STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ขอไว้อาลัยแด่สมเด็จพระพี่นางฯ

ขอร่วมไว้อาลัยแด่การเสด็จสวรรคตของสมเด็จพระพี่นางเธอฯ ด้วยความเคารพ

2. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    พี่ยะ หลายใจ

ตอนนี้หนูกับเพื่อนๆ งอนพี่ยะแล้วมีลูกศิษย์เยอะจัง ทีคนอืนๆเขาได้เรียนกันหมดแล้ว หนูกับเพื่อนๆยังไม่เคยเรียนเลย
    คนอะไรหวงวิชา ตอบมาใน net ก็ไม่ตอบเพือนหนูไป ตจว. ยังไม่กลับมา ถ้ามาจะไปฟ้องตอนแรกก็คิดว่าไม่หวงวิชา
    ตกลงพี่ยะไม่สอนพวกหนูแล้ว........คนอะไรใจร้าย..........

3. สาว 18

สาว 18 Guest

0
    0
    0
    เรื่องแทรก

เมื่อกี้ลืมใส่ชื่อ และอยากรู้ว่าพี่ยะและทีม STUTTGART มีกี่คนคะเรียนที่เดียวกันหมดเลยเหรอ.......
    อยากเห็นรูปทุกคนจัง บางที่ให้คนอืนสอนให้ก็ได้.....สวนใหญ่พวกพี่ๆๆไปขับกันที่ไหนคะ ที่RCA บอกว่าไม่มาเลย
    บางที่พวกหนูจะได้ไปดูพี่ยะขับ..จะได้รู้จักกันไง (หนูไม่สวยนะ)

4. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0

สวัสดีปีใหม่ ทุกท่าน ขอให้สุภาพ แข็งๆๆๆๆๆ แรงๆๆๆๆๆ อย่างเดียวก็พอแล้ว ครับ
    อย่างอื่นก็ดีเองครับ

อย่างนี้ต้องชวนน้องน้อง ไปกินสุกี้หม้อใหญ่ ดีไหม?ครับ

5. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ยังไม่มีลูกศิษย์เลยไม่ต้องงอน เอาไว้เพี่อนๆกลับมาจาก ตจว. ให้ครบทีมแล้วมาสนุกกัน:)
    ว่าแต่เรียนกันที่ไหน เล่นคาร์ทที่ไหมกัน ไม่เห็นเคยเจอ

6. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคับ ด้วยความเคารพ

7. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่ยะคับ
    ตอบน้องๆหน่อยนะคับ เดี๋ยวน้องเขางอนนะ
    ปล ใกล้แข่ง 24 ชมแล้วนะคับพี่ๆ (ผมยังเจ็บอยู่เลยคับ)

8. ใช่ Ya_77@อะไรเอ่ย

ใกล้จะวันเด็กแล้ว อึ๋มขออวยพรให้พี่ยะ มีสุขภาพดี พลานามัยสมบูรณ์
    เงินทองพอใช้แล้วแบ่งให้น้อง ๆ เป็น ค่า รถ โกคาร์ท ค่า โทรศัพท์ เอาไว้โทรหาพี่ยะ
    แต่เบอร์ที่พี่ยะเคยลงใน net นั้นเค้าบอกว่าไม่มีคนชื่อยะค่ะ อึ๋มชักสงกะสัยว่าเป็นการอำรึเปล่าคะ
    อึ๋มกะว่าจะรอ e-mail address ของพี่ยะดีกว่า แต่ว่าเป็น Ya_77@อะไรเอ่ย
    ช่วงนี้พี่ยะไม่ค่อยไปตีกอล์ฟเหรอคะ อึ๋มอ่านดูแล้วพี่ยะน่าจะตีเก่งมาก เอาไว้สอนอึ๋มด้วยนะคะ

พี่ WF kitti นี่ชอบให้น้อง ๆ เชื่อ อึ๋มก็จะเชื่อค่ะ แต่พี่อยู่ศาสนา บาไฮ รึเปล่าคะ
    สงสัยพี่ต้องทำงานอยู่ใน rcweb แน่ เลย ขยันจังนะคะ

พี่ Keak เจอพี่ยะ ช่วยบอกพี่ยะอีกทีสิคะว่าอึ๋มอยากเรียนด้วยค่ะ ขอแค่คุยก้อได้

9. Toey_PRC

699
    1
    0
    แอบหลบเข้ากทม.ไปซ้อมคาร์ทดีฝ่า

:p

:D กำลังหาเรื่อง และวางแผนการหลบหนีจากคุกอัลคาทราสเพื่อเข้าเมืองหลวง หวังว่าจะได้ซ้อมขับคาร์ทให้หนำ ก่อนการแข่งขันจริงๆ ในเดือนกุมภาพันธ์ ช่างเร็วจริงๆ

:D วันนี้อากาศที่แดนสารขัณฑ์ หนาวจับใจ อาบน้ำแทบไม่ได้ เครื่องทำน้ำอุ่นบ่นอุบว่ากูก็เผาน้ำให้ซะจนหม้อแทบไหม้แล้ว มึงยังจะสั่นแหงกๆอีกเหรอ อ้าวแล้วไอ้ท่อนซุงของเอ็งมันทำไมกลายเป็นกิ่งไม้ผุๆอย่างนั้นหล่ะ

:mad: ก็มันหนาวนี่หว่า ไอ้หะ

:D วันนี้เทพอุทัยโทรมาแต่เช้า ถามซื้อไวน์กับผม B #2 ผมขายไปราคาขวดละสองพัน แก่ตอบตกลงทันทีแล้วบอกขอDiscountพิสดารในฐานะรุ่นพี่ อีก -10% คิดดู รุ่นพี่ท่านมีความเป็นกันเองขนาดไหน กลัวน้องไม่มีเงินเติมน้ำมันรถขาล่องลงกทม. คือปกติคิด 2000+10% ก็ สองพันสอง แกเหมาลังเล็ก ก็6ขวด เบ็ดเสร็จเด็ดขาด13200฿ แต่ผมชอบความลงตัวเลยคิดให้ 13000 ถ้วน ขี้เกียจคลิบแบงค์เยอะๆในกระเป๋าตังค์แบนๆ

:) สัปดาห์หน้า มีทริปขึ้นปาย อากาศแบบนี้ ถ้าหาคู่ร่วมทางผิวขาวนวลและเนียนเนื้อเนินแน่นได้สักคนคงมีฟามสุขอยู่ใต้ผ้าห่มผืนหน้า และไคลเหงื่อทิ้งคราบแห้งกรังอย่างรวดเร็วด้วยอุณหภูมิเลขหลักโดดในดีกรีองศาเซลเซียส ว่าจะพกกล้องไปถ่ายเวปแคมกลับมาฝากบรรดาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วย คิดแล้วเสียวไส้ แต่อย่าคิดมาก ที่จะไปถ่ายหน่ะเป็นถ่ายคริปวิถีชีวิตชาวบ้านต่างหากหล่ะ :p :D

:D ล่วงเข้าวันที่สี่แล้วนะครับ เร็วจริงๆ นี่ใกล้วันเกิดผมเข้าไปทุกทีๆแล้ว อายุของผมก็ย่างเข้า23แล้ว เร็วจริงๆปีนึงๆผ่านไปเร็วเหมือนโกหก

:eek: มีคนทักว่าผมผิวคล้ำหล่ะครับ เมื่อก่อนก็ไม่เคยสนใจนะ แต่มาพักหลังหมอดูแดนเหนือทักว่า ถ้าดำแล้วจะมีตังค์จะได้เมียขาวสาวๆน่ารักๆตัวเล็กๆนมหย่ายๆ ผมเลยตกลง ยอมดำก็ได้ ฮึๆๆๆๆๆๆๆๆ

:p อากาศเพี้ยนๆครับ หนาวๆแล้วทำให้ผมเพี้ยนๆตามไปด้วย นี่ไม่ได้เจออากาศหนาวๆทางเหนือแบบนี้มาสิบห้าปีแล้ว นี่ปีแรกที่กลับมาเจอความหนาว ณ ดินแดนบ้านเกิด ขาดแต่ความเนียนแนบนางข้างกายเท่านั้นไม่อย่างนั้นหล่ะก็...... (คิดแล้วร้อน)

สวัสดีปีใหม่จะ แฟน รักแฟนนะ รักคนเดียวจ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2008
  10. Toey_PRC

699
    1
    0
    ศาสนาบาไฮ

:confused:

:confused: ลองไปค้นหาศาสนาบาไฮถึงหลักการณ์และคำสอนของศาสดาแล้วค้นไม่พบ พบแต่ศาสนาบาฮาอี คิดว่าน่าจะเป็นคำเดียวกันนะครับ

:) ความหมาย ศาสนาบาฮาอี (Bah&aacute;'&iacute; ; IPA: baˈhaːʔiː) กำเนิดเมื่อ 163 ปีก่อน ที่ประเทศเปอร์เซีย(ประเทศอิหร่าน) มีพระศาสดาชื่อ พระบาฮาอุลเลาะห์ ปัจจุบันเผยแผ่ไปกว่า 190 ประเทศ เป็นศาสนาที่เผยแผ่กว้างไกลเป็นอันดับสองรองจากศาสนาคริสต์ ดินแดนศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่เมืองไฮฟาและเมืองอัคคา ประเทศอิสราเอล ศูนย์กลางแห่งโลกอยู่ที่เมืองไฮฟา พระสถูปของพระบาฮาอุลเลาะห์อยู่ที่เมืองอัคคา พระบาฮาอุลเลาะห์ เป็นศาสดา

:) แหล่งข้อมูลเพิ่มเติม :)
    http://www.bahai.org/
    http://news.bahai.org/

:) ลองไปค้นต่อนะครับพี่กิตติ ผมขี้เกียจอ่าน

11. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    บาไฮ? วัยรุ่นอ่านแล้วไม่เข้าใจ ชี้แจงหน่อย

ป.ล. เมื่อไหร่เฮียตี๋อยากทานสุกี้ นัดมาได้เลยครับ

13. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    เอาไว้ไปกินสุกี้ พิเศษ น้องๆหอการค้า 4-5 คนมาช่วยทำสุกี้หม้อใหญ่
    แบบสลับจานทานกันได้

เปลียนรสชาติ สุกี้ มือสมัครเล่นบ้างก็ดีนะครับ
    แบบ บ้านๆ ครับ ธรรมชาติดีครับ

บ่ายวันเสาร์ มีใครว่างยกมือขึ้น จะพาไปทานสุกี้ หม้อใหญ่พิเศษ

14. Toey_PRC

699
    1
    0
    ว่างครับ

:)

:) ผมคิดว่าผมว่างนะครับ แต่สุกี้ไม่อยากทาน อยากขับคาร์ทมากกว่าครับ เฮีย รถเบอร์11 หน่ะของพี่เต้ยJPSครับ

15. สาว 18

0
    0
    0
    พี่ยะจ๋า

หนูดีใจจังที่เพื่อนๆกลับมากันแล้ว กะว่าจะไปเล่นที่ RCA พรุ่งนี้เบอร์โทรพี่ยะให้มาเป็นเบอร์ร้านทำหมวก พี่ยะรับทำหมวกด้วยเหรอ
    ใบเท่าไรคะ เอามาแจกลูกศิษย์หน่อยดิ หนูบอกจริงๆว่าอายพี่ยะไม่กล้าทักและไม่กล้าโทรหากลัวหาว่าให้ท่า (ท่าสวยนะ)พี่ยะมีเมลเปล่าคะ
    ติดต่อทางเมลก็ได้ คือพวกหนูอยากเล่นโกคาร์ทจริงๆ เคยเห็นพี่ขับเร็วมากๆๆ วานนี้อารมณ์ไม่ดีหนูโทษนะไม่งอนพี่ยะหรอก
    พรุ่งนี้พี่มาขับเปล่าคะ ถ้ามาจะพาเพื่อนๆมาดูพี่ยะขับ ตอนนี้ที่ม.คุยกันแต่เรื่องรถคาร์ท ยิ่งทำให้หนูอยากรู้จักพี่มากๆๆๆจะได้ไปปราบ
    พวกขี้โม้

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    ทำไรใครไว้ป่าวเนี่ยะ

:eek:

:p ป๋ายะ Ya77 ป๋าไปทำอะไรใครไว้ ฤป่าวเนี่ยะ ชักจะยังไงๆแล้วนะ :p

17. สาว 18

0
    0
    0
    หนูว่าพี่ยะมีลูกศษย์เยอะจัง ส่งเสียเงินทองด้วยเหรอ ที่เราจะถามอะไรตอบยังไม่ตอบเลย เล่นตัวจังเลย หนูว่าพี่ยะน่าจะใจกว้างกว่านี้นะ
    ทีคนอื่นๆหนูอยากรู้ว่าเขารู้จักพี่ยะและพวกพี่ๆได้ไงคะ
    น้องอึ๋มอะไรเนียะ ให้ท่าน่าดูเลยคาร์ทก็จะขี่ กอล์ฟก็จะตี ดีไม่ขออย่างอื่นอีก..........
    หนูไม่ได้ว่าเขานะแต่เขาออกอาการจังเลย................น่า..........จะตาย
    พี่ WF kitti ไม่ต้องห่วงหรอกคะหนูเป็นหญิงแท้ แต่พี่รู้ได้ไงคะว่าบางคนอยู่หอการค้า? คือพวกหนูจบ ม.6แล้วแยกย้ายกันไปคะ
    ส่วนพี่ Keak หนูว่านิสัยดีกว่าเพื่อนไม่ หยิ่ง......เหมือนพี่ยะคะ .... ขอเบอร์พี่ Keak ดีกว่า หรือทั้งทีมยิ่งดีเอาหล่อๆๆนะคะ(พูดเล่น)

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    ??¨?ԧ?

??Ѻ???ҹ??з???????????????????????Թ ???Ш??????????º͡??Ҩ???ԡ?繹ѡ?ح???õԡ?? ???ӷҹ??????ҧ????״ ?ش???? ??˹շ??????? ??ǡ??????Ѳ?ҡ???Ҩҡ????????????? ??ҡ?????ѡ???šѹ??駹?? ????С??:D

19. ya77

408
    1
    0
    ไม่ได้ทำหมวก ไม่ได้หยิ่ง แล้วไม่ต้องกลัวมาทักได้เลย

20. ya77

408
    1
    0
    ถ้าน้อง สาว 18 จะเรียนขับคาร์ทไปปราบเพื่อน (พี่สอนไม่เป็น)แต่ถ้าเจอกันพี่พอจะสอนเรื่องขี้โม้ไปปราบเพื่อนพอจะได้55555555:D

21. ya77

408
    1
    0
    เกี๊ยก ให้เบอร์น้องเค้าหน่อนดิ

22. KEAK 7766

458
    1
    0
    ถ้าเป็นคนในรูป ผมต้องสอนตัวต่อตัวนะพี่
    พรุ่งนี้ STUTTGART ไปขับกันที่ MSL แล้วไปประชุมกันที่ RCA ต่อคับ
    ใครอยากเจอพี่ยะก็ไปเจอได้คับ
    ส่วนเบอร์ก็จะให้ดีไหม..................
    มีปัณหาโทรมาได้ 0811237766

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    พี่ Ya77

:p พี่ยะ เอารูปสาวสวยๆมาอีกแล้วเหรอ คนนี้เดี๋ยวผมติวพิเศษให้เลย แถมค่าใช้จ่ายรายเดือนให้อีก:p:p:p

ป่าวกลัวแฟนนะ แต่...................................อภัยพี่ด้วยจ๊า แฟนจ๋า โดนพี่ยะบังคับให้คิด:p

24. Toey_PRC

699
    1
    0
    เอารูปพี่Ya77ไปได้เลยครับ ตามคำเรียกร้อง

:cool: สุดท้ายทนการเรียกร้องไม่ไหว ผมขอโพสรูปพี่ยะให้เองเลยแล้วกัน

:D คนนี้หล่ะครับ เวลาพี่Ya77ขับจะทำแขนเสื้อแบบนี้เป็นเอกลักษณ์ จริงม๊ะครับพี่ยะในรูป:D

ปล. ขออนุญาตเจ้าของรูปในการยืมใช้รูปด้วยนะครับ

25. Toey_PRC

699
    1
    0
    RCA หรือ TRD ครับKEAK

26. รอพี่ยะใจอ่อน

พี่ยะคะ อึ๋มยังไม่ได้ e-mail เลยค่า พี่ยะไม่หยิ่งเลย แถมยังใจดีแนะนำพี่ keak
    รูปพี่ยะเท่ห์จัง โดยฉะเพาะเวลาพับแขนเสื้อยิ่งเท่ห์หย่าย
    แต่วันนี้จะอำกันอีกรึเปล่าคะ เดี๋ยวแฟนคลับคนอื่น ๆ รอเก้อนะคะ
    ที่บ้านจะให้ไปเรียนต่อตั้งแต่ปีที่แล้ว คงจาต้องไปเร็ว ๆ นี้
    พี่ยะคงมีคนคอยเอาใจอยู่แล้ว ก้อใจดีและเก่งขนาดนี้นี่หน่า
    ตัวเป็น ๆ จาน่ารักแค่ไหนน้า...................

พี่ toey prc ก็ใจดีที่เอารูปพี่ยะมาลงหั้ย
    สงกาสัย เป็นนักสืบให้ทีม และ พี่ยะแน่ ๆ เลย

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ยะไปพ่นพิษเสน่ห์ทิ้งไว้แถวไหนบ้างครับนี่?
    สาว18 อึ๋มๆ เข้ามากระแซะทุกวันเลย
    ชอบครับๆ ฮาดี...

28. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    สุดยอดคุณยะจริงจริง

ฟันธงสไตล์คุณยะเค้าละ:cool::cool:

29. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เข้ามาอ่านๆดู......แล้วรีบออกไป...กลัวครับ.....กลัวอาจารย์ยะ..!!!

ปล.อาจารย์ยะครับ.....ไม่ธรรมดาจริงๆ...ไปแล้วครับ...

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันนี้เข้ามาอ่านกระทู้ ไม่เห็นข้อความของสาว 18 กับ สาวอึ๋ม รู้สึกเหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง
    หรือว่าสาว18 กับ สาวอึ๋ม ลงมากรุงเทพหาไวน์ดืมกับอาจารย์ยะ...ใช่ไหมครับเฮียชัย ฟันธงหน่อยครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้