บิ้ว Skyline C 10

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย หรั่ง ^Hakosuka^, 6 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

ซื้อจากซากรถมา 3500 เปลี่ยนลูกปืน ผ้าเบรค ทำจุดยึดเพลาใหม่ ชุดซ่อมปั๊มเบรค หมดไปหลายตังเลย

ตัวเก่าของ DX พี่ลงขายไว้ ไปซื้อเฟืองเต็ด DX มาใส่ได้เลย อันนั้นเปลี่ยนลูกปืน ผ้าเบรค หมดแล้ว

2. mommam

mommam New Member Lady Member

9
    1
    0
    จะมาเมื่อไหร่ เอางี้ดีกว่า:D

3. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    หน้าเป็น 32 แล้ว หลัง 32 บ้างดีกว่า เพราะว่าลูกสูบปั๊มหลังมันผุหาของยาก

4. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    น้องหลั่งอยากทราบว่าด้านหลังแปลงยากไหมครับ

5. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    ด้านหลังของเก่ามันเป็นดิสค์มาแล้วแปลงเข้าขาเก่าได้เลยไม่ยาก ขาใกล้เคียงกัน

แต่ถ้าเป็นดรัมอยู่จะต้องสร้างขายึดขึ้นมาใหม่ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว

6. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ...พี่โดมกำลังสนใจอยากจะแปลงอยู่ครับ

7. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    หลังจากไปเปลี่ยนเฟืองท้าย+โช๊คมา 3 เดือน เกาะถนนขึ้นเยอะ

8. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    คันหน้านั่น 210 ป่ะ

9. แหมมม ช่างสังเกตุจิงๆนะ น่าจะใช่นะเห็นตูดใหลๆ ก็คุ้นแล้วหล่ะ และคนที่ยืนอยู่ก็มิน่าจะเป็นใครไปได้ใช่ป่ะ อิอิ

10. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ดูจากด้านหลังแล้ว รถหรั่งคงรอโป่งล้ออยู่แน่เลย c10 เริ่มวิ่งกันเยอะขึ้นแล้ว ดีใจจริง

11. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ไม่ติ โป่ง มารับ อีกหน่อย เหรอ ครับ ล้น มาเยอะ ขนาด นี้ แล้ว ^^

12. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    ล้อหลังสุดๆเลยครับ ขอบเท่าไหร่ กี่นิ้วครับ

13. NUNG R30&C10

NUNG R30&C10 New Member Member

1
    0
    0
    ผมเพิ่งมาสมัครสมาชิกวันนี้วันแรกครับมีR30 L20 อยู่คันนึงและกำลังจะได้C10 มาอีกคันครับ(ยังไม่ได้ซื้อนะแต่ได้ดูตัวกันแล้ว) เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยครับ 06-6388182 หนึ่งครับ หรือขอเบอร์ผู้ที่มีคำแนะนำดีๆแล้วจะโทรกลับครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

14. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ใช่ตาไข่ กุด ฉามแฉนป่ะ

15. Earth_club

Earth_club New Member Member

16
    0
    1
    :eek: รถพี่สวยมากครับ คนไทยเก่งจริงสุดยอดครับ

16. ........ไม่น่าจะเป็นฉามแฉน.....นะเส็ง.......:D ....น่าจะเป็นฉามล้าน......:D :D :D :D ..เยอะหน่อย.......เบียร์:cool: อสูรกายจรวดติดปีก

17. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    ลิ้นหน้า+โป่งล้อ+หางหลัง ตรงรุ่น รอทำสีหลังสงกรานต์

18. Zaifer

Zaifer New Member Member

23
    0
    0
    ยอดมากเลยครับ

19. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    เสร็จพาระกิจอันใหญ่หลวงแล้ว พี่หรั่งอย่าลืมดูคิ้วแก้มหน้าด้านซ้ายและคิ้วกระโปรงหลัง 110 ให้บ้างนะ
    ว่าแต่ เอาตัวเป็นๆมาให้ดูบ้างละครับ อยากเห็นมั่กๆๆ มามิ้ดติ้งนี้เลยนะ อิอิๆๆ ขอบคุณครับ
    ปล.ต้องสวยแน่ๆๆ

20. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    ใส่เเล้วน่าจะหล่อโคตร

21. mommam

mommam New Member Lady Member

9
    1
    0
    พี่หรั่ง พี่หรั่ง เมื่อไหร่จะได้นั่งอ่ะ :)

22. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    สวยง่าา เบาะฝั่งคนขับเป็น บังเกตซีส หรือฟูล หรอคับทั่น

23. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    Set นี้ทำจากร้านไหนอ่ะครับ อยากไปทำบ้าง:D

24. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    ชุดนี้ ข้ามน้ำข้ามทะเล มากจาก ญี่ปุ่น หลายเดือนเลยกว่าจะมาถึง

ของตรงรุ่น

25. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ตรงรุ่นหน้ายาว................

26. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ทำสีโป่งกับลิ้นหน้าเสร็จยังครับคุณหรั่ง ^Hakosuka^ อยากเห็นจัง อิอิ

27. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    อย่าให้เสียปล่าวครับ อย่างงี้ต้องเอาไปก๊อปขาย ขอทุนคืนแล้วนะเนี่ย :p

28. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    สุดยอดครับ

29. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    ต้องตัดออกเพื่อที่จะโหลดรถลงมา 3 นิ้ว ครึ่ง ให้เสมอกับด้านหน้า

30. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    โหลดโดยใช้วิธีดัดแหนบ 3 นิ้ว ครึ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้