือนกัน แต่ ต้องติดตามกันต่อไปครับ

4. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เสียดายพี่เขาจริงๆ เป็นนักแข่งในดวงใจผมเลย

5. everythingskate

everythingskate New Member Member

12
    3
    0
    และอย่านี้จะโดนยึกทรัพย์ทั้งหมดไหมคราบเนี่ย

6. pockkey poncho

pockkey poncho Guest

0
    0
    0
    ในเวปนี้ คนสงสารเห็นใจโจรมีเยอะจัง
    มีแต่คนใจดีทั้งนั้นเลย

7. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ศีลข้อที่ ๒ งดเว้นการลักขโมย
    (อทินนาทานา เวรมณี เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ)

ปัจจุบันสังคมวุ่นวาย โจรขโมยมากมาย นักการศึกษา นักการศาสนา ต้องเพิ่มภาระในการสั่งสอนมากขึ้น
    ขโมย ลักเล็กลักน้อย ปล้น หลอกลวง ขู่เข็ญบังคับเพื่อให้ได้มา ขู่เข็ญเอาเงินโดยอ้างว่าจะเผยความลับ ทั้งหมดล้วนผิดศีลอทินนาทาน
    ผู้ศึกษาธรรมะมักจะทำผิดได้ง่ายที่สถานที่สาธารณกุศล คือ
    มาตำหนักพระจุดธูปไหว้พระ โดยใช้ธูปจากตำหนักพระภาวนาขอ หรือแก้ข้อกังวลใจ ยังไม่ได้ทำบุญเลยกลับหยิบของตำหนักพระมาใช้ เจ้าของตำหนักพระคือสิ่งศักดิ์สิทธิ์พระพุทธะ มิใช่อาวุโสในนั้น จะจุดธูปกำใหญ่ ต้องซื้อหามาเองจะดีกว่า ตัวเองอย่าเอาแต่ได้
    ใช้โทรศัพท์ในสถานที่สาธารณกุศล จะต้องจ่ายค่าโทรศัพท์ด้วย
    อุทิศแรงกายช่วยทำครัว ขณะประกอบอาหารชิมอาหารหนึ่งคำ แต่อย่าโลภไปชิมหลายคำเข้า
    ของใช้ส่วนรวมในตำหนักพระเกิดจากผู้มีจิตศรัทธานำมาบริจาค เป็นสมบัติของตำหนักพระ ต้องช่วยกันดูแลรักษา
    ซื้อของมาบริจาคให้ตำหนักพระ อย่าหยิบฉวยติดมือกลับบ้าน ไม่ดี
    หลังจากการประชุมธรรม มีอาหารเหลือนำกลับบ้านได้ โอกาสหน้าซื้อของใหม่ในราคาไม่ต่างจากที่เอากลับบ้านมาทำบุญด้วย
    ผลไม้ซื้อมาถวายพระ อย่าเอามากินก่อน ของที่ซื้อมาไหว้พระเป็นของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ของพระพุทธทั้งหมด อย่าถือวิสาสะ
    ญาติธรรมนำเงินมาบริจาค ผู้มีจิตศรัทธานำเงินมาทำบุญเพื่อจุดประสงค์ใด จะต้องนำไปใช้ในทางที่เขามีเจตจำนงไว้ ถ้าบอกไว้ว่าใช้สำหรับซื้อธูปไหว้พระ ก็ต้องซื้อธูปไหว้พระ ถ้าบอกว่าเป็นค่าใช้จ่ายรายเดือน ต้องนำไปใช้จ่ายตามที่มีเจตนาไว้
    อุปกรณ์ใช้ทำความสะอาดสถานที่สาธารณกุศล จะต้องใช้ให้ถูกต้องตามแต่ละเครื่องมือที่ใช้และต้องรักษาให้สะอาด ตัวอย่างเช่นไม้กวาดที่ใช้ปัดกวาดสถานที่สาธารณกุศล อย่านำไปใช้ในครัว อย่านำไปใช้ในห้อง อย่านำไปใช้ในห้องน้ำ
    ดอกไม้นำมาไหว้พระอย่านำมาดม ผ่านการดมแล้วจะไม่บริสุทธิ์ จะนำมาไหว้พระมิใช่นำมาให้ดมกลิ่น หอมหรือไม่หอมสิ่งศักดิ์สิทธิ์รู้เองมิต้องให้เรามาดมก่อน
    เป็นพนักงานของรัฐอย่าหยิบฉวย กระดาษ ซองจดหมาย ปากกา หมึกแห้งของราชการกลับบ้าน จะกลายเป็นขโมยของราชการ ทำงานบริษัทฯ ก็เหมือนกันต้องอย่าทำด้วย
    สอนให้หลีกเลี่ยงภาษี โทรศัพท์ไม่จ่ายเงิน ส่งสิ่งตีพิมพ์ทางไปรษณีย์กลับสอดจดหมายเข้าไปด้วย โดยสารรถโดยสารเรือไม่จ่ายค่าโดยสาร ทั้งหมดคือการลักขโมยของราชการ
    ขายของจะต้องออกใบเสร็จรับเงินด้วย หากผู้ซื้อกับผู้ขายตกลงกันโดยซื้อได้ราคาถูกลงไม่ต้องออกใบเสร็จรับเงิน ทั้งสองฝ่ายลักขโมยของราชการ

กรรมสนองจากการผิดศีลลักขโมย

ตกลงสู่นรกสามภูมิ คือ สัตวนรก เปรต อเวจี
    เกิดมายากจนตกต่ำหรือมีทรัพย์สมบัติแต่ไม่มีโอกาสใช้
    ทรัพย์สมบัติบ้านเรือนถูกวาตภัยทำลาย ไฟไหม้เผาผลาญ
    ของหาย ของถูกขโมย ถูกสงสัยเป็นคนขโมย
    เป็นคนทุกข์ทรมาน จิตใจวิตกกังวล

8. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ทรัพย์สินคงไม่ยึดทั้งหมดครับ

ถ้าอะไรที่พิศูจน์ได้ว่ามีมาแต่ก่อน

ที่จะทำการปล้น ก้ไม่โดนยึดครับ

(อันนี้คงต้องหลังขึ้นศาล คดีจบแล้ว)

แต่ตอนนี้ยึดทุกอย่างครับผม

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ข่าว วง ใน ล่า สุด

+

+

+

+

+

+

+

+

เอามาคลายเครียดกันหน่อย :D

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  10. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    คิดจะรวยทางลัด นี่แหละครับคือจุดจบ

11. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    เสียดายนักแข่งดีๆแบบนี้จัง

12. CARINA

6,061
    165
    63
    ไอ้เราก็หวังจะลดความร้อนของกระทู้
    มาลบเราซะงั้นอ่ะ :p
    อยากลบก็ลบเหอะครับ ผมไม่ซีเรียส
    เพราะการเล่นเวปบอร์ดนี้มันเป็นงานอดิเรก ไม่ใช่ชีวิตจริง
    ไม่มีคะแนน ผมก็ไม่ตายอ่ะครับ
    ก็ยังคงต้องตื่นเช้า มานั่งทำงานหาเงินต่อไป

ผมไม่ได้บอกว่าพี่ออฟไม่ผิด แต่ที่ต้องการจะสื่อคือ
    เราอย่าพึ่งไปด่าเค้าก่อนครับ เพราะเราเองก็ไม่รู้ว่าอะไรจริง อะไรไม่จริง
    เกิดวันนึงเป็นเหมือน นักร้องนำวงเบิร์น (ซานติก้า) โดนสังคมรุมด่า
    สุดท้ายเค้าก็ไม่ได้ทำไรเลย แล้วมันจะแฟร์มั้ยอ่ะ
    หรืออีกกรณีก็จอบิ โดนขังฟรีแล้วไง ออกมา ตำรวจพาไปเดินโลตัสเนี่ยนะ
    แฟร์กะเค้ามั้ย

อีกอย่าง ผมไม่ได้เถียงแทน ไม่ได้เห็นใจโจร
    แต่มีความเห็นต่างมุมออกไป คิดยังไงก็แสดงความเห็นมา ถูกผิดก็ไม่ซีเรียส
    ผมอาจจะผิดทั้งหมดก็ได้ แล้วไง ผิดก็ผิด ก็รู้ว่ามุมมองที่เราคิดมันผิด
    ก็ปรับมุมมองซะใหม่ แค่นั้นจบ ไม่ได้รู้สึก โมโห หรือดีใจอะไรเลยอ่ะ
    เพราะทั้งโจทย์ทั้งจำเลยก็ไม่ใช่ญาติผม :)

โจทย์ : จะไม่ได้ของคืน หรือได้ของคืน ผมก็ไม่เกี่ยว ไม่มีส่วนด้วย
    จำเลย : จะติดคุกจนตาย ผมก็ไม่เกี่ยว ไม่เดือดร้อน :p

แต่ไม่ชอบมาแอบๆมาลบกันว่ะ จะด่าก็มาด่าต่อหน้าดีกว่า เอาเหตุและผลมาเถียงกัน
    อย่ามาลบลับหลัง ผมรับคำติ คำชมได้หมดแหละ
    :(

MeowRacing, + SENG +, >>5W.AUTO CAR<< และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  13. jacky_sy

jacky_sy New Member Member

21
    1
    0
    มีคนแข่ง death race คนใหม่แล้ว 555 คลายเครียดหน่อย

14. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    คำที่ว่า " ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน " คำๆ นี้ยังใช้ได้อยู่เสมอ ของไม่ใช่ของเรา เสียดาย ช่าง และ นักแข่ง ฝีมือดี ออกจากคุกมา ก็ไม่รู้ว่าสังคมจะให้อภัยไหม? นอกจาก โดนกฏหมายลงโทษแล้ว ยังโดน สังคมลงโทษอีก :cool:

+ SENG + และ Denn ถูกใจสิ่งนี้
  15. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ตั้งแต่ปลายปีวงการมอเตอร์สปอต ติดลบไปเยอะเลยมาต้นปียิ่งติดลบไปกันใหญ่

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    กลาง ๆ น่ะ :D

17. CARINA

6,061
    165
    63

จริงครับ
    จับยาได้ เมื่อต้นอาทิตย์ ผมดูข่าว
    หน้าแหลมแต่งนิดๆ
    กะซีวิคแต่งที่ลงไทยรัฐ
    คนมันจะมองเราแย่ไปหมดเนอะ:D

คนแต่งรถ รับใช้ชาติ ทำประโยชน์ให้ชาติ

เจือกไม่เป็นข่าว เซ็งเนอะ :D

18. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    'เจี๊ยบ-หน่อย' รุดดูของกลางแก๊ง'ออฟ หทัย'ฉก [6 มี.ค. 52 - 14:49]

ผู้ สื่อข่าวรายงานว่า วันนี้ (6 มี.ค.) ที่กองบังคับการสืบสวนสอบสวนนครบาล 4 น.ส.โสภิตนภา ชุ่มภาณี หรือ เจี๊ยบ นักแสดงและพิธีกร พร้อมสามี และน.ส.บุษกร วงศ์พัวพันธ์ หรือ หน่อย นักแสดงชื่อดัง เดินทางไปขอตรวจสอบทรัพย์สินกับเจ้าหน้าที่ ที่เป็นทรัพย์สินที่ถูกขโมยจากบ้านพักย่านทองหล่อและบางชันตามลำดับ ซึ่งเจ้าหน้าที่ยึดได้จากกลุ่มของนายณัฐ ชาหอม แก๊งลักทรัพย์รายใหญ่ที่ถูกจับกุมได้

น.ส.โสภิตนภา กล่าวว่า ทรัพย์สินที่ถูกขโมยไปเป็นจำพวกนาฬิกาและเครื่องประดับ มูลค่าประมาณ 5 ล้านบาท ซึ่งจากการตรวจสอบพบว่า มีสร้อยข้อมือเพชร ที่คล้ายกับของที่หายไป โดยจะต้องมีการตรวจสอบอีกครั้ง

ด้านน.ส.บุษกร กล่าวว่า ทรัพย์สินที่หายไป มีนาฬิกา เครื่องประดับ และเงินสกุลต่างๆ รวมมูลค่า 7 ล้านบาท ซึ่งจากการตรวจสอบพบว่า มีต่างหูและนาฬิกา ที่คล้ายกับของที่หายไป แต่จะต้องนำหลักฐานมาตรวจสอบอีกครั้งว่าใช่หรือไม่

มีรายงานเพิ่มเติมว่า ตลอดทั้งวันนอกจากน.ส.โสภิตนภา และน.ส.บุษกรแล้วยังมีผู้ที่ทรัพย์สินสูญหายทยอยเดินทางไปดูทรัพย์สิน ซึ่งมีประมาณ 20 ราย ที่พบว่าเป็นทรัพย์สินของตนเอง นอกจากนี้ เจ้าหน้าที่ยังได้ไปตรวจสอบที่โรงรับจำนำอีกหลายแห่ง ที่คาดว่าคนร้ายนำทรัพย์สินไปจำนำ ส่วนในช่วงบ่ายนี้ จะนำผู้ต้องหาไปขออำนาจฝากขัง

เอามาแป๊ะ ให้ดูนะคร้าบพี่น้องหวังว่าจะไม่ว่ากันนะครับ

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=126507

ขอบคุณที่มา ไทยรัฐด้วยจ่ะ

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    บางท่านบอกว่า "เค๊าคงมีความจำเป็นถึงทำ???" นสพ.บอกว่า "เพราะคบกับไฮโซ ทั้งที่ไม่ได้มีพื้นเพเลยต้องทำ???"

เหล่านี้คือเหตุผลหรือ ...ไม่ใช่นะ คุณออฟไม่ได้มีความต้อยต่ำหรือปัญหาใดๆทางสังคมเลย... คนรอบๆตัวเค๊า ผมเชื่อว่าทุกคนชื่นชมเขา

ใครจะพูดได้บ้างว่าเขา "ไม่เก่ง" ผมเชื่อว่าไม่มี

ผมว่าทุกคนเชื่อในฝีมือของเค้า และยินดีที่จะเอารถไปทำและภูมิใจที่จะติดสติกเกอร์
    "TUNE BY OP"

ผมว่าจริงๆแล้วเค๊ารวยได้ไม่ยากเลยหละ หนทางทำกินสำหรับเขามีมากมาย

ปัญหาคืออะไร...???

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  20. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ผิดก็ว่ากันไปตามผิดครับ<<

ถ้าคนเรารู้จักใช้ชีวิต อย่างพอเพียงไม่อยากได้สิ่งที่ไม่ใช่ของของเราก็จะไม่เกิดเหตุการแบบนี้ขึ้นหรอกครับ

จากข่าวที่อ่านมา มีคนคอยเคลียให้อยุ่แล้วนี่ครับ แต่คนคนนั้นเค้าจะรู้มั้ยว่าถ้าผิดจริง จะเสียหน้าขนาดไหน

ยังไงก็อย่าสงสารคนที่ทำ ผิด นะครับ ให้สงสารเจ้าทุกข์ที่โดนปล้นไปด้วย ถ้าเรื่องนี้เกิดกับบ้านของคุณละครับ

คุณจะทำยังไง^^

แล้วเรื่องที่พิมแขวะกัน ใครไม่ชอบความเห็นของใคร ก็พิมคุยกันไปเลยครับ

21. เป็นเพราะสังคมคนแต่งรถ แข่งรถบ้านเราทำให้เป็นเช่นนี้
    ใครไม่เหลือ ไม่แรง ไม่เท่ ไม่รวย ไม่ได้รับการยกย่อง ยอมรับ
    ใครอยากเป็นฮีโร่ อยากลงหนังสือ มีคนพูดถึง มีคนชม ก็ต้องอัดมันเข้าไป
    หนังสือก็ชมกันเข้าไปเพื่อให้ขายได้ มีคนสนใจ ระดับเทพ ข้อคิง พันม้า ระดับอาจารย์ ฟังแล้ว อูยยยย

ถ้าเหลือจริง ๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าต้องทำอย่างอื่นเพื่อให้ได้มา หรือ ผลาญเงินพ่อแม่มาทำ
    ถมเงินกันอย่างเดียวแล้วจะไปพัฒนาอะไรได้ มันก็วนอยู่หน้าเดิมนี่แหละ

22. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะกระทำได้ อยากได้แบบไหนก็ทำเอาครับท่าน

คนเก่ง คนดี ก็ต้องชื่นชม
    คนล้ม ก็อย่าข้าม

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม รวมทั้งมนุษย์ผู้ประเสริฐอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ก็หาเลี่ยงได้ไม่

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  23. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    พูดกันไปก็ไม่จบแหละครับ แต่ผมก็คงไม่เอาของๆใครเค้า ถึงจะไม่มีเงินกินแค่ไหนก็ตาม

มีวันนึงวันนึงวันเกิดผม แม่ผมแกเริ่มจะทำงานไม่ไหวแล้ว เปิดบริษัทก็เจ้ง ทำอสังหาริมทรัพย์ก็เจ้ง
    มรดกก็โดนพี่ชายแย่งไป แกรู้ว่าผมทำได้ทุกอย่าง แกเชื่อมั่นในตัวผม และคอยสอนทุกสิ่ง
    แกเอาของขวัญมาแอบวางไว้ให้ที่เตียงนอน และเอากล่องเล็กสวยๆใบนึง ใส่แบ้งพันไว้
    ทุกอย่างเหมือนไม่มีอะไร แต่ในแบ้งพันนั้น แม่ได้ใช้ปากกาเขียนติดแบ้งพันไว้ว่า
    "ขวัญถุงนะลูก ขอให้ลูกมีเงินเป็นพันล้านนะครับลูกแม่ แม่รู้ว่าลูกทำได้"
    จากวันนั้น ต่อให้ผมอดอยาก หมดเงิน ไม่มีทางออก ไม่มีจะกินแค่ไหน
    ผมก็ไม่เคยหยิบแบ้งพันใบนั้นมาใช้ เพราะผมถือว่า แม่ได้ให้เงินผมมาพันล้านแล้ว
    ถ้าผมหยิบมันไปใช้ มันจะมีประโยชน์อะไร เหมือนผมหยิบเงินนั้นมาใช้ทั้งที่ยังไม่มีจริงๆ
    เรื่องแค่นี้ถ้าผมห้ามใจไม่ได้ ผมก็ไม่มีทางหาเงินได้ ทุกวันนีผมรู้จักคนหลายๆคนที่เริ่มต้นมาจาก 0
    จนมีเงินเป็นร้อยล้าน พันล้าน โดยวิธีสุจริต คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่ก็เลือกที่จะทำได้
    ถ้ามันไม่ลำบากเกินไป การเป็นคนดี มันจะตอบแทนให้คุณเวลาคุณลำบากเอง

WizardOnWeb ถูกใจสิ่งนี้
  24. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    จบเลย ชื่อเสียง ติดตามพี่เเกมานาน เสียดายเเทน คร้าบ

25. งี้กลับมาจะโดนเจ้าทุกข์เล่นงานอีกมั้ยนี่ ....

26. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมบอก ได้คําเดียว เรื่องนี้ไม่ธรรมดา รออีกนิดครับ

เจ้าทุข เเต่ละองค์ ลั่นๆทั้งนั้นครับ

27. SOONKING

SOONKING New Member Member

462
    1
    0
    ตะลึง

28. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    [flash]http://www.youtube.com/v/onHU83VHXEg&hl=en&fs=1.swf[/FLASH]

29. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    ยาวปา ย ๆๆๆๆๆ

30. InLinE-๖

InLinE-๖ New Member Member

2
    0
    0
    รอดูกันต่อไปคับ

ผิดก็ว่ากันไปตามผิด...ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกระบวนการทางกฎหมาย....แต่ว่ากระบวนการทางกฎหมายเนี้ยสิน่ากลัว....มวยล้มต้มคนดูหรือป่าว...ตามกันต่อไป...

อันนี้ความเห็นผมนะ....คนที่อยู่เบื้องหลังผมว่าไม่ใช่มีแค่พี่อ๊อฟหรอก????????????????

ของอย่างนี้...รู้กันดีอยู่แก่ใจ..ใช่ไหมคับพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้