น้ำมันเครื่องหายไปได้ไงคะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นู๋ใหม่ค่ะ, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมว่าน้องเค้าดับเครื่องซักพักแล้วดึงก้านวัดดูเลยรึเปล่า ถ้าอย่างที่ว่ายังไงมันก็หายไปจนถึง L อยู่แล้วหละครับไม่แปลก ยังไงน้องลองดึงดูตอนเช้าก่อนสตาร์ทรถดีกว่านะถ้ามันยังอยู่ L อยู่ก็เครื่องหลวมแล้วหละ

เพราะจากที่ฟังดูพึ่งเติมมาให้หลวมขนาดไหนก็ไม่น่าจะถึง L นอกจากหลวมจนขับแทบไม่ได้

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อันนี้ขโมยล่ะครับ.......แกลลอนก็หาย:D:D:D

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0

ช่ายครับ ถ้าดับเครื่องแล้วดึงเลย น้ำมันเครื่องมันยังไม่ลง ลองดึงดูตอนเช้าแบบที่พี่เค้าบอกอะคับ ขอให้โชคดีคับ

4. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ไม่รู้จะแนะนำอะไร เพราะคนอื่นๆ แนะนำกันไปหมดแล้ว
    เอาเป็นว่า เป็นกำลังใจให้ละกันครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เครื่องหนูฟิตยังคะ?

6. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    คุณ duke ครับ เครื่องผมก้อหลวมอะคับ แต่ผมเปน ผู้ชายอะ โทไปได้ป่าวครับ 5 5 +

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ไม่ได้ครับ ดึกแล้ว :D:D:D

8. วัดตอนเช้าเลยคะไม่ได้สตาร์ทเครื่องเลยจอดตั้งแต่เย็นเช้ามาก็วัดดู
    วันนี้เอารถไปจอดเช็คแล้วคะ
    พรุ่งนี้คงจะทราบว่าเป็นอะไร

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ซ่อมเร็วๆนะ

ระวังชาฟละลาย สูบติด

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้