STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    Bluff

:confused:

สรุป ยังไม่มีสปอนเซอร์ และคงไม่มีต่อไป:(

ปล. ก็bluffกันไปbluffกันมายังงี้แหล่ะ เงินดงเงินเดือนก็ไม่จ่าย

2. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    STUTTGART TEAM
    KITTI STUTTGART
    U - THAI STUTTGART
    NKT CASTROL STUTTGART
    TOEY JPS STUTTGART
    7 YA STUTTGART
    TOEY PRC STUTTGART
    KEAK STUTTGART
    จะอันดับความพร้อมก่อนการแข่ง 24 ชม ทุกอาทิตย์

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    หลังจากแหย่กันไปแหย่กันมา ขอเข้าเรื่องจริงจังบ้างนะครับ

พี่อุทัยได้คุยกับผู้บริหารบริษัทฯ ยักษ์ใหญ่ ประมาณสามบริษัทแล้ว
    แต่เรายังไม่ขอเอ่ยนามในนี้ก็แล้วกันนะ เพราะยังไม่ได้สรุป
    ลองอ่านใน mail ที่พี่ส่งให้ทาง PM (personal mail) ก็แล้วกัน

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เดือนนี้ตารางวันศุกร์ไม่ค่อยดีเลย ติดโน่นติดนี่ค่อนข้างมาก

แน่ๆก็พรุ่งนี้พี่คงไม่ได้ไปแจมรถด้วยนะครับ ลูกชายสองพะน่อมีแสดงที่โรงเรียนตั้งแต่ 5 โมงเย็น ถึง สี่ทุ่ม
    แต่ดึกๆ หลังจากเสร็จธุระของเด็กๆ แล้ว ถ้ามีแจมสุกี้ หรือ อะไรก็ตามจะไปสมทบนะคร๊าบ...

ป.ล. แต่เย็นนี้อาจจะย่องเข้าไปทำเวลาไลน์ใหม่ก่อนนะ มีใครสนใจไปบ้าง อ้อ..หาคนจัดการเรื่องสเตอร์ได้แล้วครับ

5. Toey_PRC

699
    1
    0
    งดรับประทานสุกี้และชาบู

:)

:)งดรับประทานสุกี้และหรือชาบู ชาบู ชั่วคราว เนื่องจากกำลังลดน้ำหนักส่วนเกิน และต้องการMake Money เพื่อวัตถุประสงค์
    1. Modify Tony Kart 4 Strokes ที่วิ่งรายการ ProSOLO ตามหลังรถ(โกงยาง)ในทีมอยู่สี่วินาที อึดอัดจนต้องขโมยรถโกงลงไปขับซะเลย
    2. จองไวน์ไว้หลายDealerจนไม่มีตังค์จะจ่ายค่าไวน์แล้ว(เจ้าหนี้แม่งงอน)
    2.1 ไม่ได้ดื่มไวน์ดีๆมาสักพักใหญ่ๆแล้ว ว่าจะหาระดับติดกรองครูซ์มาล้างกระเพาะสัก1มื้อ
    3. เก็บเงินไว้ต่อปริญญาโท
    4. เก็บเงินไว้แต่งเมีย(อันนี้ยังหาเมียไม่ได้)แต่เก็บไว้ก่อน
    5. จ่ายค่าเทอม........
    :p

6. Toey_PRC

699
    1
    0
    อดร่วมก๊วน

:mad:

พึ่งดูตารางนัดวันนี้ เซ็งเลยครับ เพราะว่ามีประชุมวันอาทิตย์ ช่วงเช้าถึงหลังอาหารเที่ยง คิดว่าอาจจะตามไปร่วมก๊วน ชมการแข่งขันรถยนต์ ไม่ทัน และคิดว่าวันศุกร์ที่จะถึงนี้(วันที่9)คิดว่ามีโอกาสได้เจอกันนะครับSTUTTGART Team

7. Toey_PRC

699
    1
    0
    นิราศไวน์ฝรั่งเศส

ค่ำคืนนี้ พริ้วไหวไปด้วยจังหว่ะดนตรีบรรเลงKenny_G-(everything_i_do) I do it for you(ft._leann_rimes)
    เคล้าไวน์CHATEAU TOUR de MIRAMBEAU Vintage 2003

แปลก ที่ผมอยู่คนเดียวในห้องปรับอากาศที่23เซลเซียส ได้ด้วยความสุข ที่หาความเหงาไม่เจอ
    :) ดวงใจและจินตนาการมันมุ่งมองไปข้างหน้าอย่างมีหวังและพลังดุจดังบุรุษเพศแรกรุ่น ดุจดั่งอาชาแรกลอกปลอกหัว

ไวน์ ผม หลงไหลไวน์ฝรั่งเศสเข้าให้แล้วเต็มเปา ไวน์โลกใหม่ยังไงก็ยังเป็นไวน์โลกใหม่ จัดจ้าน และเร่งเล้าเกินไป

ไวน์ โลกเก่า โบราณกาเล ผมหลง และไหลไปกับความนุ่มลื่นและล้ำลึกของอมฤทธิ์ยุโรป พาลให้จินตนาการไปหลากหลาย และหายเหงาในอุณหภูมิฤดูหนาว(ไทยๆ)
    แปลก ที่ผมมีความสุขอยู่คนเดียวได้ในค่ำคืนที่หลายหลากต้องการคู่ประกบ แต่ผมอยู่คนเดียวโดยไม่ต้องพึ่งอุปกรณ์หรือสารหลั่งลึงค์สิ่งใดมาช่วยเหลือ

นี่หน่ะหรือคือผลของอมฤทตระสวรรค์บรรดาล ให้มีองุ่นพันธุ์ Merlot, Carbernet Franc, Carbernet Sauvignon, Shirazและอีกหลากหลายคอยกล่อมอารมณ์มนุษย์ไร้สาระสักคนให้คล่ำครวญอยู่บนโลกไซเบอร์กลางดึกดื่น และเปลี่ยว และไร้ความเหงา

เธอนี่เองที่ทำให้ผมหายเหงาได้แม้ยามเหงา

ปล. พร่ำไปเลื่อย แก้เหงา และอารมณ์โดดเดี่ยว
    จินตนาการ กาลก่อน เพื่อ กาลอนาคต(ถ้ามี)
    คิดไปคิดมา ทำไมเราถึงยอมให้คน(ก็คนธรรมดา)มากดขี่ และพูดจาระลาน ทั้งที่เค้าและเราก็ไม่ได้ต่างและไม่ได้เหนือไปกว่าเราคนนี้.......
    ปล.เมาModeเมาแบบสุภาพเพราะเมาไวน์
    ปรัชญาเยอะ แต่ปรับใช้กับอะไรไม่ได้เลย

8. Toey_PRC

699
    1
    0
    คือตอนนี้ทุกคนในทีมSTUTTGARTอายุมากกว่าKeakฮยู่แล้วครับ ยกเว้นToey_PRCอายุน้อยกว่าKeakครับ อย่าเอ่ยเลยว่าน้องๆ อย่างน้อยถือว่าเราอายุเท่ากันก็แล้วกันครับKeak:D

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :D
    เย็นๆ ค่ำๆ พี่ไม่ว่าง คงต้องหลังเสร็จกิจกรรมลูก

:)เป็นเด็กหนุ่มที่เล่าเรื่องได้น่าฟัง มีคำสละสลวย แบบแปลกๆ ชวนให้น่าติดตาม (สาวๆ อาจถึงขั้นลุ่มหลง) ยังไงพ่อเลี้ยงน่าจะลองเขียนพ๊อกเก๊ตบุคดูสักเล่ม แล้วเดี๋ยวพี่ติดต่อญาติสนิทพิมพ์และจำหน่ายให้ (นานมีบุ๊กส์)

สงสัยจะยังอยู่ในโหมดน้ำองุ่นหมัก จนลืมไปว่ายังมีน้องติอีกคน

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    พ่อเลี้ยง Training Course

:p
    น้องติ ใช้คำว่า"น้องติ" ได้อย่างไม่อายฟ้าอายดิน

ปล. ย้อเย่น อย่าถือสาผมนะครับ(พ่อเลี้ยงTraining course)

11. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พี่เต้ยคับ เล่าให้พี่กิตติกับพี่อุทัยฟังหน่อยคับว่าวันนี้เราไปไหนกันมาคับ

12. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    BEST LAP
    4 CYCLE KART RACING
    เครื่อง World Formula
    1.Sten Team.....>>> .........28.128 ยาง Soft

เครื่อง Honda GX270 (9/11/50)

1.YA77...............>>>...........28.537 ยาง Soft
    2.Toey_JPS.....>>>..........28.898 ยาง Soft
    3.KEAK...............>>>..........28.904 ยาง Hard
    4.K.PUN.............>>>..........28.953
    5.REXX..............>>>............29.023
    6.WF_Kitti..........>>>............29.116
    7.WF_UTHAI...>>>...........29.489
    8.THIT1551......>>>............30.016

เวลาตามนั้นครับ........ใครเร็วกว่าใครก็ดูเอาเองครับ....คุณกิตติ ตั้งโจทย์ใว้...ทุกคนเลยตั้งใจอย่างที่เห็น....นอกจากนั้นเล่นกระป๋องด้วยความมันส์....ทั้งชน ทั้งลัดสนาม (ลัดสนามกันทั้งหมดนั้นแหละมาเป็นขบวน.....ถ่ายวีดีโอใว้แต่ไฟล์ มันใหญ่มากครับ...เลยไม่ได้ลงให้ แต่เห็นว่าใครลัดสนาม.....5555 ใครชนใคร.....55555

13. Toey_PRC

699
    1
    0

ขอโทษจริงๆ เมื่อวานท้องเสีย เลยอยู่บ้าน ลูบหน้าท้องเนียนๆและลองดมน้ำหอมอยู่เงียบๆคนเดียว

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เห็นเวลาแต่ละคนวิ่งแล้ว ปวดกล้ามเนื้อขึ้นมาทันที

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไปแก้โจทย์มาเย็นนี้ แต่ก็ยังทำไม่สำเร็จ สงสัยต้องซื้อเครื่องใหม่..

16. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    นอนอยู่บ้านอะไรว่ะเลือกคนแรกเลย:mad:เกี๊ยกตามมา:Dแล้วก็ตามมาด้วยพี่เต้ย:mad:ผมดิดมน้ำหอมอยู่เงียบๆคนเดียว:eek:

17. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    ไปหาที่อากาศ เย็นกันไหม ฮิ ฮิ

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    ปวดไหล่ คล่ำครวญ

:mad:

ไม่เข้าใจว่าไอ้การท้องเสีย ลามปรามข้ามวันนี่มันต้องเกิดกับตูด้วยว่ะ ตูหล่ะสู้อุตส่ารักษาน้ำใจอาม่า ยอมแดก ปูผัดผงกระหรี่ฝีมืออายุอานามแปดสิบกว่า แต่เก็บข้ามคืนเพราะแดกไม่หมด อารามตูก็ม๊ะเคยแดกอะไรเก่าเก็บข้ามคืน แต่ตูเห็น และลงความเห็น ว่ากลับไปอยู่บ้านนอก อยากให้เกิดความเป็นFamilyขึ้นมาบ้าง เพราะอาม่า ก็งอนแล้วงอนอีกที่ม๊ะมีไผเจี๊ยะข้าวเย็นฝีมือแกมาหลายวัน ตูก็เลยแดกซะหน่อย แต่ไฉน ไอ้สัดห่าเชื้อโรคแม่งลงไปกระเด้าและขยายพันธุกรรมศาสตร์ในกระเพาะและลำไส้ตูเพียงแค่ข้ามคืน แต่ทำตู ท้องเดินข้ามวัน พาให้กล้ามเนื้อปวดเนื้อตัวจับไข้ แม่งเซ็งห่า อารมณ์เสีย อดเที่ยวโว้ย:mad:

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ปวดใหล่ หรือ ปวดท้อง

20. Toey_PRC

699
    1
    0
    ทั้งบนและล่าง

ทั้งไหล่และท้อง มันเอากันทั้งบนทั้งล่างเลย
    แต่เมื่อวานฝืน
    พอขับคาร์ทแล้ว ก็อยากขับอีก
    ไปอีกวันไหนครับ:D

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แนะนำร้านอาหาร + ไวน์

แม่พี่สั่งให้ไปอุดหนุนอาหารร้านเพื่อนแม่พี่ที่เพิ่งเปิดเมื่อสองวันที่แล้วมา ชื่อร้าน vintage อยู่แถวสีลม เป็นร้านอหาร + ไวน์ T-Bone steak และ เนื้อแกะอร่อยมากๆ ทานคู่กับ Chateau Larrivet Haut Brion 2002 (pessac-leognan) Grand vin de Bordeaux ไวน์โลกเก่าถึงจะเพิ่งหมักเมื่อปี 2002 แต่รสชาติ น้ำหนัก กลิ่น ดีมาก แนะนำครับ แนะนำ วันนี้ไปทาน 3 คน เสียเครื่อง GX-270 ไปอีกหนึ่งเครื่อง

22. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    เครื่องใหม่

นี่ถ้าประธานไม่ไปก็สามารถซื้อเครื่องใหม่มาให้ลูกทีมใช้ได้แล้ว

:D:D:D:D:D:D

23. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ไม่สบายจริง ๆ

เมื่อคืนเห็นพ่อเลี้ยงไม่ค่อยสบายจริง ๆ

ต้องแวะมาเอายาธาตุน้ำแดง ( Penfold ) ที่บ้าน 1 ลัง

ต้องให้สั่งเพิ่มอีกลังไหม เผื่อครั้งต่อไปปวดท้องอีก

:D:D:D:D:D:D:D

24. Toey_PRC

699
    1
    0
    โอ บริออง เลย แล้วไม่ชวนเลย

:eek:

โอ้ว ดื่มโอ บริอองเลยเหรอครับ เข้าใจว่าขวดเป็นหมื่นไม่ใช่เหรอครับ วันไหนไปอีกครับ
    จัดทริปSTUTTGARTไปกันไหมครับ

แต่ถ้าราคาหฤโหดเกินไปก็ไม่ไหวนะครับ Budget ไม่เพียงพอ

ยาธาตุน้ำแดงบ้านพี่อุทัย ยี่ห้อPenfold อร่อยดีครับ

อาการท้องเสียดีขึ้นมากๆแล้วแต่ยังไม่หาย100%

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไม่ถึงน้อง ไม่ถึง ทานที่ร้านเค้าคิด 5,900 แต่ถ้าซื้อข้างนอก พี่ว่าต้องถูกกว่านั้นอีก
    แต่พี่ทานแล้วแพ้นะตัวนี้ แดงทั้งตัว

ป.ล. เดี๋ยวถึงเวรพี่อุทัย เราควรจะจัดไปทานร้านนี้ (พี่อุทัยเบี้ยวเวรมาสามนัดแล้ว) ก็ต้องจ่ายค่าอาหาร
    เป็นสามเท่าจากปกติ แต่ว่าศุกร์นี้มันก็ควรเป็นเวรพี่อุทัยแล้วนะซิ แต่พ่อเลี้ยงคงไม่อยู่ งั้นเราเก็บร้านนี้ไว้คราวหน้าก็ได้
    แล้วให้เวรพี่อุทัยไปเลี้ยงสุกี้ดีกว่า...

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    ย้ำอย่างแน่วแน่

:D
    อย่างที่บอก ผมงดทานสุกี้และชาบูชั่วคราวครับ!!! ต้องจัดค่าเทอมอีกหลายเทอม เรียนหนัก

:) วันนี้แวะไปเยี่ยมเฒ่าแก่ถึงOffice เรียกได้ว่าไปเหยียบรังเสือสมิง(Size 6"x6")กันมาเลยครับ เห็นเฒ่าแก่ทำงานแล้วก็ให้คิดถึงท่านแม่ แต่เฒ่าแก่จัดการเป็นระบบมากกว่าและมีผู้ช่วยมากหลายที่มีประสิทธิภาพสูง ดูแล้วถึงงานจะมากแต่ก็ทำไปได้อย่างราบลื่นไม่ต้องพึ่งสารอะไรอีก

Character : เฒ่าแก่ : เจ้าชู้กับผู้ร่วมงานสาวๆ(ด้วยคำพูดไพเราะ) แต่งตัวออกคาวบอยเพลย์บอย และติดแนววัยรุ่น(ยังหนุ่มอยู่)

มุ่ย ชื่อนี้คือเลขา(ประจำ)หน้าห้อง เฒ่าแก่

รองเท้า ไปขนมาสี่คู่ แลกกับอะไร??? ยังไม่ขอบอก ณ ที่นี้ แต่ก็ขนมา

อ่อ ผมเห็นอุปกรณ์ของนอกของพี่อุทัยแล้วนะครับ ดูแล้วน่าจะใช้ออกกำลังกายได้เป็นอย่างดี และมีความสุข...:D

27. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    ไปรับลมหนาวกันเหาะ

28. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    หุหุ แอบ มาดู ความเคลื่อนไหว คับ

ปล. ภาพ เล็ก ปายหน่อย นะคับ เลย ม่ะรู้มีใครบ้าง อิอิ

29. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ตัวแดงนี่เพราะไวน์หรือเพราะว่ายา.....พี่ใช้เฉพาะที่(ธาราวดี)คับ

30. Toey_PRC

699
    1
    0

:) หน้าตานี่สำมะคัญนะครับ หน้าอย่างผมเค้าว่าเด็ก ทั้งๆที่อายุก็เกือบสามสิบแล้ว
    ผมว่าข้ออ้างมากกว่า สงสัยงไอ้นั่นเล็ก:cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้