ถามเรื่องจานจ่าย B16A ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย PuRiKuRa~*, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PuRiKuRa~*

PuRiKuRa~* New Member Member

4
    0
    0
    รถผมมีอาการสตาทครั้งแรกไม่ติด บางทีหลายทีอาจจะติด

ถ้าจะให้ติดทีเดียวต้องเหยียบคันเร่งแล้วสตาท จะมีอาการแบบว่า

เหมือนจะดับแต่พอดับไป1วิ ก็มีรอบขึ้นมา เปนอาการของจานจ่ายมั้ย

แล้วอาการอีกอย่างคือ รอบต่ำมาก ๆ ตั้งให้สูงสุดแล้วแต่ก็อยู่แค่ 700 รอบ

เครื่องผมเป็น b16a นะครับ แล้วเวลาเร่งรอบต่ำ ๆ จะมีเสียงกระแสไฟฟ้าอ่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ อาจจะอ่านไม่รู้เรื่องนะครับ อธิบายไม่ค่อยเป็นครับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ชาฟละลายรึเปล่าคับ

3. 219service

219service New Member Member

6
    0
    0
    ถ้ามีจานจ่ายใหม่ก้ลองเปลี่ยนดูนะคับ

ตรวจเช็คระบบสายไฟในระบบจานจ่ายจุดระเบิดและชิ้นส่วน

ไปลองดูนะคับ

4. 219service

219service New Member Member

6
    0
    0
    ถ้ามีปัญหา ติดต่อได้ที่

085 - 811 - 7955

อู่อยุ่ที่ลาดพร้าว56 นะคับ

5. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    จานจ่าย B20 ใส่แทน B16 ได้รึปล่าวครับ

6. PuRiKuRa~*

PuRiKuRa~* New Member Member

4
    0
    0
    ราคาจานจ่ายประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

แล้วควรเช็คอะไรตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณทุก ๆ คอมเม้นล่วงน่านะครับ

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เห็นขายในเปก็ประมาณสามพันถึงสี่พันครับ

8. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อาการคล้ายๆกันครับ
    เข้าอู่ไปเล่าให้ที่ช่างฟัง ช่างบอกว่าลองตั้งวาร์วดูก่อน หลังจากตั้งวาร์วอาการก็ดีขึ้นครับ ลองตั้งดูก่อนครับ
    ป.ล. D15B นะครับ

9. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    คอล์ยในจานจ่ายเสื่อมรึเปล่าครับ จ่ายไฟได้ไม่เต็มที่
    สตาร์ทติดยาก
    เวลาสตาร์ทติดแล้วรอบกระพือ พึ่บพั่บ
    ไฟมาครบททั้ง 4 เส้น แต่ไฟที่หัวเทียนจุดระเบิดไม่แรงจริง
    ลองเช็คง่ายๆดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ใช่ค่อยดูเรื่องยากๆ
    อันนี้จากประสบการณ์อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้