STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    55555อยากให้พี่สอนอะดิ:D

2. ya77

408
    1
    0
    ถ้ามีลูกศิษย์เป็นหญิงนะจะพาไปแข่งกับนานาดีมั้ยเต้ยส่วนเรื่องพลาสติก ดีนะที่มีรองเท้าพี่กิตติไม่งั้นพี่โดนไฟดูดตายไปแล้ว(ไม่เคยเจอพลาสติกดูด)เคยเจอแต่สาวๆดูด(เงินนะ):D

3. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    จารยะ77 เปิดสอนแล้ว

ขอบคุณมากครับ อาจารยะ77 ที่ให้เบอร์โทรมาผมและเพื่อนๆๆจะได้ติดต่อไป แต่บางอย่างตอบมาในนี้ก็ได้
    จะได้เป็นวิทยาทาน กับคนอื่นๆด้วยคับ คือผมอยากเรียนกับจารยะ77 ไม่ได้อยากเที่ยวกลางคืนคับ (อายุน้อย งบน้อย แต่สวย แลหล่อ)
    เพื่อนผมผู้หญิงเขาเริ่มชอบลีลาการตอบ ของจารยะ77แล้วสนุกดี ลามกนิดๆไม่อานาจารคับ ไม่ทราบว่ารับสอนผู้หญิงด้วยไหมคับ
    ตอนนี้อยากให้จารยะ77 ช่วยตอบเรื่องการเข้าโค้งที่ถามไปก่อนเป็นเรื่องๆไป บางที่มารวมกับเขียนเป็นหนังสือ
    การขับรถคาร์ท "เรีบยเรียงโดยอาจารย์ ยะ77" อาจขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแข่งกับ แฮรี่ ฟอร์ทเตอร์ก็ได้นะจารยะ77
    - การเข้าโค้ง
    - การออกสตาร์ทตอนแข่งมีกี่วิธีครับ ผมเห็นบางทีไม่เหมือนกัน ช่วยตอบด้วยครับ
    - การแซง และกฎกติกามารยาทต่างๆๆคับ
    ขอบคุณจาร ยะ77 ล่วงหน้า วันนี้ผมจะไปขับที่ RCA กี่โมง และถ้ารวมเพื่อนๆได้จะโทรหาจารยะ77 นะคับ

4. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    7 ยา งงวะ ไม่รู้เหมือนกัน สอนเข้าหน่อยนะ

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ชาว Stuttgart ทุกท่านครับ
    (WF_Uthai, Keak 7766, Toey_prc, Ya-77, Toey_jps)

มีลูกค้าของคุณกฤษ หลายๆ ท่านคิดว่าผมเป็นนายทุน หรือเป็นหุ้นส่วนของคุณกฤษ
    และ สอบถามเรื่องหมวก กับ ราคามาทางผม ผมเลยไม่อยากให้เข้าใจผิดกันนะครับ

ผมชื่อ กิตติ ครับ ( WF_Kitti) และไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับกิจการทำสีหมวกของ
    คุณกฤษ (NKT_Castrol) หรือ Helmet Modify เลยสักนิด ดังนั้นเรื่องราคา
    หรือ เรื่องอะไรที่เกี่ยวกับหมวกกรุณาถามโดยตรงกับคุณกฤษครับ ยังไงรบกวนคุณกฤษ
    ชี้แจงให้ลูกค้าทราบด้วยนะครับ

ป.ล. ใน karting forum มี WF_Kitti และ Kitti-Kart และ คุณกฤษ ทั้งสามท่านนี้
    เป็นคนละคนกันนะครับ

6. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    เฒ่าแก่รองเท้าไทย

:( ผ่านถนนคดเคี้ยวเลี้ยวไปก้อเลี้ยวมาบนเส้นทางภูเขาในภาคเหนือกลางดึกค่ำคืนห้าทุ่มและหงอยๆเหงาๆเคล้าเพลงป๋าเบิร์ดธงไชย จู่ๆโทรศัพท์มือถือก็ร่ายเสียงRingtoneแนวJazzขับร้องโดย Diana Krall

:( มันแปลกที่เป็นเบอร์ท่านเฒ่าแก่รองเท้าไทย หลังจากที่ได้ฟังเรื่องราวโดยสรุปแล้วก็ให้เป็นกังวลถึงชื่อเสียงทีมซึ่งประกอบไปด้วยสมาชิกหลักๆ ณ ปัจจุบันอยู่6ท่านรวมถึงตัวกระผมด้วยตามที่ท่านประธานเอ่ยไว้(ยกเครดิตให้เนื่องจากชื่อทีมเป็นชื่อยี่ห้อสินค้าของท่านประธาน)

:( ทีมของเรานั้นกว่าจะรวมตัวเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน กว่าจะสามัคคีกันได้ถึงขนาดนี้นั้นพวกเราได้ผ่านการพิสูจน์น้ำใจนักกีฬา น้ำใจความเป็นเพื่อน ความเป็นพี่น้อง การให้เกียรติซึ่งกันและกันมาเป็นเวลาน่าจะสักสามปีหรือมากกว่านั้นตั้งแต่เริ่มรู้จักกัน ทุกคนในทีมช่วยเหลือกันและกัน แบ่งปันน้ำใจให้แก่กันมาตลอดจนสุดท้ายท้ายสุดเราก็เหลือกันเพียง6คนที่เห็น

:( ไม่ใช่ว่าผมหรือทีมSTUTTGARTจะไม่เปิดรับสมาชิกใหม่หรือมีความคิดแบบตัวกูทีมกู ป่าวเลย พวกเราเปิดรับและพร้อมรับบุคคลซึ่งมีจิตใจไปในทางเดียวกันรักกีฬาคาร์ทเหมือนๆกัน แต่ก็ต้องอาศัยเวลาพิสูจน์ความเป็นUnityที่มีให้แก่เรา

:( ทุกวันนี้แต่ละคนในทีมSTUTTGARTก็มีงานรัดตัวกันจนแทบจะไม่มีเวลามาพบปะกันบ่อยครั้งเหมือนก่อนแล้วโดยเฉพาะคนบ้านนอกอย่างกระผม แล้วท่านอื่นๆในทีมจะมีเวลาไปทำงาน(พิเศษ)อย่างอื่นอีกหรือยิ่งเป็นงานที่จะส่งผลทางด้านลบกับงานหลัก เป็นใครก็คงไม่ทำ ถ้าเทียบขนาดความมีอันจะกินในทีมแล้วผมต้องขอบอกว่าผมมีขนาดเล็กที่สุดในบรรดาสมาชิกทั้งหมด แล้วท่านพี่ท่านอื่นๆหรือท่านน้องในทีมจะไปคดโกงหล่ะหรือ?ผมเชื่อจากประสบการณ์ที่คบกันมา บุคคลในทีมSTUTTGARTนี้ไม่มีสันดานอย่างนั้นแน่นอน(แต่เรื่องแย่งกันกินสุกี้เป็นอีกเรื่องนึง)

;) สำหรับฝีมือของทุกคนในทีมนั้นผมเชื่อว่าแต่ละท่านมีความสามารถกันคนละแบบจึงมารวมเป็นทีมเป็นunityนี้ได้และแต่ละคนยังไม่มีความคิดว่าข้าโดดเด่นกว่าคนอื่นๆในทีมแต่ทุกท่านเข้าใจธรรมชาติของแต่ละบุคคลในทีมSTUTTGARTเราจึงเป็นหนึ่งเดียวกันได้ และผมมีความสุขที่ได้อยู่ทีมนี้ดังนั้นผมจึงไม่สบายใจกับเรื่องราวต่างๆที่เป็นประสงค์ในทางร้ายกับทีมเป็นอย่างยิ่ง อย่างไรซะ ผมก็หวังว่าและขอผู้ที่มีประสงค์ในทางร้ายขอให้ทีมเราอยู่อย่างพี่ๆน้องๆเพื่อนๆต่อไปอย่างที่เป็นมาขอให้ทีมเรากลมเกลียวกันอย่างนี้ต่อไปเถิดอย่าได้มาทำลายทีมของผมเลยอย่างน้อยก็ขอให้เรารวมกันให้นานที่สุดเท่าที่พวกเรายังแข่งคาร์ทได้

:( วันนี้เห็นเฒ่าแก่เล่าเรื่องราวอันมีโอกาสเป็นชนวนทำให้ทีมมีข้อด่างพล้อยแล้วให้ไม่สบายใจ ผมเลยขอระบายเป็นตัวอักษรไว้ในกระทู้นี้(Again)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2007
  7. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พวกเรารักกันทุกคน ใครทำพี่ๆบอกผม เดี๋ยวผมไปสวดมนต์แช่งมันให้
    ปล ผมไม่สู้คน

8. Toey_PRC

699
    1
    0

ผมเชื่อครับว่าkeakไม่สู้คนและkeakเป็นคนสุภาพkeakแก้ปัญหาด้วยการสวดมนต์แช่งครับ แต่ธูปที่ใช้จะมีขนาดบ่งบอกเป็นตัวเลขแปลกๆ.38 .45 หรือ11มม. คร้าบบบบ

ปล. ล้อเล่นนะจ๊ะทุกท่าน

9. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0

ยืนยันจาก helmet modify
    คุณกิตติ ไม่ได้เป็นเจาของ helmet modify และไม่ได้นายทุน helmet modify
    ผม กฤษณ์ ผดุงญาติ เป็นเจ้าของแต่
    ผู้เดียว
    ใช้เบอร์โทร 085 - 099 40 80 เบอร์เดียวเปิด 24 ชม

10. KEAK 7766

458
    1
    0
    กระทู้เราคนเข้ามาดูเกิน 10000 คนแล้วคับ
    อย่างไรก็ต้องขอขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามกระทู้นี้นะคับ
    ถึงแม้ว่ากระทู้จะไม่ค่อยมีสาระสักเท่าไร แต่พวกเรารัก kart กันจริงๆ
    ปล ก็ขอให้มีความสุขทุกๆท่านนะคับ
    สิ่งที่ดีที่สุดในปีนี้ ก็ขอให้เป็นสิ่งที่แย่สุดในปีหน้านะคับ

ชอบแบบไหมกันคับ
    1 อยู่ทีมstuttgart กัน
    2 ได้เครื่อง kf4 ฟรี
    3 ได้สนุกกับน้องๆ
    4 ถูกทุกข้อ
    ปล พี่ๆน้องๆช่วยเลือกกันหน่อยนะคับ ใครสนใจเข้ามาในทีม STUTTGART ก็ติดต่อที่พี่ kitti ได้นะคับ

11. Toey_PRC

699
    1
    0

:eek::eek::eek:

เอาข้อ3โลด เจาะดือด้วย เสียวววววววววววววววววว

กลัวแล้วจ้า แฟนจ๋า กลัวแล้ว ไม่ชอบจ้า แค่มองเฉยๆๆๆ เลือกถูกทุกข้อได้ไหมจ๊ะ โอ้ยยยยอย่าดึงหูพี่สิ เลือกสองข้อแรกก็ด้ายยยยยยยยจ้า ก็มันไม่มีช๊อยให้เลือกหนิจ๊า กลัวแล้วจ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2007
  12. ya77

408
    1
    0
    เกี๊ยกชวบเอารูปอะไรมาลงไม่รู้ (หูดำแบบนี้ลูกศิษย์ตูหายหมด)

13. ya77

408
    1
    0
    พี่เลือกข้อ3นะ

14. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ทุกทุกท่านนะครับ

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool:

พี่ยะ เอารูปแฟนเก่าผมมาลงทำไมครับ คนนี้แฟนเก่าของผมนะ ตกลงตอนนี้พี่คั่วกับน้องเค้าเหรอ คนนี้เกิดปีจอ เมื่อก่อนผมคบกับเค้ามาตลอด แต่ไม่ถึงปี พี่ไปเอารูปมาจากไหนครับ คิดถึง... ไม่ได้ป้องกันด้วย...:eek:

16. ya77

408
    1
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ

17. ya77

408
    1
    0
    จริงดิ..........ชิหายแว้ว

18. KEAK 7766

458
    1
    0
    HAPPY NEW YEAR คับพี่น้อง
    ขอให้มีความสุขทุกท่านนะคับ
    ขอให้มีโกคาร์คนละหลายๆคันนะคับ

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    สวัสดีปีใหม่2008

:)

:):) สวัสดีปีใหม่ ปีชวด2008 ขอให้ชวดสิ่งเลวร้ายทั้งหลายทั้งปวงในปีนี้ รับแต่สิ่งดีๆงามๆ ธุรกิจกิจการเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า ใครยังไม่มีแฟน ก็ขอให้เจอเนื้อคู่ ใครมีแล้วก็ขอให้รักกันไปนานๆตราบนานเท่านาน และใครมีเมียดุก็ขอให้เมียดุน้อยลง ใครมีแฟนสวยอยู่แล้วก็ขอให้สวยยิ่งๆขึ้นไป(ยกเว้นอยากจะเปลี่ยน)

:) กระทู้นี้ ข้ามปีเลยนะครับ อายุกระทู้มันเกิน1ขวบไปแล้ว แต่ยังไม่หยุดการเจริญเติบโต ผมรักกีฬาคาร์ทครับ รักทีมSTUTTGART ครับ ขอให้ร่ำให้รวยยิ่งๆขึ้นไปนะครับทุกๆท่านพี่ๆน้องๆ และเพื่อนๆในวงการคาร์ททุกท่าน

:) อยากขับคาร์ทมากๆ ตอนนี้ขับแต่Rangerเลี้ยวไปก็เลี้ยวมา บนถนนสายเหนือ ไม่ได้กลัวอะไรนะครับ แต่กลัวพลาดมากกว่า เลยอยากขับให้ช้าลง แล้วไปขับเร็วๆเอากับคาร์ทแทน

:):):) :D :):):)

20. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p

:mad: แค่ที่มีตูยังไม่มีเวลาได้ไปขับเลย แล้วจะให้มีอีกหลายๆคันทำไมฟะ:mad::mad::mad:

21. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    หวัดดีปีใหม่: STUTTGART team ทุกท่านเลยก๊าบ ขอให้รวยคงไม่ต้องแล้ว
    ขอให้สาวๆ ติดกันตรึมดีฟ่า

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สวัสดีปีใหม่ 2008 ครับ

สวัสดีปีใหม่ 2008 กับทุกๆ คนด้วยครับ
    ขอให้ทุกๆ คนมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่ไข้ ทั้งกาย และ ใจ
    ขอให้เงิน ทอง ไหลมาเทมา ประกอบธุรกิจใดๆ ก็ให้มีแต่ประสพความสำเร็จ มีชื่อเสียง
    ขอให้มีลูกน้อง บริวาร ดีๆ และ เป็นมิตร
    ขอให้มีคู่สำหรับคนที่ยังร้องเรียกหาคู่ ส่วนคนที่มีคู่แล้ว ก็ขอให้มีแต่ความรัก และ ความเข้าใจ
    ขอให้ได้ทุกอย่างสมตามความตั้งใจ
    ท้ายนี้ขอให้ได้ถ้วยทุกสนามกันนะครับ

23. สาว 18

สาว 18 Guest

0
    0
    0
    HAPPY NEW YEAR

ขอสวัสดีปีใหม่พี่ๆๆชาว STUTTGART ทุกคนนะคะ หนูเพิ่งทราบจากเพื่อนๆ ที่จะสามารถติดต่อพวกพี่ๆได้ทาง net..
    โดยเฉพาะพี่ยะ ที่เพื่อนๆหนูทุกคนติดตามมาตลอด แต่เพื่อนๆแอบงอนนิดๆที่พี่ยะไม่ตอบ หรือสอนทางnet เลยหาตัวเจอก็ลำบาก
    คงจะไม่คอยมีเวลา...หนูเคยเห็นรูปพี่ยะแล้วหล่อมากๆๆเลย ไม่รู้ว่าพี่มีแฟนหรือยังคะ พี่ยะอายุเท่าไรแล้ว เห็นบอกเรียน abac ปี2
    หนูว่าพี่คงจะประมาณ 25ได้เปล่าคะ พี่ยะต้องตอบหนูด้วยนะ หนูอยากรู้จักพวกพี่ๆมากจะได้ขับเก่งๆเหมือนพี่ยะ..
    ขอบคุณพี่ยะล่วงหน้านะคะ ไปอาบน้ำก่อนนะ

24. ya77

408
    1
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ......สาว18 ช่วยบอกเพี่อนด้วยนะอย่างอนเลย แล้วไม่ต้องติดต่อผ่านทางnet ด้วย มาหาได้เลย
    ปล. อายุ18หรือเกิด2518:D

25. อึ๋ม

อึ๋ม Guest

0
    0
    0
    ขออึ๋มเรียนกับป๋ายะด้วยนะคะ

อึ๋มก็เพิ่งจะ search google เจอป๋ายะที่นี่แหละ อยากจะสัมผัสตัวจริง ๆ มานานแล้ว
    นี่ก็ไม่รู้ว่าจะผิดหวังรึเปล่า เพราะเห็นน้อง ๆ บอกว่าเจอลำบาก แม้แต่รูปใน net ก็ไม่มี
    แล้วจะขอรูปทาง google ได้รึเปล่า น้อ นี่ที่บ้านก็บอกว่าถ้าคิดถึงมากจะให้ย้ายไปอยู่กับป๋ายะซะ

อึ๋มอยากทราบว่า ป๋ายะยังรับสมัครเด็ก ๆ ดูแล (เงิน) ที่บ้านอยู่หรือเปล่าคะ (ล้อเล่นน่ะค่ะ)
    คือใจก็อยากจะไปเฝ้าดูที่สนาม แต่เสียว สู้ไปอยู่ที่บ้านป๋าไม่ได้ (เสียวกว่า) เพราะมีเครื่องจักรทอพลาสติกเยอะดี
    แต่เอ๊ ไปดักรอป๋าที่ ABAC ดีกว่า อายุ 25 นี่ต้องไปดักที่หัวหมาก หรือ ก.ม. 25 ดีนะ คืออึ๋มไม่แน่ใจค่ะว่า undergrad, postgrad หรือ p.h.d. ป๋ายะช่วยตอบอึ๋มทีนะคะ

ป.ล. หรือจะติดต่อกันเป็นการส่วนตัวทาง private mail ก็ได้นะคะ จะรอ e-mail address จากป๋านะคะ

26. อึ๋ม

อึ๋ม Guest

0
    0
    0
    ขอแซวพี่พี่ทีม STUTTGART นะคะ

พี่ WF_Kitti คะ
    คำอวยพรนี่มันเป็นจริงได้หรือคะ

อย่างไม่เจ็บไม่ไข้ ทั้งกายและใจ
    (เห็น พี่ Toey Prc ปวดใจอยู่เรื่อยเลย , พี่ Keak ก็ปวดซี่โครง)

เงิน ทอง ไหลมาเทมา
    (เห็น ป๋ายะ บ่นว่าโดนสาว ๆ ดูดเงิน)

ขอให้มีคู่สำหรับคนที่ยังร้องเรียกหาคู่ ส่วนคนที่มีคู่แล้ว ก็ขอให้มีแต่ความรัก และ ความเข้าใจ
    (เห็น พวกพี่มีแต่จะหาเพิ่ม อันนี้อึ๋มและเด็กๆอาจจะไม่ดีเองที่ไปมีใจให้พวกพี่ ๆ)

ท้ายนี้ขอให้ได้ถ้วยทุกสนาม
    (ทางผู้จัดเค้าไม่ยอม จัดถ้วยให้พอกับผู้เข้าแข่งขันซักที)

อย่าซีเรียสนะคะ อึ๋มแค่แซวพี่ ๆ เล่นน่ะค่ะ

ฝันดีนะคะพี่ ๆ STUTTGART ทุกคน (แหม เห็นแล้วอยากลองไปหมดเลย)

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38

มิน่าช่วงนี้ป๋ายะขับรถไม่ค่อยเร็ว
    มีสาว 18 กับ น้องอึ๋ม มาติดพันนี่เอง
    :)

28. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    Happy New Year 2008 ครับ

29. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สรุปว่าน้องอึ๋มเอ๊ะอยากเป็นญาติกับทุกๆคน

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    ฮึๆๆๆๆ อิๆๆๆๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้