RT40 + 3SFE โปรเจ็คใหม่(ของคนอื่น) ครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย น้าเหลิม, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    หม้อลม เดิมๆรถรุ่นนี้จะไม่มีมาให้ แต่ของเดิมใส่เพิ่มมา ต่อยื่นมายาวมาด้านหน้าเพื่อหลบปั๊มคลัช พอวางเครื่องนี้ ตัวหม้อลมจะติดกับท่อไอดี จำเป็นต้อง ย้ายหม้อลมเข้าไปติดผนัง จังหวะเหมาะพอดี ที่ตอนนี้ไม่มีปั๊มคลัชให้เกะกะแล้ว ;)

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ดีนะครับที่ตำแหน่งเกียร์ไม่เลื่อนถอยหลังมาจนต้องเว้าเบาะหลบ ไม่งั้นภายในใส่เบาะโซฟาแดงไม่ได้แน่ หุหุ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    วางเครื่องแรงๆ แบบนี้ ผมว่าน่าจะเปลี่ยนหม้อลมเบรคไปใช้แบบชั้นครึ่งด้วยนะครับ จะได้มั่นใจได้ว่าเอาอยู่เวลาฉุกเฉินอ่ะ ลูกนึงน่าจะพันกว่าบาทอ่ะภูมิ ลองดูๆ ไว้ก่อนก็ไม่เสียหาย เพราะถ้าทำตอนวางเครื่องเลยมันก็จะสะดวกกว่าไปทำทีหลัง

4. GT1600

GT1600 New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณ ครับสำหรับเเนะนำ น้าเหลิมว่าไงท่าปลอดภัยก็จะได้เปลี่ยนเพราะกลัวๆอยู่เหมือนกัน!!!

5. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เพิ่งทราบข้อมูลมาว่าคันนี้เคยเปลี่ยนหม้อลมมาแล้วตอนที่เปลี่ยนเป็นดิสต์เบรค แต่คิดว่าน่าจะเป็นหม้อลมชั้นเดียว หรือจะลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ หน้าดิสต์ - หลังดรัม ชั้นเดียวก็พออยู่ แต่ถ้าจะเปลี่ยนหลังเป็นดิสต์ด้วยคงต้องใช้เป็นชั้นครึ่งจะเหมาะกว่าครับ แนะนำเฉยๆ นะ เดี๋ยวหาว่าชวนเสียเงิน อิอิ

6. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพครับ...:)
    วันนี้ ตัดต่อเพลากลางเสร็จ ไล่ลมเบรก ยึดกรองเบ็นซิน ติดตั้งหม้อน้ำ ต้องใช้พัดลมไฟฟ้า เกาะด้านใน เพราะใส่พัดลมหน้าเครื่องไม่ได้ มันยาวเกินไป..:D ย้ายแบตเตอรี่ เพราะเดิมอยู่ด้านขวา ตอนนี้ต้องเป็นที่อยู่ของกรองอากาศ และไดสตาร์ทก็อยู่ด้านซ้ายด้วย จึงจำเป็นต้องย้ายแบตไปอยู่ด้านซ้ายเช่นกัน :p

7. น้าเหลิม

260
    2
    0
    พักสายตา............:)

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    สุดยอดดดดด

9. น้าเหลิม

260
    2
    0
    จัดการเรื่องคันส่งกลาง ที่มันติดกับหัวหมูเกียร์....:) ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้ ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอซื้อใหม่ :D
    หลังจากพิจารณาเสร็จแล้ว ก็วาดแบบ ยกของจริงไปโรงกลึง บอกให้เค้าทำตามที่เราต้องการ ออกมาอย่างที่เห็นครับ
    งานนี้ไม่ยุ่งกับคันชัก นอก-ใน และ กล้องยา -ขาไก่ เพื่อป้องกันปัญหา วูบวาบ ขณะเลี้ยวหรือ ขับเร็วๆ...ดัด คันส่งกลางอย่างเดียวเพื่อไม่ให้ติด เสร็จก็ปรับเกียวคันชักใหม่ ให้ได้มุมโท เท่าเดิม ;)

10. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ตอนเลี้ยว คันส่งจะยกขึ้นนิดนึง....เลี้ยวซ้าย และ ขวา

11. น้าเหลิม

260
    2
    0
    เสร็จแล้วก็ ลากไป ไวริ่งสายไฟละครับ...อาทิตย์หน้า คงได้ซิ่งเป็นแน่ :D

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    จะได้ซิ่งแล้ว ...... ล้อสวยมั่กๆๆ เลยครับ

ปล. รูปที่ถ่ายคันชัก-คันส่งตอนเลี้ยวมีรุปชัตเตอร์หลอนๆ ด้วยน้า 555+ ล้อเล่นนะ เดี๋ยวพี่ช่างเค้าโกรธ

13. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    วงเหลือง เวลาเลี้ยว มันชนมั๊ยครับ กับ เสื้อหัวหมูเกียร์

วงเขียว ต่อมายาวแบบนี้เวลาวิ่งพื้น รึผ่านก้อนหิน รึว่า พื้นที่ปูดตรงกลาง
    (คือเป็นสันขึ้นมา)มันจะขูดรึชนมั๊ยครับ

โปรเจ็ค คันส่งกลางนี้ งบเท่าไหร่อ่ะน้าเหลิม PM มาก็ได้ครับเพระจะทำมั่ง

14. jaooh

233
    1
    0
    พักสายตา ได้จ๊าบมากเลย

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สงสัยตอนนี้จะใกล้สำเร็จแล้ว รอชมครับ

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    โปรเจคนี้ปลอดภัยแน่นอน ไม่เชื่อดูในรุปดิ เค้าเขียนบอกไว้ด้วย :D:D:D

17. jaooh

233
    1
    0
    :heh::heh:

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เป็นไงบ้างน้า ตอนนี้โปรเจคก์ถึงไหนล่ะ แล้ว RT 40 ที่ไปดูมาแหล่มป่ะครับ เครื่องมากองรออยู่แล้วนะ อิอิ

19. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพครับ...
    หลังจากไวริ่งเสร็จ เครื่องติด แอร์เย็น ก็ขับไปทำท่อครับ เจ้าของเอาท่อเลสทั้งเส้น สวยงามตามสไตล์ยุ่นๆ ดูแล้วขัดใจวัยเก่า แต่เข้ากับวัยรุ่น :D....สังเกตปลายท่อ แอบๆ แยงกี้ นิดๆ :cool:

20. GT1600

39
    0
    0
    สุดๆเเยงกี้

21. น้าเหลิม

260
    2
    0
    โช้คอัพ หน้า-หลัง จัดชุดโดย "ป๋าแซม วีโก้คลับ" เจ้าเก่า เป็นน้ำมันกระบอกโต ด้านหลังปรับความหนืดได้ :D...ส่วนพวกลูกยาง บูช ต่างๆเปลี่ยนยกชุด ยางหนวดกุ้ง,ยางกันโคลง,สกรูกันโคลง ยางกันกระแทกบน-ล่าง,ยางหูแหนบ..เบรกหน้า-หลังยังเดิมๆ เปลี่ยนหม้อลมชั้นครึ่ง ยัดเยียดเบียดเสียดกันลงไปแบบไม่เต็มใจนัก แต่ก็ลงจนได้ ย้ายสายคันเร่งนิดหน่อย :p......

22. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สีโช้คอย่างแจ่มเลยครับ:)

23. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    น้าคับโช้คอัพ หน้า-หลัง ราคาเท่าไรคับ

24. GT1600

39
    0
    0
    โช๊คอัพตัวนี้ ชุดละ7พันหน้าหลัง เเต่พอดีเหลือชุดสุดท้ายพอดีเป็นโชคดีมากๆ ท่าสนใจเหลือเเต่สีขาวยางหุ้มสีน้ำเงิน เป็นรุ่นใหม่กว่าราคาคูละห้าพันครับ หน้าหลังไม่ทราบรอถามน้าอีกที

25. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ปรับได้มั้ยสนใจเหมือนกันคับแต่ต้องเอาเงินไปทำเครื่อง 12R ก่อนอ่ะคับ (ขอบคุณที่ตอบนะคับ)

26. GT1600

39
    0
    0
    ปรับ ความหนืดได้ครับ

27. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    มีโปรเจคใหม่แล้ว

กำลังดำเนินการวางเครื่อง 3S beam เกียร์ธรรมดา 6 เกียร์ ของรถ TOYOTA ALTTEZA โดยนำมาวางในตัวหน้าแหลมของน้องชาย แล้วจะนำรูปภาพตั้งแต่ต้นจนจบมาทยอยลงให้ชมนะครับ... :D:cool:

28. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ชอบจริงกระทู้แบบเนี้ย........อยากรู้จังว่าเสร็จแล้วจะเป็นยังไงบ้าง....................อิอิ.....น่าติดตามๆๆๆๆ

29. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ตอนนี้เสร็จเกือบหมดแล้วครับ เครื่องติด แอร์เย็น วิ่งได้....รอ ล้อ+ยาง กับดิสเบรกหลังเท่านั้น
    พักสายตาแป๊บ.....:)

30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แหล่มเลยน้า .......... ปลายท่อได้ใจจริงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้