STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    กินข้าวน้อง แต่ก็มีสั่งสุกี้ซุปไข่เยี่ยวม้า.........................

ป.ล. เทพอุทัยอัดเกียร์ฮุนไดพังอีกลูกแล้ว สรุปรถคันนี้ของเทพ
    ใช้เกียร์ปีละสองลูก ยิ่งกว่ารถสนามอีกหว่ะ ..........................

2. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    เดี่ยวโดนไป HI5 เดียวมานี้ เก่งจัง

3. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ตกลงเสาร์นี้เอาไงกันครับ แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ จะได้แจ้งให้เฮียตี๋ทราบ
    ตอนนี้มีสองทางเลือก แต่แน่ๆ ศุกร์เสาร์อาทิตย์ นี้เกี๊ยกไม่อยู่ พาแหม่มเพื่อนต่างชาติ
    ไปเที่ยวเมืองกาญจ์

1. ซ้อมและเซ็ทรถ 2 จังหวะที่พีระ เพื่อเตรียมแข่งราวยการ super kart สนามที่5 อาทิตย์ต่อไป
    2. แข่ง 4 จังหวะที่ MSL

4. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    หรือว่า ข้อ3 ไปกินสุกี้กับผม

5. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ชมวิว ชิมอาหาร ริมคูเมืองเจียงใหม่

:)

บรรยากาศแบบคนเมืองแท้ๆ

เย็นวันวาน(26สิงหาคม2551) หลังงานประชุมอะไรบ้าบอคอแตก ที่ AMORA โฮเตล เมืองเจียงใหม่

ค่ำคืนวันที่25ต่อ26สิงหาคม2551 คงต้องให้คำจำกัดความว่า เป็นค่ำคืนที่สะอาดปราศจาก แอลกอฮอล์และอะไรๆที่เลอะเลือน สะอาดมากๆ แต่ผ้าปูที่นอนนี่สิครับ มันคันจังเลย ขนาดเป็นโรงแรมระดับราคาค่าห้องพัก พันกลางๆ เกือบ สองพันแล้วนะครับ

หลังประชุม เจอร้านอาหารริมคู เห็นว่า เปิดมาตั้งแต่ปี 1957 เป็นอาหารเมือง
    โฆษณาว่ามีร้านเดียวในโลกไม่มีสาขาที่ไหน
    ก็ให้สงสัยว่า คงมีใครคิดแผลงๆ ขโมยชื่อทางการค้าของเค้าไปทำธุรกิจในต่างประเทศโดยไม่ได้บอกกล่าวกันล่วงหน้า

บรรยากาศยามเย็น หมู่นกกากำลังบินกลับเข้ารัง แต่บรรดาหมู่กินรี ผิวขาวนวล นั่งซ้อนมอเตอร์ไซค์บ้าง ขี่เองบ้าง ที่อยู่ในชุด นักศึกษา มหาลัยบ้าง อาชีวะบ้าง ละลานตา สะอาดสะอ้านไปด้วย ความสาว young girl สบายตาสบายใจ

สาวฝรั่งโต๊ะข้างๆ ก็ เรียกได้ว่า เต็มเม็ดเต็มหน่วย ขาว ยั่วยวนด้วยชุดผ้าแบบประหยัด เรียกได้ว่าไม่ต้องใส่เลยจะดูดีกว่าซะอีก

ลมดันโชยพัดเข้ามาพอดี ผมเผ้ายุ่งเหยิง สาวฝรั่งทรงโต แต่ตัวบาง ยกแขนโชว์จักกะแร้ขาวๆอิ่มๆเต็มๆขึ้นมาเสยผม
    โอ้ย...... ผมอุทานขึ้นมา ก็จะอะไรซะอีกหล่ะ ไอ้ไส้กรอกประจำกาย มันดันไปเกี่ยวร่องซิป....:p

ปล. จักกะแร้ปารีเซี่ยงแท้ๆ(สมัยเก่าต่อใหม่ในบางลีลา) ต้องระวัง เพราะ อนุรักษ์นิยม และ ไม่รู้จักแหนบถอนขนหรือยาทาโอพีลคา ปล่อยไว้ซะรุงรัง น่าเกลียด แต่เค้าปกติ นี่ไม่รู้เวลามีอะไรๆกันกับแฟน ถ้าเลื่อนไหลไปแถวบริเวณนั้น(จักกะแร้) มันจะไม่ติดขัดเหรอ

ปล2. เกลี้ยงๆ ขาวๆ อิ่มๆ คือสุดยอดจักกะแร้ในฝัน:D

ปล3. กูโสด จะเขียนอะไรก็ได้ แต่ก็ได้แค่เขียน เพราะเป็นคนยึดในศีลในธรรม:cool:

ปล4. ใครทำหมวก ก็ ขอให้ได้หมวกเร็วๆนะครับ เห็นว่าพ่นกันที ห้าหกเดือน คนรอ รอแทบไม่ไหว

6. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ปวดหัว.....ข้อ3ครับ

7. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เจ้ามือออกปากเลี้ยงสุกี้ข้อ3. แหมกินฟรีหล่ะพี่รีบยกมือคนแรกเลย

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันนี้เย็นติดธุรไก่ เลยไปซ้อมกับชั่งน้ำหนักไม่ได้
    เดี๋ยวถ้าเสร็จธุรกาม เฮ้ยธุรกิจ กับ ธุรไก่แล้ว จะตามไปสมทบครับ
    กริ๊งกร๊างมาบอกพิกัดหน่อยก็แล้วกัน หรือ ถ้าธุรไก่ ต้องดำเนินยืดยาว
    ก็เจอกันพรุ่งนี้ที่สนามนะครับทีม

9. Toey_PRC

699
    1
    0
    ชีวิตคือ?

:(

เวลาตอนนี้เหรอครับตี1:45นาทีของวันที่ 31 สิงหาคม 2551 @ เชียงใหม่ บนเตียงเดี่ยวของโรงแรม ระดับสามดาว แต่สะอาด แถวๆ Airport บนอารมณ์เหงา(ปีนี้และปีก่อนนี้เป็นปีแห่งความเหงาของผมคนเดียว)พกพาแอลกอฮอล์ระดับของเล่น หรือประมาณเบียร์สองขวดเท่านั้น เท่านั้นจริงๆ สำหรับค่ำคืนนี้

ความรับผิดชอบชักเริ่มมาเป็นปัจจัยหลักแห่งชีวิตโสดๆ(สนิท)

พรุ่งนี้เหรอครับที่จะต้องไปไหนต่อ ใช่ เชียงรายนั่นเอง เดือนนึงเดือนนึง 10,000km กลายเป็นเรื่องปกติของรถ Ford Ranger Wildtrakไปซะแล้ว และมันก็รับใช้เจ้าของขี้เหงาอย่างผมได้อย่างไม่ขาดตกบกพร่อง

ถามว่าเบื่อไหม ตอบได้เลยว่า เริ่มเบื่อ ตื่น ขับรถ ทำงาน หาเงิน แล้วก็ใช้เงิน ดื่มบ้างบางครั้ง แล้วก็นอน มันยังขาดอะไรไปหนอ ผมก็ยังคิดไม่ออก ว่าอะไรจะมาเติมช่องที่มันโล่งๆ โดยความรู้สึกให้เต็มสักที

พักหลังมาเชียงใหม่ กลายเป็นว่า มานอนพักเพื่อเดินทางต่อ ไม่ได้มาสัมผัสอารมณ์แห่งรติกาลเสียแล้ว อาจเป็นเพราะ ขบวนการแห่งกลางคืนก็คือเหมือนๆเดิม และเดิมๆ คือ กิน เมา(หมา) จ่ายตังค์ กลับโรงแรม ไม่มีอะไรมากกว่านี้ แถม ตื่นมาบางทีงัวเงียทำงานไม่ได้อีก เซ็งเข้าไปใหญ่
    :)

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อยากได้ยินเรื่องสาวกรมป่าไม้อ่ะพ่อเลี้ยง
    เงียบไปเลยนะ ไม่ส่งข่าวคาวให้ฟังบ้างเลย

ป.ล. แข่งที่ msl วันก่อน เทพกะวิ่งลัดสนาม
    โดยไม่ยอมมองข้าง ตบใส่เกี๊ยกซะรถพังไปเรียบร้อย
    เป็นไงเชื่อหรือยังว่ามือฮุนไดนรก...........................
    อย่างนี้เกี๊ยกคงต้องส่งรถไปซ่อม กับ Tony Kart Thailand แน่ๆ

11. Toey_PRC

699
    1
    0

:eek: :eek: :eek:

โครตโหดเลยอ่ะพี่เทพ

เรื่องสาวกรมป่าไม้ ไว้ค่อยคุยกันทีหลังเพราะมัน ไม่มีอะไรเลยจริงๆ

แถมมีคนส่งตาข่ายมาให้ฟรีๆ 200 ม้วน สบายไปเลย:teeth:

12. ya77

408
    1
    0
    ซวยแล้วตูดีนะไม่ส่งไป200มัด

13. ya77

408
    1
    0
    โฆษณาซะเลยใครใช้บอกนะครับ:D

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ช่วยๆ กันดัน
    ตาข่ายตราขวานทอง
    บาง เหนียว ไม่แตกขาดง่าย

15. KEAK 7766

458
    1
    0
    ผมอยากกินกุ้งอ่ะพี่ยะ เดี๋ยวนี้ขายกุ้งแล้วหรอ

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แว่วๆ มาว่า สนาม msl จะมีกิจกรรมของ โตโยต้า ท่าทางวันศุกร์นี้ ได้กินต้มยำกุ้งแน่
    แต่สงสัยพวกที่จะไปแข่ง super kart สนาม 5 คงอดไปกินด้วย

17. KEAK 7766

458
    1
    0
    ผมคงจะไปแข่งไม่ได้แล้วคับ มือเจ้ากำมันดันไม่รักดี
    อยากจะไปให้หมอฝ่าตัดซะงั้น เดี๋ยวผมโทรบอกเฮียตี๋อีกทีคับ

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    บาดเจ็บ

:mad::cool:
    บาดเจ็บ เป็นเรื่องธรรมดาของชีวิต

ผมพึ่งมี ความเข้าใจ ณ เวลา ดึกดื่น(ตีสองครึ่งของวันที่(เช้าวันใหม่)3กันยา51เดี๋ยวนี้เอง ว่าทำไมหน่ะเหรอ รถเกินกว่าสามร้อยแรงม้า ถึงได้ยังมาแผด เสียงกระเส่า ทางกลางท้องถนนสาธารณะ ก็เพราะ มันหาที่ระบายไม่ได้นี่เอง

Economicก็เป็นวิชาที่วิศวะทิ้งกัน

สรุป มาเสี่ยงกันบนท้องถนน เพราะไม่มีที่ระบายนั่นเอง

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เกี๊ยก เกิดการบาดเจ็บที่ข้อมือและนิ้ว จนทำให้มือและนิ้วล๊อค อาจต้องโดนผ่าตัด
    เนื่องจากโดนเทพจะโชว์ลีลาการลัดสนามแบบขั้นเทพโซ้ยซะ..นี่บิลค่าใช้จ่ายในการ
    ซ่อมรถเกี๊ยกที่ส่งไปซ่อมยัง Tony Kart Head Quarter อิตาลี ยังไม่สรุปนะ
    สรุปเมื่อไหร่เทพคงเริ่มบ่นบ้างแล้ว :D:D:D

แล้วอะไรกันนี่ ระบงระบายอะไรกันบนท้องถนนตอนตีสาม เวลานั้นทั่วๆไป เห็นแต่
    ระบายของเหลวกันทั้งนั้นไม่ใช่เหรอ :eek:

20. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    วันที่ 4-5 และ 7-9 สนามโกคาร์ท เปิดเวลา 18.00-21.00 น ครับ.......
    ช่วงเช้ามี กิจกรรม โตโยต้า ตอนเย็นโกคาร์ทเปิดครับ......
    ปล...รูปงานแข่ง เยอะมาก ถ้าต้องการแนะนำว่า เอาแผ่น ซีดี มาด้วย 2 แผ่น เพราะ รูปเยอะจริงๆ
    คำเตือน ไลน์นี้ ห้ามลัดสนาม เพราะเราเอายางมากั้นแล้ว
    ......:D:D:D

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ดีครับๆ แสดงว่าวันศุกร์ไปขับได้ ไม่งั้นเปลืองค่าต้มยำกุ้งแน่นอน
    เดี๋ยวผมเอา thumb drive ไปก๊อปปี้รูปแล้วกันครับ

สำหรับเทพผมว่าเอากองยางมากันไม่อยู่หรอก สิบล้อมันยังไม่กลัวเลย

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    กว่าจะสรุปได้ว่า ใครจะไปแข่งรายการ Super Kart สนามที่ 5 ได้
    เล่นเอาปวดกบาล กว่าทำงานอีก เจอคำว่า "ถ้า" เข้าไปเล่นเอาตูมึนไปเลย

ตกลง เต้ยใหญ่, ยะ, อุทัย ลงแข่งแน่นอน ส่วนผู้น้อยเหมือนเดิม ยังโดน
    พันธ์มิตรสั่งห้ามแข่งอยู่ ท่าทางจะมียืดเยื้อยาวพอสมควร .............
    แต่วันเสาร์ จะแอบไปวิ่งเล่น และ ช่วยนักแข่งทั้งสามเซ็ทรถ ส่วนอาจารย์ยะ77
    ไม่ซ้อม จะไปลงฮีทสองเลย และ คงแข่งด้วยยางเก่าเหมือนเดิม ...
    สำหรับเกี๊ยก มือยังล๊อคไม่หาย คงไม่ได้ไปแข่งด้วย เสียดายๆ
    สนามนี้นักแข่งเยอะด้วยดิ

23. meng p&c

meng p&c New Member Member

22
    2
    0
    แวะมาเยี่ยม

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ระบายหน่อยนะ ไม่ได้ไปแข่ง นั่งติดขอบจอดูเต้ยใหญ่ กับ ยะ ลงแข่งรุ่น formula B
    แบบอิจฉาที่ไม่ได้ไปแข่งด้วย ทั้งๆที่อยากไปแข่งด้วยใจจะขาด ก็เซ็งอยู่แล้ว

ยังได้ยินเรื่องโคตรเซ็งแบบที่นึกไม่ถึงอีก แบบว่าชื่อ Stuttgart เสียหายหมด รวมถึง
    เพื่อนๆ น้องๆ ในทีมด้วย เอาเป็นว่าคนทำบริษัทรองเท้าชื่อนายกิตติ ไม่ได้มีส่วน
    เกี่ยวข้องใดๆ กับคนทำหมวก (helmet modify) ที่ชื่อว่าคุณกฤษ หรือ มด นะครับ

ผมนายกิตติ ไม่ได้ขายหมวก และ ไม่ได้รับทำสีหมวก และ คนทำหมวกก็ไม่เกี่ยวข้องใดๆ
    กับทีม Stuttgart เช่นกันครับ ชื่อทีม Stuttgart มาจากยี่ห้อรองเท้าที่ผมทำอยู่ แล้วน้องๆ
    ในทีมก็เป็นเพื่อนร่วมทีมที่ลงแข่งด้วยกันในรายการ Thailand 24 hours ตั้งแต่ครั้งแรก
    จนสนิทสนมกัน รักใคร่กันเหมือนเป็นน้องผมแท้ ก็เลยใช้ชื่อ Stuttgart เป็นชื่อทีม โดยมี
    ผม, อุทัย, เต้ยใหญ่ (เต้ย jps), ยะ77, เต้ยเล็ก (เต้ย prc), และ เกี๊ยก เท่านั้นครับ

25. KEAK 7766

458
    1
    0
  26. Toey_PRC

699
    1
    0
    หล่าวป๋าย ระบายออก!!!

:eek:

(ค่ำคืนประมาณสี่ทุ่มของวันที่7กันยายน2551)ได้ยินเรื่องไม่สบายใจมาจากเฒ่าแก่ ดูท่าเรื่องมันจะบานปลายไปกันใหญ่แล้วครับ ดีนะที่ผมไม่ได้เข้าไปข้องเกี่ยวด้วยเลย เลยไม่ได้รับรู้อะไรมากกับเรื่องที่กทม.

ไม่รู้ว่าจะใช้คำพูดไหนมาอธิบาย เหตุการณ์ที่กำลังเกิดขึ้นอยู่นี้ มากไปกว่าคำว่า"คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบันฑิตย์ พาไปหาผล"

ไม่รู้ว่าจะอธิบายอย่างไร เพราะ คนที่ทำผิดนั้น ก็ยังเวียนวนอยู่ใกล้ๆกับทีมSTUTTGART และการโพสในกระทู้นี้ หรือกระทู้ไหนๆ ก็เป็นการโพสข้อความอย่างเสรี อารมณ์ฉุนเฉียวที่เกิดขึ้นกับเหล่าบรรดา ผู้ว่าจ้างที่เกิดขึ้นกับงานทำหมวก ซึ่งอาจจะ หรือไม่อาจจะ ได้รับความไว้วางใจโดนผ่านสื่อ หรือผ่านคำพูดปากต่อปาก ว่าได้รับความไว้ว่างใจในระดับหนึ่ง เพราะคนทำ(หมวก)อยู่ในทีมที่มีชื่อเสียง(บ้างนิดหน่อยในวงการ)

แต่ทางทีมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้น กับการทำหมวก

สวัสดีครับ

27. KEAK 7766

458
    1
    0
    แจ้งข่าวคับ ตอนนี้มือผมดีขึ้นมากแล้วคับแต่ยังใช้งานหนักๆไม่ได้คับ
    ขอบคุณเฮียตี๋มากนะคับที่จะพาไปหาหมอ แต่ผมว่าผมพาเฮียตี๋ไปหาหมอ.........ดีกว่าคับ

28. meng p&c

meng p&c New Member Member

22
    2
    0
    สวัสดีครับผมเม้งเพื่อนเกียกครับ

29. KEAK 7766

458
    1
    0
    ว่าไงเม้งเดี๋ยวนี้เล่นเป็นแล้วหรอ5555555555555

30. ya77

408
    1
    0
    รถนี่สีเดียวทั้งแก๊งเลยป่าวว่ะเกี๊ยก(สีเหมือนอีโวเลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้