STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

:) พออากาศเริ่มเย็นๆ โรคหัวใจพ่อเลี้ยงเต้ยก็เริ่มออกอาการ ...
    ไม่รู้ว่าสาวน้อยผู้ใดจะมาช่วยรักษาอาการให้พ่อเลี้ยงให้หายขาดได้ซะที

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    พึ่งรู้ว่่า ทำไมพี่ยะถึงชื่อปิยะ ก้อเพราะว่าพี่ท่านเกิดวันที่23ตุลานี่เอง

สุขสันต์วันเกิดครับพี่ ใกล้สี่สิบแล้วนะ

3. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)

:eek: :eek: :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2007
  4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    Happy Birthday ครับ YA77

อายุท่านก็ย่างเข้าวัยทีนแล้ว ก็ขออวยพรให้แข็ง และให้มีสุขภาพที่ดีทำได้หลายๆที กิจการงานที่ทำอยู่ก็ทำเงินมหาศาล มีลูกน้องบริวารดีๆ และ ที่เหลืออยากได้อะไรก็อวยพรเอาเองก็แล้วกันนะ :)

ป.ล. จะอวยพรให้ฝีมือการขับรถพัฒนากว่านี้ มันรู้สึกตะหงิดๆใจยังไงไม่รู้ หรือพวกเราว่าไง :D:D:D

5. WF_Kitti

1,695
    3
    38

สงสัยพ่อเลี้ยงเมื่อคืนคงจะพรรณาอะไรต่อมิอะไรซะยาว แล้วตื่นขึ้นมาไหง edit ทิ้งซะงั้น :confused:

6. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek: แม่นแล้วพี่

ก็คนมันมีความสุขนี่นา แต่ปนเศร้าเยอะเหมือนกันนะครับพี่

7. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ขอบคุณครับ ปีนี้ 23 แล้ว

8. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    25 ปี

อย่างนี้ในทีมstuttgart อาวุโสสุดก็แก่กว่า แค่ 2 ปีเอง:

:D:D:D:D:D:D:D

9. WF_Uthai

113
    0
    0
    เชียงใหม่

อย่างนี้ต้องหาทัวร์ไปต่างประเทศอีก

หรือถ้าไม่work ก็เรียนต่อมันซะเลย ในเชียงใหม่ล่ะ happy สุด

ทางทีมจะได้ไปเยี่ยม

:D:D:D:D:D

10. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    happy birthday นะคับพี่ยะ
    ก็ขอให้พี่มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง
    และขอให้พี่ขับรถเร็วๆจะได้ตามพวกผมทันสักทีนะคับ

11. ya77

408
    1
    0
    :Dแรกๆก็ดูดีหลังๆอ่านไม่ออก:mad:

12. KEAK 7766

458
    1
    0
    รูปผมนี้คือ สปอนเซอร์หลักอย่างเป็นทางการของทีม STUTTGART คับ
    ขอให้ทุกคนเข้าใจไปในทางเดียวกันคับ

13. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่ยะคับขยันซ้อมหน่อยนะคับ
    ไม่งั้นจะโดนคนในทีมชนตูดอีก 555555555555

14. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)

ต้อลม ไม่ใช่ชื่อนักแข่งน้ำหนักกว่าแปดสิบห้ากิโลแกรมส์ที่ขับฉิวบนสนามพีระ(ใหญ่)ด้วยเต่าNA แต่เป็นอาการที่คุณหมอ แห่งแอมเมกซ์ ตรวจอาการทางสายตาของพี่อุทัย(ฮุนไดนรก) ด้วยการสอบถามข้อมูลนานกว่า5Turns จนคุณเมียสงกะสัยในการวินิจฉัยโรคของสามีสุดที่รัก(ยาวและอึด)ที่มอบลูกแฝดให้แก่เธอ เข้าใจว่านักศึกษาแพทย์สมัยนี้คงมีทั้งมันสมองและสองเบ้าตาที่มีขนาดไปกันได้(สมดุล) เอ๊ะหรือว่าพี่ท่านฟังผิด แล้วคิดไปเองว่าคุณหมอท่านเตือนอาการโรค แต่แท้จริงบอก "คุณพี่อย่าจ้อง-มอย่างน้าน เงยหน้าขึ้นบ้างจิก๊ะ เขิร์นนะ"

ปล. ต่อมน้ำตาเดือนตุลาตื้นเหลือเกิน เหตุเพราะ สาวน้อยหักหกเพราะหลอกคนบ้านนอกให้รักด้วยน้องเค้าบอกว่าแค่หลงชั่วคราว(หกเดือน) ซึ้งไหมเนี่ยะ!!!! ปวดลูกกะตา สงสัยต้องไปตรวจที่เดียวกับท่านพี่(อุทัย)
    :cry:

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :D :D :D :D :D เดี๋ยวเรียกหมอตาพี่อุทัยมาช่วยอ่านให้ :D:D:D:D:D

:D ไปทางเดียวกันกับบ้านเต้ยใหญ่แน่ๆ ครับ แต่คนเดียวกันหรือเปล่ายังไม่แน่ใจ :D:D

:cool: ต้องให้เฮียตี๋เปลี่ยนเพลาให้ใหม่ซะแล้ว จะได้วิ่งเร็วขึ้น :cool:

:D ไอ้เพื่อนทีชื่อเสี่ยอุทัยบ่นอย่างเดียวว่าหมอตาบอกว่าเป็นต้อลม ทำเอาไม่สบายใจไปหลายคืน แต่พอได้ซักไซ้เรื่องราวการวินิจฉัย สรุปว่าไอ้เพื่อนฮุนไดนรกคงฟังไม่ชัด เพราะมัวแต่หน้ามืดตามัวกับ อกภูเขาไฟอันมโหฬารไซค์ขนาดเดียวกันกับพี่เลี้ยงเด็กแฝดที่บ้าน เลยพาลเข้าใจผิดคิดว่าหมอบอกว่าต้อลม :D:D ฮิฮิ ที่ไหนได้ คุณหมอคงพูดว่า "จ้องนม" หลายๆ ครั้งเพื่อเตือนสติไอ้คุณพี่อุทัยที่จ้องจนตาไม่กระพริบ จบข่าว

โดนหักอกบ่อยๆ คงต้องปรึกษาพี่อุทัยเพราะพี่เค้าถนัดมากๆ เรื่องอกๆ นี่เหละ :D

ป.ล. สัพเพเหระพาจริงๆ หาสาระอะไรไม่ได้เลยกระทู้นี้ ว่าแต่ว่าอาทิตย์หน้าหนุ่มๆ stuttgart อย่าลืมติดเบอร์ที่อกเสื้อไปด้วยหล่ะ จะได้เชียร์ถูกเบอร์:D

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D hello
    โดนรุ่นพี่บังคับให้อยู่กทม.ต่อ แต่ทำไงได้ ผมมันคนเรียบร้อย สุภาพ และมีความรับผิดชอบสูง
    ผมเลยปฏิเสธการอยู่กทม.ต่อ

แล้วเจอกันครับ Team:cool:

17. 177

177 New Member Member

382
    2
    0
    หวัดดีพรรคพวก พี่ น้อง stuttgart พี่กฤษณ์แวะมาเยี่ยมครับ NKT CASTROL

18. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    หวัดดีเพื่อนพีน้อง สมาชิกStuttgart อีก7วัน นับถอยหลังพบกัน

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D
    :cool: สวัสดีครับพี่ NKTกฤษ ยินดีต้อนรับเข้าบอร์ดKarting ซอย STUTTGART
    พี่ อย่าเอาหมวกผมให้ใครลองบ่อยนะ เดี๋ยวมันหลวมหมด(ล้อเล่น) พี่จะให้ใครลองพี่ก็ให้เค้าใส่ผ้ากันเปื้อนดีๆหล่ะ(หมวกอ่อน) จริงๆแล้วให้คนอื่นลองบ่อยๆผมก็ไม่ค่อยชอบนะครับ

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เอาๆ ...พี่ช่วยยืนยัน พ่อเลี้ยงเป็นคนเรียบร้อย สุภาพ และ มีความรับผิดชอบสูงจริงๆ
    แต่พี่ว่าสรรพคุณที่กล่าวมายังไม่ครบนะ ต้องบรรยายเพิ่มยังขาด ไม่เจ้าชู้, ไม่ฟุ่มเฟือย,
    ขยันทำมาหากิน (หลังสู้ฝ้าหน้าทิ่มพื้น), เหล้าก็ไม่ดืม, บุหรี่ก็ไม่สูบ, ...หรี่ก็ไม่ตี,
    พี่ก็เลยไม่ค่อยอยากให้อยู่ก.ท.ม. เท่าไหร่ เดี๋ยวเด็กดีๆ จะเสียหมด :)

ป.ล. ขออภัยท่านผู้อื่นที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับที่ผู้น้อยใช้วลีไม่ค่อยจะสุภาพเท่าไหร่
    คนมันวัยคะนองก็อย่างนี้อะนะ ชอบแหย่น้องๆ ในทีม (แต่รักกันดีครับ) :D

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38

รูปหมวกชุบโครเมี่ยม สวยดีครับ :)

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool: พี่ครับ พี่บรรยายเพิ่มตรงหมดทุกข้อเลยครับ
    แต่ที่ผมไม่บรรยายตัวเองยังงั้นก็เพราะว่าไม่อยากให้ท่านอื่นๆทราบว่า "ผมเป็นชายในอุดมคติหน่ะครับ"

ปล. "หลังสู้ฝ้า หน้าทิ่มพื้น" พี่พิมพ์ผิดใช่ไหมครับ ไม่เป็นไรครับพี่ เข้าใจว่าพี่ไปเรียนต่างประเทศซะนานเลยเขียนผิด เพราะปกติผมทำงานจะเอา หลังสู้ดิน หน้าสู้ฝ้าอ่ะครับ มันช่วยให้เหนื่อยน้อยลงนะครับพี่ :D

23. ya77

408
    1
    0
    เต้ยมันทำอย่างที่มันพูดจริงๆครับผมเห็น:eek:

24. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    :rolleyes:CHAMPION SHIP PTT มีการแข่งขันวันอาทิตย์ที่ 11 นี้ครับ
    การแข่งโกคาร์ท 6 ชม. ที่พัทยา มีการซ้อมก่อนหรือเปล่าครับ ใครทราบบ้างB][/

HELMET MODIFY​

E-MAIL .NKT CASTROL.COM
    TEL- 085-0994080​

STUTTGART

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2007
  25. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่กิตติคับตอน 3 ทุ่มโทรหาผมนะ ช่วยบอกคนอื่นด้วยนะคับว่าพี่ไปไหนมา
    หรือว่าพี่ไม่อยากบอก ผมจะเรียกทนายพี่อุทัยเป็นคนว่าความนะคับ
    ปล คนนี้หลังสู้ฝาหน้าสู้นมจริงๆ

26. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    UP...

27. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่ NKT คับ หัวข้อเราไม่ต้อง UP คับ
    เดี๋ยวมันจะเยอะเกินไปคับ
    ปล มันไม่ตกไปอยู่ล่างๆอยู่แล้ว

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    จะหลังสู้ฝ้า หน้าทิ่มพื้น หรือ หลังสู้ดิน หน้าสู้ฝ้า ผลลัพย์สุดท้ายก็คือๆ กัน แต่เรื่องเหนื่อยน้อยลงของพ่อเลี้ยง พี่คงต้องเห็นด้วย :)

:eek: ผะเอิน ...เผอิญว่ามีลูกค้ารายใหญ่โทรมาตอนใกล้ๆ สามทุ่มพี่กำลังจะหลับอยู่แล้ว บอกว่าอยากไปซื้อแคมซิ่งกับกล่องแต่งที่ TRD แล้วก็อยากกินสุกี้ร้อนๆ พี่ก็ไม่ค่อยอยากจะขัดใจเลยต้องรีบไป

จริงๆพี่เอง คิดว่าคงจะไม่สนใจของแต่งพวกนี้แล้ว แต่ก็ยังทะลึ่งได้มาใช้เองสามชิ้น (แคมซิ่ง-กล่องแต่ง-นมหนูใหญ่) รหัสนี้มา V75.2100-S14.3000-M84.3500 แล้วก็ด้วยความใจร้อน อยากรู้ว่าใส่แล้วมันแรงขนาดไหน ก็เลยถอดเข้าถอดออกลองใส่มันทั้งสามชิ้น ผลลัพธ์..ไม่รู้เป็นไงสงสัยช่วงนี้อากาศมันเริ่มเย็นๆ หรือไงไม่ทราบ อากาศดีมาก พอลองใส่ชิ้นแรก เครื่องพี่มันก็วิ่งดีขึ้นทันที พอชิ้นที่สองมันก็ยังวิ่งดีอยู่แถมวิ่งทนขึ้นอีก พอใส่ชิ้นที่สามเพิ่มมันทั้งเริ่มมันส์และเริ่มมีล้าเหมือนขับมาราธอน 3 ชั่วโมง แต่ก็วิ่งได้ครบเข้าเส้นแล้วสภาพยังสมบูรณ์อยู่เลย แบบๆว่าลองจอดสตารท์ดูใหม่ เครื่องมันก็ยังติดอยู่ แต่มันดึกมากๆแล้ว ก็เลยต้องรีบกลับก่อนเดี๋ยวเช้าตื่นมาบิณฑบาตรไม่ทัน

ป.ล. ครั้งหน้าคงต้องลองทดสอบวิ่งแบบ 3+3 ชั่วโมงบ้างแล้ว :D

29. WF_Uthai

113
    0
    0
    ทำงาน

:D

"หลังสู้ฝ้า หน้าทิ่มพื้น" นี่ทำงานที่แพร่ หรือ กรุงเทพ กันน่ะ พ่อเลี้ยง

:D:D:D
    :D:D:D

30. WF_Uthai

113
    0
    0
    Porsche + TRD

Porsche กับ อะไหล่ TRD :confused::confused::confused:

:confused::confused::confused::confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้