STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เต้ยแหย่ ya 77 มากๆ ระวัง ya แอบไปเข้าโปรเกรม "นาคราชคืนชีพ" แล้วท่านจะไม่มีก๊วนไป
    ตี 18 หลุมนะครับ เพราะท่านยะวจะไปเทริน์โปรหลุม 19 ซะงั้น :D :D :D :D :D

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    555555+
    ต้องพึ่งยากันแล้วครับท่านผู้ชม

3. YA 77

YA 77 Guest

0
    0
    0
    พักนี้วงหลุด..สงสัยต้องไปฝึกซะหน่อย

4. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ช่วงนี้โดนบีบเรื่องงาน ผมยังไม่อยากออกจากงาน(โดนไล่ออก) ช่วงนี้วงผมอาจหลุดไปบ้างเพราะลืมฝีมือไว้ที่office
    แต่วันพระไม่ได้มีหนเดียว พี่yaอย่าได้นิ่งนอนใจ

ปล.เดี๋ยวนี้ทั้งmและพี่yaไดร์ฟไกลมาก สองเจ็ดสองแปดแบบไม่เข่น

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    รอ......ติดตามตอนต่อไป

6. Toey_PRC

699
    1
    0
    มือลิโพตีไกลคนใหม่ที่น่าจับตา

กอล์ฟก๊วนรวมตัวกันที่วินมิลเมื่อวาน28/2/07 อาการหาข้อแก้ตัวยังไม่หมดไปจากวัวแก่หนังเหนียวประจำทีม ข้ออ้างล่าสุด"เมื่อคืนพี่เมา ซัดซาบูก้าผสมเบียร์แล้วตามด้วยสวิงดวลกับน้องๆโคฯตามอีกหลายช็อต สรุปกลับบ้านอ้วก" พี่แกกลัวไม่มีหลักฐานถึงขั้นดึงเอ็มให้เข้าไปดูกองอ้วกอันแสนน่าเกลียดหวังจะหาคนยืนยันนอนยัน เผื่อเกิดวันนี้สกอร์พังอีก(ปกติพังประจำ)

ประชาสัมพันธ์ขั้นรายงานข่าว"วิินมิลลดราคาวันweekendถึงเดือนสิงหาสำหรับnight golfผู้ใดสนใจจะเข้าร่วมก๊วนในสนามระดับหญ้านุ่มๆกรีนสมบูรณ์ๆและออกรอบแบบไม่ต้องกลัวดำ ติดต่อMได้ครับ ราคาgreen fee 1000บาทไม่รวมcaddy"

วันนั้นพุธที่28/2/50เก้าหลุมแรกพี่ยะทำสกอร์จบที่37เกินแค่1strokeใครๆในก๊วนต่างก็คิดว่า พี่yaคนเดิมกลับมาแล้ว แต่ครับแต่ แต่เก้าหลุมหลังพี่ยะตัวจริงเสียงจริงก็กลับมาจบ18หลุมที่88ผมและMจบที่87เท่ากันชนะวัวหนังเหนียวที่ยังไงยังไงก็โดนตุ๋นเปื่อยจนได้ สรุปแพ้อีกแล้วครับทั่น

ตามหัวเรื่อง350หลาเป็นระยะไดร์ฟหลุม18par5ตามลมที่keakซัดออกไปทำเอาก้านspeeder555ตัวใหม่ที่ผมพึ่งไปโมดิฟายไดร์ฟเวอร์มาไม่ถึงสัปดาห์ต้องถูกยัดเก็บเข้าถุงแทบไม่ทัน(อาย)

ต่อไปkeakอนาคตไกลโดยดูจากพัฒนาการทั้งเรื่องวงสวิงเรื่องtempo เรื่องใจนั้นไม่ต้องพูดถึงkeakธงดำทำได้อยู่แล้ว นี่เห็นว่าจะถอยเหล็กชุดใหม่ออกมาอีกน่ากลัวจะแซงรุ่นพี่จริงๆ

จุ๊ๆๆๆใครตีเหล็กสองได้บ้าง..... รู้ไหมkeakตีได้เหมือนเป็นอวัยวะที่มีมาแต่กำเนิด

7. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ก๊วนนี้พัฒนาเร็วกันจริงๆ
    350 หลา ตีเข้าไปได้ไงคุณน้อง "เกี๊ยกธงดำ"
    ป.ล. ชอบฉายานี้มากๆ ครับ ใครเป็นคนตั้งหว่ะนี่ 5555+
    ไหนๆ ก็มีฉายาแล้ว ขอฉายา Pro Ya77 หน่อยนะครับเต้ย

8. YA 77

YA 77 Guest

0
    0
    0
    77 88

กะจะตีสัก 77 เลขมันสวยแต่กลัวไม่มีใครตีด้วยก็เลยตี 88 สวยเหมือนกัน

9. P M_150

P M_150 New Member Member

7
    0
    0
    ลิโพตัวจริงคับ ตีไกลจิงๆ M-150ชิดซ้ายเลย (จะมีเจ้าของยาชูกำลังเข้ามาดูป่าววะเนี่ย เสียวจัง)

10. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    :peep: :peep: :peep:

11. Toey_PRC

699
    1
    0
    เริ่มมีคนตอบกระทู้ตูแล้ววุ๊ย

ออกรอบกันอีกวันไหนดีกั๊บ เสาร์/อาทิตย์นี้ ตีกลางวันบ้างดีไหม บางไทรก็work สวนสามพรานก็่แจ่ม พี่ยะ proเอ็ม และเกี๊ยกธงดำว่าไงกั๊บ

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    มาแอบดู อย่างเดียว อิอิ

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool: สวัสดีครับ
    :p สืบเนื่องมาจากการที่พี่กิตติเค้าชื่นชมและชื่นชอบในฉายา"เกียกธงดำ"

:cool: ในคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาในการพบปะสังสรรค์กันตามปกติ
    กลุ่มก๊วนโกคาร์ทจึงได้พยายามหาฉายาให้แต่ละท่านสมาชิกได้ใช้เรียกกัน
    แต่ยังไงยังไงก็ยังหาฉายาได้ไม่ครบทุกท่านอยู่ดี โดยเฉพาะท่านพี่Yaผู้อ้างได้ตลอดถ้าวงเสียหรือออกโบกี้ดับเบิ้ลโบกี้ พี่แกอ้างๆๆๆๆๆตลอด แต่ก็ยังหาฉายาที่เหมาะสมให้ไม่ได้

:cool: ท่านใดมีไอเดียเจ๋งๆส่งเข้ามาประกวดกันได้นะครับ

:p ฉายาที่มีในตอนนี้
    1. เกียกธงดำ
    2. เต้ย(เล็ก)โคบาล
    3. อุทัยฮุนไดนรก(อันนี้ชอบมาก และ ตรงกับพี่อุทัยที่สุด)
    4. กิตตินาคราช(รอฉายาที่เหมาะสมกว่านี้ถ้ามี)
    5. Yaหรือปิยะ...
    6. M...
    7. พี่เต้ย...

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    กิตติ, M, เต้ย = WF_Kitti, เต้ยใหญ่, M-150 ก็ดีอยู่แล้ว
    ส่วน Ya 77 ยังนึกไม่ออกเหมือนกัน :confused:

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    อ้าวพี่ ยังงี้ก็ไม่ยุติธรรมสิ เพราะผมยังโดนเรียกเต้ยโคบาลเลย
    ถ้าเปรียบเทียบกับ wf_kitti หรือ Teoy_JPS
    ผมก็มีอยู่แล้วหนิ จะเปลี่ยนให้ผมทำไม Toey_PRCก็ดีอยู่แล้ว

16. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    แล้วทำไมผมถึงเป็นเกี๊ยกธงดำล่ะ
    เป็นเกี๊ยกธงหมากรุกไม่ได้เหรอ
    ฉายาผมตั้งให้หมอทุกคนแล้ว
    พี่กิตติฉายา นะค่ะ
    พี่เต้ยใหญ่ ฉายา อะไรนะ
    พี่ยะ ฉายา ได้แค่9หลุม

17. P M_150

7
    0
    0
    ชอบจัง ฉายาพี่เต้ยเนี่ย เกี๊ยกตั้งแน่เลย เพิ่งเคยได้ยิน

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    โอ้ยโดนใจ พี่ยะได้แค่9หลุมเนี่ยะ
    พี่เต้ยอะไรนะก็แจ่ม

เอาหล่ะรายงานผลกันดีฝ่า
    27หลุมแห่งศักดิ์ศรีและการอดนอนของใครบางคน(แก่)

4มีนาคม2550ณสนามเอกชัยสนามกอล์ฟสุดบรรยาย ใครไม่เคยไปออกรอบที่นี่นะครับ มาม๊ะผมจะบรรยายสรรพคุณให้ได้รู้กัน เอกชัยสนามกอล์ฟเก่าแก่ประกอบไปด้วย3คอร์ส27หลุม ท้าทายนักกอล์ฟด้วยสองข้างfairwayที่เรียงรายไปด้วยต้นสนสูงเฉียดอวกาศและเรียงชิดติดกันแนบแน่นสนิทชนิดเหลือช่องให้ลอดทะลุไม่ถึงเมตรในบางลีลาถ้าตีหลุดออกไป สนามนี้ใครไดร์ฟไกลแต่ไม่ตรงมีอันต้องจบชีวิตสกอร์การ์ดกันเกินโบกี้ แถมบางมุมยังมีน้ำดักในแนวระดับที่สายตามองไม่เห็น ดักลูกก์ฟดีนักแล ไดร์ฟไกลไดร์ฟตรงก็ใช่ว่าจะรอดเสมอไปถ้าไม่ละเอียดถามแค้ดดี้ในแน่นอนก่อน แฟร์เวย์ไม่สมบูรณ์นัก แต่ก็เล่นได้อย่างสนุก(จะเอาไปเทียบกับวินมิลหรือบางกอกไม่ได้คนละราคา) สภาพกรีนสมบูรณ์มากๆไลน์หญ้ามีผลอย่างชัดเจน ถ้าไม่เผื่อไลน์หญ้าหรือพัทไม่firmพอมีอันตกไลน์
    LockerRoom ที่สนามดีมากมีอ่างน้ำร้อนน้ำเย็นให้กระโดดแหวกว่ายให้ตัวเปื่อย ห้องน้าสะอาดสะอ้านน่านั่งจินตนาการ พี่Ya77เข้าไปใช้บริการตั้งแต่จบหลุมสอง เล่นเอากลิ่นคละคลุ้งอบอวลชวนอ้วก(ผมไม่ได้ไปลมดมชมบรรยากาศนะครับแต่เห็นการเคลื่อนไหวของแมลงสาบดีดดิ้นกลิ้งเกลือกกันมันส์สะเด็ด)

ออกรอบครั้งนี้พี่ยะและMสปิริตแรงกล้า อดหลับอดนอนโดยพี่Yaอ้างว่า"สนามนี้พี่ไม่ค่อยได้มา" แต่รู้กันไหมครับพอผ่านพ้นประตูคลับเฮ้าส์เท่านั้นแหล่ะ น้องพนักงานเสริฟรูปร่างหน้าตาจิ้มลิ้มทักสวนมาทันที่"พี่ชายพี่ไม่มาเหรอ"พี่แกทำเป็นไม่รู้เรื่องครับ แต่น้องเค้าทักกลับไปอีก"พี่นั่นแหล่ะ" ผมหล่ะถึงบางอ้อเลย ที่แท้พี่แกกะหลอกผมมาฟันที่สนามหลังบ้านอีกแห่งนี่เอง

สรุปสกอร์
    Toey_PRC [43 48 44]
    Ya77 [50 44 เละ]
    M-150 [44 48 เละ]

สรุป พี่ยะเละเทะ โดนไปอีก1สนาม เละๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้พี่Ya77บอกไดร์ฟเวอร์หมดอายุเลยตีไม่ดี

Mตีไปตดไปตลอดทาง[ตื่นเช้ารีบออกจากบ้านยังไม่ทันได้ขี้]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2007
  19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เต้ยอะไรน่ะ เข้าท่าดีครับ
    ส่วนยะ 9 หลุม หรือ ยะบ่จ้าง หรือ ยะเนิบๆ ยังสรุปไม่ได้สักที
    เกี๊ยกธงดำฟังดูเจ๋งแล้ว แต่ เวลาแข่งจะเปลี่ยนเป็นเกี๊ยกธงหมากรุกเพื่อความเหมาะสม
    ส่วนกระผม กิตติ นะค่ะ มันฟังดูกระเทยไปหน่อยมั๊ง ขอเป็นกิตติ นาคราชเหมือนเดิมดีกว่า

20. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    5555555

21. P M_150

7
    0
    0
    เนื่องจากสภาพสนามที่มีลมแรงเยี่ยงนี้ นักกอล์ฟส่วนมากจะเช็กลมด้วยการดึงหญ้ามาโยน แต่กระผมคิดว่าเป็นการทำลายสนามน่ะ เลยหาวิธีใหม่ๆขึ้น ก็แค่นั้นเอง

22. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ผมว่า ต้องพก เกจ์ วัด ลม ไปด้วย ดีกว่า ครับ

อิอิ

ปายดีก่า เดี๋ยวโดน รุมตืบ แซวเล่นครับบ

รอติดตามตอนต่อไปอยู่กั๊บ

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไม่บ่อยนะที่ใครจะทำEagleได้ในหลุมPar4

วานวันท่ี6มีนา50กอล์ฟก๊วนนัดพบปะประทะคารมและวงสวิงกันที่สนามกอล์ฟซัมมิทวินมิลล์ ออกเดินทางT-Offกันเกือบๆ1ทุ่ม

วันนี้ต้องขอออกตัวไว้ก่อนครับว่าผมToey_PRCเล่นได้ไม่ค่อยดีนักก็จะอะไรซะอีกถ้าไม่ใช่อาการพิษเก่ากำเริบ"พิษรักแล้วล้างด้วยสุรา"เมาค้างจากเมื่อคืนวานโดนพี่ยะที่วันนี้ดึงหนังโชว์ให้ดูว่าเหนียวแค่ไหน"แต่เหี่ยวหน่อยๆแล้วนะครับ"เล่นได้ดีพอใช้จบที่สกอร์83

ทำParทำBirdyกันเป็นว่าเล่นแต่วันนี้มีระเบิดลงที่หลุม3Par4shot2เมื่อM-150ของเราchip-in ลงหลุมทำEagleแรกในชีวิตขีดสี่เหลี่ยมลงในสกอร์การ์ด พักหลังM-150เล่นลูกสั้นได้เก่งจริงๆ

แต่เดี๋ยวก่อนอย่าคิดว่าผมแพ้ต้องเลี้ยงข้าวนะเพราะหลังจากEagleนั้นM-150 ก็ไม่สนใจสกอร์แล้วเล่นไปพังไปสรุปMเลี้ยงข้าวเจ้าตัวบอก"เลี้ยงเพราะEagleนะ"โด่แก้ตัวน้ำขุ่นๆ

ผมเล่นไปง่วงไปจบที่[44 44]รวม88ยังดีที่ไม่ออกเลข90ไม่งั้นโดนคนอายุมากถากถางยาวเลยทีตัวเองหล่ะก็อ้างนู่นอ้างนี่

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เออ ก๊วนนี้มันออกรอบอาทิตย์ละ 3 วัน
    ขับคารท์อาทิตย์ละวัน อิจฉาจริงๆ
    เอาเวลามาจากไหนกันครับ

25. YA 77

YA 77 Guest

0
    0
    0
    อยากรู้

ไอ ออกตัว กับ อ้าง มันเหมือนกันอะป่าว

26. P M_150

7
    0
    0
    โหย...ตีจากระยะ 80หลานะคับ ไม่ใช่ chip ข้างกรีน มันดีใจกว่ากันเยอะ แต่จริงๆ แล้ว เต้ยก็ตีดีนะมีตั้ง3-4 birdie แน่ะ

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    จริง จริง มันก็ไม่ค่อยเหมือนกันน่ะ
    แต่ คิดไปคิดมามันก็คือ คือ กัน ครับผม :D

28. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
  29. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    นึกว่าจะไม่มีใครมาตอบกะทู้นี้ซะแล้วeieieieiei ยินดีกับพี่เต้ยด้วยนะคับhahahhahaa

30. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    พี่ยะล๊อกอินเป็นแล้วครับพี่น้อง:p

ดีใจกับพี่เต้ยด้วยอีกคนนะครับ เพราะมีคนเข้ามาอ่านกระทู้นี้น่าจะมากที่สุดใน karting forum แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้