จะลงเครื่องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PASIN, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ดีเซลแอบมาดูขาแรง jz คุยกันคับ.....อิอิ

2. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ครับ.. ถ้าเราเคยขับรถมีโบ แล้วมาขับไม่มีโบ อารมย์มันเสียมากๆเลยครับ

วิ่งในเมือง หรือ ถนนเลนสวนไม่ค่อยดี แซงไม่ขึ้น ทางยาวๆวิ่งดีครับ

ครับถ้าเครื่อง n/a เอามายัดโบ มันจะทนบูสมากๆ ไม่ไหว เครื่องจะโทรมไว จะไม่เหมือนเครื่องที่เป็น
    โบ ก้าน ข้อ ใหญ่กว่า ทนกว่าคับ ถ้าจะเอา เจไม่โบ มาใส่โบ ก็ทำได้ครับ แต่ไม่ทน ปัญหาจะตามมาอีกมากครับ ลองดูครับเป็นกำลังใจอีกแรง

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    แรงๆๆๆๆๆ

4. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    มากระทู้นี้ได้ความรู้เยอะเลยครับเหมือนผมเลยผมเห็น vvti เครื่องสวยงามดีน่าเล่นแต่เมื่ออ่านกระทู้นี้ผมเชื่อพี่ๆ ที่พิสูจน์ความแรงของ 1J GTE ดีกว่าครับ ผมอยากทราบว่าพี่คนไหนที่เล่นเจโบกันอ่ะครับใครโมได้กี่ม้ามั่ง ใครขับเดิมๆ มั่ง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    ครับตอนนี้ผมขายตัว 1JZ - GE ให้อู่เรียบร้อยแล้ว ราคา 22,000 บาท ครับ ที่อู่บอกว่ามีคนจะขายเครื่อง VIGO 3.0 ครับ ราคา 25,000 บาท พอดีรถที่อู่เป็นรถรุ่นไมตี้ ลงเครื่องไทเกอร์ D4D ครับ ใส่เทอร์โบ TD06 + กล่องแต่งจากร้าน ECU SHOP ด้วย ผมไปลองขับมาแรงดีมาก เครื่องทนทานด้วย แหวกแนวอีกทางหนึ่งครับ ..................................

เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะลองไปเซียงกงอีกหนหนึ่ง จะไปหา เจโบ อย่างที่พี่ๆ แนะนำครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

6. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อ้าว...........ทำไมขายขาดทุนล่ะครับ เครื่องซื้มายังไม่ได้วางไม่ใช่เหรอ.........

7. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ตามอาจารย์เค้าว่ากันคับ

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ซื้อง่าย -- ขายคล่อง หน่ะคับพี่โจ อิอิอิ

รอชมคับเตรื่อง VIGO 3000 IN MIGHTY X เพื่อป็นแนวทาง แห่งโลกอนาคต........

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อยากเห็นใจจะขาดแล้ว ครับอาท....อิอิ

10. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    กำลังรองบประมาณอยู่ครับ.......โฉบ 2L กันไปก่อน

11. P.ต้น

P.ต้น New Member Member

46
    2
    0
    จากช่างที่อยู่ TOYOTA TRD เป็นคนบอกมาว่า 1JZ-GET ธรรมดา ทนกว่า vvt-i นะคับ เครื่องตัวนี้ ไม่ทนคับและแรงไม่เท่า ตัวธรรมดา สรุป ตัวธรรมดา ดีกว่า....

ส่วนเครื่อง 7M-GET เป็นเครื่อง ที่มีกำลังดีคับ แต่ระบบมัน นับตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหายังบวชเป็นพระอยู่เลยคับ..555

วาง 7M ขับ 2L ผูกโบ ดีก่าคับ จากประสบการณ์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2009
  12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ดันๆๆๆๆๆ รอชมอย่างกระหายหิว

13. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เยี่ยมเลย น้องรัก....ต่างพันแต่หัวใจดียวกัน

14. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไม่มีใครลง2.7มั่งอ่า แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ไม่วางหรอกรุ่นนี้อ่ะเค้าว่าไม่ดี................................มัน เมา บ่อย

16. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    สงสัยจะใช่พี่โจ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้