STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    เลยอยากไปรัสเซียเลย อิอิจริงไหมครับ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ร่ายซะยาว มาจบเอาเรื่องเมื่อยนี่อะนะ .........เมื่อยก็ต้องไปนวดซิพ่อเลี้ยง มาทำเป็นถาม

แต่ที่แน่ๆขอนแก่น อูยซี๊ด เด็ดครับเด็ด แต่เอ็งไปกับพ่อเลี้ยงใหญ่ สงสัยจะไม่ได้ไปไหน
    ถ้าให้พี่เดา โรงแรมมีที่นวดก็แสดงว่าพ่อเลี้ยงคงนอนที่ โรงแรมโฆฆะแน่ๆ เพื่อนพี่เป็น
    เจ้าของโรงแรมนี้ ถ้าอยากให้จัดให้ก็โทรมาเดี๋ยวสั่งให้มัน Delivery ถึงห้องเลยเอาไหม
    แต่แน่ถนนข้างๆ โรงแรม ที่เป็น RCA ของจังหวัดขอนแก่น พ่อเลี้ยงคงชอบแน่ๆ

ป.ล. Thank you พ่อเลี้ยงมากๆนะครับ ที่พาพี่ไปเปิดหูเปิดตาในถิ่นโคบาล แม่วัว
    แต่ละตัวพันธ์ดีๆทั้งนั้น ท่าทางจะให้น้ำนมดี....:confused:

3. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ผมนอนยันอีกคนที่พ่อเลี้ยงพาไปแต่ละพันธ์ดีๆทั้งนั้น
    วันหลังขอตามไปด้วยอีกนะคับ

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอตามไปด้วยอีกคน

ป.ล. แข่ง 3 ชั่วโมง MSL เอาไงดี? พวกเรามีแต่ ya 77 กับ อุทัย สองคนที่น้ำหนักดู๋ดี๋ทีมอื่นๆ
    นอกนั้นขุนกันมาดีๆทุกคน 80 โลทั้งนั้น หรือจะเก็บ 5,000 บาทไว้ซื้อยางใหม่คนละชุด

5. KEAK 7766

458
    1
    0
    อืม น่าคิด
    ได้รถใหม่แล้ว+++++++++++++++++++++

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    หลังจากพยายามเป็นธุระหารถสภาพกิ๊กๆให้เกี๊ยกเพื่อเอามาวาง 4 จังหวะเล่นเอามึนจนงงไปเลย
    แต่ในที่สุด ha ha ถ้าเป็นไปตามแผนวันศุกร์นี้ ต้องมี Tony Kart ปี 2006 คลอดออกมาอีกคัน
    ถ้านับรวมเฮียตี๋ก็เป็น Tony Kart 4 คัน และ Energy Kart 1 คัน ......มันส์แน่ๆ

ถ้าพ่อเลี้ยง และ อุทัย จะเอาก็รีบบอกก่อนนะครับ ยังมีเหลือเฟรม Energy อีก 1 คัน
    เพราะหมด lot นี้แล้วผู้น้อยไม่หาให้ใครแล้ว เดี๋ยวตูจะถูกด่าฟรี

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ;) :cry:

ไปทัวร์อีสานมาครับ ใครว่าอีสานแร้งผมขอเถียงหลังชนสาวเลย เขียวขจีไปหมด สกลนครเอย ร้อยเอ็ดเอย นครพนมเอย มหาสาฬคามเอย(อาจสะกดผิด) เขียวขจีไปหมด แถมถนนหนทางนี่เรียบและกว้างขับได้เร็วสบาย แต่ลำบากหน่อยนะครับ เพราะน้าโปลิสเยอะมากๆ ถนนดีจริงๆ

ปล.อยากกลับเทป:cry: :cry: :cry:

8. KEAK 7766

458
    1
    0
    ขอขอบคุณพี่กิตติมากๆเลยคับที่ช่วยหาเฟรมโกคาร์ดีๆให้
    ขอบคุณมากคับ

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เมื่อคืนหลังขับยกขบวนไปทานเนื้อตุ๋น + ไก่ทอดเกลือ คุยกันเรื่องรถ และ เรื่องแข่ง
    พร้อมทั้งส่องกล้องดูวิวที่แม่น้ำ เสียดายเต้ยไม่อยู่ .....

แล้ววันนี้ก็ได้รับโทรจากเกี๊ยก + เต้ย ตอนบ่ายโมงครึ่งเรียกให้ไปแข่งที่ MSL
    (หลังจากนั่งเกี่ยงกันไปมาทั้งคืน) แต่ท่านตีนผีทั้งหลายมากสรุปเอาก่อนแข่ง
    1 ชั่วโมงครึ่ง พี่ก็ติดต้องพาลูกไปเรียนว่ายน้ำตอนบ่ายสองครึ่ง รีบโทรเรียกเมีย
    มาดูลูกแทน แล้วบึ่งมาช่วยเชียร์ สรุปไม่ได้ Qualify ต้องต่อท้าย ไม่มีใครได้ซ้อม
    ไลน์เข่งนี้เลย สรุปจบที่ 2 แฮปปี้ เงินรางวัลเดี๋ยวเกี๊ยกเลี้ยงเนื้อตุ๋นในหม้อหญ่ายๆ ศุกร์หน้า

แล้วพ่อเลี้ยงไปตะลอนภาคอีสานรู้หรือยังว่าอีสานไปยังไง ไปถึงหรือเปล่า?

ป.ล. ด้วยความยินดีน้องเกี๊ยก .......ต้องขอบคุณเฮียตี๋อีกคนที่ช่วยเป็นธุระให้ครับ

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อยากไปขับ 2 จังหวะ....รถจอดเฉยๆ 4-5 อาทิตย์แล้วนะครับ

11. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เสาร์นี้เลยมั้ยพี่

12. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool: :cool: :cool:

:confused: 100นาทีพอดิบพอดีที่ผมออกจากร้าน Monkey ร้านอาหารกลางเมืองเชียงใหม่มุ่งหน้าสู่เมืองแป้(จังหวัดแพร่)บ้านเกิด ด้วยความเร็วผีสิงผ่านเครื่องยนต์กลไกลอะเมริกันหกสูบ3000ซีซี ยี่ห้อFordสีดำเคลือบด้วยฝุ่นผงที่ผมชอบสะสมไว้บนตัวถังนำเข้าจากฟิลิปปินส์คันประจำที่ใช้งานอยู่

:) น้องBellสาวเชียร์เหล้ายี่ห้อ100 Malt 8ปี ใบหน้าประดับประดาไปด้วรอยยิ้มที่ไม่อั้นและไรฟันที่เรียงสวยงามตามธรรมชาติไร้การตกแต่ง พูดคุยจ๊ะจ๋าฉะฉานด้วยสำเนียงกทม. แม้นน้องเค้าจะเป็นสาวเจียงใหม่ตัวจริงและไม่ชอบกทม.(กลัวมลพิษ น้องพูด)
    :D ใบหน้าสาวตามอายุผ่านพ้นไปเพียงสิบเก้าปี แต่ประดับประดาด้วยซาลาเปาขนาดสามสิบสี่สามสิบห้านิ้วที่มันคงอยากโผล่หน้าพ้นออกมาจากเนื้อผ้าที่ปิดบังมันอยู่เนืองๆ
    :D คุยเก่ง คำนี้คงใช้ได้กับน้องเค้าจริงๆ เพราะน้องเค้าไม่คิดจะไปทำโควต้าขายเหล้าสักเท่าไหร่หรือเพราะมัวแต่ยืนคุยกับหนุ่ม(เริ่มแก่)ต่างถิ่นและแปลกประหลาดที่ไปนั่งอยู่ในร้านใหญ่ตัวคนเดียวอย่างนั้น(และอย่างผม)
    :D หรือวันนั้นผมจะคุยเก่งเกินตัวก็ไม่ทราบที่น้องเค้ามาตั้งใจพูดคุยเรื่องสัพเพเหระอยู่จนผมคิดอยากจะมีน้องสาวขึ้นมาตะหงิดตะหงิด น้องเค้าหน้าตาได้เลยนะครับ ตาคมและร้าย หุ่นแข็งแรงและสมส่วนลงตัว รอยยิ้มเกือบจะบาดหัวใจแต่ออกแนวน่ารักและจริงใจมากกว่า ท่อนแขนหรือก็เล็กเรียวสมส่วน ลำคอแบบสาวอ้อนแอ้นอรชร หน้าอกหน้าใจก็ว่ากันไปตามไซส์ซาลาเปาลูกใหญ่สุดที่มีในเซเว่นอีเลฟเว่น สะโพกและองเอวหน่ะเหรอ ลองไปมองไม้หรือหินแกะสลักรูปผู้หญิงสาวอ่อนช้อยได้เมื่อมองแม้จะเป็นของแข็ง

:sad: เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้ค้างอ้างแรมที่จังหวัดเชียงใหม่ เมืองสวย เสียดายที่ไม่ได้อยู่เก็บรอยยิ้มที่เต็มไปด้วยความอ่อนหวานและจริงใจบวกขี้เล่นนั้นอีกสักช่วงระยะเวลา เพราะผมต้องขับรถกลับบ้านที่แพร่ ระยะทางก็ร่วมสองร้อยกว่ากิโลเมตร ผ่านหุบเขาและสายฝน ด้วยความเร็วท้ายมพบาน รอบเครื่องฟอร์ดมันตัดแล้วตัดอีกที่ความเร็ว185km/h ไม่น่าเชื่อว่าน้ำมันจะหมดเหลือขีดสุดท้ายพอดีที่หน้าบ้านจังหวัดแพร่ นี่ถังน้ำมันฟอร์ดเอสเคปมันเล็กไปหรือว่า มันรั่วไปกับการเผาไหม้ในห้องเครื่องครับทั่น

:) ปล. แต่มีรอยยิ้มนึงที่ผมไม่เคยลืม รอยยิ้มนั้นไปประดับประดาฟ้าเมืองลอนดอนประเทศอังกฤษได้ปีกับอีกหนึ่งเดือนแล้วครับ คิดถึงรอยยิ้มแสนหวานนั่นเหลือเกิน แต่คงเป็นได้แค่ความทรงจำในใจและรูปถ่ายที่ได้เก็บไว้มอง แม้มองทีไรก็เจ็บปวดหัวใจทุกครา แต่ก็ยังมอง:cry:

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เดี๋ยวนี้พ่อเลี้ยงเป็นคนโรแมนติกจริงๆ เล่าเรื่องราวอ่านได้รายละเอียดครบ
    แม้กระทั่งคำเปรียบเปรยในแนวซาลาเปาๆ อ่านแล้วพาให้อารมณ์เตลิดเปิดเปิง
    ทำงานไม่รู้เรื่องแล้ว

ป.ล. แต่ตอนจบมันต้องพาดพิงไปเรื่องเก่าๆ ได้ทุกที เบื่อแล้ว
    อยากได้ยินเรื่องตืนเต้นใหม่ๆ แบบน้องซาลาเปา อะครับพ่อเลี้ยง

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เดี๋ยวขอโทรเช็คทาง intrepid ก่อนนะว่าเสาร์นี้ไปซ้อมกันหรือเปล่า
    ถ้าช่างพร้อม พี่ก็พร้อม

15. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ยังไงเจอกันพี่ เสาร์ อาทิตย์นี้

16. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่เต้ย PRC เมือ่ไรซื้อรถคับทุกคนรอพี่อยู่นะคับ
    55555555555555

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สรุปไม่ได้ไปซ้อมอาทิตย์หนี้

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    ;)

:) วันศุกร์วันนี้3ส.ค.50 ผ่านกิจกรรมทั้งขับคาร์ทและขับ...อะไรๆกันไปทั้งก๊วน

:cool: บ่ายสามโดยประมาณ ผมจอดรถที่โลตัสลาดพร้าวเพื่อเติมพลังงานให้กับร่างกายอายุใกล้เลขสามเข้าไปทุกที เสียงโทรศัพท์ดังมาจากเครื่องมือถือพ็อกเก็ตพีซีสีขาว(สีลอกแล้วทั้งเครื่องบ่งบอกความสมบุกสมบัน) ปลายสายผ่านเสียงพวกหลงตัวเองออกมาว่า"มาสนามได้แล้ว อยู่ไหนเนี่ยะ":p "กินข้าวอยู่พี่" ผมตอบกลับไป เพื่อให้ทราบว่าใกล้สนามเต็มที
    :D รถส่วนตัวเครื่องแต็กๆสี่จังหว่ะจำนวนสี่คันจอดเรียงรายในPITเลนพร้อมที่จะให้นักแข่งอาวุโสใส่แว่น และพวกบ้ารถMotorshowได้ลงไปเผาผลาญพลังงานกัน ผมถือโอกาสที่รุ่นน้องในทีมไม่อยู่ล
    งไปรองขับดูสักHeatสองHeatได้ความว่า"ใกล้ถึงเวลาในการถอยสี่จังหว่ะเต็มแก่แล้ว"
    ;) รถของเฒ่าแก่Stuttgartเซตได้ลงตัวจริงๆขับแล้วสบายแต่งอาการแต่งท้ายรถแต่งคันเร่งและเบรคได้อย่างสบายมือ
    :confused: รถของอีกคนที่ตีกอล์ฟแพ้อย่างราบคาบที่สนามไพน์เฮิร์ทวันกลางสัปดาห์ที่พึ่งผ่านมา อาการไม่ค่อยดี แถมแกนพวงมาลัยร้าวเตรียมหักให้เสียตังค์อีกเจ็ดแปดพันรออยู่ อาการเหมือนต้องเอารถไปตั้งศูนย์เสียใหม่เพราะเลี้ยวแล้วหนักเบาไม่เท่ากันทั้งสองข้าง
    :eek: แต่คนแพ้กอล์ฟก็ทำได้ ทำไปที่ 35.5วินาที ก็งั้นๆนะ เพราะผมขับอยู่36.2แบบออมมือ ดูๆไปพี่แก่คงขับได้แค่นี้แล้วแหล่ะทำเป็นคุย...
    :p เลิกจากขับคาร์ทก็ไปทานเนื้อตุ๋นแสนอร่อยที่ร้านอาหารประจำตัวเจ้าพ่อรองเท้าไทย ทานเสร็จก็เผาผลาญพลังงานกันทันที มิน่าหล่ะ เจ้าพ่อรองเท้าถึงยังรักษาหุ่นไว้ที่ณที่เห็นในปัจจุบันนี้ได้
    :( ปล. ช่วงนี้เจออะไรต่อมิอารายแปลกๆ ฝันเห็นแต่ดาบฟันกัน เห็นแล้วเสียวไส้ ดีที่ไม่โดนดาบฟันเป็นแผลเหวอะหว่ะไปซะก่อน เฮ้อออออ ดีนะแค่ความฝัน

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    รักษาหุ่นอะไร พุงปลิ้นหัวเถิกซะขนาดนี้ แต่แน่ๆ สาวน้อยส่วนมากไม่เชื่อว่าพี่อายุเกินเลข 4 มาแล้ว
    ร่างกายก็ยังคงแข็งและแรงอยู่เป็นนิจ ว่าแต่ว่าชอบไหมหล่ะเนื้อตุ๋น แล้วตามด้วยเนื้อสด ...

20. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D

เส้นเล็กชิ้นสดผมชอบครับ ยิ่งเป็นเกาเหลาเนื้อตุ๋นที่Pine Hurstแล้วตามด้วยตีกอล์ฟกับแคดดี้คู่ใจแล้วหล่ะก้อ .... มีฟามสุขเหลือเกิ้นนนนนนนนนนนน แถมชนะป๋ายะอีกกกกกกกกก:cool:

ปล.:eek: ป๋ายะต้องเสียเงินตีกอล์ฟเป็นครั้งแรกเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

21. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ที่วิ่ง35.5 ก็ 30% ที่เสียเงินนะเรียกลูกค้า......ไม่รู้เรื่องเลยยยยยยยย:D

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)

:eek: คือผมอยากรบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หน่อยหน่ะครับ คือตอนนี้ผมอยากได้รถสี่จังหว่ะ(เต็มแก่แล้ว)และคิดว่ารถโทนี่เพลาสี่สิบมิลชักสวยขึ้นทุกวันๆแล้วสิ ขอความเห็นหน่อยสิครับ ว่าแต่พี่กิตติ ต่อราคาเฮียตี๋ให้หน่อยได้ป่าว แล้วแถมAlfanoให้อันนึงด้วยนะครับ คือแบบว่าอยากโชว์ให้คนอายุมากYa77ได้เห็นหน่อยว่าขับคาร์ทเค้าขับกันยังไงหน่ะครับ:eek:

23. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    เอาไว้ดูเวลาก็พอ ไม่ต้องมาโชว์หลอกนะ:p

24. KEAK 7766

458
    1
    0
    ออกเลยคับเห็นด้วยอยู่แล้ว

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    กลับมาแล้วครับ พักร้อนพาครอบครับไปอยู่หัวหินมา 3 วัน เหนื่อยสุดๆ
    กิจกรรมสำหรับเด็กๆ ทั้งนั้น ตื่นมาเด็กๆ ก็จะไปจับปูเสฉวนริมหาด แล้วก็ว่ายน้ำก็ เสร็จต่อด้วย
    ATV แบบท่องเที่ยวกึ่งๆ offroad ในวนอุทยานชะอำ แล้วต่อด้วยจักรยาน ตามด้วยขี่ม้า
    จบด้วยว่ายน้ำอีกรอบ เป็นอย่างนี้สองวันเต็มๆ หมดทั้งแรง หมดทั้งเงินในกระเป๋า
    แต่มีความสุขเต็มเปี่ยม ไม่รู้ว่าเขียนอย่างนี้แล้วยังอยากมีลูกมีเมียอยู่หรือเปล่าพ่อเลี้ยง

เรื่อง kart เดี๋ยวจะถามเฮียตี๋ให้นะครับ?

26. KEAK 7766

458
    1
    0
    ผมก็หมดแรงเหมือนกันคับ
    ไปทั้งกระบี่ทั้งภูเก็ตเลย
    ปล ไม่อยากมีลูกแล้วคับถ้าทางเหนื่อย

27. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    STUTTGART Golf And Racing And .....xxx...... Club:D

ปล.แอบเข้ามาอ่านครับ สบายดีหรือป่าวครับ พี่ๆทุกคน

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สบายดีครับบอย คงได้เจอกันวันแข่งสนามที่ 5 หรือไม่ก็งาน max challenge

ป.ล. รู้ได้ไงเนี่ยว่าเพิ่ม xxx club เข้าไป ?

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek:
    ผมว่าบอยเค้าดูที่หน้าพี่ก่อน แล้วคงพิจารณาเติมXXXหง่ะพี่:eek:

30. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

จาให้จัด คนถือร่มให้ป่ะครับ พี่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้