DIY ไฟสวยยๆๆ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย beambo2jz, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beambo2jz

beambo2jz New Member Member

48
    0
    0
    ใส่สายคันเร่งเข้าไปตำเเหน่งเดิมก่อนนะครับ
    เอาปลายสายไว้ที่คาบูก่อน

เเล้วค่อยเริ่ม ปะกอบ ครับดังรูป

2. beambo2jz

48
    0
    0
    ดังรูปครับ

จะให้ดี เอากระดาษทรายขัดเเฮนให้สีหลุด เเล้วขึ้นเงาๆเเล้วค่อยใส่เข้าไปครับ

เสร็จเเล้วปะกอบฝาปะกับยึดเเฮน ครับ

3. beambo2jz

48
    0
    0
    จัดให้เข้าที่นะครับเเล้วลองปะกอบครอบเเฮนตัวในดูว่าติดอะไรหรือปล่าว

4. beambo2jz

48
    0
    0
    ยังไม่จบนะครับ เด๋วมาลงใหม่

5. beambo2jz

48
    0
    0
    สำหรับคาบู 2จังหว่ะ ใส่สายเข้าไปในฝาคาบูก่อน ปะกอบลูกชัก เเล้วใส่เข้ากับตัวเรือนคาบู

การปรับระยะพรี คันเร่ง ทำดังนี้ ต้องถึงสายคันเร่งขึ้นมา เเล้วทดลองบิดประกับดู

ถ้าต้องการระยะพรีน้อยให้ดึงสายขึ้น ถ้าต้องการระยะฟรีมาก ให้ดันสายลง

6. beambo2jz

48
    0
    0
    สำหรับ การปรับระยะพรีของ คาบูเดิม มันจะมีเกลียวให้สำหรับปรับอยู่เเล้ว เเละสามารถล็อกได้ด้วย

ส่วนนี้สำหรับคาบู2 จังหว่ะเราจะใช้ สายรัดพลาสติกรัดให้เเน่นดังรูปคับ

7. beambo2jz

48
    0
    0
    จบเเล้วครับ ยังมีอีกเยอะครับ

ติดตามต่อภาคหน้านะครับ ขอบคุณครับ

8. beambo2jz

48
    0
    0
    จบเเล้วครับ ยังมีอีกเยอะครับ

ติดตามต่อภาคหน้านะครับ ขอบคุณครับ

9. jz_gte_3

jz_gte_3 New Member Member

83
    0
    0
    รออยู่นะครับ ชอบมากๆ

10. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    บีมแม่มหมกเม็ด55+

11. beambo2jz

48
    0
    0
    หมกตรงไหนง่ะ

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    บีม ทำให้พี่มั้งดิ ของพี่มีระยะฟรีพอสมควร

13. beambo2jz

48
    0
    0
    ปรับให้มีระยะฟรีน้อยเหรอพี่ เด๋ววันทริปจัดให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้