รวบ'หทัย'นักแข่งรถ เป็นหน.แก๊งงัดตู้เซฟ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โอ้ววว

2. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    อยากให้พี่เค้ากลับตัวกลับใจแล้วกลับมาขับรถในสนามให้เห็นอีกครั้ง (ถ้าเป็นไปได้)

...........เสียดายฝีมือ แต่ผมเชื่อว่าถ้าเมื่อไหร่ที่พ้นโทษกลับมา สังคมคงจะให้อภัยนะครับ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    TUNE BY OP

4. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ชีวิตใครชีวิตมันครับ เลือกทางเดินกันเอง แต่เมื่อกล้าเลือกจะเป็นคนไม่ดีแล้ว ก็ต้องกล้าที่รับผลของมันเช่นกัน

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตัวจริง ชัดเจน

7. Fredy

710
    84
    0
    ส่ง "หมูสกปรก" ฝากขัง-ค้านประกันกลัวหนี

ตร.สน.วังทองหลางหิ้ว “หมูสกปรก”ฝากขังผลัดแรกที่ศาลอาญาแล้ว ขณะที่ญาติหอบเงินสด 300,000 บาทขอประกันตัวแต่ศาลเห็นว่ามูลค่าความเสียหายคดีสูงถึง 100 ล้านบาท เกรงจะหลบหนีจึงไม่อนุญาต ขณะที่ ดาราดัง "หยาดทิพย์ ราชปาล" เข้าตรวจทรัพย์ของกลางไม่พบของชิ้นใดเป็นของเจ้าตัว แต่ยังไม่หมดหวังอีก 2-3 วันจะย้อนมาตรวจสอบใหม่อีกครั้ง

วันนี้ (7 มี.ค.) ที่ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก พนักงานสอบสวนสน.วังทองหลาง ควบคุมตัว นายหทัย หรือ อ๊อฟ ไชยวัณณ์ อายุ 37 ปี หรือ อ๊อฟหมูบินหรือหมูสกปรก อดีตนักแข่งรถชื่อดัง ผู้ต้องหาคดีร่วมกันลักทรัพย์ มายื่นคำร้องขอฝากขังต่อศาลอาญาครั้งแรกเป็นเวลา 12 วัน ตั้งแต่วันที่ 7-18 มี.ค. เนื่องจากการสอบสวนยังไม่เสร็จสิ้น ต้องรอการสอบปากคำพยานอีก 10 ปาก รอผลการตรวจประวัติการต้องโทษของผู้ต้องหา และ รอผลตรวจสอบทางวิทยาศาสตร์

ตามคำร้องระบุพฤติการณ์สรุปว่า เมื่อวันที่ 15 ธ.ค. 51 น.ส.จริยาภรณ์ ใจบุญ ผู้เสียหายซึ่งอาศัยอยู่ในบ้านเลขที่ 39/2 หมู่บ้านธารารมย์ แขวง/เขตวังทองหลาง กทม. ได้เข้าแจ้งความต่อพนักงานสอบสวนว่า มีคนร้ายร่วมกันงัดตู้เซฟ และใช้แก๊สติดไฟตัดประตูตู้เซฟ แล้วเอาทรัพย์สินไปหลายรายการมีมูลค่ากว่า 100 ล้านบาท จึงมาร้องทุกข์ต่อพนักงานสอบสวนให้จับกุมตัวคนร้ายมาดำเนินคดีตามกฎหมาย ต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจสอบพบว่า ผู้ต้องหาเป็นคนก่อเหตุ ร่วมกับพวกอีก 5 คน จึงได้ร้องขอต่อศาลเพื่อออกหมายจับ โดยศาลได้ออกหมายจับที่ 567/2552 ลงวันที่ 4 มี.ค. 52 ต่อมาผู้ต้องหาทราบว่าถูกออกหมายจับจึงติดต่อเข้ามอบตัวพร้อมกับรับทราบข้อกล่าวหา

สำหรับการสอบสวนพนักงานสอบสวนได้แจ้งข้อหา ร่วมกันลักทรัพย์ในเวลากลางคืน ในเคหสถาน โดยร่วมกันกระทำความผิดตั้งแต่สองคนขึ้นไป โดยทำอันตรายสิ่งกีดกั้นสำหรับคุ้มครองบุคคลหรือทรัพย์นั้น โดยใช้ยานพาหนะเพื่อสะดวกแก่การกระทำผิดหรือพาทรัพย์นั้นไป หรือ รับของโจร ซึ่งผู้ต้องหาให้การปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา ภายหลังศาลพิจารณาคำร้องแล้วสอบถามผู้ต้องหาไม่คัดค้านจึงอนุญาตให้ฝากขังได้ตามคำร้อง

ต่อมาญาติของนายหทัยได้ ยื่นคำร้องพร้อมหลักทรัพย์เป็นเงินสดจำนวน 300,000 บาทขอประกันตัวต่อศาล โดยศาลพิเคราะห์แล้วเห็นว่า พฤติการณ์ของผู้ต้องหาที่ได้ก่อเหตุตระเวน ลักทรัพย์สินของกลางในคดี ซึ่งมีมูลค่าสูงถึง 100 ล้านบาท หากได้รับการปล่อยตัวชั่วคราวเชื่อว่าจะหลบหนี จึงให้ยกคำร้อง ไม่อนุญาตให้ประกันตัว

ในวันเดียวกัน ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภายหลังเจ้าหน้าที่ได้นำตัว นายหทัย ไชยวัณณ์ หรืออ็อฟซ่า ไปขออำนาจศาลฝากขังที่ศาลอาญา ถนนรัชดา พร้อมกับค้านประกันตัว โดยที่ไม่รับตัวกลับ

http://manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9520000026226

8. แหม่ โดนหลายคนเลยนะเนี่ย คนอยากแสดงความคิดเห็นแต่ไม่อยากล๊อคอินมันผิดเหรอครับ
    เก๋าจริงๆ เลยนะ ครับ คุณน่ะ เหนมาหลายกระทู้แระ

*** ถ้าคุณไม่พอใจ งั้นทำไมคุณไปบอกคุณเก่ง Rcweb ทำเวปให้ User ที่ไม่ได้ล๊อคอินโพสไม่ได้ล่ะครับ
    ตั้งกระทู้โหวดกันเลยมั้ยครับ

จะบอกให้นะครับ ว่าบางคนเค้าเป็นผู้ใหญ่แล้ว ไม่มีเวลามานั่งสมัครล๊อคอิน และต้องมานั่งแคร์กับคะแนน
    บวกๆ ลบๆ ไร้สาระอะไรนั่นหรอก.............จบ

9. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ฟังข่าวอยุ่เช่นกัน อึ้งเลย

10. แหม่ โดนหลายคนเลยนะเนี่ย คนอยากแสดงความคิดเห็นแต่ไม่อยากล๊อคอินมันผิดเหรอครับ
    เก๋าจริงๆ เลยนะ ครับ คุณน่ะ เหนมาหลายกระทู้แระ

*** ถ้าคุณไม่พอใจ งั้นทำไมคุณไม่ไปบอกคุณเก่ง Rcweb ทำเวปให้ User ที่ไม่ได้ล๊อคอินโพสไม่ได้ล่ะครับ
    ตั้งกระทู้โหวดกันเลยมั้ยครับ

จะบอกให้นะครับ ว่าบางคนเค้าเป็นผู้ใหญ่แล้ว ไม่มีเวลามานั่งสมัครล๊อคอิน และต้องมานั่งแคร์กับคะแนน
    บวกๆ ลบๆ ไร้สาระอะไรนั่นหรอก.............จบ

11. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ดีนะนักแข่งที่ผทชอบเป้นพี่บอยขจรศักดิ์ ณ สงขลา

12. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    โตแล้ว ใจต้องนิ่ง

13. เคยเจอที่งาน ยิมคาน่าของฮอนด้าที่ เยส อีกครั้งเคยคุยกับพี่เค้าที่สนามพีระ แต่เสียดายไม่น่าเลย
    พี่เค้าเคยเป็นไอดอลนู๋ ทำแบบนี้เสียใจอ่ะคะ
    ถ้าจบคดีแล้วขอให้กลับตัวกลับใจเถอะนะคะ
    เสียดายอนาคตพี่จังเลยคะ

14. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอถามหน่อยคับ ไม่รู้จริงๆ

คือของที่เค้าขโมยมาแล้วเอาไปจำนำ เจ้าของจะเอาคืนมายังไงหรอคับ

15. Fredy

710
    84
    0
    ยังงัยโรงรับจำนำก็อยากคืนของอยู่แล้วครับ

เพราะรับจำนำของโจร แต่ไม่รู้ว่าทางตำรวจจะดำเนินการอย่างไรต่อไป

16. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    โดน จิงๆๆ ** พูดมาใด้ยิงปืนไม่เป็น ผมว่ามันฟังไม่ขึ้น **

17. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ไอ้เรื่อง + - นั่นนะผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นหรอก แต่แค่งสงสัยว่าไอ้ที่พี่อ็อฟ

โกงอย่างงั้นโกงอย่างงี้ ทำไมก่อนหน้านี้ไม่ออกมาพูดออกมาประจานกันพอ

แกมีปัญหาก็เก่งกันขึ้นมาเลย ผู้ใหญ่บางท่านไม่มีเวลาล็อคอินหรือไม่มีล็อค

อินอันนี้พอเข้าใจคับ แต่เชื่อไหมผมว่ามีอีกหลายๆท่านที่มีล็อคอินแต่ไม่ยอม

แสดงตัว ส่วนเรื่องเก๋าไม่เก๋าอะไรเนี่ย ขอบอกเลยนะ ผมไม่ได้เก๋าไม่ได้เก่ง

หรือมีเจ้าใหญ่นายโตเป็นแบ็ค แต่ผมก็แค่คนเล่นรถธรรมดาๆคนนึงที่คิดอย่าง

ไงก็พูดอย่างงั้น กล้าที่จะแสดงความคิดก็ต้องกล้ารับผลที่จะตามมา ผมไม่ได้

ออกมาปกป้องพี่อ็อฟนะ เพราะไม่ได้สนิทอะไรกันมากมายแค่เคยให้แกทำรถ

ให้เมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้ผมไม่ได้ทำกับแกเพราะคิดว่าเจออู่อื่นที่ใช่กว่า

แต่แค่คิดว่าคนวงการเดียวกันก็เหมือนคนในครอบครัวเดียวกัน คนในครอบ

ครัวทำผิดก็ต้องว่าไปตามกฎหมาย ให้กฎหมายลงโทษกันไป หรือสังคมภาย

นอกลงโทษกันไป แต่คนวงการเดียวกันหรือคนในครอบครัวเดียวกันยังจะ

คอยซ้ำเติมกันเพื่ออะไร ใจกว้างๆกันหน่อยโลกจะได้น่าอยู่ขึ้น

18. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ท่าทางเรื่องจะคงอีกยาว ลงหนังสือพิมพ์ไม่เว้นแต่ละวัน

19. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ยาวแน่ๆครับเรื่องนี้ กลายเป็น talk of the town เลย

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไม่อยากออกความคิดเห็นเพราะพิมพ์ไปมันจะแรง...

เอาเป็นว่า ขอให้นี่เป็นครั้งสุดท้ายของเรื่องแย่ ๆ ในวงการมอเตอร์สปอร์ตเถอะครับ

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไม่อยากออกความคิดเห็นเพราะพิมพ์ไปมันจะแรง...

เอาเป็นว่า ขอให้นี่เป็นครั้งสุดท้ายของเรื่องแย่ ๆ ในวงการมอเตอร์สปอร์ตเถอะครับ

22. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    นานาจิตตัง-*-

23. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ลูกทําผิดพ่อต้องตี

พ่อทําผิดลูกก็เตือน

คนในครอบครัวต้องดูเเลกันครับ!!

24. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    .....ใจ กว้าง กวางกันหน่อย...คนผิดให้อภัยกันใด้ครับ...ไม่ใด้ไปฆ่าใคร....(ไม่ชอบเลยพวกซ้ำเติมคนอื่น)

25. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ...

26. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมเชื่อนะครับว่าคนผู้ที่เล่นเว็บนี้และคนในวงการMOTOR SPORTSทุกท่าน มีน้ำใจเป็นนักกีฬา

แต่บางทีเมื่อยังไม่มีเรื่อง ไม่มีปัญหา คนทั่วไป(โดนเฉพาะพี่ไทย)ก็จะข้ามๆไป หยวนๆไปก่อน ไม่เฉพาะเรื่องในวงการนี้หรอกครับ สังเกตุได้จากคดีอื่นๆ พอเรื่องแดงขึ้นมา ก็มักจะมีคดีอื่นๆจากผู้ต้องหารายเดียวกันตามมาด้วย โดยเฉพาะอย่างคุณออฟนี่ ตอนเป็นนักแข่งก็เรียกได้ว่ามีอาวุโสในวงการพอสมควรทีเดียว
    ตอนนั้นคงยังไม่มีใครอยากโวยวายอะคับ

พอมีคดีขึ้นมาบางทีมันอาจไม่ใช่การซ้ำเติม ผมว่าเป็นเหมือนการระบายมากกว่า

ระบายความอึดอัดที่มีมานานเท่าไรไม่รู้...

27. nom

nom Member Member

637
    20
    18

.......:D...........อยากอ่านแบบที่ไม่เหมือนใครอ่ะ:D
    เป็นในแบบของเรา

..........แบบที่พูดดี/สร้างภาพ/ทำตัวเป็นกลาง

:D.............อ่านจนเบื่อละ

28. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    นี่แหละน้า คนดัง ทำดีก้อมีคนสรรเสริญ ทำชั่ว คนด่ากันหลายวัน

ความสุขมันต้องแลกมาด้วย ความยากลำบากในการหาเงิน ถ้าหามา

ยาก ก้อใช้ยาว หามาง่าย ก้อใช้แป๊บเดียว อ่ะครับ :D:D:D:D

29. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    ขอบคุณครับ

30. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    อืม ถ้าพี่คนนี้พูดมาแบบนี้ก็คงต้องเชื่อละว่าของจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้