คุณ...เคย เอารถไปซ่อมเเล้ว???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย n!Cs`RCW, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    เคยครับ แต่ไม่ได้เห็นเอง เพื่อนมันเห็น เลยไม่เอาเข้าไปทำอีกเลย

2. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    เคยครับ เอาไปรับลูกรับเมียไม่พอ แม่งเอาไปใช้ส่วนตัว พอไม่ใช้เสือกดูดน้ำมันในถังอีก สลับอะไหล่ ฯลฯ โดนกันถ้วนหน้าสำหรับหมู่เพื่อนผม พอจับได้ก็แถไปแถมาจนไม่มีใครไปยุ่งกับมัน พอมันไปเจอเหยื่อใหม่ก็พูดว่าพวกผมเลว ทุกวันนี้บาปกรรมก็ตามสนองกับชีวิตมันลูกเมียมันอยู่ครับผม เสียความรู้สึก เสียเงินเสียทอง เสียใจ เสียไก่ไปหลายตัว

3. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    เซ็งเป็ดเลย ถ้าเอาไปชนมาอีกไม่รู้ว่ามันจะทำแล้วกลับเป็นเหมือนเดิมใด้ป่าวน่ะสิ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยเจอแต่

เอารถของกลางไปใช้ส่วนตัวครับ

เหี้ยทีเดียว

5. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    มีแต่ ยินยอมอ่ะครับ เอิ๊กกก มั่นใจว่าอวดหยิงไม่ได้ รถมานแก่ 555

6. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ยังไม่เคยเจออ่า ถ้าโดนนี่คงเลิกทำอะ แบบนี้มันเกินไปแว้วว

7. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยไปทำสี อู่แถวบ้าน เติมน้ำมันไปเต็มถัง ซ่อมกันชนหลังอย่างเดียว

ตอนไปรับรถ น้ำมันหายไปครึ่งถัง

เจ้าของอู่บอก ลูกน้องเอารถไปลองให้

อ้าว......ซ่อมสีกันชน ทำไมต้องลองรถด้วยว่ะ แล้วน้ำมันหมดไปครึ่งถัง มันไปลองถึงนครสวรรค์หรือไง :mad::mad::mad:

8. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    เคยแต่รถไปชนกับ รถของลูกค้าที่เอารถไปซ่อมครับ คือผมเป็นคนนั่ง เพื่อนผมขับ รถของเพื่อนผม ขับไปติดไฟแดงตรงแยกไฟฉาย แล้วก็มีรถกระบะ วิ่งมาเร็วเหมือนกัน แล้วมันเบรคไม่อยู่หรือไรไม่ทราบ ชนเต็ม ๆตูดเลยรถเพื่อนผมเด้งออกมาจากเส้นขาว ตั้งครึ่งคัน พอลงจากรถมาดู กันชนหลังยุบ มากพอสมควร แต่ดวงดีมันชนเต็ม ๆหน้าพอดี ไฟท้ายไม่เป็นอะไรเลย ส่วนรถของมัน กันชนหน้าแตก (พลาสติก) แต่คนขับมันไม่ยอมลงจากรถไม่เปิดประตูรถ ไม่เปิดกะจก ผมเลยยืนดูอยู่แบบนั้น ดึกแล้วด้วยตำรวจก็ไม่มีเลย แยกไฟแดงแท้ ๆ ประมาณ 5 นาที อีกคนมันลงมาจากรถ แต่ไม่ใช่คนขับ เดินรงมา แล้วพูดจาแบบไม่เข้าท่าเลย พูดเหมือนประมาณว่าเป็นคนมีเส้นสาย จะให้คนนู้น คนนี้มาเครียให้ แต่งตัวมอมแมม เหมือนช่าง เสื้อผ้ามีคราบน้ำมัน เหมือนช่างซ่อมรถ ผมก็เลยถามว่า จะเอายังงัยครับ รถคุณมีประกันหรือเปล่าเรียกมาหน่อยเพราะคุณผิดเต็ม ๆ แต่มันพูดกวนมาก มันบอกว่า ชนแค่นี้ไม่ใช่ปัญหาเลย เอารถไปซ่อมที่อู่มันยังได้ ไม่ต้องเสียเงิน ผมเลยถามมันว่า คุณเป็นเจ้าของอู่หลอ มันบอกว่าใช่ ผมเลยถามอีกว่า แล้วทำไมคนขับไม่ลงจากรถ มันก็เงียบ เพื่อนผมเลยโทรหาประกันรถตัวเองก่อนเลย แล้วขู่ว่า จะโทรหาตำรวจด้วย มันเลยบอกว่า เดี๋ยวดูก่อนว่ารถของมันมีประกันหรือเปล่า (อ่าว อะไรของมัน) แล้วก้เอาเบอร์โทรมาให้ ให้เพื่อนผมเป็นคนโทรหาประกันของมันอีก กำ เจ้าของอู่มันไม่มีมือถือ แล้วผมก็เลยพูดอีกทีว่า ตกลงคนขับจะไม่ลงจากรถมาคุยกันหน่อยหรืองัยครับ จะได้เข้าใจกัน มันเริ่มกลัวผมแล้ว มันเลยเดินไปเคาะ ๆประตูคนขับ คนขับเปิดประตูรถ แล้วคนขับก็ใหลออกมาแบบหมดสภาบคับ ลงไปนอนกองกะพื้นถนนเลย ตรงแยกไฟแดงนะเนี่ย มันยังนอนกองกะพื่น แถม อาเจียนโชว์อีก แต่งตัวดีกว่าคนข่าง ๆมาก แต่ดูแล้วยังเด็กมาก ๆเลยอายุคงไม่ได้ 18 ด้วยซ้ำ ผมเลยบอก อ่าวนี่เมาหนิ มีใบขับขี่หรือเปล่า คนขับมันไม่ต้องพูดอะไรเลย ลูกน้องมันตอบให้หมด ว่า แอบโขมยรถลูกค้าของพ่อ ออกมาเที่ยวกัน และกัมลังจะเอารถลูกค้าไปเก็บที่อู่ และพอดีว่าคนขับเมาเลยมาชนเสียก่อน คนขับเป็นลูกชายของเจ้าของอู่อีกที ส่วนไอ้คนที่นั่งมาด้วย เป็นลูกน้องในอู่ สรุปว่า งานนี้ มันให้ประกันรับใช้แทน เซ็งเป็ด ผมยังบอกมันอีกว่า ให้โกหกว่าเป็นมันขับแล้วกัน ถ้าบอกว่า ลูกพี่มันขับมา สงสัยจะโดนอ่วม ดีไม่ดีติดคุกอีกด้วยนะ แล้วประกันมันก็มา จบที่เขียนเช็คเบิกค่าซ่อมอู่อะไรจำไม่ได้ ได้ค่าซ่อมมาแค่ 3 พันเอง กันชนท้ายหายไปทั้งยวง เซ็งแทนเพื่อนคับ

9. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เคยเจอหรือเปล่าไม่รู้

แต่รถผมที่เอาเข้าอู่ไป น้ำมันมันหายไปสามขีด แถมแอร์ที่ผมไม่เคยบิดไว้เย็นสุด ตอนรับรถมันก็ถูดบิดอยู่จนสุด แผ่นซีดีเพลงที่เก็บเอาไว้มันก็มาอยู่ในเครื่องเล่นซีดี จะให้คิดว่าไงดี ?

แล้วผมก็ไม่ไปอู่นั้นอีก สวัสดี + ลาก่อน

อู่โฆษณาในเว็บนี้ด้วยแหละ

10. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ถ้าลองรถ ก็ยังพอโอเค

แต่ถ้าเอาไปใช้ส่วนตัวนี่ แย่มากๆ รับไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้