-*- จะยกเลิก 95 เหรอ ... เตรียมพบกับ V Power เบนซิน เร็ว ๆ นี้ -*-

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โบตั๋น, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    ผมว่าเพราะมาเก็ตแชร์อ่ะครับ ค่ายอื่นก็ไปเน้นโซฮอลๆ แต่ค่ายหอยอาจจะมาจับตลาดอีกกลุ่มคือกลุ่มผู้ใช้รถแรงๆมั๊งครับ เพราะยังไม่มีน้ำมันสำหรับกลุ่มนี้จริงๆ จังๆ และถ้าอนาคตมันยกเลิก 95 จริงๆ(ในบางค่าย) แต่ค่ายหอยมีนี่กระเป๋าตุงนะครับ

จะรอดูว่าไอ้ค่ายที่จะยกเลิก 95 จะกัดฟันทำจริงหรือเปล่า เพราะค่าการตลาดถ้าว่ากันจริงๆ 95 เหนือกว่าโซฮอล์นะครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เริ่มได้เห็นป้ายแระครับ Link

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมคาดการณ์ว่า
    อนาคต พอทำกำไรดี SHELL น่าจะยกเลิก 95
    แล้วขาย V-Power อย่างเดียวเท่านั้นครับ
    ราคาก็คงอย่างที่คาดการณ์ไว้ เพราะต้องการกำไรที่สูงขึ้นไปอีกนั่นเอง

4. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  5. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ตอนนี้ในกรุงเทพยังไม่ค่อยเจออ่ะ แต่วิ่งต่างจังหวัดเจอบ่อย ...

แต่มีเผลอเสียบผิด ไปเข้า V-Powerดีเซล เหมือนกัน ... (ป้ายเหมือนกันเลยอ่า)

เติมแล้ววิ่งดีเหมือนกันนะ ... ไม่รู้คิดไปเองป่าว

ปล. วิ่งลงใต้ เจอ ปตท. ขาย 95 หลายปั้มเหมือนกันนะ

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    อยากลองเติมจัง...ที่ไหนมีขายมั่งแล้วเนี่ย

7. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    แถวบ้านผม ถนนจันทน์ ขึ้นป้ายแล้ว ลิตรละ35.24ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้