รวบ'หทัย'นักแข่งรถ เป็นหน.แก๊งงัดตู้เซฟ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมไปอ่านเจอครับ http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=46122
    ที่สนามคลอง 5 มีคนขายปืนด้วยเหรอครับ น่ากลัวจัง
    วงการรถนี่มันเป็นยังไงกันครับคนข้างนอกเขายิ่งมองไม่ดีอยู่
    เซ็งครับพี่น้อง

1. stansatan

stansatan New Member Member

0
    0
    0
    c,แม่งเหี้ยนึกว่ารวยจิง

หมดทั้งแก๊งเลยอะดิ

2. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    แอบปลื้มมานาน ไม่น่าทำแบบนี้เลย แย่จิงๆๆ...

3. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ไม่น่าเล้ย......

4. PowerFc By Men

PowerFc By Men New Member Member

13
    0
    0
    ช๊อคคคคคค

5. 525is-GTE

525is-GTE New Member Member

33
    3
    0
    อ่านละลมจะใส่.....

6. ผมเข้าใจ:cool:

7. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    รอดูกันต่อไปคับ

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ช๊อค นิดๆ

9. หมุ้ยฟ้า

หมุ้ยฟ้า New Member Member

16
    0
    1
    ไม่ความสามารถไม่หน้าทำแบบนี้เลย

ชื่นชมเค้ามานาน จบกัน

คนเราไม่เคยพอ

10. หมุ้ยฟ้า

หมุ้ยฟ้า New Member Member

16
    0
    1
    อีกอย่าง

หน้าอู่แมร้งไม่หน้าเขียนแบบนั้นเลย

จนอย่างมา

แล้วตัวคุณล่ะครับ

11. sdfgfg

sdfgfg Guest

0
    0
    0
    ถ้าเล่นรถมานานจะรู้ว่า "จนอย่ามา" นี่ slogan ตั้งแต่ยุคป๋าฉัตรแล้วครับ

12. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ไม่รู้พี่ๆโดนกันมั่งยัง

วันนี้ผมเข้าไปส่งงานอ.ที่ม.
    แกเล่นพูดเลยว่า

อ. "เฮ้ย เป็นไงได้ดูข่าวยังวะ ที่นักแข่งรถมันเป็นขโมย??"
    ผม "เอ่อ..ก็ดูบ้างครับ"
    อ. "ผมว่านะ พวกซิ่งรถ พวกแข่งรถ ไม่ใช่มันก็หาเงินมาทำรถเพราะวิธีนี้กันหมดเลยเหรอ!!"
    ผม "$#!%^@$@#$" อึ้งแดกครับ

บอกตรงๆ ผมเซงมากๆๆๆครับ เสียความรู้สึกสุดๆๆๆ

13. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    ตะกี้อ่านเจอใน pantip

แม่งบอกว่า พี่ออฟ เลียนแบบ เกม GTA

สาดดดดดด แม่งคิดได้ไงเนี่ยยยยยย

14. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
  15. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    คนรวยล้นฟ้า หรือ ผู้ยิ่งใหญ่ หลายท่าน ที่เราๆเคารพกัน ฉากหลังอาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้ ดูไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ

สังคมมีกฎเกณฑ์ของมันเอง ผิดว่าไปตามผิด ถูกว่าไปตามถูก คนทำผิดก็ต้องยอมรับสภาพไปครับ ก่อนทำไม่คิดให้ดีก่อน

คนเรา ทำอย่างไร ก็ได้อย่างนั้นครับ เสียดายอนาคตแทนครับ

16. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++++

ไม่สงสารคนทำผิดครับ ส่วนตัวแล้วคิดว่าผิดก็ต้องยอมรับ
    แต่ก็ไม่ควรหนีครับ แถมยิงปืนใส่ตำรวจแล้วหนีอีก
    ไปกันใหญ่หละครับงานนี้
    ปล.ผิดหวังแทนเพื่อนๆ ทุกคนที่คนสำคัญกลับมาทำลายวงการซะเอง
    ปล.ภาพลักษณ์ของคนนอกจะแย่กว่าเดิมอีก

สงสัยอ๊อฟคงไม่เคยอ่านพระราชดำรัชของ ในหลวง เรื่อง "ความพอเพียง"

17. Mr.Toyy

Mr.Toyy New Member Member

33
    1
    0
    ผมชอบข้อความนี้ครับ....เป็นการอธิบายที่ดีมากครับ....ฉากเบื้องหลังของบางคนอาจจะแย่กว่านี้เยอะครับ
    เช่นพวก ฆ่าข่มขืน พวกรุมโทรม พวกรุมทำร้ายผู้อื่น หรือ รุมปล้นด้วยการทำร้ายเจ้าทรัพย์
    รวมทั้งการโกงอย่างเป็นขบวนการต่าง ๆ ต่อประชาชน และประเทศชาติ และยังมีอีกเยอะครับ
    เผลอ ๆ อาจจะมีคนอยู่ในระแวกใกล้นี้ ที่อาจเป็นแบบนี้ด้วยก้อเป็นได้.....
    ชีวิตคนเราก็แบบนี้แหละครับ มีทั้งดีและไม่ดี อยู่ที่ใครจะเลือกทำอะไรลงไป ถ้ามันเป็นความผิดที่ไม่รุนแรง
    และรู้สำนึกกลับตัวทันก็โชคดีไป แต่ถ้ากลับตัวไม่ทัน ก็ต้องก้มหน้ารับกรรมที่ตัวเองทำไว้
    ยังมีอีกเยอะมาก ที่ผู้กระทำผิดคดีอุกฉกรรจ์ ต่าง ๆ ยังลอยนวล อีกเยอะ ที่รอขบวนการยุติธรรมเข้าไป
    จัดการสะสาง ไม่ว่ามันจะนานซักอีกกี่ปี...

และถ้าทุกอย่างผ่านขบวนการทาง กม. จนถึงสิ้นสุด สรุป ว่า อ๊อฟ ผิดจริง ก้อน่าเสียดายจริง ๆ ครับ....

18. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    จากความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ข่าวที่เราได้ยินได้ฟังมาอาจจะไม่เป็นความจริง 100 % ก็ได้ครับ

อาจจะมีบางถ้อยคำ หรือ บางประโยคที่ถูกใส่เข้าไปเพื่อให้ข่าวน่าติดตามก็ได้ครับ

ความจริงจะเป็นอย่างไรคอยติดตามกันต่อไปดีกว่าครับ ว่าจะจบลงอย่างไร...............

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2009
    CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  19. NPI - SHOP

NPI - SHOP New Member Member

53
    1
    0
    สำหรับผมผิดว่าไปตามผิด

แยกกันให้ออกระหว่างความชอบกับการกระทำ

อันไหนดีเราชื่นชม

อันไหนไม่ดีเราอย่าเอาเป็นแบบอย่าง

เห็นข่าวแล้วเซ็งๆยังไงๆไม่รู้ ช่วงนี้วงการนี้มีแต่ข่าว

20. TheKhanfather

TheKhanfather New Member Member

17
    0
    0
    คนทำข่าวเดี๋ยวนี้ขาดความรับผิดชอบไปเยอะครับ
    เอามันส์เข้าว่า เติมเรื่องเติมราวจนเนื้อหาเพี้ยนไปหมด
    ตอนนี้กลายเป็นว่า หทัย ฉายาหมูบิน ไปหลายๆช่องเเล้ว

นี่หรือเมืองพุทธ???

21. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คิดเหมือนกันเปี๊ยบ

22. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ผมว่าต้องยอมรับนะคับ ว่าด้านนึงมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ

ไม่มีวงการไหนขาว บริสุทธิ์ได้ทั้งหมดหรอก ตร.ดีๆก็มี ตร.ชั่วๆมันก็มี สังคมโลกมันก็เป็นแบบนั้นแหละ

อยู่ที่ว่าสปอตไลท์มันจะฉายลงไปตรงไหน วันนี้มันอาจจะฉายลงไปตรงที่ดำปี๋ วันหน้ามันอาจจะฉายลงไปที่ที่ดำกว่านี้ก็ได้

ไอ้วงการนี้น่ะ คนเค้าไม่อยากเห็นไอ้ส่วนที่ขาวๆอยู่แล้ว ทำรถเค้าว่ารวย แต่งรถเค้าว่าเอาไว้อวด ก็คนมันริษยาเป็นที่ตั้ง ยังไงก็ไม่เห็นอะไรดี

สิ่งที่เราทำได้คือ ผลักดันส่วนที่ขาวๆ ให้มันเด่นขึ้น ให้คนทั่วไปได้รู้ว่า วงการนี้แท้จริงเป็นยังไง ไม่ได้มีแต่ไอ้ที่ดำๆ

ข่าวแนวนี้ไม่ใช่ข่าวแรกของวงการนี้..................และผมว่ามันก็ยังไม่ใช่ข่าวสุดท้ายซะด้วยสิ

23. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ไม่น่าเลย น้าอ๊อฟ

24. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    .... เขาทำอู่มาเป็น 20 ปีเขาก็หน้าจะมีทรัพสินมั้งอะครับ...

25. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ... พี่ครับป้ายหน้าอู่เป็นของพ่อพี่ออฟ เขาเขียนตั่งแต่อู่เก่าแล้วครับ (เขียนมาเป็น 10 ๆ ปีแล้วจะ)
    ปล.คนเล่นรถหน้าจะรู้นะ

26. DEMONS T

DEMONS T New Member Member

52
    1
    0
  27. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ...มีตัวอย่างให้เห็นเยอะแยะ... คนเก่ง ใช่จะเป็นคนดีครับ

28. เรื่องนี้ส่วนตัวผมมองทั้ง 2 มุมนะ คนรักเยอะคนเกลียดก็เยอะ

คนรักก็ให้กำลังใจ อยากให้มองแต่ในสิ่งที่ดีๆ ส่วนเรื่องที่ผิดก็ว่ากันไปตามกฏหมาย ผิดก็ต้อง

ถูกกฎหมายลงโทษกันอยู่แล้วจะมาซ้ำเติมกันเพื่ออะไร ขนาดคนวงการเดียว ชอบรถเหมือนกันยัง

คอยซ้ำเติมกันขนาดนี้แล้วคนนอกวงการคงไม่ต้องพูดถึง

ส่วนคนเกลียดก็รอซ้ำเติมกันไป ว่าแข่งรถยังโกงบ้างอะไรบ้าง ทำไมตอนนั้นไม่ออกมาพูดไม่ออกมา

ประจานเพราะอะไร แต่พอพลาดก็รอซ้ำ โกงจิงไม่จิงผมไม่รู้ส่วนตัว ถ้าโกงแล้วคนอื่นจับไม่ได้

ผมไม่เรียกว่าโกง ผมเรียกว่าเทคนิค แต่ถ้าถูกจับได้ถูกประจานอันนั้นเรียกว่าโกง ยกตัวอย่าง

นักฟุตบอลระดับตำนาน ดีเอโก้ มาราดอนนา ถามว่าเขาเคยโกงไหม รู้ๆกันอยู่ทั่วโลก แต่ทำไม

ยังเป็นตำนานได้ ตำนานมวยอย่างไมค์ไทสันละ ทั้งข่าวข่มขืนหรือโกงสารพัด ทำไมยังเป็น

ตำนานได้แล้วอีกเรื่องคือเรื่องเอาเงินที่ขโมยมาแต่งรถ ถ้าเป็นไปตามข่าวก็คงมีส่วนจิงอยู่ไม่น้อย

แต่อยากให้ลองนึกดูอีกมุมนึง มีเงินมากมายล้นฟ้าแต่ก็ไม่ได้หมายความว่ารถจะแรง ถ้าไม่มีความรู้

ความสามารถ คนที่บอกว่ารถแรงเพราะเงินคนอื่น ก้มีส่วนจริงแต่คงไม่ใช่ทั้งหมด เพราะ

รถหลักแสนวิ่งดีกว่ารถหลักล้านในวงการนี้มีให้เห็นเยอะแยะเพราะฉะนั้นมีเงินไม่ได้หมาย

ความว่ารถจะแรงเสมอไป และถึงรถจะแรงแต่ถ้าคนขับไม่มีฝีมือแรงไปก็เท่านั้น อย่าเหมารวมซะ

ทีเดียว ใจกว้างๆอย่าไปซ้ำเติมเลย ผิดก็ว่าไปตามผิดกฎหมายก็คงลงโทษแกเอง

29. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    ผมว่าถูกต้องแล้วครับเพราะว่าถ้าคุณรู้จักกับอ๊อฟเป็นการส่วนตัวคุณจะต่อว่าเขาเหรอแต่ถ้าคุณไม่รู้จักเขาคุณจะพูดยังไงก็ได้แต่ผมก็ไม่ได้เข้าข้างอ๊อฟเพราะตอนนี้คนสงสารเขาก็มีคนสมน้ำหน้าก็มีพวกเราในสังคมรถแต่งรถซิ่งควรปล่อยให้กฏหมายลงโทษเขาเองดีกว่าวางตัวเป็นกลางสังคมนี้มันมีสองด้านเสมอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้