STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สรุปทริปหน้ามี เกี๊ยก, ยะ, และ พ่อเลี้ยงเต้ย จะไปทำงานที่จีนกับพี่ ได้เลยครับ
    แต่ถ้าอยากไปแบบทุกคนได้ทำงานด้วยคงต้องรองานแฟร์ตอนเดือน ตุลาคม
    แต่ถ้าอยากไปเที่ยวอย่างเดียว 3 วัน 2 คืน ก็หมดสภาพแล้วรับรอง.............

2. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ไปด้วยคนนะ

3. WF_Kitti

1,695
    3
    38

หลังดูคลิปที่เทพอุทัยปะไว้ด้านบนนี้ พอจะตอบได้ไหมครับว่าผู้ที่อยู่เบื้องหลัง
    ของคนที่ขับเจ้าพวกฮุนไดหมุนไป เหวี่ยงไปเหวี่ยงมา คือใคร?

จะเฉลยให้ ไม่ใช่คนไกลตัวที่ไหน เทพอุทัยที่ขับฮุนไดนรกสีเขียวหัวเป็ดของเรานี่เหละ
    โดยส่วนมากนักแข่งเมืองไทยยังไม่ค่อยรู้จักชื่อ แต่ที่เกาหลีในวางการหมุนไป ตีลังกามา
    ยกนิ้วให้อุทัยเป็นเทพ เที่ยวนี้พวกเราคงรู้แล้วนะ ว่าทำไมถึงต้องเรียกอุทัยว่าเทพ

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ตกลงไปซ้อมวันที่ 1/5/51 วันฑฤหัสนี้นะครับ เป็นวันหยุดวันแรงงานพอดี
    ที่ชัวร์แล้วตอนนี้มี ยะ, เต้ย jps, และ พี่ ส่วนเกี๊ยกอาจจะติดงานที่บ้าน
    ส่วนเทพอุทัย บอกว่าถ้ามีคนจ่ายตังค์ค่าซ้อมให้ก็จะไป .....

ป.ล. พี่ธนาไปซ้อมด้วยกันไหมครับ?

5. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ขอท่านประธานสนับสนุน

ถ้าท่านประธานจะสนับสนุนค่าใช้จ่าย พวกน้อง ๆ ก็คงจะไม่ลืมพระคุณ

เนื่องจากเป็นวันหยุด เกือบต่อเนื่อง คงอยู่แถวสนามพีระราว ๆ ตีห้า ถึง หก โมงเช้า ของวันที่ 1 ครับ

เพราะต้องพาเด็ก ๆ ไปเกาะช้างครับ (ยกเว้น force majeure)

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ถ้าท่านประธานจะสนับสนุนค่าใช้จ่าย พวกน้อง ๆ ก็คงจะไม่ลืมพระคุณ

เนื่องจากเป็นวันหยุด เกือบต่อเนื่อง คงอยู่แถวสนามพีระราว ๆ ตีห้า ถึง หก โมงเช้า ของวันที่ 1 ครับ

เพราะต้องพาเด็ก ๆ ไปเกาะช้างครับ (ยกเว้น force majeure)

หยุดวันพฤหัสที่ 1 วันเดียว วันศุกร์คนอื่นๆ ต้องมานั่งทำงาน มันจะเป็นวันหยุดต่อเนื่องได้ไง
    ครับท่านเทพ มีแต่ท่านเทพคนเดียวเท่านั้นเหละครับ ที่หยุดต่อเนื่องแดกดอกอยู่บ้านเฉยๆ มา
    หลายปีแล้ว จริงๆ ท่านเทพก็เพิ่งกลับมาจาก KL ไม่กี่วันนี้เอง พ่อเลี้ยงเต้ยเพิ่งเอารูปโรงรถของ
    เทพมาลงให้น้องๆ เพื่อนๆ ในทีมดู เมื่อกี้เห็นรูปส่วนตัวของเทพ Ferrari เปิดประทุนสีแดง
    เห็นแล้วก็อิจฉา คนอะไรรวยขนาดต้องบินไปKL เพื่อไปเอารถที่มีอยู่ออกมาวิ่งวันละคัน
    ยังดันงกค่าซ้อมอีก.....

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    พลังงานชีวิตหายไปพร้อมๆกับเช้านี้มีข่าวการขึ้นราคาค่าน้ำมันดิบที่ตลาดสิงคโปร์อีก 5 Dollars :D

เศร้า ซึม เค้าว่าเป็นผลมาจากพลังชี่ที่ออกจากตับอุดตัน คิดว่าต้องหาทางรักษาหรือบำรุงร่างกายด้วยสมุนไพร เสริมสมรรถนะตับ

จากการได้ไปท่องโลกธุรกิจรองเท้ากับเจ้าพ่อรองเท้าไทย(Shoesmaker) และลิ้มลองอาหารระดับหล่าวป๋าย อันประกอบไปด้วย อาหารชาววังจีน แทบทุกมื้อ และได้ลิ้มเป๋าฮื้อเต็มๆตัว(หอย)ถ้าจำไม่ผิดต้องเรียกชื่อนี้นะ แต่ไม่แน่ใจ แต่ก็คือหอยเต็มๆตัว ที่เค้าว่าแพงๆ อาหารฮ่องเต้

สปาแบบจีน ที่ผมให้ชื่อเต็มๆว่า หล่าวป๋าย ไชนีส ปั๊ม
    ประกอบไปด้วย น้ำอุ่น แช่สบายตัวไปทั้ง(ลำ)ตัว เรื่องนี้ต้องถามเอาจากเฒ่าแก่ เนื่องจากผมได้รับบริการขั้นลองๆลงไป ระดับกูงเหยิน เลยไม่ค่อยเข้าใจเรื่องที่เฒ่าแก่อธิบาย เพราะสปาผมนวดเท้าแล้วจบด้วยค้อนยางทุบกระตุ้นการไหลเวียนโลหิต แต่เฒ่าแก่ได้รับการบริการอย่างสมปรารถนา:D:):eek:

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เบื่อค่าน้ำมันรถเหมือนกัน แต่ละคันที่มีก็ซดฉิบหา..................ว่าจะเปลี่ยนเป็นขี่มอเตอร์ไซค์แล้ว
    กำลังเล็งๆ Vrod อยู่คันหนึ่ง จะได้เลิกบ่นเรื่องค่าน้ำมันซะที

ป.ล. สปาจีน เด็ดหรือเปล่า คงต้องให้พ่อเลี้ยงเต้ยเป็นคนบอก เพราะธรรมดาพ่อเลี้ยงไม่ชอบ
    แนวนี้ ยังติดอก ติดใจ อยากไปอีกๆๆๆ :)

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ระหว่างที่อยู่ที่เมืองจีน พ่อเลี้ยงเต้ย เอ่ยปากบ่อยๆว่า
    "พี่ ทริปนี้ ผมไม่เจ้าชู้ บุหรี่ผมไม่สูบ เหล้าผมก็ไม่ดืม
    แต่ผมแพ้ความขาวครับพี่" ​
    :D

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek:

ทุกท่าน รูปที่พี่กิตติโพสนั้น เกิดจากความบังเอิญที่ผมเดินผ่านน้องเค้าพอดี แล้วเฒ่าแก่รองเท้าไทย บอกแกมบังคับให้ไปถ่ายรูปคู่กับน้องเค้า

สรุป ทริปนี้ ผมยังไงก็เป็นผม คือ ยังเป็นคนสุขุมนุ่มลึก และเป็นคนดีสม่ำเสมอ ที่สำคัญยังโสดสนิท และยังคงต้องการ สาวๆสักคน มารักษาแผลใจที่บาดเจ็บจากการกระทำของผู้ไม่หวังดี(ญ)

ปล. เฒ่าแก่เริ่มก่อนเลยนะเนี่ยะ
    ที่เฒ่าแก่โพสมาเป็นความจริงทุกอย่าง "ผมแพ้ความขาวครับ"
    ฝึกไว้ ฝึกไว้"เพี่ยวเลี่ยง" "เขออ้าย"

11. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    นั้น งั้นวันหลังพาผมไปด้วยนะคับเดี๋ยวผมเป็นคนจีบให้พี่
    หนี่ เยาว จั้ว อ้าย มา
    ตัว เซา เสียน

12. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    จีบให้พี่ด้วยนะเกี๊ยก

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    ขอคำแปลครับ อยากเรียนรู้ภาษาจีน(กลาง)
    :D:):D

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันแรงงานที่ผ่านมา มีพีธนา, ยะ, เต้ยใหญ่ และ น้องติ ไปซ้อมที่พีระมา หลังจากไม่ได้
    จับพวงมาลัยมาหลายเดือน รู้สึกว่าแรงตก และช้ำในไปหมดใต้ชายโครง เวลาก็พอไหว
    แต่สู้นายยะไม่ได้เหมือนเคย เฮียตี๋ทำเครื่อง Roks ให้ยะใหม่ แรงดีทั้งต้นทั้งปลาย
    เสียดายวันอาทิตย์นี้ และ อีก 6 อาทิตย์ต่อไปต้องติดภารกิจไหว้พ่อตา เลยไปแข่งด้วยไม่ได้
    คงต้องเปลี่ยนเป็นหนีไปขับซ้อมวันเสาร์บ่อยๆ แทน ไม่งั้นร่างกายมันไม่ทนเหมือนเดิม

ป.ล. รู้แต่คำว่า ตั้ว เฉ่า เฉียน แปลว่าเท่าไหร่ เท่านี้ก็คงเดาคำแปลได้แล้วมั้งพ่อเลี้ยง

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    น้อง หญิง หรือน้อง ตาล กัญญา รัตนเพชร์

:)

:) พึ่งดูหนังเรื่องรักแห่งสยามจบหมาดๆ ยังไม่ทันจบเพลงประกอบภาพยนต์ท้ายเรื่อง ก็ให้คิดถึงน้องสาวคนหนึ่งในนักแสดงเอกทั้งสี่
    :) อ๊ะ แน๊ะๆๆๆๆ อย่า อย่าคิดว่าผมอกหักบ่อยๆแล้วจะหันไปปลูกป่า เล่นไม้ป่าเดียวกันเป็นอันขาด:eek: สำหรับใครที่ได้ดูหนังเรื่องนี้มาก่อน จริงๆแล้ว ตัวละครในเรื่องทั้งสี่คน ดวงตาใสๆวัยรุ่น ดูแล้วเกิดความรู้สึกอยากย้อนเวลาไปหาอดีตแล้วลงมือจีบแฟนเก่าที่คบกันมานานตั้งเกือบแปดปีให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยตั้งแต่ม.4 คงPuppy Loveใสๆไร้สติกัน หวานเป็นตังเม เหนียวหนึบหนุบหนับ จริงๆก็หวานกันพอดูนะครับตอนจีบกันตอนมหาลัยปีสอง:eek: :eek: :eek:

:eek: :p เอ๊าๆ วกเข้าเรื่องต่อดีกว่า จริงๆในเรื่องผมชอบดวงตาน้อง"Donut" มากๆเลย แต่ ผมกลับหลงรักอย่างหัวปักหัวปัม กับดัวละครที่ชื่อ "น้องหญิง" หรือ "ตาล กัญญา รัตนเพชร์":cool: บอกตามตรงว่าเป๊กผมเลย เป๊กๆๆๆๆๆๆๆ โดนเข้ากลางหัวใจไร้ตีนกาของผมเข้าเต็มๆ แปลกนะ คนผิวเข้มๆอย่างผมนี่กลับชอบอะไรหมวยๆ คิกขุๆ ใสๆ ยิ้มแก้มยุ้ย ทำอะไรเปิ่นๆเป็นบางครั้ง โอ้ย โดน กลางดวงใจเลย แบบอยากTake care อยากอยู่ใกล้ๆ อยากพูดคุยด้วย อยากนั่งมองเค้าทำนู่นทำนี่ อยากเห็นเค้ายิ้ม อยากเห็นเค้างอน อยากเห็นเค้าหัวเราะ โอ้ววววววววว:eek:

:eek: ผมรักอาหมวยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :p:D:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2008
  16. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันเสาร์ที่ 10 ใครสนใจไปซ้อม 2 จังหวะ ที่พีระบ้าง?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  17. ya77

408
    1
    0
    ซ้อมวันที่9ก็ไม่ไหวแล้วครับ

18. Toey_PRC

699
    1
    0

:mad: แอบหนีไปซ้อมกันไม่ยอมบอกผมเลย ปล่อยให้ผมนั่งกินน้ำหวานรอ :D

19. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    นั้นไปไหนกันมาไม่ชวนเลย
    แต่ผมไปงาน super car มาสุดยอด แต่ละคัน
    ผมดูแล้วคับถ้าจะแข่งรายการนี้1ปีต้องใช้เงินประมาณ1.5ล้านบาทแน่ๆ
    ปล นี้สำหรับรุ่น super2000 นะคับ

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แล้ววันที่ 9 นี่แอบไปซ้อมที่ไหนกันมา ไม่เห็นรู้เรื่องเลย :mad:

นอนกินน้ำหวาน หรือนั่งกินน้ำหวาน ครับพ่อเลี้ยง :eek:

เมื่อวานนั่งดูรุ่นปิคอัพ ที่หนึ่ง กับ ที่สอง มันส์มากๆ พี่ว่าไปลงรุ่นนี้ดีกว่า
    รุ่น super 2000 เฉพาะค่าทำรถต้องมี 3 ล้านอย่างต่ำๆ

21. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)มีใครเห็นพี่อุทัยบ้างไหมครับ ช่วงนี้หายไปเลย หรือว่าต้องใช้เวลาว่างดูแลและติวสาวต่างชาติคนใหม่ที่หามาไว้เลี้ยงลูกแฝดจอมซนทั้งสองคน จนไม่มีเวลาเว้นว่างจากแบบฝึกหัดติววิชาการงานบ้านอันเคร่งครัด รัดติ้ว

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ท่านจอมยุทธเบี้ยวนะเหรอ เดี๋ยวนี้พี่ท่านเลื่อนขั้นเป็น "อ๋องเบี้ยว" แทนแล้ว
    เดี๋ยวถึงช่วงเทศกาล กิน เที่ยว ฟรี ท่านอ๋องเบี้ยวแกก็โผล่มาเอง เป็นกรณีที่เรา
    ต้องศึกษาไว้ และ เอาเป็นแบบอย่าง รับรองมีเงินเหลือเฝือ แต่ไม่มีเพื่อนเลย

23. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ไม่อยากให้ท่านเจ้าสำนักรู้

ติดงานเลยเข้ามาตอบช้าไปหน่อย (คงจะหายไปบ่อยกว่าเดิมเพราะต้องทำมาหากินดูแลครอบครัว ไม่ "โสด" และ "full time racing" เหมือนท่านเจ้าสำนัก)

ต้องขอขอบคุณท่านเจ้าสำนักอีกทีสำหรับคำชม มีบางเรื่องที่ท่านเจ้าสำนักไม่รู้ เพราะน้อง ๆ ไม่อยากให้เป็นภาระจากท่านเจ้าสำนักเลยไม่บอกท่านเจ้าสำนักเวลาซ้อมหรือเที่ยว

24. ya77

408
    1
    0
    พี่กิตติกับเต้ยไม่ได้ไปซ้อมวันนั้นน่าจะเอารถเต้ยกับรถกิตติมาขับซะรอบสองรอบ55555

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ด้วยความยินดีเลย น่าจะโทรมาบอกก่อน จะได้ให้น้องเค้าเตรียมรถไว้ให้
    ว่าแต่ว่า ขับรถยะสองรอบ รถพี่สองรอบ รถเต้ยสองรอบ รวมเป็น 6 รอบ
    จะไหวเหรอท่าน !!!!!

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไอ้ยืมขับหน่ะยืมได้อยู่แล้ว ของนอกกายให้ยืมกันได้ ว่าแต่"ยืมไปแล้ว จาขับไหวเร้อออ":crutch:

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38
  28. ya77

408
    1
    0
    6รอบสงสัยไม่ไหวทั้งแรงและค่ารถฮิฮิฮิ

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool:

อยากจะถามบรรดาพวกพี่ๆหรือน้องๆSTUTTGARTกันหน่อยครับว่า เดือนตุลาคมปีนี้2551จะมีรายการอารายที่น่าสนใจหรือป่าว แน๊ะ!!!! ทำเป็นคิดไม่ออก ไม่รู้เหรอไงว่า มีรายการแข่งขันรถF1แข่งตอนกลางคืนหน่ะ สิงคโปร์ คือผมอยากจะบอกว่า ไม่รีบจองที่นั่งไว้ตั้งแต่ตอนนี้อาจหมดนะจ๊ะ จะเอายังไงก็วางแผนกันหน่อยก็แล้วกัน ส่วนผม :pสงสัยอาจจะต้องฝืนไป:p เพราะอาจจะมีตั๋วปลิวมาลงตรงกลางฝ่ามือผมก็เป็นได้ ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครั้งแรกที่F1แข่งในเมืองเวลากลางคืน คิดดู ผมอาจได้เช็คแฮนด์กับ หลุย แฮมมิลตัน ก็เป็นได้นะจ๊ะ

:):):)

30. ya77

408
    1
    0
    จะเช็คแฮนด์ก้ไม่บอกจะเอา ยะมิลตันหรือเกี๊ยกมิลตันละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้