เพิ่งซื้อ nv มาจากเต้นครับ ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย punlob_p, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punlob_p

punlob_p New Member Member

2
    0
    0
    ขอความกรุณาด้วยครับ

ผมออก nv จากเต้นเมื่อกลาง ธ.ค. 51 เป็นรถควีนปี 2002
    ขับได้ 2 เดือนกว่าๆ มีปัญหาดังนี้ครับ
    1. มีเสียงลมเข้าขอบประตูทั้ง 2 ด้าน
    2. เวลาเข้าเกียร์(ออกตัว หรือเพื่อจอดติดไฟแดง) มีอาการณ์เครื่องมันพุ่ง (พุ่งไปชนเสาหน้ารถแตกไม่แล้วด้วย
    3. เวลาอยู่เกียร์ว่างรู้สึกว่ารอบมันขึ้นๆ ลงๆ และเวลามีรถใหญ่วิ่งผ่าน เครื่องสั่นขึ้นมา(ผีหลองเปล่าหว่า)
    4.เวลาออกตัวช้า มากๆ
    5.น้ำมันเครื่องหาย 2 สัปห์ดา 1 ลิตร วิ่งวันละประมาณ 30 โล
    6.รถติก LPG มา ใช้ระบบ LPG ไม่ได้เลย เบา สั่น ดับ ทันทีครับ (เลิกใช้แล้วใช้แต่น้ำมันแต่มีอาการ 1-5)

ผมต้องเสียเงินเอีกท่าไหร่ และเสียเพื่อการใดบ้างครับ (งบน้อย):cry:

2. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ปกติถ้าเครื่องสภาพดีก็จะไม่กินน้ำมันเครื่อง
    แต่ถ้ากินขนาดนี้ไม่ดีเลยคับ
    ลองเช็คใต้เครื่องดูรึยังคับว่ารั่วมีซึมออกมาบริเวณอ่างน้ำมันเครื่องหรือป่าว
    ใกล้กับสายพานนะคับของผมปี2000ก็รั่วเพิ่งให้ช่างถอดมาอัดกาวใหม่ก็หาย
    และมีอีกจุดหนึ่งบริเวณเกียร์ออโต้ด้านในต้องใช้เครื่องยกคับถึงจะเห็น
    หรือเวลารถวิ่งมีควันขาวออกมากับท่อไอเสียไหมถ้ามีลูกยางใต้ฝาเครื่องเสื่อม
    ก็เป็นได้ เปลี่ยนไม่แพงคับ
    ที่เหลือรอผู้รู้มาตอบนะคับ
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยคับ

3. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    - เช็ค airflow ว่าเสียหรือเปล่า ga16dne ติดแก๊ซเป็นกันเยอะครับ ลองให้ช่างถอดออกทำความสะอาดดูก่อน
    - ตั้งชิมวาล์ว เพราะถ้าระยะไม่ถูกตามสเปค รถไม่มีกำลังครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

อย่าคิดมากครับ..ค่อยๆขับ ค่อยๆ ทำ ไป .. รถมือสอง ถ้า ดูไม่ดี..จาเป็นแบบนี้ครับ

5. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ตามท่านเทพเลยครับ เคยทำมาแว้ว ควันไหล เปลี่ยนฝาสูบเลย ร้าวในด้วย ขอ้ควรระวัง ช่างอาจจะมั่วเอาฝา GA 15 มาใส่นะครับ
    เพราะฝา GA 16 มีน้อย ผมโดนมาแว้ว ขายรถทิ้งเลยตลู...

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ค่อยๆๆทำครับ ถ้าไม่ได้ยังไงก็ ลองมามิตติ้งครับ เทพๆๆเค้าช่วยท่านได้ครับ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามเทพป๊อบเลยครับ

8. punlob_p

punlob_p New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้