STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    บาปกรรมของคนใจบุญ

:mad:

:p ผมทำบุญยามราตรีมานาน(คงนานเกินไป) บทจะเลิกทำก็ย่อมมีคลื่นมีแรงต้านทานเป็นธรรมดา
    :p ขับรถกลับแพร่พร้อมกับคุณโกโก้(หมาพันธุ์ลาบลาดอร์)สีโกโก้ ตัวใหม่ที่น้องชายผมมันอ้างว่าหามาให้แม่กับพ่อผมเลี้ยงแก้เหงา(แต่ผมว่าหาภาระมาใส่คนมีอายุเพิ่มซะมากกว่า)
    :) เจ้าโกโก้(ชื่อเดียวกับสีตัว)เริ่มก่อความรำคาญตั้งแต่ออกจากปากซอยลาดพร้าว80ในทันที ด้วยความเด็ก(หมาเด็ก)ไร้เดียงสา และไม่เคยเดินทางไกลออกไปไหนเลยตั้งแต่เกิด(ก็มันพึ่งเดือนกว่าเองมั้ง) เสียงร้องโหยหวน และซุกซนสอดประสานกันในรถฟอร์ดEscapeคันที่พึ่งรับมาจากอู่สีเมื่อวันจันทร์เนื่องจากโดนมอร์ไซเจิมด้านข้างล้อหน้าซ้ายเสียฝากระโปรงยุบ
    :p ความอดทนมักมีจำกัด เหมือนปรอทถูกความร้อนเร่งจนปรอทแตก อารมณ์ที่ต้องควบคุมไว้มาหมดลงตรงแถวๆแยกรัชดาตัดลาดพร้าว กระจกรถด้านซ้ายเปิดออก พร้อมๆกับมีเศษก้อนอะไรสักอย่างปลิวออกไปนอกหน้าต่าง(ตามคำให้การณ์ของมอร์ไซรับจ้างแถวๆนั้น)
    :D ล้อเล่นหน่าๆๆๆๆ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผมก็จับมันใส่ตระกร้าสิครับ แล้วทนฟังมันร้องหาอะไรก็ไม่ทราบไปตั้งแต่ทางด่วนToll Way ไปจนถึงอยุธยาก็แล้ว มันก็ยังแรงเยอะร้องๆๆๆๆๆ แต่ผมเฉยได้ แปลก แต่บ่น และเปิดเพลงกลบเสียง กลายเป็นการประสานวงออเครสตร้า หนวกหู และประสาทแดก ด้วยความเร็วบนหน้าปัท ไม่สามารถทำได้เกินกว่า120 เพราะต้องระวังคุณโปฯ ที่คอยยิงลำแสงเลเซอร์ ปราบมารความเร็ว
    :p แรงมัน(โกโก้)หมดตรงก่อนเข้านครสวรรค์ ความเงียบมาเยือน ความสงบมาบรรจบความเคลื่อนไหวด้วยว่าเทคนิคที่ผมคิดขึ้นเองคือ ขับตามแต่ห้ามแซงคันที่เร็วกว่า เพื่อหลบลำแสงคุณโปฯ และเทคนิคอย่าชิดเลนส์ขวาสุดนานเกินกว่าอารมณ์คุณโปฯเค้าเสีย
    :D คิดว่าลอดสายตาคุณโปฯนะครับสำหรับทริปนี้
    :eek: ไม่คิดว่าตัวเองจะเป็นคนดีขนาดที่ว่าเมื่อจอดเติมน้ำมันต้องพาน้องโกโก้ไปเดินยืดเส้นยืดสายและพ่นฉี่ตามอารมณ์เมื่อยของคุณหมาตัวเล็ก คนอื่นแถวนั้นดูคงขัดสายลูกกระตากันน่าดู

:eek: กลับมาเรื่องนักบุญแห่งรติการ ผู้ทำทานท่ามกลางฟ้ามืดกันหน่อย ภาพพจน์อันแสนดีของผมมันเริ่มกลับมาทำร้ายผมแล้วครับ ผมเลิกจริงๆครับคุณอมร

2. Bitchyyyyy

Bitchyyyyy New Member Lady Member

19
    0
    0
    อูยยย คุณพี่เต้ยย .. อ่านแล้วมันจั๊กจี้หัวใจอ่ะพี่ ฮ่าๆๆ ปุ๊กนั่งขำอยู่เนี่ย .. เลิก(ผ้า)? เลิก(ผ้า)?555 ล้อเล่นน๊า ...แซวน่าๆ ขำขำ เอ้าขอให้เลิกได้จิงนะย๊า. ... ซ๊า..ธุ ธุ ธุ อ่อ ! ไม่ได้เจอกันเรยเปนไงบ้างพี่ หวังว่าสบายดีนะคะ :=]

3. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    Kart ป้ายแดง

:):):):):) ขอบคุณครับ รถ Kart ป้ายแดงแค่พรมน้ำมนต์ก็พอครับ

4. WF_Uthai

113
    0
    0
    เชื่อจริง ๆ

:D:D:D:D:D ฟังดูต้องเชื่อครับ ดูจากเวลาและสถานที่ขณะ post

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

:)
    ไม่ต้องจั๊กจี้หรอกคุณน้องปุ๊ก พี่ว่าพ่อเลี้ยงเต้ยคงเลิกทำตัวเป็นนักบุญยามรัตติกาลทุกวันจริงๆแล้วหล่ะ
    แต่ไอ้อาการ.....เลิก(ผ้า)? นี่ซิไม่มั่นใจว่าจะเลิกได้ หรือ มีให้เลิกหรือเปล่า ฮิฮิ........ครั๊นจะแนะนำให้ไป
    เลิก(ผ้า) เพื่อนๆพี่ที่ยังเป็นโสดอยู่ มันก็ทั้งเหี่ยว..ทั้งย้อย และ ยาน ไปหมดแล้ว ถึงหน้าจะยัง X อยู่ก็เหอะ
    ไม่รู้ว่าพ่อเลี้ยงอยากจะลองเลิก(ผ้า) ดูไหม :D:D:D

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38

:confused:
    เฮ้ย....เข้ามาได้ไงฟะมึง อั๊วนึกว่าลื้อย้ายไปอยู่ทีมลอยแพซะแล้ว
    เรื่องพรมน้ำมนต์ ม่องห่วง เดี๋ยวอั๊วและชาวคณะจะพรมน้ำมนต์รับน้องให้
    ท่านๆ Stuttgart เตรียมตัวรับน้องไว้นะศุกร์นี้ :D:D:D

ป.ล. เขียนมั่งนะมึง ไม่ใช่เอาแต่อ่านอย่างเดียว....

7. WF_Uthai

113
    0
    0
    Stuttgart (ไม่ลอยแพ)

เพิ่งจะได้รูปใหม่ครับ ต้องขอบคุณช่างภาพอีกครั้ง :):):):)

ดีครับ :):):):)

ทางลูกทีม Stuttgart เห็นด้วยที่ให้วางบิลค่าซ่อม / อะไหล่ ลูกทีมที่ท่านประธาน :D:D:D

8. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ผมว่าพรมน้ำมันมันน้อยไป ว่าจะเอาเครื่องล้างอัดฉีดที่อุ่เอามาฉีดน้ำมนต์แทน จะได้เฮงๆๆๆ
    ไม่โดรชนหรือไม่ไปชนเขา เห็นลุงอุทัย ขับรถคาร์ทแล้ว สุภาพมากหรือกลัวรถเป็นรอย ครับ 5555

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เห็นด้วยตามที่ท่านประธานว่ามาครับ ตั้งแต่นี้ผมจะวางบิลค่าซ่อมกับท่านประธานนะครับ ส่วนผมก็ยังคงเป็นผู้ช่วยท่านประธานเหมือนเดิม :D

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ให้ดูกันชัดๆ ว่าใครกันแน่ที่เป็นประธานทีม Stuttgart
    สังเกตุข้อความที่ ขีดเส้นใต้ด้วยสีเหลืองนะคร๊าบบบบบ

11. WF_Uthai

113
    0
    0
    พบแล้วโจรตู้ ATM

พบแล้วครับโจรตู้ ATM ขโมยรหัส

แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวผมจะเข้าไปรับเงินเดือน พร้อม รถตำแหน่ง (Porsche) ที่บริษัท วัฒนาฟุตแวร์
    จ่ายค่าอะไหล่ + เงินเดือนลูกทีม ได้สบาย ๆ

:D:D:D:D:D

12. WF_Uthai

113
    0
    0
    อะไหล่ไม่พอ

ขอบคุณครับเฮียตี๋ รถสภาพดีมากครับ เลยไม่อยากให้แซงท่านประธาน และ ลูกทีม ที่มีรถก่อนหน้านี้ (ในเรื่องค่าซ่อม / เปลี่ยน อะไหล่) เดี๋ยวสต็อคอะไหล่เฮียตี๋จะขาด เพราะบาดเจ็บจากเสาร์ที่แล้วกันเกือบทุกคน

เรื่องล้างอัดฉีดก็ดีครับ เพราะ รถในทีมไม่ค่อยจะได้โดนน้ำกันเลย

:D:D:D:D:D:D:D

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ข้อมูลผิดหรือเปล่าเพื่อน กบนะรถส่วนตัว กระทิงนั้นน่ะรถประจำตำแหน่ง

ป.ล. ถึงมึงจะเข้าไปแก้ก็ไม่ทันซะแล้ว ดูจากหลักฐานในรูปที่ฝ่ายเทคนิคทีม stuttgart copy ไว้ซิครับ

14. Toey_PRC

699
    1
    0
    :embarassed:
    โห๋ ศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก ศึกชิงตำแหน่งท่านประธานทีมSTUTTGARTแย่งกันน่าดูเลยครับ
    :eek:ม๊ะ ม๊ะ ม๊ะ ช่าย ผมไม่ได้จะมาแย่งมาเสียบลงสมัครเพื่อชิงตำแหน่งอะไรกับพี่ๆหรอกครับ เพียงแต่เห็นว่า ตำแหน่งท่านประธานนี่ความรับผิดชอบใหญ่หลวงนัก ถึงกับต้องมี911กล่องRUFFเป็นรถประจำตำแหน่งกันเลยนะครับ:D

ปล. อยู่เชียงใหม่คืนวันศุกร์ที่ผ่านมา เจออะไรๆ เยอะเลยครับ แล้วจะเล่าให้ฟังนะครับ วันนี้ง่วงเหลือเกินขอนอนเอาแรงก่อน Build อารมณ์ก่อนครับ

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พ่อเลี้ยงเจออะไรดีๆ ที่เชียงใหม่ ก็แบ่งๆ มาบ้างนะ หรือไม่ก็เอาเล่าสู่กันฟังบ้าง
    อ่านที่พ่อเลี้ยงเขียนทีไร ต่อมฮอโมนมันกระตุ้นดีจัง

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D:D:D
    :p พี่กิตติครับ ผมไม่ได้เขียนคอลัมน์ลงหนังสือปกขาวนะครับพี่ แหม๋ ตอบกระทู้ซะผมเป็นนักเขียนหนังสือใต้ดินไปด้ายยยยยยยยย

:angel: พรุ่งนี้สาร์ทจีนนะครับ อาม่า อากง เตรียมของไหว้เจ้ากันจ้าละหวั่น ที่บ้านผมก็เต็มไปด้วยของมงคลเพียบแล้วครับ เสียอย่างเดียวผมพูดภาษาจีนไม่ได้ไม่งั้นจะได้คุยกับอาหมวยสาวๆได้บ้าง ก็แหม๋คนมันโสดดดดดดดดสนิทนี่ครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

:D เชียงใหม่ไปคราวนี้ไปทำงานครับ ผ่านเส้นทางพะเยาลำปางแล้วเข้าเจียงใหม่ โห๋เส้นทางแบบว่า(กลางคืน) หาทางตรงแทบไม่เจอเดี๋ยวโค้งเดี๋ยวโค้ง เล่นเอาหวาดเสียวหนัก เพราะมีสองโค้งที่หักศอก แบบลงเขามาดีๆ ก็หักเฉยเลย สองโค้งติดๆกัน สุดเสียวเพราะลอยยางและเศษซากอะไหล่พวกไฟหน้า เกลื่อนโค้งนั้นเลย แสดงว่าหลุดประจำ ก่อนเข้าโค้งสักสิบเมตร ยังมีลำธาร(สายน้ำไหลตัดผ่านตามรอยยุบถนน)ทดสอบประสิทธิภาพABSเสียอีกหนึ่งระดับ ดีที่ผมมาไม่เร็วนัก ไม่งั้นคงต้อง ปีนข้ามกำแพงกั้นไปขับรถฝั่งเดียวกับพวกอะเมริกาน แหง๋ๆ :angry:

:car: ถึงเจียงใหม่สักสามทุ่มกว่า check-in เสร็จแล้วก็นอนหลับครับ จบวันนี้มีแค่นี้แหล่ะที่จะเขียน

LOL ย้อเย่นหน่า........ อุดสาหะ ขับอ้อมประเทศไปตั้งสองสามร้อยกิโล จะไม่หาไรทำได้ง้ายยยยยยย จริงม๊ะ!!!!! หลังหาร้านข้าว ด้วยการตระเวณไปทั่วคูเมืองเช็คเส้นทาง(จริงๆแล้วหลง) ผมก็มาจบลงที่ร้าน The Good View ริมน้ำปิง บรรยากาศงี้สุดครับ แต่คงต้องไปกับเพื่อนๆ(ทั้งเพื่อนร่วมทีม เพื่อนร่วมก๊วน เพื่อนกิน หรือ เพื่อนรู้ใจ) คงอบอุ่นและคุยกันระเบิดดี เพราะอากาศบรรยากาศ เก๊อะ เริ่มเย็นๆแบบเมืองเหนือ เพลงบรรเลงสดๆ ด้วยฝีมือระดับมืออาชีพจริงๆ วงดนตรีที่เชียงใหม่นี่ผมยอมรับจริงๆครับว่าเค้าฝีมือจริงๆ นั่งฟังมาหลายร้านแล้ว ที่เชียงใหม่นี่เรียกว่า มืออาชีพได้อย่างไม่เคอะเขิน

:hmm: นั่งไปก็ให้คิดว่าจะย้ายไปร้านข้างๆดีไหมน้อ ก็Basarries(สะกดถูกหรือป่าวไม่รู้แต่อ่านว่าร้านบาร์ซ่ารี่) ร้านที่เล่นดนตรีสดนำโดย คุณพี่ผมยาวและผอมๆพร้อมรองเท้าแตะคีบ ดูแล้วเถื่อนไม่คิดว่าจะเป็นถึงเจ้าของร้านนี้(ตามคำบอกเล่าของพี่ไก่MSL) ก็พี่ท่านเล่นเข้ามาจากหน้าร้านมาจากไหนไม่ทราบ เสร็จแล้ว ก็ เดินเข้าไปแจมเลย แจมแบบน้องๆเค้าเล่นอยู่ แกก็เข้าไปตั้งสาย แบบมีสไตล์ตั้งโดยอาศัยการเล่นไปพร้อมๆกับวงที่เค้ากำลังเล่นอยู่ คือต้องบอกว่าแกนี่สุด สุดจริงๆ พอถึงตาแก ลีด กีต้าแล้ว ........ผมต้องขยี้สายตาครับ เพราะ นิ้วแกเร็วกว่าที่สายตาคนอายุยี่สิบปลายๆจะจับได้ทัน โอ้ว ต้องไปฟังครับ เบียร์สักเหยือก พอ กรึ่มๆ แล้วฟังแกบรรเลง มันได้อารมณ์สุดๆ

:laugh: นั่นมันเมื่อสองปีก่อน........... ha ha ha อย่าพึ่งงงสิครับ!!!! ผมแค่นั่งคิดพร้อมๆกับจับเบียร์สิงห์สด ไปสองสามอึก กับไส้กรอกรวมจานโครตใหญ่ หลังลิ้มลองสเต็กGood viewไปแล้วหนึ่งจาน ความเหงามันครอบงำผมอย่างรวดเร็ว....... ..แต่ที่เร็วกว่าสายฟ้าแล้บมันคือคำสั่งจากมันสมอง(โดนทำลายไปเยอะแล้วด้วยเหล้า):hippie: คำสั่งคือ 1.จำน้องBellได้ม๊ะ? 2.จำได้แล้วไมไม่หยิบโทรศัพท์มากดดูเบอร์เล่า(โง่อีก) 3. หยิบสักทีสิว่ะ แน๊ะ ยังไม่หยิบอีก เร้วววๆ 4. เอมันก็เป็นเดือนแล้วนะไม่น่าจำเราได้ เอางี้ ส่งsmsไปก่อน 5. จอ อำ จำ พ อี ไม้เอก พี่ ดอ อ้าย ได้ หอ มอ อา ยอ หมาย Blah Blah Blah
    6. กดส่งไปแล้วทบทวน นี่กูปัญญาอ่อนขนาดนี้เลยเหรอว่ะ เพี้ยนๆหว่ะตู ใครจะตอบว่ะ เออ ช่างแม่ง
    7. สมองShut downโดยมีคำสั่งสุดท้ายออกมา ให้มือขวาหยิบแก้วเบียร์ แล้วมัน(สมอง)ก็ดับไปเ
    ฉยๆ ปล่อยให้สัญชาตญาณทำงานอีกครั้ง

:evil: ไม่กี่อึดใจ แรงสั่น(มาอีกแว้ววววว) แรงสั่นผ่านโทรศัพท์มือถือด้วยความนิ่มนวล .... บ่งบอกว่าปลายสายต้องเป็นเพศที่นุ่มนวล น้องเค้าโทรมาจริงๆครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ น้องเค้าบอกว่าตอนนี้ทำงาน(ขายเหล้า)อยู่อีกร้านนึง จะมาหาไหม จะรอ ผมถาม เลิกงานกี่โมง ตีสองค่ะ ผมไป โดยเหลือเบียร์สุดที่รักอีกเกือบครึ่งเหยือก

:eek::eek: ร้านมันชื่ออะไรน๊า .... จำไม่ผิด น่าจะชื่อDragon อะไรสักอย่าง แม่งจำไม่ได้ ไปถึง น้องเค้าก็เข้ามาต้อนรับ(แต่แปลกๆ) เพราะน้องเค้าดูสนิทสนมกับผมเกินไปทั้งๆที่เจอกันครั้งที่สองแบบผิวเผินนะในครั้งแรก นี่ครั้งนี้น้องเค้าใกล้ชิดเกินกว่าเหตุ และสุภาพบุรุษ:moony:อย่างผมอึดอัด คือชอบมายืนใกล้ๆ ชอบจับมือ ชอบ โน้มตัวเอาซาลาเปามาชิด...... มือไม้คนแก่ก็อยากขยับขยายท่าทางเพราะอึดอัดเหลือเกิน ไส้กรอกไส้เดือนตื่นหมดเว้ยยยยย:madgrin:

:peace: หนทางคืนนี้ผมวางไว้ที่เที่ยงคืนกลับบ้านเอ้ยโรงแรมพิมพ์ผิด เพราะเช้าต้องทำการ ทำงาน ยลโฉมน้องเค้าครั้งนี้มันดูแปลกไป..... เอ:whoo: แผ่นหลังขาวนวลนั้นทำไมมันมีร่องมีลอยสีหมึกมาประดับ อ่อ น้องเค้าไปสักมา ผมเลยขอดูใกล้ๆแบบรวบเส้นผมเห็นต้นคอเรียว แต่เห็นแค่ครึ่ง เลยเอานิ้วดึงๆเปิดดูลึกๆลงไปไหนๆ สวยดีผมสะดุ้ง เพราะสัมผัสแผ่นหลังเนี้ยน เนียนนั้นแล้วด้วยหลังนิ้วชี้ที่ใช้ล้วง ผิวสาวเหนือมันเป็นงี้นี่เองเนอะ ผมสวดมนต์ทำใจให้สงบ และดื่มเหล้าต่อ น้องเค้าก็หลอกเปิดเหล้าไป หลอกดื่มเหล้าไป เราก็เออ ออ เพราะคงไม่คิดจะฝากเหล้าไว้หรอกจะน้อง บ้านพี่อยู่ไกลถึงท่าฉลอมมม เอ๊ยม่ายยยช่ายยย อยู่แพร่จ๊า ดื่มได้ดื่มไป

:clock: จู่ๆ มันตีสองแล้วโว้ยยยย แต่ในร้านทำไมมันยังคึกคักอยู่เลยฟ่ะ ได้ความว่า ปกติร้านที่เจียงใหม่เค้าปิดกันตีสี่ .......:eek: ไม่ไหวสิครับ คนแก่ต้องมีความรับผิดชอบ ต้องทำการทำงาน....... น้องเค้าชวนไปต่อ พี่ๆว่าผมจะไปม๊ะ:asl::asl::asl:

:thumbs_down: ผิดครับ เดากันผิดหมดเลยยยน๊า............... แต่ผมไปครับฮึๆๆๆๆๆๆๆ ลองดูสักตั้งโว้ยยยย ยอมปล่อยแก่

:love: รู้ไหมครับ ร้านที่เชียงใหม่(ร้านต่อ)เค้าปิดกี่โมง ผิดครับ ปิดหกโมงเช้า กับดึกสุดๆ คือเจ็ดโมงเช้า(เรื่องปกติ)เอ๊ะ มันดึกสุด หรือว่าเช้าสุดกันแน่หว่า

:shade: ชื่อร้าน มันดาเลย์ ครับแต่ไปชั้นบน เปิดเพลงอัพๆๆๆๆๆ ดึ๋งๆๆๆๆกันใหญ่เลยนะพวกวัยรุ่นจ๋าๆโจ๋ๆ ร้านscatchครับ มีแต่วัยซารุ่น ผมไปถึงยังไม่ทันถึงสองนาที ผมบอกน้องเค้า พี่ไปห้องน้ำก่อนนะ แล้วผมก็เดินลงไปลานจอดรถ แล้วขับกลับโรงแรมอย่างเดียวดาย ด้วยพ้นวัยดึ๋งๆ ไปไกลแล้ว ทิ้งน้องเค้าไว้กับบรรดาเพื่อนๆวัยเดียวกันที่ดื่มรอที่ร้านอยู่ก่อนแล้ว

:unlove: สรุป นอนเดี่ยว เปล่าเปลี่ยวอีกตามเคย โดนน้องเค้าหลอกเปิดเหล้าไปอีกขวด (ด้วยความเต็มใจ!!!!!ก็ตูอยากแดกด้วยนี่หว่า)

ปล. ใครรู้ไหมว่า มันดาเลย์ คืออะไร อยู่ที่ไหน ผมใบ้ให้ว่าเกี่ยวกับพม่า ประเทศที่โรแมนติกที่สุดสำหรับผม(คนเดียว คนอื่นคงไม่) ทำไมต้องเจออะไรๆที่เกี่ยวข้องกับพม่า กับ ใคร อยู่ตลอด เจ็บแล้วก็เจ็บอีก จบเลยดีกว่าวันนี้ บายครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2007
  17. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ไปเชียงใหม่ต้องไป วอมอัพ กับ มังกี๊ ซิพี่เต้ย

18. Bitchyyyyy

Bitchyyyyy New Member Lady Member

19
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่เกี๊ยก !! ..warm up นี่พอได้เข้าไปอยู่แล้ว รู้สึกเหมือนโดนเวทมนต์สะกด ฮ่าๆๆๆ มองไปทางไหนก้อ .. Zeeddddd ฮ่าๆๆๆ (แต่ได้แค่มองเพลินๆ) พูดแระอยากไปเชียงใหม่เรยย

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เซ็งหว่ะ เซ็งคุณนักเขียนแนวอีโรติกคนนี้จังโว้ย
    ปูพรม วางพล๊อตเรื่องให้เยิ้มๆ ทุกที พอเจอเพลงอัพๆๆ ดึ๋งๆๆ มันก็หนีกลับบ้าน ปิดเล่มไม่ได้ซะที
    อีกหน่อยขอไปด้วยคนนะ จะไปช่วยอัพๆๆ ดึ๋งๆๆ ปิดเล่มให้
    :p

ป.ล. ปิดเล่มเรื่องน้อง Bell ได้แล้ว รอพิมพ์อยู่ :D

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เรื่องค่าฝากรถที่ MSL

คันละ x,xxx ครับ น้องการบินที่ MSL ฝากบอกมา
    วันศุกร์ที่จะถึงต้องเอาเงินไปจ่ายกันด้วยนะครับ

21. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek: :eek: :eek:

:eek: โหวววววว อะไรกันตั้งสี่หลักเลยเหรอครับ ต้องประชุม ต้องประชุมเครียดซะแล้ว ศุกร์นี้จะรีบไปให้ทันประชุมเลยครับ ไม่ไหว ไม่ไหว โหดไปหน่อย:eek::eek::eek:

22. KEAK 7766

458
    1
    0
    สงสัยต้องยกรถกลับบ้านซะแล้ว

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ตื่นเต้นกันใหญ่ เต้ยใหญ่ก็โทรมา อุทัยก็โทรมาหลายครั้งบอกว่าจะขายรถทิ้งแล้ว
    เหลือแต่นายยะ กำลังเห่อเครื่องจักรใหม่ที่จะใช้ปั๊มเงินยังไม่โทรมา เอาเป็นว่า
    เดี๋ยววันศุกร์ค่อยไปขอลดราคากับคุณไก่ก็แล้วกันนะ

พ่อเลี้ยงลงมาวันศุกร์อย่าขับหื้อมันเร็วมากเน้อ แล้วถ้าน้องระฆังอยากลงมาเที่ยว
    เดี๋ยวพี่กะปล้ำ เฮ้ยม่ายช่ายๆ เดี๋ยวพี่ใจปล้ำซื้อตั๋วเครื่องบินให้เลย

ป.ล. สูระวังน้องระฆังหื้อดีเน้อ อย่าเตี่ยวไปไหนถิ่นน้องเค้าดึกๆดื่นๆเน้อ ตีนคนอื่นมันจะมาโดนเรา ..

24. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    กลับมาแล้วครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันศุกร์แล้วครับสมาชิก Stuttgart วันนี้สงสัยจะมากันครบทีมแน่ๆ
    พ่อเลี้ยงบอกว่าจะรีบลงมาให้ทันขับด้วยกัน ต่อด้วยมื้อเย็น พร้อมดื่มไวน์
    โดยเห็นพ่อเลี้ยงว่าวันนี้จะนำเสนอ Penfold (Bin Range)
    1. Bin 389 Cabernet Shiraz
    2. Bin 407 Cabernet Sauvignon

แต่พี่เบื่อๆ Bin 389 และ 407 แล้วนะ ครั้งหน้าขอเป็น Special Range 2 รายการนี้นะ
    ลองไปหาดู หรือถ้าหาได้ก็คงไม่เอามาเปิด
    1. Block 43 Kalimna Cabernet กับ
    2. Bin 60A Coonawarra Cabernet kalimna shiraz

26. WF_Uthai

113
    0
    0
    สงสัยต้องเพิ่มหัวเรื่อง " & Wine" เข้าไปด้วย

1. Block 43 Kalimna Cabernet กับ
    2. Bin 60A Coonawarra Cabernet kalimna shiraz

อาจจะต้องหาถึงเขมร (ปอยเปต) :D:D:D:D

ที่หาในเมืองไทยง่าย ๆ ก็ :):):):)

Penfolds

- Bin 707
    - RWT

27. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เหอะๆ.....ทีม STUTTGART ครับ ทำไมต้องตกใจอะไรกันเหรอครับ....ค่าจอดรถเดือนละ 1,000 บาท (ราคาเก่า)

ส่วนราคาใหม่ปรับให้แล้วครับ...เหลือ 500 บาท ต่อเดือน เต็มที่แล้วครับ.....(16.6บาท ต่อวัน) ขอเริ่มเดือนนี้เลยครับ
    ส่วน ท่านใดสามารถนำรถกลับได้ ก็ดีนะครับประหยัดไปเดือนละ 500 บาท สะดวกดีด้วยครับ ส่วนท่านใดต้องการจอด เนื้องจากไม่สะดวกในการขนส่ง แนะนำว่า 500 บาทถูกที่สุดแล้วครับ..

ปล. ถ้าราคานี้ไม่ใหว ผมก็ไม่รู้จะอธิบายอะไรแล้วครับ.......ติ๊ปเด็กยังเยอะกว่านี้เลยครับ...55555555
    ขอขอบคุณครับ......

28. KEAK 7766

458
    1
    0
    ไม่ยกกลับแล้วคับแต่ที่จะยกกลับเพราะว่าจะเอาไปล้างคับ
    สกปรกมากเลยรถเรา
    55555555555555555555

29. WF_Kitti

1,695
    3
    38

-ขอบคุณคร๊าบ หายตกใจแล้วคร๊าบ เริ่มเดือนนี้ได้เลยครับ :)

30. WF_Uthai

113
    0
    0
    ล้างพร้อมเจ้าของ

สงสัยจะไปล้างตอนไปกินเนื้อตุ๋น

:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้