Meetingรอบที่ 9 เสาร์ที่ 14 มีนา ตะวันนาสแควร์แผนที่หน้า4 ค.ห.ที่98

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เฮ้อ...อยากมีรถที่วิ่งการกุศลได้กะเค้าบ้างอ่ะ

2. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    ไม่มามิตติ้งที่ลพบุรีบ้างคับ..อิอิ เปลี่ยนบรรยากาศกันคับ..เหอะๆ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เออ...เฮ่ย...ใกล้เพชรบูรณ์เข้ามาอีก...

วงเวียนสระแก้วเค้ายังมีข้าวลิ้นหมูขายอยู่รึปล่าวอ่ะ...อิอิอิ

:D :D :D

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เอาแล้วไง แถวอุดมสุข ไม่ค่อยคุ้นด้วยอ่ะดิ ... :eek:

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    สรุปยังไงคับเนี่ย

6. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0

ผมทำงานวันเสาร์อ่า คับแล้วคิดว่าอีกหลายคนก็เช่นกัน ถ้าจะไปกันแบบนั้น เสนอวันอาทิตย์อะคับ กิจกรรมครอบครัวคับ อิอิ อาจจะไกล้สถานที่ ช๊อบปิ้ง ให้ ตัวแม่ได้เดินเล่นกัน ส่วนเราก็ไปนวด เอ้ย ไปนั่งคุยกันเรื่องรถ จิบเบียเย็นๆได้ต้นไม้ ประมาณนั้นอะคับ เพราะ ทุกครั้ง ไปเย็นๆ กินแต่เหล้า เมาส์เรื่อง รถแต่ไม่เห็นรถ(มันมืดอ่า)ส่วนตัวแม่ก็มานั่นคุยกันแต่ก็คงเบื่อ เดวก็แปลงร่างเปงเป็ด กั๊บๆๆๆๆๆ

7. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เชื่อผมเถอะ คลับนี้ไปแค่บางปู 4 โมงเย็น ยังรวมกันยากเลย ขืนไปลพบุรี จะเหลือถึง 3 คันมั๊ยเนี่ย แต่ลองนัดที่ ไม้เอก 3 ทุ่มอัพ มากันให้พรึบ...อิอิ:D:D

8. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    อ้าว พี่พันเอกสรุปที่ ไม้เอก สามทุ่ม หรอครับ อิอิอิอิ :D:D:D

9. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ไปไหนไปกัน ช่วงนี้ยังไม่มีไอเดียนำเสนอ

10. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    น่าสนใจดี แต่ไม่อยากให้นัดกันแล้วจบลงด้วยสุราเลย
    อยากให้ทำความรู้จักกัน และก็ตามความเห็นของคุณ Moo น่ะ
    มิตติ้งแบบดูรถ ทำความรู้จักกัน หรือไปทำบุญ (ให้น้องๆ อิอิ)
    แต่การมีมิตติ้งบ่อยๆผมก็ชอบครับ เพื่อเพื่อนสมากชิกทั้งเก่า
    และใหม่จะได้หาเวลาวันใดที่ตัวเองพอจะมาได้ เพื่อจะได้มา
    กระชับมิตร แลกเปลี่ยนความคิด สรรสรรค์กัน และได้เห็นหน้า
    ค่าตากัน มีอะไรจะได้จัดถูก 555+

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ช่วงนี้ขอเป็นแบบสังสรรค์กันก่อนครับ..
    ไม่ใช่ไม่อยากทำน่ะครับน้องตูน..กิจกรรมแบบที่ตูนว่าน่ะ..ตอนนี้ขอเวลารวมตัวไห้ได้แน่นกว่านี้อีกนิดนึงก่อน..ลองสังเกตุดูน่ะ..ในแต่ล่ะครั้งที่จัดเริ่มมีสมาฃิกหน้าใหม่ๆเข้ามาสมทบทุกรอบที่จัด..เหตุผลคือแทบจะทุกคนในที่นี้เริ่มจะเข้าใจและรับทราบ..ว่าเราจะมีมิตติ้งกันรายเดือน..เสาร์ที่ 2 ของทุกเดือน..บางท่านอยู่ต่างจังหวัด..ก็เริ่มวางแผม..และเดินทางมาร่วมกับเราได้บ้าง..มีตัวอย่างให้เห็นกันอยู่..งานแบบที่น้องตูนเสนอ..มันเกิดขึ้นแน่ครับ..พี่รับรอง..ไม่นานหรอก..แต่ถ้ามาถามว่าเมื่อไร..คำตอบคือเมื่อเราพร้อม..
    เราพร้อมที่จะร่วมมือกันทำแล้วรึยังครับ..:)

พล่ามมาตั้งนานเมื่อยว่ะ..กะลังลมขึ้น..กะกระทู้แต่งรถข้างๆด้วย...:mad::mad::mad:

12. pOR...

836
    2
    0
    ใจเย็นพี่ใจเย็น ปล่อยเค้าไป เค้านุ่งกระโปรง ขนาด log in ยังไม่กล้าเลย ไปรมเสียทำไม :mad::mad::mad:

13. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    อยากไปแต่ ๆม่ค่อยจะว่างเลยครับๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เห็นด้วยครับ นัดกันกลางวันดีกว่า

15. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

ตามนั้นครับ จริงๆแล้วแนวทางเริ่มแรกเลยการมิตติ้งก็เป็นแบบที่ว่ามานะ มีการแลกเปลี่ยนความเห็นกันแบบพี่ น้อง กันเองๆๆๆครับ :D:D:D:D

16. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0
    ร่วมด้วยช่วยไปอีกแรงคับ

สรุปสถานที่กันนะ

จะได้ไปทำฟามรู้จักพี่น้องเราๆ

17. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ใช้ ๆ คำว่ามิตติ้ง มันคือ พบปะพูดคุยกันจะได้รู้จักกันให้ทั่วถึง.......จะได้รู้ว่าไงเป็นยังไง ชอบแต่งรถแบบไหน จะได้แลกเปลื่อนแนวความคิดกันไปมา..............หลังจากนั้น.............ก็งานเข้าตาม ๆ กัน ( เพราะกิเลสมารออยู่เยอะแล้ว....... ) ส่วนเจ้าตูนเดียวเอารถไปวิ่งเล่น ๆ กันต่อก็ไม่เห็นเป็นไรใครอยากรู้ว่าเครื่องตัวไหน ช่วงล่าง เบรค ของแต่ละคนเป็นยังไงก็ตอนนี้แหละ ดีกว่าการบอกปากต่อปากอีก มันต้องลอง.....อิอิ:D:D

18. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ใช่เลยพี่กิ๊ฟ ตอนนั้นแหละทำให้เกิดกิเลส วิ่งการกุศลทีคนนั่งกิเลสเกิดเลย

19. jeff03

610
    1
    0
    แล้วตอนนี้สรุปได้ที่ไหนหละครับ พี่น้องครับ ... เสาร์หน้าแล้วนะ :D

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ช่าง คิด เนอะ พา เด็ก เอ แบค ไป ด้วย ซิ 555+ บ้าน เขา อยู่ แถวๆ นั้น เลย ตรง ร้าน D - WA อะ

21. pOR...

836
    2
    0
    พี่ครับ ที่ไหนก็ไปครับ แต่ขอมีทีวี ถ่ายแดงเดือด ด้วยนะครับ แหะๆๆๆ อยากดูอ่ะครับ อยากเห็นป๊อปร้องไห้ :D:D:D

22. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ผมเองก็เป็นอีกคนนะครับ ที่อยากให้มีมี๊ตติ้งตอนกลางวันอ่ะครับ

เพราะว่าปกติจะนัดกันช่วงเย็นๆแล้วผมไม่ค่อยสะดวกออกจากบ้านตอนกลางคืนเท่าไหร่อ่ะครับ

พระมารดาและคนใกล้ตัวไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่คับ

23. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    กลางวันมันร้อนครับ เดี๋ยวพอแดดร่มลมตก ลำบากพวกคนแก่ต้องไปหาที่อาบน้ำอีก :D
    ที่จริงอย่างน้องตูนว่าก็ดีครับ มันจะได้ไม่น่าเบื่อสำหรับท่านที่ไม่ดื่มสุรา
    พอเย็นๆหรือลองรถกันแล้ว ค่อยมานั่งพักผ่อนคุยกันก็ได้ครับ
    หรือว่า เมืองทองอีกซักรอบมั๊ยพี่น้อง หอบเสื่อหอบเสบียงกันไปคนละอย่างสองอย่าง
    ใครอยากลองรถก็หาที่วิ่งลองกันไป เพราะว่าพวกนิยมการ ร่ำสุรา คงไม่เดือดร้อนเท่าไหร่
    ใครอยู่ใกล้ๆ แว่บไปดูสถานที่ให้หน่อยว่า ทำเลตรงไหนพอจะให้เรามีที่จอดรถได้บ้าง

24. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เมืองทอง คับ บรรยากาศดีจิง ไปตอนแดดร่ม แร้วก็ได้จะได้ม่ะร้อน ที่จอดรถเยอะด้วย จะได้จอดถ่ายรูปแบบงานคลองห้า ครั้งนู้นๆๆๆๆๆ

25. Kharch13

Kharch13 New Member Member

60
    0
    0
    เมืองทองๆๆๆๆ

(อิอิ ใกล้บ้าน)

26. pOR...

836
    2
    0
    เมืองทองๆๆๆ :D:D:D

27. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตอนนี้ยังพอมีเวลาเหลือ..ก็ลองดูสถานที่..ที่คิดว่าเหมาะสมครับ..ว่ากันตามเสียงสมาชิกส่วนใหญ่ครับ..:)..

28. jeff03

610
    1
    0
    สรุปตอนนี้คือยังไม่สรุปเนอะ :D

29. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เสาร์นี้แล้วนะ สรุปซะทีเหอะ

คุณหม่อมสรุปเลยก็ได้นะคับ

30. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    รอฟังอยู่ครับ เมืองทองก็ดีครับ แต่ว่าหลัง 1700 น.คงจะเหมาะเพราะหน้านี้แดดแรงจิงๆ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้