เตรียมตัวกันยาวๆ ออกเจ ไปเที่ยว ตลาดน้ำอัมพวา + ดอนหอยหลอดกัน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย mizutar1979, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    โอกาสหน้าขอไปแจมฝั่งธนมั่งดีก่า 555:D

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ชี้แจ้งเพิ่มเติม ของคุณแม็กว่า 200 บาท ได้อะไร มั้ง
    01. ล้างลิ้นเร่ง ที่สกปรก ให้สะอาด
    02. ตั้งสายพาน timimg belt ใหม่ ที่หย่อนยานให้ตึง ขึ้น
    03. ต่อสาย Kick Down

***หมายเหตุ*** Kick Down คือการ กดคันเร่ง เพิ่มขึ้น เพื่อแซง โดยจะกด เพิ่มขึ้นกว่า เดิม หรือ จะกด มิดสุดตีน ก็แล้วแต่ ท่าน

เพราะฉะนั้น คุณแม็ค จะรู้สึก แน่น ขึ้น เป็นของ ธรรมดา เพราะ ต่อไป แค่ แตะ ก็พุ่ง แล้ว ครับ ถ้ามิดสุดตีน เมื่อไร จะทะยาน แล้วครับ ที่นี่

ส่วนใครลอง Kick Down แล้ว อัตราเร่งไม่ ตอบสนอง โดยดูจาก วัดรอบ สูงขึ้นมาก แต่ เข็มไมล์ ไม่ค่อยขึ้น และเร่งได้ไม่ทันใจ ให้ลองสันนิษฐาน ว่า โดนตัดแต่งอะไร ออกไป มั้ง หรือเปล่า

3. mizutar1979

177
    0
    0
    อ่อ เรื่องไป คุณแม็ค อย่า กระหน่ำ Kick Down บ่อยนะครับ แซงเท่าที่จำเป็น เป็นห่วง อีพ็อคซี่ ที่พอกไว้ ตรงคอยล์จุดระเบิด จะละลาย ซ่ะก่อน ส่วนใครขี้เกียจรอ มีตติ้ง และมีเหตุ ต้องใช้รถ อยากให้ ช่างดู อาการ ก่อน ก็ติดต่อ เองนะครับ ช่าง ณเรศ 086-324-0298

กำหนดมีตติ้ง ครั้งต่อไป คราวๆ ต้นเดือน ตุลาคม ครับ

4. ecxmax

ecxmax Member Member

61
    0
    6
    ขอบคุณครับ พี่หน่อง

5. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    เสียดายจัง ไม่ได้ไปด้วย ครั้งหน้าจะไปให้ได้

6. mizutar1979

177
    0
    0

ขอบคุณครับที่สนใจ วันที่20 ก.ย ก็มีคนจัด ลองไปทางโน้น ก่อนก็ได้นะครับ ถ้าเผื่อว่างและสะดวก ที่จะไป ส่วนของผม จัดแทบจะทุกเดือน อยู่แล้ว เอาแบบว่าสะดวกที่ไหน ไปที่นั้นแล้วกันครับ

7. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    สรรหาจริงๆ คุณ max แนวที่ 3 นี่มาแอบถ่ายรถผมตั้งแต่เมื่อไร 55
    (ขอนิดนึง)

8. mizutar1979

177
    0
    0
    พรุ่งนี้ กำหนดรับรถตอนเย็น เดี๋ยวมา อวดโฉมใหม่ ของ Neon หน้า Evo6.5 Tommi ว่าเป็นไงกัน อุตสาห์ รอตั้งนาน กับการประดิษฐ์ ประดอย ของช่าง

9. mizutar1979

177
    0
    0
    ส่วนด้านล่างนี้ เป็นฝีมือพี่ไทย ทำเองครับ หน้า VeilSide + Porsche

10. ecxmax

61
    0
    6
    สีรถคุณเอนได้ละ แต่ไฟหน้ากับกันชนยังนะ
    ให้เหมือนคุณต้องเอาไฟหน้ามาขายผมแล้วไปซื้อพี่แป้งใหม่ซะแล้วละ 55

++ เอารูปตัวนอกมาลงเยอะละ อยากทำมั้ง แต่ก็เสียดายเดิมๆจัง++

11. narian

99
    0
    0
    4 ต.ค.ไปเลี้ยงรุ่นที่เทเวศน์ ก่อนหน้า หรือ 11ต.ค.ได้ป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2009
  12. mizutar1979

177
    0
    0
    เลื่อนนัด นะครับ เจ้าภาพ เจ้าที่ 4 ตุลาไม่ว่าง ขอผมถัดไปอีก อาทิตย์ก็ไม่สะดวก เลยไปอีก ก็เข้า เจ กว่าจะกินเนื้อสัตว์ได้ก็ ออก เจ คราวๆ เป็นต้นเดือน พฤศจิ เลยไหม ให้ได้ เตรียมตัว เตรียมรถ กันยาวๆ

13. mizutar1979

177
    0
    0
    ว่างๆ ก็มาอัพเดตให้ดูครับ กับรูปแบบโฉมใหม่ หน้า Evo 6.5 Tommi ดูตลกดีไปอีกแบบ ไม่ค่อยสวยดุ โดนใจ เท่าของเก่า

14. narian

99
    0
    0
    จัดไป...

15. ecxmax

61
    0
    6
    ก็ ok นะครับพี่หน่อง
    แต่ผมว่าช่องบนมันว่างไปหน่อยเอง หาตะแกรง กับ logo ตำรวจแปะซะหน่อยสิ

16. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    โฉมใหม่คุณหน่องก็สวยดี ดีนะจะได้มรถNeonแบบใหม่ไม่ซ้ำกะใครๆๆ

17. narian

99
    0
    0
    เบอร์โทรที่ให้ไว้โทรติดมั้ยครับคุณหน่อง

18. mizutar1979

177
    0
    0
    โทรติดครับ แต่รู้สึก เขาจะไม่มีของให้ครับ สงสัยต้องตามหากันต่อไป

19. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    อ้าว คุณหน่องจะขายรถแล้ว ขอให้ขายได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2009
  20. mizutar1979

177
    0
    0
    อายุมากขึ้น มีครอบครัว และกำลังมีน้อง ใจจริงไม่อยากขายครับ รักมัน ผูกพันกับคันนี้มานาน สมรรถนะดี เหยียบได้ ดั่งใจสั่ง แต่อาจไม่เหมาะเป็นรถ ครอบครัว ถ้าทุนทรัพย์ ผมมีเยอะ พอ อยากเก็บคันนี้ไว้ใช่ส่วนตัว และหาอีกคันสำหรับครอบครัวครับ แต่ทุนมีจำกัด เลยจะต้อง ตัดใจขายทิ้ง ที่ตั้งราคาไว้สูง เพราะไม่อยากให้มีคนซื้อเท่าไร

21. mizutar1979

177
    0
    0
    อย่าตกใจครับเพื่อนๆ ยังไม่ได้ ขาย ยังใช้งานอยู่ทกวัน ว่างๆ เอารูปมาลงให้ดูอีกครับ

22. mizutar1979

177
    0
    0
    เปลี่ยนหางหลังใหม่ เอาของ Lancer Cedia มาใส่

23. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    รายงานตัวครับ แต่ไปไม่ได้ครับ ไกล ไป นิด ครับ

สอง เชียงใหม่

24. chock

72
    0
    0
    เห็นแล้วครับ เมื่อสองสามวันที่ผ่านมาพอดีเห็นคุณหน่อง ขับผ่าน สวยดีครับ ผมทำงานอยู่ร้านหลังคามือสองตรงข้ามวอเตอร์บาร์ 2

25. fujiponkk

fujiponkk New Member Member

13
    0
    0
    ไม่มีรถ ไปได้มั้ย...จ๊ะ

26. mizutar1979

177
    0
    0
    ไม่มีรถ ไม่ว่า อยากมาสนุก มาพักผ่อน ร่วมแจม ได้เลยติดรถใครไปก็ได้ หรือติดรถผม แต่ถ้าไม่มี เงิน นี่ผมเคือง นะ

27. mizutar1979

177
    0
    0
    ว่าจะคุ้นๆ เหมือน มี นีออนคันแดง ขยิบตา (เปิดไฟสูง) ให้ 2-3 ที แล้วสวนกันไป สรุปว่าเป็นคันแดง หรือเปล่า ครับ

28. chock

72
    0
    0
    เปล่า สีดำ ไม่ได้อาน้องออนออกมาใช้บ่อย ผ.บ บ้านไม่ให้ซ่า ที่เห็นนะพอดีเดินมาหน้าร้านถึงเห็นครับ

29. chock

72
    0
    0
    ผมมีนะครับไฟท้ายข้างขวา แต่ผมเอารูปลงไม่เป็น ของเดิม

30. mizutar1979

177
    0
    0
    นึกตั้นนาน ว่า Water Bar อยู่แถวไหน ที่แท้ ก็อยู่ใน แยกท่าเกษตรนี่เอง ปกติผมขับกลับดึก ไป บ้านแม่ยายเห็นด้วยเหรอ ว่าแต่คันดำ เก็บไว้บ้านทำไม ฝุ่นจับ สนิมขึ้น เอาออกมาขับหน่อย ส่วนไฟท้ายสงสัยเจ้าของกระทู้ ไม่เอาแล้วมั้ง ไม่เห็นตามหาต่อเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้