สอบถาม หน่อยครับ SR20VVL neo

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gora, 19 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    Up คร๊าบ

2. pore28

pore28 New Member Member

81
    2
    0
    det ก็ติดแก๊สได้นี่ฮะ หรือยังไง อยากรู้เหมือนกัน

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รอดูต่อไปครับ

4. Nismo GT

Nismo GT New Member Member

43
    2
    0
    ผมก้อใช้ VE อยู่นะ เอาเกียร์ธรรมดาของ DE มาชน ก้อขับสนุกดี การสิ้นเปลืองอยู่ระดับกลางๆครับ แล้วแต่เท้าขวา

5. sejuro321

sejuro321 New Member Member

63
    6
    0
    โห พี่ก้องจะรีบแรง แซง น้องไปไหน งับ อิอิ

เก็บข้อมูล งิงิ

6. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    พลพรรคขุนพลSRขับหน้า มากันเพียบเลยครับ กระทู้นี้ อิๆ

7. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    มีใครเอา VVL ไปติดแก็ซแล้วมั้งคับ

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    วางอย่างเนียนอะ

9. pongsak_bow

pongsak_bow New Member Member

1
    0
    0
    ผมเคยวาง sr20vvl ใน B14 ไม่ต้องมี ถุงลม ABS แต่ขอให้มี Sensor ครบ Waring ครบๆ แบบจบๆ วิ่งดีมากครับ แรงแบบว่ากลัวเมียตาย เลยต้องยกออก วาง ฝาแดงรรมดา ลองคุยได้ว่ามันเปนอย่างไร [email protected]

10. kai_ds

kai_ds New Member Member

17
    0
    0
    ทำมาประมาณเท่าไรอ่ะคับ...ทน cvt ไม่ไหวแล้ว:(

11. bow

bow Guest

0
    0
    0
    เคยใช้อยู่ นานแล้ว

แรงใช้ได้พอประมาณ เกียร์เป็นแบบ CVT เนียนดีครับ แต่ขอยำต้องได้เรือนไมล์มา กับ Sensor ครบนะครับ แต่ผมก็ยกออกแล้ว เนื่องจาก เมียขับกลัวเมียตาย ลองโทรมาซิครับ ผ่านทาง [email protected]

12. Sor

Sor New Member Member

23
    1
    0
    รถผมวางมา ใช้งานได้ครบทุกอย่างคับ6เกียร์tecทำงานหมดทุกอย่างเปิด2รอบ4พันกับ6พัน5ประมานนี้อะคับแต่ว่าตอนนี้ เกียร์พังแล้วคับเห็นที่พี่พูดมาเยอะเลยผมเลยอยากถามว่าจะเอาเกียร์ธรรมดาใส่แล้วเค้าว่ากันว่าtecมันจะไม่เปิดเพราะมันรับสัญญาญจากกล่องเกียร์อะคับจะทำไงดีอะ-*-เครียดมากตอนนี้พี่พอจะเคยรู้เรื่องนี้บ้างมั้ยอะคับว่าเค้าทำกันไงมีคนทำได้มั้ยหรือว่าไม่มี คือผมคิดอยู่ว่าถ้าจะไปหาเกียร์ ออโต6เกียร์มาใส่เหมือนเดิมแต่ว่ามันจะหายากมากคับถ้าจะเอาแต่เกียร์-*-รบกวนพี่ให้ความรู้หน่อยคับ แฮะๆเศร้า

13. Sor

Sor New Member Member

23
    1
    0
    รถผมก็vvl6เกียร์อะคับ ตอนนี้เกียร์พัง แล้วพี่เปลี่ยนเกียร์ธรรมดาtecมันเปิดมั้ยคับขอความรู้หน่อยคับว่ามันต้องทำอะไรยังหรือป่าว ถ้าเปินไปได้โทรมาคุยก็ดีมากเลยคับ0891121210หรือตอบในนี้ก็ได้คับ ขอบคุณไว้ก่อนเลยคับ

14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เกียร์ธรรมดา+20 VVL ใส่กันได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องทำอะไรกะระบบบ้าง แต่ไม่น่าจะเย๊อะครับ การทำงานอาจจะไม่ครบถ้วนหรือปล่าวไม่แน่ใจ แต่ก็มันเปิด-ปิด ตามรอบของมันครับ (ตอนเราเร่งเครื่อง แต่ถ้า สถานะอื่นๆไม่แน่ใจครับ) ติดแก๊ส ก็ติดหัวฉีดครับ

ปล. อยากได้ 20 VE มั่งจัง แว้ดๆๆ :D :D

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขุดๆ ตอนนี้ใครVEมั่ง

16. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    VE คับ ว่าแต่ จขกท คุณก้องรถเป็นไงบ้างเอ่ย

17. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    VE ด้วย

18. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ว่าไงพ่อลูกอ่อน VE ว่างมาเจอกันมั่งนะ อย่าแรงมาก ฝาดำตามไม่ทันนนนนนน

19. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    มีคน รู้จัก ที่ อู่ ว่างอยู่ เหมือนกัน ว่างใน Neo เวลา VVL ทำงาน เสียงเหมือน VTEC เปิด เลย ........

20. แล้วมันวิ่งกว่า VTEC ไหม๊อ่ะคับ ระหว่าง SR20VE VVL กะ B16A TEC ใหญ่ อ่ะ เพราะรู้สึกทั้ง แรงม้า แรงบิด เยอะกว่า VTEC ทุกด้าน

21. god army

3,198
    77
    0
    ใกล้จะรู้เเล้วว่าวิ่งยังไง

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ถ้า B16a ใน EG หรือ EK สวนได้ สบายๆ แต่ ถ้าไป เจอ ใน 3D ก็เหนื่อย หน่อย

แต่ถ้า B16A โมมา ก็ โดน คร้าบบ .....

แต่ โดย รวม ๆ ผม ว่า มัน ก็ วิ่ง ดี น่ะ .... เสียง เพราะ อีก ตะหาก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:39:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:39:24 ----------

ถ้า B16a ใน EG หรือ EK สวนได้ สบายๆ แต่ ถ้าไป เจอ ใน 3D ก็เหนื่อย หน่อย

แต่ถ้า B16A โมมา ก็ โดน คร้าบบ .....

แต่ โดย รวม ๆ ผม ว่า มัน ก็ วิ่ง ดี น่ะ .... เสียง เพราะ อีก ตะหาก

23. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เป็นไงมั่งคุณพี่ ขอนั่งด้วย นะ หุหุ

24. ยังงี้ถ้าอยู่ใน บอดี้ B11 หรือ NV กระบะ ยังงี้ก้อพอซัดกะ 3 ดอ B16A ไหวนะซิ่คับ:)

25. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    จากประสบกามนะครับ แนะนำ เทอร์โบครับไปได้ไกลกว่าครับ ขับvvl แล้วผมเฉยๆๆนะ เทอร์โบประหยัดก็ทำได้ติดแก็สมีถมไปอย่าแรงใส่ f con เปลี่ยนคอลย์ เปลี่ยนเทอร์โบตอนที่ผมทำอยู่ 350 ม้า วิ่งแก้สบูส.7-.8 บาร์ตกโลละ 2.2 บาท จะซัดก็กดน้ำมัน มันก็มีจุกจิกครับแต่เครื่องไม่เคยพังนะครับมีแค่ท่อยางสายพาน ตามอายุครับ แต่ที่พูดมาก็แล้วแต่เจ้าของรถนะครับ เงินเราตัดสินใจเอาครับ ^^

26. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
  27. -ตั้มเอง-

-ตั้มเอง- New Member VIP

163
    1
    0
    รุ่นพี่ผมวางอยู่ใน B14 ก็วิ่งดีนะคับ

จบด้วย วางอู่แถวพระราม 9 อ่ะคับ

28. god army

3,198
    77
    0
    ล่าสุด SR 20 VE@ SUNNY B 14 ถูกใจครับชอบๆดึงดี เสียงดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้