เฟอรารี่ไหม้......

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ท็อป, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ทำไมมีแต่เฟอร์ที่ไหม้น้อ

2. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ไม่ใช้ LPG กับ NGV ก็ไฟไหม้ได้นะเนี่บ

3. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    มันไหม้ได้ไงหว่า อยากรู้จริงๆ
    อีกอย่างถ้ามีรถที่เกิดขับมาแล้วติดไฟไปด้วย มีการเสียชีวิต
    คงเป็นข่าวฮือฮาก่านี้แน่ๆ ดีนะที่เหตุการณ์ไม่รุนแรง

4. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    น่าเสียดาย..แต่โชคดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ใช่ๆครับ ยังเหลือ

6. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมเห็นในwww.wreckedexotics.com ก็เห็นไฟไหม้Ferหลายคันเลยมันเป็นปัญหาของการบำรุงรักษารึป่าวครับ

7. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อืมมม...ผมเพิ่งจะสังเกตุนะครับเนี่ย มันเป็นแบบนี้นี่เอง :sad:
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

8. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    รถบ้านธรรมดา หรือรถ Super Car ต่างก็มี Spec ว่าผลิตเพื่อใช้ในประเทศไหน ต่อให้รถรุ่นเดียวกันเหมือนกันทุกอย่าง (เฉพาะภายนอกเท่านั้น) แต่ผลิตเพื่อใช้ในประเทศฝั่งยุโรป / เอเซีย / อเมริกา แน่นอนว่าเรื่องระบบต่างๆ เช่นระบายความร้อน หรือแอร์ ไม่เหมือนกันแน่ๆ ถึงแม้ว่าการประกอบรถยนต์ในต่างประเทศ จะมีคุณภาพมากกว่ารถที่ผลิตในประเทศ แต่เมื่อมันไม่ได้ผลิตเพื่อใช้กับประเทศไทย มันก็ไม่สามารถใช้ได้เต็ม 100% นอกเสียแต่ว่าคุณจะไปสั่งให้ผู้ผลิตรถยนต์ทำ Spec ที่สามารถใช้กับประเทศไทยได้ มันไม่ยากนะ แต่คุณต้องรอรถนานหน่อย แค่นั้นเอง 4 เดือน - 1 ปี แล้วแต่รุ่น แล้วแต่ยี่ห้อ

9. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เสียดายแทนเลย

10. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
  11. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    รถแรงกะสาว hot หุหุหุหุ

12. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ดาราคนนี้อีกแร้ว อิอิ

13. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    เสียดายของครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้