STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ตกรถตอนออกตัวตูดบวมเลย

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ตัวเลขบอกความเร็วและการรับน้ำหนัก

:)

:confused:สืบเนื่องจากความสงกะสัยเมื่อเฒ่าแก่รองเท้าสุดทนดั่งแรดอาฟริกา ทักผมสองสามทีมาแล้วเรื่องยางรถยนต์เอสเคป ยี่ห้อ YOKOHAMA รุ่นเดียวกับที่ป๋ายะใช้ "ไอ้ความเร็วที่ใช้(เหาะ)มาจากทางเหนือสู่กทม.ด้วยอาการดั่งวาป(เหมือนในหนังนิยายวิทยาศาสตร์)" ก็ให้คิดมากผมเลยไปอ่านดูcodeข้างๆแก้มยาง ด้วยเปิดหาเอาจากInternet ในWebsite Wikipedia, Free Encyclopedia On-line แหล่งประจำของผมในการหาข้อมูลหรือความรู้ ทำหน้าที่ได้ดีดังเดิม ผมไปค้นมาได้ดังนี้ครับ
    โดย Code ที่ยางรถผมมันคือตัว H มีให้ใช้ได้ถึง210km/hครับ ผมกดคันเร่งยังไง ยังไงก็ไปไม่ถึง เพราะผมขับรถช้าและถูกกฎจราจลเสมอครับ
    :rolleyes::eek::eek::eek::D

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    รีบหาหลักฐานมาชี้แจงเลยนะพ่อเลี้ยง แต่พ่อเลี้ยงอย่าลืมอ่านด้านบนที่ผู้น้อยขีดเส้นใต้สีแดง ไว้นะ คงไม่ต้องแปลให้นะ
    "It indicates the maximum speed that the tire can sustain for a ten minute endurance without being a danger" แต่ผู้น้อยว่าถึงแม้ว่า Rate H จะวิ่งได้ความเร็วสูงสุดที่ 210km/h ต่อเนื่องเป็นเวลา 10 นาทีก็จริง แต่อย่าลืมว่าพ่อเลี้ยงห้อมาจากแพร่ แล้ว ขับที่ Hi-speed
    ตลอดเวลา มันก็ทำให้มีความร้อนสะสม แล้วยางแต่ละเส้นก็คงไม่ได้มีคุณภาพเหมือนกันทุกเส้น ทำให้พี่เชื่อว่า Safety Factor มีแก๊ปน้อยลง .... ยังไงก็อย่าขับให้มันเร็วมากก็แล้วกัน

ป.ล. W Rate ระบุว่าวิ่งได้ถึง 270 km/h เอาจริงๆแค่ 250 km/h กดแช่ไว้ 5 นาทียางก็ระเบิดแล้ว
    ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า...

4. Toey_PRC

699
    1
    0

ขอบคุณครับพี่ ที่คอยเตือน ผมก็พยายามขับให้ช้าลงแล้วครับ
    :) ตามทฤษฎีใหม่ที่ผมคิดเอาเองว่ามันถูกต้อง ก็คือ ผมคิดว่าถ้าเราทำใจให้เย็นลงจะทำให้การขับขี่รถของเราปลอดภัยขึ้น โดยผมสังเกตุจากตัวเองในการขับรถไปๆมาๆ ตจว. กทม. กทม. ตจว. หรือ ตจว. ตจว.
    :) ผมพบว่าช่วงที่ผมกลับตจว.ใหม่ๆ ผมจะคิดถึงกทม.มากๆ จนเมื่อเวลาผมขับกลับกทม.จะขับด้วยความใจร้อน(ถ้าใช้ปรอทวัดความร้อน ปรอทคงทะลุมิติไปเลย) แต่ปัจจุบันนี้ผมเย็นลง เพราะเริ่มชินกับการอยู่ตจว.(บ้านนอกที่บางคนเรียก) ดังนั้นเวลาผมกลับกทม.ผมจึงขับด้วยความเย็น และเน้นเนียนมากขึ้น มากขึ้นเลื่อยๆ ผมรู้สึกว่ารถมันนิ่มนวลขึ้น และเวลาที่ใช้ ก็ไม่ได้เพิ่มมากขึ้นแต่อย่างใด แต่กลับน้อยลงในบางทริปเดินทาง แต่แปลกที่รอบเครื่องมันตัดในเกียร์สุดท้ายอยู่บ่อยๆ
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::p ผมเลยคิดว่าทฤษฎี "ยิ่งนุ่มนวล ก็ยิ่งเร็ว" ใช้ได้ดีกับผม
    :mad: แต่บางครั้งในปัจจุบัน ผมก็งง กับความแรงและเร็วที่รถกระบะทำได้ เพราะหน้าปัทEscapeมันชี้ไปที่170km/hไปแล้ว แต่กระบะคันนั้นก็ยังตามมาไม่ห่างเรียกได้ว่าแทบจี้ตูด
    :eek: กลัวกระบะสวนให้Escapeอายจริงๆ
    :mad: กระบะที่ว่ายี่ห้อNis.... คงพอทราบกันนะครับว่ารุ่นอะไร ที่มีหกเกียร์หน่ะ แรงสาด

5. ya77

408
    1
    0
    คิดมากจังมา กทม ครั้งหน้าคงได้เห็นรถใหม่นะเต้ย ( จะขอรองขับ ) กำลังมองๆอยู่เหมือนกัน เอาไว้ขนโกคาร์ทมาล้างที่บ้านจะได้สวยๆเหมือนพี่อุทัย ฮิฮิฮิ ( โกคาร์ทเรื่องรอง ส่งของเรื่องหลัก )555555

6. Toey_PRC

699
    1
    0

ชวกิจ บุย หรือ Bobby นักแข่งรถ อันดับ1ของไทย อันดับ5ของเอเชีย นักแข่งรถA1
    พ่อเป็น อเมริกัน
    แม่เป็น ญี่ปุ่น
    แต่ถือสัญชาติไทย แข่งรถในนามนักแข่งไทยมาตลอด
    ผมเห็นจากรายการสุริวิภาครับ
    :thumbs_up:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2007
  7. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    คนนี้เก่งมากคับเคยดูเขาออกรายการเหมือนกัน
    ขับ ฟอมูล่า เรย์โน อยู่คับ

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38

:D:D:D 55555 นึกว่า egg บวม 55555 :D:D:D

แล้วเมื่อไหร่เกี๊ยก กับ ยะ กับ พ่อเลี้ยง จะไปลุย Formular BMW กันมั่งหล่ะ
    รู้สึกว่าปีหนึ่งประมาณ US$ 150,000 ได้คุยกับพ่อ Jon กับ พ่อ Pasin เห็น
    ทำท่าว่าจะส่งไปแข่งปีหรือสองปีข้างหน้านี้แล้ว ตอนนี้หาประสบการณ์กับรถคารท์อยู่

9. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D

:Dถอยแล้วจ้า ถอยแล้ว Ford Ranger Wildtrack 3.0 5Auto สีน้ำเงิน รอเกียร์ธรรมดาไม่ไหว ลองขับรุ่น cab 2.5Turboแล้ว ขับจากแพร่ ไปที่อุตรดิตถ์ โอ้ว ช่วงล่างดีจริงๆ จิกเข้าโค้งยังกับEscapeที่ใช้อยู่ ท้ายไม่มีคำว่าดีดดิ้น แบบยี่ห้อT..... ที่พ่อผมใช้ แต่ปลายอาจสู้ไม่ได้ เพราะFord ล็อกไว้ที่ 160 แต่แป๊บเดียวเอง(ขนาดเครื่อง2.5) ขึ้นไป150แล้ว ติดใจช่วงล่างจริงๆ

:)แต่ใจจริงอยากได้ รุ่น สี่ประตู เกียร์ธรรมดามากกว่า แต่รอม่ายหวายยยยแล้ว ใจมันwant:p

10. Toey_PRC

699
    1
    0

:) นั่งฟังเสียงพลัมฮัมเพลงDiana Krall เคล้าไวน์อนุรักษ์ความเป็นคนไทยด้วยชาโต เดอ เลย vintage 2004ที่แอบหยิบมาจากshelfของฝากที่พ่อผมซื้อไว้แจกลูกค้าอยู่ดีๆ ก็ให้เปลี่ยวคิดถึงการแข่งขัน โกคาร์ทรายการสี่จังหว่ะที่MSLในรายการรถส่วนตัว แล้วให้ตะหงิดๆ อยากแข่งอีก ขนาดแค่รุ่นStandardธรรมดาๆ ยังยัดยังเบียดกันมันส์ขนาดนั้นคือผมไม่อยากชนะหรือได้อันดับดีๆมากเท่ากับความมันส์ที่ได้รับ และการแข่งด้วยปาก ที่ผมมักพกไปแซวพี่เต้ยJPSหรือพี่Ya77 เจ้าพ่อตาข่ายฟ้า หรือกลัวตูดยุบจากพลังมหาโหดของหลวงพี่เกี๊ยกหรือ เจ้าพ่อเพลย์บอยร้องเท้าSTUTTGARTและหรือพร้อมยอมเจิมรถพี่อุทัยฮุนไดนรก แต่มันเหมือนมีอะไร ติด ตะหงิดค้างอยู่ในใจ คล้ายๆ drug addict ฉีดยาเข้าเส้นกันทุกชั่วโมง ผมว่าภาพที่ปรากฎ ณ หลังพวงมาลัย พวยควันพี่พุ่งพุ้ย ไหม้สติกเกอร์ข้างรถ การปีนและขี่กันยังกับจะฆ่ากันยังกับโกรธกันมาหลายสิบปี:eek:
    :Dมันอยากครับ ช่วยๆ จัดแข่งรุ่น เครื่องStandardสี่จังหว่ะหน่อยได้ไหม จับฉลากเครื่องก็เอา
    :eek:ไอ้ให้ไปขับรุ่นSuper Open มันจะสนุกอะไร เครื่องแรงก็แซงขาดๆ แล้วมันสนุกตรงไหน(คือผมไม่ได้บอกว่าหรือมั่นใจตัวเองว่าขับเก่งนะครับ)ผมชอบการเบียดๆ ขับเป็นทางรถไฟ ชนกันเบียดกันมากกว่า
    :D ถ้าจะเกิดทิ้งกันนั้นอยากให้เกิดจากว่าผิดพลาดเอง หมุน หรือว่าหลุดแทรค แล้วตามกลุ่มไม่ทัน ผมว่ามันมันส์กว่ากันเยอะ ไม่รู้สิ

ปล. ความคิดคนบ้านนอกหน่ะนะครับ อย่าถือสา
    :sad::cry:

11. ya77

408
    1
    0
    มีฟอมูล่าBMXมีมั้ยครับเอาแบบปีละประมาณ 15,000 บาท :D ฟอมูล่า BMW ไม่อยากมอง
    พรุ่งนี้ซ้อมคาร์ทเสร็จจะต้องรีบบินไปญี่ปุ่น(บินขึ้นทางด่วนลงโอซาก้า)ฮิฮิฮิ:eek:

12. KEAK 7766

458
    1
    0
    เห็นด้วยคับพี่เต้ย

13. ya77

408
    1
    0
    จับฉลากแลกรถเลย รถผมสวยสุดอยู่แล้ว555555555555555

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ถ้ามันส์กว่านี้คงต้องซื้อรถใหม่ทุกครั้งที่แข่ง เพราะคงพังยับทั้งคัน

เอาจริงดิ......

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    Osaka

:D:plane::D

:rip:ผมชอบเพลงหลายแนวนะครับแต่หนึ่งในนั้น เพลงแนวสบายๆนุ่มๆเย็นหนึ่งในนักร้องที่มีน้ำเสียงดังว่า ตามข่าวล่ามาทางช่อง9อสมท. แจ้งการจากไปของนักร้องรุ่นใหญ่ คุณกุ้ง กิตติคุณ(51) เนื่องจากอุบัติเหตุทางรถยนในวันนี้ 28 กันยา 2550 ที่จังหวัดนครสวรรค์ อาลัยกับการจากไปในครั้งนี้ด้วยครับ

:rapture:กลับมาเข้าเรื่องต่อนะจ๊ะ

:ranger:Osaka ตั้งอยู่บริเวณปากแม่น้ำYodoในเขตคันไซบนเกาะฮอนชูประเทศยี่ปุ่น
    Population(as of January 1, 2007) : 2,636,256
    Area : 222.11 Square km

:bathbaby:ไม่แน่ใจว่าที่Osakaมีอะไรดีนะ เพราะวันนี้กลุ่มก๊วนSTUTTGART นำโดยหลวงพี่Keakที่เร่งร้อนให้บรรดาสมาชิกในทีม อันประกอบด้วย ป๋าYa77เจ้าพ่อตาข่ายฟ้า พี่Toey_JPSเจ้าพ่อสิบล้อเทเลอร์ เสี่ยWF_Kittiเจ้าพ่อรองเท้าไทย แต่ไม่แน่ใจเจ้าคุณอุทัยฮุนไดนรกตกลงปลงใจบินตามกันไปเที่ยวประเทศยี่ปุ่นด้วยหรือป่าว ผมหน่ะอยู่บ้านนอกบ้านนาก็เลยพลาดท่าตกเครื่องบิน
    (ที่ใช้ทางด่วนเป็นรันเวย์:censored:)ไปโดยปริยาย:wave:

:bathbaby:คิดว่าก๊วนSTUTTGARTคงไปเที่ยวปราสาท โอซาก้าที่มีชื่อเสียงกระมัง แต่แปลกๆที่เลขที่นั่งบนเครื่องบินมันรันไปจนถึงM50 ก็ไม่รู้ว่าใครเลือกที่นั่งเบอร์นี้เหมือนกัน

:boom:น่าอิจฉา ผมไปดื่มโออิชิแก้เหงาก่อนละกัน แล้วจะคอยฟังข่าวคาวเอ้ยคราวเรื่องราวการท่องทัวร์ยี่ปุ่นวันหลังแล้วกัน

16. KEAK 7766

458
    1
    0
    กลับมาแล้วคับ
    ปล หัวหน้าทัวร์(พี่กิตติ)พาไปที่สวยๆทั้งนั้นเลยคับ

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :) ที่ OSAKA สำหรับคนขี่ Toyota จะมีอะไรดีไปกว่าไปหาซื้อชุดแต่ง ชุดโมของ TRD และ ทานสุกี้ชาบูชาบูหม้อไฟใหญ่ ไปกันครบทั้งครอบครัวเลยครับ ตอนนี้เป็นญาติกันหมดสงสัยต้องเปลี่ยนมาใช้นามสกุลเดียวกันหมดแล้ว :D ป๋าอุทัยทูนนมหนูไป 4 ชั่วโมง ทำยังไงเครื่องก็วิ่งไม่เรียบ สูบติดไปสองครั้ง ส่วนป๋าเต้ย JPS มีเครื่องถึงสามตัว ต้องใช้มือทูน
    ถึงสามคน แถมได้น้ำมันดีลองวิ่งแล้วลองวิ่งอีกตั้งหลายรอบ เวลาดีจริงๆ:)

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek: สงสัยงานนี้ไม่มีเลิกลา:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D:D:D

:Dพี่ยะครับ ติดต่อเรื่องทะเบียนรถให้ผมแล้วหรือยัง ผมไม่อยากใช้ป้ายแดงนาน
    หรือสมาชิกSTUTTGARTท่านใดพอจะแนะนำให้ผมได้ ก็ช่วยบอกผมด้วย
    ป้ายแดงมันร้อน จะรีบเปลี่ยน
    ปล. รถขับสนุกดีครับ ไม่อืดอย่างที่คิด;)

19. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่เต้ยชอบเลขอะไรคับ 69 หรือ 7ยับ หรือ 4หาย คับ

20. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    '''''''มีเลขดีๆบอกกันบ้างนะครับสนใจด้วยคน

21. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    พี่อมร เอาไป ซื้อหวยอะดิ

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D:D:D

;)จับใจความได้ว่า ตั้งแต่KeakกลับจากOsakaแล้ว รู้สึกว่าจะเก่งทางด้านตัวเลขมากเหลือเกินนะครับ สงสัยได้อาจารย์ดี เดี๋ยวพี่ต้องไปเที่ยวOsakaบ้างแล้ว ช่วงนี้จะคิดจะคำนวนอะไรมันติดขัดไปหมด

;)คิดมากเหงือก็ออกเยอะ เหนียวเนื้อเหนียวตัว ต้องไปออนเซนที่ยี่ปุ่นสักครา:eek:

23. ya77

408
    1
    0
    มีเลข 9 ตัวเดียวขายราคาพร้อมโอน 5000 เอาป่าว

24. KEAK 7766

458
    1
    0
    ของพี่ยะเบอร์ S42 ไม่ใช่เหรอคับ

25. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    จริงปะครับ
    อักษรอะไรครับ น่าสนครับ จริงๆอยากได้เลข 6มีไหมครับ

26. ya77

408
    1
    0
    ตูยังจำไม่ได้เลย เกี๊ยกมันความจำดีจริงๆ:D

27. ya77

408
    1
    0
    ไอที่บอกว่า 9 ตัวเดียวอ่ะนะ XY 9286 มี 9ตัวเดียว 6 ก็มีตัวเดียวนะ ไอที่เขียนไว้นะล้อเล่นไม่นึกว่าเทพอมรจะสนใจ (จะกวนไอเต้ยมัน)

28. KEAK 7766

458
    1
    0
    ผมมี 7 สองตัว กับ 6 สองตัว มีใครสนไหม

29. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เป็นญาติกันหมดแล้ว ยังต้องโอนอีกเหรอ

ความจำเกี๊ยกนี่ดีจัง สงสัยจะเป็นญาติเกี๊ยกอีกคน

V6 หรือ M6 หรือ S6 มีอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเทพอมรสนใจเบอร์ไหน/SIZE]

สงสัยคุยกันเรื่องเดียวกัน:D

7 สองตัว = 77 และ 6 สองตัว = 66 ถ้าไม่ต้องเสียค่าโอนพี่รับได้ ทั้งเบอร์ 77 และ 66 ส่วนตัวหน้าจะเป็น V เป็น S เป็น M ไม่มีปัญหา:D

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ลืมไป!........Stuttgart จ๊ะจ๋าวันนี้

เสี่ยอุทัย กำลังจะลอยแพพวกเราสำหรับงานแข่ง kart ที่ Sugar Beet แล้วพาเมียสุดเลิฟ กับ ลูกชายสองหน่อ
    ไปใช้เงินที่ Royal Cliff พัทยาวันที่ 6 นี้ จึงเรียนมาให้ทราบและด่ากันให้ถ้วนหน้า...55555+

แล้วเนื่องจากเงินยังเหลืออีกเยอะ หลังกลับจาก Royal Cliff เพื่อมาซื้อเสื้อผ้าใหม่สำหรับพาเมียสุดเลิฟ ไปจู๋จี๋ กันต่ออีกรอบที่
    Dusit Polo หัวหิน อีกระยะหนึ่ง .......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้