STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ.....ตกลงว่าสนามปิดแน่นอน...จนถึง 19 เม.ย ครับ.....ใครต้องการนำรถกลับบ้านเชิญครับ..ตั้งแต่วันนี่จนถึงวันที่ 10 ก.พ
    เพราะว่า..หลังจากนั้นเค้าจะเริ่มติดตั้งเครื่องเล่นครับ....ส่วนใครไม่เอากลับบ้านก็ไม่เป็นไรไม่คิดค่าจอดครับ.....

ฟิตๆกันหน่อยครับ...เชียรเต็มที่ สำหรับ แชมป์รายการ 24 ชม..........(หมายถึงการบริหารร่างกายนะ ไม่ใช่บริหารเอว.....!!!)

ช่วงนี้ทีมงาน มาทำทุกวัน แต่หลังจากวันที่ 4 จะย้ายไปทำงานที่ Aim racing ตรงประดิพัท ไปทำรถแข่ง Version ใหม่ Formula
    .....ยังไงก็จะส่งแรงเชียร์ แต่ถ้า ว่าง จะไปเชียร์ที่ขอบสนามเลย.........ขอแชมป์นะครับ...

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ของผมฝากไว้ครับ ให้หม่อมเจ๋งเอาเครื่องไปฟิต เอามาก็ขับไม่ได้
    อย่าลืมมาเชียร์นะครับ....

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :)

:) ความสุขในชีวิตนี่................. ... บางทีมันก็อยู่ใกล้ๆตัวนะครับ เพียงแต่..... บางครั้งเรามองข้ามมันไป อยากรู้ไหมยังไง ไม่รู้จะเชื่อไหมว่าผมลองตื่นขึ้นมาตักบาตรในตอนเช้า แล้วแผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวร หรือคนที่เคยทำร้ายเราให้เราต้องเจ็บปวด หรือ คนที่เราเคยไปทำร้ายเค้า ด้วยใจบริสุทธิอย่างแท้จริง อื้มมมมม........ พอทำแล้วมันรู้สึกปล่อยวางและสงบ จริงๆ ... อื้ม มันรู้สึกดีจริงๆ ....... แล้วตามด้วยสวดมนต์ก่อนลงมาทำงานในตอนเช้า

:) ในโลกแห่งการเวียนว่ายตายเกิดนี่ ..... ยังมีสิ่งที่เราทำแล้วจิตใจเราสูงขึ้นได้อีกหลายวิธีจริงๆ

:eek: ป่าวนะครับ ผมไม่ได้จะบอกว่าผมกำลังจะไปบวช...... ยังครับ ยังไม่ได้คิดไปถึงขั้นนั้น

:) บางครั้งการจะก้าวผ่านค่ำคืนแสนเหงาและทรมาณด้วยความคิดฟุ้งซ่าน มันแสนทรมาณเหลือเกินครับ อันนี้ผมยอมรับเลย แต่เมื่อผ่านมันไปแล้วแล้ว มันกลับให้ความรู้สึกที่เหมือน เกิดใหม่ทางจิตใจ ทางปัญญาเลยครับ

:) อีกอย่าง การทำงานให้หนักเข้าไว้ ทำให้เราไม่ต้องคิดอะไรเลื่อยเปื่อยให้เสียเวลาเสียสุขภาพด้วยครับ อันนี้ดีจริงๆ ตื่นหกโมงนอนก็เกือบเที่ยงคืน มันทำให้เราหลับได้จริงๆ แม้ยังมีสะดุ้งตื่นขึ้นกลางดึกบ้างในบางครั้ง แต่มันก็ดีขึ้นทุกวันๆ

:) กว่าจะเติบโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่เต็มตัวนี่ช่างยากลำบากเหลือเกิน เจ้าบททดสอบแห่งชีวิตนี่มันมาไม่รู้จักจบเลยจริงๆ แต่ผ่านมันไปได้แต่ละข้อ แก้มันไปได้แต่ละเปราะๆ แล้วเรากลับเป็นผู้ใหญ่ขึ้น แข็งแกร่งขึ้น ไม่มีถอยหลังลงคลองแน่นอนครับ สำหรับการทำข้อสอบแห่งชีวิตนี้

:):sad: สู้เท่านั้น ที่จะนำพาเราไปสู่จุดหมายแห่งชีวิต แห่งความสำเร็จและเจริญรุ่งเรือง

สู้ไม่ถอยครับ เกียร์เดินหน้ามันมีให้ตั้งห้าหรือหกเกียร์ให้เลือกใช้ เราจะไปใส่เกียร์ถอยทำไมในเมื่อมันมีให้เลือกใช้เพียงแค่ 1 เกียร์เอง

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สงสัยได้แข่งฝนกันแน่ๆ เตรียมตัวไม่สบายกันได้เลย
    ยังไงก็ขออย่าให้ใครไม่สบายอาทิตย์นี้ก็แล้วกัน........
    (พี่เองทำท่า + ทำท่า ว่าจะไม่สบายเหมือนกัน) .......

ได้ยินมาว่าเมื่อวันเสาร+อาทิตย์ ที่ผ่านมามีทีม all star กับ ชาวต่างชาติหลายๆ ทีม
    ไปเช่า RX-7 ซ้อมขับกันใหญ่เลยที่สนามพีระคารท์ สนามนี้คงต้องทั้งบู๊ ทั้ง บุ๊น ถวายหัวกันแน่ๆ

ป.ล. ได้หมวกใบไหม พอยัดแว่นได้แล้ว ต้องขอขอบคุณพี่ธนาครับ ....................

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    จะตามไปเชียร์ครับพี่กิตติ

ได้ขับฝนแน่ๆเลยพี่ ฝนตกบ่อยจังช่วงนี้

6. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    นึกว่าพี่เต้ยจะบวชก่อนเบียดซะแล้ว
    วันเสาร์ที่ผ่านมาผมอยู่พีระ มีฝรั่งมาซ้อมเยอะมาก ขณะฝนตกยังซ้อมเลย

7. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    พี่ก็ไปอะแต่อยู่ที่งาน PUMA อะ ไม่ได้เดินไปสนามโกคาร์ท :cry:

แถมเปียกฝนอีก เศร้า

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เมื่อคืนไปซ้อมระบบสื่อสาร พร้อมหมวกใบใหม่ มันขัดๆ ยังไงไม่รู้...
    เจ็บหู...

9. Toey_PRC

699
    1
    0

ใกล้แข่งแล้วครับ พร้อมแล้วครับ พร้อมรับความเป็นจริงนะจ๊ะ:p

10. KEAK 7766

458
    1
    0
    ไงก็ช่วยๆกันเชียร์ทีมไทยนะคับ

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สู้ครับ สู้ไม่ถอยครับ ถึงจะเป็นทีมระดับต้นๆของโลกมาหลายๆทีม แบบว่าเพียบพร้อมทั้งสปอนเซอร์
    จ้างผู้จัดการจากต่างประเทศ มีทั้งระบบสือสารแบบมืออาชีพ พร้อม ระบบคำนวนเวลา แต่.....
    Stuttgart สู้ๆ ครับ ใช่ไหมครับทีม.....

ป.ล. ทีมเราแข่งมาหลายรายการแล้ว แชมส์รายการนี้ก็เคยสัมผัสมาแล้ว นาฬิกาจับเวลายังไม่มีเลย
    ผู้จัดการทีมที่ชื่อเทพอุทัย ช่วยหาติดตัวไว้ด้วยนะครับ เอาแบบจับเวลาได้ 6 คนเลยครับ..เห็น Alfano
    มีขายอยู่นะครับ... (อย่าทำให้ทีมผิดหวังนะคร๊าบบบบบบ)

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    กระทู้ ยาวมากมาย

ตกลงนี่พี่ จะขับ สูบนอนหน้า หรือ นอนหลังคับ

หรือ นอนข้างๆๆ อิอิ

13. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    โชคดีครับ พี่ๆ

14. KEAK 7766

458
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เชียร์ทีมพวกเรานะคับ
    วันนี้คอลิฟายได้ที่2 คับก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดคับ
    ปีนี้ทีมเก่งๆเยอะมากสงสัยจะอดแชมท์

15. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    อีกอันดับเดียวเองครับ สู้ตายครับพี่ๆ

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38

:D:D:) สูบนอนหน้าก็มีแล้ว สูบนอนหลังก็มีแล้ว สูบนอนข้างซ้ายก็มีแล้ว
    ยังขาดสูบนอนข้างขวา กับ สูบนอนบน กับ สูบนอนล่างอยู่คร๊าบบบบบบ
    :D:D

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38

Thank you ครับน้องเบียร์
    ไปที่ไหนก็เห็นเบียร์มาซุ่มซ้อมบ่อยๆ
    มุแบบนี้มาแจมทีม Stuttgart ได้เลยน้อง

18. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ยังไม่ทันได้สัมผัสพื้นผิวเทรคแห้งๆ เลย ขับฝนตลอด
    ปีนี้สุดๆครับ ทั้งทีมไทย และ ทีมต่างชาติเก่งๆหลายทีม
    แค่ตอนซ้อม และ ควอลิฟาย ก็พอเห็นภาพแล้วว่า คงได้
    แข่งกันยันนาทีสุดท้ายแน่ๆ

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สู้ๆๆคับผม

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เหนื่อย, เมื่อย, และล้าไปหมดทั้งตัว กลับถึงบ้านนอนมันตั้งแต่ 4 โมงถึง ตีห้าของวันนี้
    ตื่นมายังไม่หายเหนือยเลย ปวดเมื่อยหนักกว่าเดิมอีก.....สงสัยต้องแขวนหมวกซะแล้ว
    เลิกแข่งเมืองไทย ไปแข่งมันเมืองนอกเลยดีกว่า .......................................................

ยังไงก็ขอบคุณน้องๆ ทุกคนในทีมที่สู้กันยันนาทีสุดท้าย พี่ว่าเราจบที่ 6 ด้วยสภาพรถ
    แบบนี้ (เครื่องสะดุด, ตัวบอกเวลาไม่ทำงาน) ก็ถือว่าโอเคแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2008
  21. คาร์ท-สิค

คาร์ท-สิค New Member Member

36
    0
    0
    ใช่ครับ มันไม่แฟร์เลย รถคนไทยมีปัญหาทุกคัน
    สงสัยต้องไม่ไปเล่นที่ RCA ด้วยมั้งครับ
    ให้เขาเรียกฝรั่งมาเล่นเรอะกัน

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    บอกแล้วไง

:p

:D ก็บอกแล้วให้ผมไปแข่งด้วยเห็นม๊ะได้แค่ที่ 6 นี่ถ้าผมไปขับด้วยนะ ที่1แหง๋ๆ

:p:p:p

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เออ.....นั่นนะดิ ทำไมพ่อเลี้ยงถึงไม่ไปแข่งด้วยนะ ไม่งั๊น...Macboy ก็ Macboy เหอะ.
    เจอ Maccoyoty ของเราซะหน่อยรับรองเป็น McDonald แน่ๆ :D

ป.ล. ใครคือ คารท์-สิค ครับ? ส่งซิกหน่อยครับ

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    จารยะโปรดทราบ ของที่สั่งไว้กับ Bento มาถึงแล้ว 55555+

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คืนนี้ไปไหน?
    เสาร์ที่ 23/2 จะมีใครไปซ้อมที่สระบุรีบ้างครับ จะได้ให้เฮียตี๋เตรียมรถให้พร้อม?

26. KEAK 7766

458
    1
    0
    อย่าให้โมโหนะคับ เดี๋ยวจะเดือดร้อนกันหมด

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    การกลับมา และ ความเคยชินเดิมๆ กับคำว่า โสด

;)

:eek:mg: หนีไปทำตัวเป็นหมารักษาแผลใจอยู่พักใหญ่ ก็ร่วมครึ่งเดือน :eek:mg:

:unlove: "โสดอีกแล้วเหรอพี่" หลายคน(คนหมั่นไส้ และคนไม่หมั่นไส้)อาจถาม แกมสงสัย

:mad: "เออสิว่ะ" เจ้าของกระทู้ตอบ

:secret: หลายคนอาจซุบซิบและนินทา "เอาอีกล่ะ ไอ้คนเจ้าชู้ บทจะเลิกก็เลิก บทจะรักใครก็มาบ่นมาเขียน"

:rain: แก้ตัวอย่างไร ก็มิอาจมีใครล่วงรู้ความจริงอันแสนเจ็บปวดที่ผมได้สัมผัส ก็ต้องเศร้าและโดดเดี่ยวอยู่กับตัวเอง คนเดียว

:doh: ไม่น่าเล้ย ทำเอาขับคาร์ทตอนแข่งรายการ24ชั่วโมง Endurance แทบไม่รอด ขับTurnแรกไม่ได้เลย ทำเอาทีมท้อกันไปทั้งทีม

:sorry: ขอโทษด้วยนะครับ ทีม ผมดันเจอเรื่องร้ายๆก่อนแข่งขันแค่ไม่กี่วันเอง เจ็บจริงๆครับ ทำเอาเบลอไปเลย

:noidea: ปีนี้คู่แข่งแต่ละทีม เก่งๆทั้งนั้น และฝีมือระดับมืออาชีพ เปล่งแสงบาดสายตา มือสมัครเล่นอย่างผมซะจน รู้เลยว่า ยังอีกหลายLevelกว่าจะฝ่าฟันไปถึงจุดนั้นได้ พวกมืออาชีพนี่เค้าControlรถได้อย่างเป็นเนื้อเดียวกับตัวตนของเค้าเลยจริงๆ จะแต่งไลน์ก่อนเข้าโค้ง สายตาอันเฉียบขาดในการเลือกไลน์ การให้ตัวในโค้ง การบังคับพวงมาลัย และแบ้นเหยียบเบรค หรือคันเร่ง มันประสานเป็นเนื้อเดียวกันไปหมด

:first: อยากได้ที่หนึ่งครับ แต่ ปีนี้ ไม่พร้อมทั้งร่างกาย(คือฝึกซ้อมน้อย) และจิตใจ คือเป็นคนที่รักใครแล้วรักมากไป เวลาโดนหลอก ก็เลยต้องเจ็บหนัก เจ็บจริงๆครับ สองปีซ้อนเลย

:eyebrows: ป่าวนะ ไม่ได้อ่อนปวกเปียก .... ยังแข็งอยู่นะครับ อ๊ะๆๆๆๆ อะไรแข็งเหรอ......?????

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    รูปรถคารท์ที่แข่ง กับ รูปงานการกีฬา สวยดีครับพ่อเลี้ยง

29. Toey_PRC

699
    1
    0

Brand STUTTGART มันเยอะดีใช่ไหมพี่ แล้วเมื่อไหร่จะจ่ายค่าสปอนเซอร์สักทีหล่ะครับ

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เหอะๆๆๆๆ เห็นแต่ Vitamilk :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้