STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

เอาไงดีน้องต้น.....:D:D:D

2. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    วันนี้ไปกินหมูกะทะร้านเพื่อน ไป 2 คน โดนไปหัวละ5พัน เซ็งเลย

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    พึ่งมาถึงบ้านได้สักครึ่งชั่วโมงเองครับ(ตอนนี้ตีหนี่ง สี่สิบเอ็ด)

อืม น้องเหยี่ยวดำแรงดีจริงๆ แต่อืม ต้องเติมน้ำมันทุกๆสองร้อยกิโลเมตร หรือน้อยกว่า อีมช่วงล่างดีมากๆครับ

เครื่องแรงพอดู รถคันข้างๆ มาขอท้าลองกำลังกันตลอดเส้นทาง

สรุป มาถึงแพร่ช้ากว่ากระบะแรงเจอร์ เครื่องดีเซล ทำเวลาเฉลี่ยไว้ ห้าชั่วโมงครึ่ง แต่น้องเหยี่ยวทำหกชั่วโมงนิดๆ เพราะหยุดเติมน้ำมันบ่อย แล้วยังงี้ มันก็ผิดวัตถุประสงค์สิครับ ตั้งใจว่าจะเอามาทำเวลากทม.-แพร่ แพร่-กทม.ด้วยเวลาต่ำกว่าห้าชั่วโมง เซ็งเรยยยย

ขนาดขับLow Turbo Boost แล้วนะครับ มันยังเจี๊ยะซะ ห้ากิโลเมตรกลางๆปลายๆ ต่อลิตรเลย ครับ แต่วิ่งโซฮอลได้ ไม่มีปัญหานะครับ

สรุป อยากขับคาร์ทหว่ะเพ่ๆน้องๆ ทำไมหน่ะเหรอ! ก็อิมมันนิ่งมากๆเลยในโค้ง .... เรียกได้ว่า นิ่งจนเผลอ เข้าไปลึกๆเร็วๆแล้ว จะแตกเอ้ย เสียวๆจะหลุดแล้วพึ่งรู้ตัว เสียวๆๆๆๆๆ แต่ก็มันส์ดี

วิ่งเกียร์ หก ห้าพันรอบ อยู่ที่ความเร็ว 180km/h จัดไปไหมครับ ตอนนี้กล้ากดแค่ 220km/h กลัวรถพังครับ

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สงสัยกินไปคนละสองตัว ถึงโดนหัวละห้าพัน ..:eek:

5. WF_Kitti

1,695
    3
    38

อย่าคิดมากน้อง ถังน้ำมันมักเล็ก ของพี่วิ่ง 140 โดยไม่ได้ลากรอบไปเรื่อยๆ
    ถังหนึ่งวิ่งได้สามร้อยกว่าๆ นอกเมืองนะ ในเมืองถังหนึ่งวิ่งได้ 200 นิดๆ
    ปัญหาของการทำเวลาทางไกลรถแบบนี้ทำลำบาก เพราะรอบจัด วิ่งแช่ที่หมดเกจ์
    ตามสไตล์พวกเราไม่ไหว ยกเว้นมาเอากบพี่ไปลอง รับรองสถิติมีไว้ให้ทำลาย ..

ป.ล. ถ้าอยากขับคารท์ก็ลงมาแข่งวันอาทิตย์ที่ 29 เลย superkart สนาม 1

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    โว๊วๆๆๆ หมูกระทะ หัวละ 5000 ... น่าสนๆ อิอิ

7. ya77

408
    1
    0
    หัวละ99ครับพี่น้อง แต่เสียไพ่หลังร้านครับ

8. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ้าว ผมนึกว่า พี่ยะ หมายถึง หมูกระทะ แถวๆเพชรบุรีอ่าพี่ อิอิ

9. ya77

408
    1
    0
    หาเงินขับคาร์ท

10. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    เอาคลิปมาให้ดูคับ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=FiLoANg6nNY&eurl=http://www.siamspeed.com/index.php/topic,55819.0.html[/media]

11. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    โห สุดประเทศเลย f1 ของแท้บังคับ วิทยุ

น่าเล่นเนอะ อิอิ

12. ya77

408
    1
    0
    ทำได้ไงว่ะ งง

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    ช่วงนี้เศรษฐกิจ มันเงียบๆ ยังไงชอบกลนะ...

วันก่อน(อาทิตย์ที่ผ่านมา15/3/52)ไปออกรอบตีกอล์ฟกับเพื่อน ที่สนามกอล์ฟสวนสามพราณ อื้อฮือ แคดดี้บ่นใหญ่เลย "ช่วงนี้ไม่มีนายมาตีเลย วันนี้พึ่งมี 100 ก๊วนเอง วันธรรมดานี่นะนาย แทบไม่มีคนเลยค่ะนาย" บ่นไปลากถุงกอล์ฟไป

ไอ้ผมก็แปลกใจอยู่แล้วว่า ทำไม? วันอาทิตย์แท้ๆ แดดไม่จัด แต่ผมสามารถจองก๊วนตี2คนได้ แบบไม่ต้องรอคิวนาน แปลก ก็เพราะมันไม่มีนายนี่เอง

รายงานผลการใช้น้ำมันเบนซิน95 เทียบกับ Gasohal95 ผลเป็นดังนี้ครับ
    1. ถังแรก ที่มีการ ผสมกันอยู่ ระหว่างเบนซิน95 1ใน3ของถัง กับ โซฮอล95 2ใน3 และปรับโปรแกรมกล่องลง ผลปลากฎว่า รถยังดึงหลังติดเบาะให้เสียวได้อยู่
    2. ถังที่เติม โซฮอล95 ล้วน ปรับโปรแกรมกล่องลงเหมือนข้อ1 ทีนี้รถไม่ค่อยดึงหลังติดเบาะแล้วแฮะ ดึงแบบแผ่วๆพอให้กระดูกคอได้ออกกำลังกายบ้างคือแรงลดลง1ใน3ตามความรู้สึกเลยครับ

สรุป วอนให้ทางShell ส่ง V-Power เบนซินมาที่แพร่เร็วๆ แต่คิดว่าคงยาก เพราะมีคนเติมน้อย ยังงี้ คงต้องไปเติมที่เชียงใหม่ทุกสัปดาห์แล้วสิ เครียดนะนี่ เพราะไปทั้งเติมน้ำมันทั้งปล่อยน้ำมันส์... ฮึ ฮึ ฮึ

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คลิปเยี่ยมมากน้อง
    เรื่องใช้ remote control
    สั่งโปรแกรมคันเร่ง + เกียร์ + และ ปุ่มอีเล็คโทรนิคต่างๆ
    น่าจะทำได้ไม่มีปัญหา แต่ไอ้เบรคนี่นะดิ มันเป็น mechanic
    แล้วมันสั่งได้ไงฟ่ะ ... หรือมันเอารถ f1 มาโมเพิ่ม....

15. ya77

408
    1
    0
    ได้ฟังข่าวจากพี่กิตติว่า KF2 วิ่งเร็วMAX 2 วิ แล้ว ROKจะเหลืออะไร

16. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ระดับคุณ อา ยะ มีกลัวด้วยรึคับ......:D:D:D:D:D:D

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :cry::cry::cry: สงสัยจะเหลือแต่เครื่อง กับ หม้อน้ำ :cry::cry::cry:
    ส่วนโป่ง ปีกนก คันส่ง แกนพวงมาลัย .....คิดกันเอาเอง :eek::eek:

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    เหนี่อยมาก วันนี้ลองทำเวลากลับจากเชียงใหม่มาแพร่ ด้วยเหยี่ยวดำ กับ Shell V-Power เบนซิน วิ่งLow Boost แต่โปรแกรมน้ำมัน95 ขอบวอก เหนื่อยมักๆ บอกตามตรงอย่างไม่อาย ผมว่าRanger Wildtrak เร็วกว่าหว่ะ คือถ้าวิ่งแข่งกัน แรงเจอร์คงแซงเหยี่ยวไม่ได้ก็จริง แต่ตอนที่เหยี่ยวเข้าเติมน้ำมันครั้งแรก แรงเจอร์ ก็นำไปไกลลิบแล้วหล่ะครับ

โอเค จังหว่ะเท้กตัวหนีรถคันที่มาดูดตูด เท้กได้ฉีกขาดไปเลย แต่ด้วยความกระเทือน โอ้ โห มันเด้งชิบหาย คือ เราไม่กล้าขับไปเลยแหล่ะครับ กลัวกระจังหน้าหลุดตามแรงสะเทือน กลัวคอนโซลหน้ารถหลวม แม่ง มันเลยทำให้ไม่กล้ากดเร็ว

โอเค2 เบรค กับ ช่วงล่างดีมาก ไม่มีลื่นกลางโค้งแบบงี่เง่าเลยครับ แต่ พวกมาลัยมันไวเหลือเกิน โค้งเยอะๆ ตรงช่วงอ.ลอง เข้า อ.เมืองแพร่ พี่ๆน้องๆเอ้ยยยยยยยยยย แม่ง มึนเลย เดี๋ยวเลี้ยวซ้าย เดี๋ยวเลี้ยวขาว เดี๋ยวเบรค เดี๋ยวต้องเปลี่ยนไฟสูงเดี๋ยวต้องเปลี่ยนไฟต่ำ แล้วต้องชำเลืองมอง ดู Oil Temp , Oil Pressure, Boost น้ำมันเบนซิน ฉิบหาย แม่ง มึนเลย

ถ้าแรงเจอร์นะ นิ่มนวล โค้งไม่คมเลย ตูดเบา แต่มันก็ขับสบายฉิบหาย อย่างเช่น แพร่ กทม. 540km ยังมีแรงเหลือไปสำนักได้ แต่เหยี่ยวผมว่าสลบหว่ะ

สรุป เหยี่ยว มีไว้เฉี่ยว ไม่ได้มีไว้ทำเวลากับระยะทางไกลๆอย่างสิ้นเชิง ผมว่าเหมาะกับสนามแข่งซะมากกว่า...

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38

รถแต่งแรงๆ พอวิ่งทางไกลสู้รถบ้านแตนๆเดิมๆม้า 200 ตัว ไม่ได้หรอก
    ขับสบายชิวๆ ผิดกัน แต่มีคันหนึ่งนะพ่อเลี้ยงยิ่งวิ่งทางไกลยิ่งมันส์ และ ประหยัด
    มาลองได้นะ หน้ากบสีน้ำเงินจอดอยู่แถวๆ ซอยอารีย์

ส่วนเหยี่ยวดำ ถ้าไม่ชอบพี่ offer เป็นคนแรกก็แล้วกันที่ 1.35m
    เดี๋ยวก็มีคนตาม offer เพิ่มเอง ...สนป่ะ:D

21. ya77

408
    1
    0
    1.40m มีคนอยากได้:D

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    ม๊ะคืน มีดริ้งนิดหน่อย กับตัวเอง เปลี่ยวๆ

พกพาน้องเหยี่ยวดำไปด้วย เนื่องจากคิดถึงกันเหลือเกินห่างกันไม่ได้

ดื่มเมานิดหน่อย เลยซ่าส์...

ลองเท้กออกตัวแรงกว่าปกติ (แต่ไม่ได้ออกล้อฟรี) รถมันสะบัด เป๋ซ้ายทีขวาที ดีนะไม่ไปฟาดรถที่จอดอยู่ริมถนนข้างทางวิ่ง แม่ง น่ากลัวหว่ะ แรงสาดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ยังไม่พอ กลับมาถึงบ้าน แม่รอเลย ด่าฉิบ เพราะ ก่อนเข้าบ้านเสียงรถมันดังจน สนั่นเมืองเลย Quoteคำพูด"ดีนะที่ยังไม่โดนชาวบ้านเค้ายิงตาย คนเค้าหลับกันหมดแล้วดันไปขับรถวู้ๆ เสียงดังลั่น "

โดนเข้าให้เลยตู...

ปล. สภาพเหยี่ยวยัง100%สมบูรณ์อยู่นะครับ ใครสนใจผมปล่อยร๊ะ ที่3.5ล้านบาท(สด)ขายเลย

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38

พี่รอพ่อเลี้ยงเมาอีกสักครั้งสองครั้ง
    แล้ว แม่บังคับให้ขายทิ้งถูกๆ ดีก่า....

ป.ล. 1.42 มีคนอยากได้ :D

24. ya77

408
    1
    0
    พี่กิตติอายุครบ52 วันนี้ยังจะขับรถซิ่งอีกหรอครับ:D:D

ปล.happy birthday นะครับ:cool::cool:

25. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    HBD คับพี่กิตติ

สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่กิตติ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ
    (อยากหักโหมมากนะพี่ เก็บแรงไว้ขับโกคาร์ทบ้างคับ:D)

HBD คับพี่ :)

26. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    HAPPY BIRTHDAY kub p'kitti​

27. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    Happy Birth Day สุขภาพแข็งแรงนะคับ คุณกิตติ

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ขอบคุณน้องๆ ทุกคนสำหรับคำอวยพรนะครับ
    สุขภาพต้องมาก่อนจริงๆ ครับ
    ไม่ไหวๆ อายุขึ้นเลขสามเร็วจริงๆ:)

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่กิตติ.....พี่มีเพียบพร้อมทุกอย่างแล้ว....แต่ผมก็ต้องขอ
    อวยพรข้อนึง คือขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงยิ่งๆขึ้นไปครับ.....:D:D:D:D:D

ถึงแม้ว่าผมจะอายุน้อยกว่าพี่สิบกว่าปี แต่ยังเห็นว่าพี่แข็งแรงจังเลย...อิอิอิ :D

30. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    Happy Birthday to พี่กิตติด้วยครับ

ขอให้สมปรารถนาในทุกๆสิ่งครับ
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้