เสียงอะไรหรือ คับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย jupjip, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jupjip

jupjip New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าเวลาขับรถมาและเหยียบเบรค จะมีเสียงดังกึกตงใต้ที่นั้งคนขับ และที่หนักกว่านั้นคือเเวลาขึ้นที่จอดรถแบบ ชันๆๆ จะสั่นมากจนรู้สึกมาตูดที่นังด้านคนขับเลย
    อาการอย่างนี้พี่ๆคิดว่าเป็นที่อะไรหรือ คับและถ้าเราดำเนินการซ่อมช้าจะมีผลเสียอะไรไหม
    หะหะ
    รบกวนครับ

2. tame30

tame30 New Member Member

5
    0
    0
    ผมว่ารีบไปเช็คเพลากลางเลยครับ ที่แน่ ๆ ยอยกากบาทคงจะไปซะแล้ว มันหมุนไม่ได้ศูนย์มันเลยสั่น
    ระวังเครื่องในของคนขับหลวมน๊ะครับสั่นนานๆอ่ะ ขอเตือน อิๆๆๆๆๆๆ...............

3. jupjip

jupjip New Member Member

2
    0
    0
    โอ๊ว โน
    งานเข้าอีกล่ะดิ กรองตงน้ำมันเครื่อง วาว์ล ปะผุ ยังไม่ได้ทำเลย
    ยังไงก้ขอบคุณมากคับ

4. tame30

tame30 New Member Member

5
    0
    0
    ค่อยๆทำไปครับเดี๋ยวดีเอง ;)
    ของผมก็ยังไม่ได้ปะผุเลย อุดเอา ไว้มีตังค่อยทำดีๆไปเลยทีเดียว :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้