คิดยังไง กับ พวก มา เช็คกระจก เราตอน ติดไฟแดง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tucky Z, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0

ต้องลองชวนเด็กผู้ชายคับ ขึ้นชัวร์ ฟันธง!!!

(ขึ้นมาต่อยนะ)

2. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ส่วนตัว ไม่ชอบอย่างแรงคับ....รำคาญ

3. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    รายได้วันนึงคนละหลักร้อยแน่ๆ

เด็กจนๆที่ไหนจะไม่ทำ

บางคันไม่ต้องเช็ด ก็ได้เงิน 5 บาท 20 บาท

นี่แหละ ตัวส่งเสริมให้เด็กๆ ออกมาทำ

4. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ตามนั้นเลย

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อย่าว่าแต่บ้านเราเลยครับ ฝรั่งยังมี 555

[media]http://www.youtube.com/watch?v=9CVco2G6pys[/media]

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    คลิปฮาจริงๆ เช็คกระจกจนซื้อ SLK ได้ 555 :p

ส่วนตัวเคยโดนแยกสีลมเหมือนกัน ในตัวมีอยู่บาทเดียว ตอนแรกก็โบกมือบอกแล้วว่าไม่ต้องๆๆ ก็ยังเช็ด เลยให้เศษไป แล้วยังมาด่าอีกว่าให้มันแค่บาทเดียวเอง:mad:

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โดนที่แยกรัชดา-ลาดพร้าวครับ ตรงฝั่งขาเข้าที่ตรงข้ามปั๊ม ปตท.เล็กน่ะครับ

ผมก็ใช้วิธีแบบพี่ๆนะ เว้นคันหน้าหน่อยๆ บางทีล้างรถมาไม่ทันไรก็โดนซะแล้ว

8. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เรื่องจริงเหรอครับเนี่ย :eek::eek::eek::eek:

9. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    รำคาญ สุดๆครับ
    บางทีพึ่งล้าง ยังจะมาเช็ดอีก
    ผมทำเป็นไม่สนใจ ไม่ให้ มันเคาะกระจกอีก เลยต้องให้มันไป รำคาญ

10. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ไม่ชอบครับ ผ้าสกปรก ทรายเพียบ :mad:

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    พอมันจะเช็ดเราก็ฉีดน้ำพร้อมกับปัดน้ำฝนเลยครับ เพราะมันเช็ดทีไรคราบแม่งสกปรกมากมาย ไหนๆก็จะโดนเช็ดแล้ววิธีนี้คือทางออกของผมที่ใช้ทุกวันแยกอโศก+แยกฟอร์จูน เบื่อจริงๆเลย...

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0

สุดทีนเลยคับชอบมาก :D :D :D

13. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ปัญหาสังคม จิงๆ

14. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    แล้วไปแถวนั้นทำไม อ่ะ งง :confused::D

15. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    วันก่อนออกมาจากคารฟู รถติดแยก รัชดา ลาดพร้าว กำลังจะกลับบ้านที่บางนา เลยหนีออกขวากะจะไปขึ้นด่วนตรงหมอชิตหน่อย หนีเด็กเช็ดกระจกดันไปเจอด่านจับไฟซีนอนอีกเซงเลย เลยให้ไป 100 นึง ทำบุญไป

16. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    โดน...ที่4แยกรัชดาลาดพร้าวประจำครับกลับจากทำงานสามสี่ทุ่ม โดนจนชิน มีวันนึงผมล้างรถมาสะอาดเลย พอติดไฟแดงเจ้ากรรมเห็นเดินปลี่กันเข้ามาเลยครับ2คน ผมนึกได้พอดี เปิดที่ปัดน้ำฝนหน้าหลัง มันเลยใบ้แดกเลยทำไรไม่ได้ 55 แต่มันทำหน้าแซงใส่ผมอีก แถมปากมันบนกันพิมพำ2คน ประมาณว่าผม 55 สะใจเหมือนได้แก้เผ้ดคืน วิธีนี้ได้ผลดีที่สุดเพื่อนๆพี่น้องๆลองเอาวิธีนี้ไปใช้กันดูได้ผลดี ....แต่ระวังโดนมันด่านะครับอิอิ..

17. Park Joen Ae

Park Joen Ae New Member Member

136
    0
    0
    แยกสีลมเนี้ยแหละครับ ประจำ

ผมทำประจำ คือ มองหน้า มันไว้ ก่อนที่มันจะลง อาวุธ

เราก็ โบกไม้โบกมือ พูดให้มันไป

ถ้ายังไม่ไปอีก ก็เปิดหน้าต่าง ตะโกนเลย

ไม่เอา ไม่ต้องทำ

ประมาณนี้ มันก็ไม่มายุ่งนะครับ

(หรือเป็นเพราะว่าหน้า ผมโหด)

18. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    โดนประจำตรงแยกรัชดา-ลาดพร้าวช่วงเที่ยงคืน จนเดี๋ยวนี้ต้องเปลี่ยนไปวิ่งทางอื่นเลย

เคยแบบว่าไม่มีเศษ แต่ถ้าไม่ให้ก้อกัวโดนขูดรถ

เลยต้องบอกพี่เค้าไปว่า "ขอโทษนะคะ หนูไม่มีเศษจริงๆค่ะ"

แมร่งก้อหันมาทำหน้าบึ้งใส่เราอีก แล้วก้อบ่นพึมพำๆ

เอ้า ก้อกรูไม่ได้บอกให้เช็ดนี่หว่า แล้วกรูไม่มีเศษให้นี่กรูผิดใช่มั้ยเนี่ย อุดส่าพูดเพราะแล้วนะ -*-

19. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เจอหลายครั้งแล้ว

บอกได้คำเดียวเซ็งมากครับ

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ยอมเสียตัวเลยครับ :D

21. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

จะดีหรอท่าน :D:rolleyes:

22. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมเคยเจอตรงแยกสีลมเบื่อมากเลยครับ กระจกเปื้อนกว่าเดิมอีก ตอนนี้เจอก็เลื่อนรถหนี

23. โดนเช็ดตอนกลางวัน นั้นไม่เท่าไหร่ :D

ต้องลองโดนเช็ดตอนหลังเที่ยงคืนครับ มันอยู่กันเป็นแก๊งค์เลย ประมาณว่าต้องยอมแล้วล่ะ

ถ้ามันไม่เลือกเราก็ดีไป ถ้ามานเช็ดให้ก็คงไม่กล้าห้าม เช็ดเสดก็ต้องให้ตังค์มันอีก ทั้งที่ไม่เต็มใจ

อยากรู้ว่าแยกไหนลองไปดู ดึกๆนะ แยกโรงแรมฟอร์จูนฯ แยกพระรามเก้า ด้วย แบบมาเฟียโคตรๆ :cry::cry:

24. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    แล้วมันดันเช็ดแต่ฝั่งคนขับครึ่งเดียวด้วยนะ เอากะมันซิ....

25. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ท่องไว้ครับ

"อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน""อย่าไปสบตามัน"

26. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันมีหลายอารมณ์เลยคับเคสนี้ ... บางทีก็สงสารนะครับ คงจะร้อน เหนื่อย อันตราย... บางครั้งก็แทบจะลากไม้ไปตีเลย เพราะกวนTEEN

มีครั้งนึง ผมขับ แฟนนั่งข้าง ติดไฟแดง เด็กจะเช็ดกระจก เช็ดไปหน่อยไฟเขียว แฟนผมเปิดกระเป๋าถือจะหาตังค์ให้ หาอยู่นาน หาไม่เจอ ผมก็จะออกรถ เด็กก็กลัวรถจะออก เก้ๆ กังๆ ผมบอกกับแฟน "เฮ๊ยไฟเขียว ไปแล้ว" ออกรถ ได้ยินเสียงดังเป๊ะ...!

แม่มเอาอะไรไม่รู้ขว้างกระจก แล้ววิ่งหนีไป ดีไม่แตก... :mad:

และอีกครั้งนึง ผมไปกับเพื่อน ตอนกลางคืน ติดไฟแดง เหมือนเดิม เด็กเดินมาขายพวงมาลัย เห็นคนนี้หน้าตาน่าสงสาร + กับวันนั้นอยากทำบุญ กวักมือเรียก เธอเดินมา... "พวงละ20ค่ะ" ผมยื่นเงินให้... เธอเก็บตังค์ไป ยื่นพวงมาลัยมา 1 พวง ผมบอก "เอาไปเถอะ พี่ให้" เธอส่ายหน้า พร้อมกับยื่นพวงมาลัยมาอีก จะให้ผมรับให้ได้ ผมบอก "ไม่เอาครับ เก็บไว้ขายเถอะ" ยังไงเธอก็ไม่ยอม....

เกี่ยงกันอยู่แป๊บนึง... ไฟเขียว ผมบอก "ไปแล้วน้อง..." ยัดพวงมาลัยใส่มือเธอ แล้วออกรถ เธอรีบแขวนพวงมาลัยไว้ที่กระจกมองข้างแล้ววิ่งไป พลางตะโกนว่า "หนูไม่เอาเงินพี่หรอก หนูขายของ"...

เธอวิ่งไปเลยโดยไม่ยอมเอาเงินผมฟรีๆ เธอไม่ได้เป็นขอทานครับ "เธอเป็นแม่ค้าที่ทำงานสุจริต ถึงจะไม่มีแต่ก็ไม่เอาของใคร.."
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  27. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ขายพวงมาลัย ผมก็ชื่นชม

แต่ถ้าพวก เดนสังคม ผมรับไม่ได้

28. งั้นจัดให้ท่าน หงส์ซิ่ง อีก

ลองเอาไปใช้ดูรับลองได้ผล อิอิ:D

29. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    เห็นด้วยอย่งแรง

30. "zippo"

"zippo" New Member VIP

145
    17
    0
    รถเราเพิ่งล้างออกมาเมื่อกี้ แม่งยังจามาเช็ดอีก เวร เจง แต่บางคนก้อน่าสงสารครับบ แยกรัชดานี่ส่วนมากเปนวัยรุ่น หน้าดื้อ อ่าคับ เกลียดมากก ^^.. ทะเลาะก่ะแม่งหลายรอบแระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้