ถามพี่ๆคลับ 3sหน่อยนะครับเรื่องความแรง

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย nattapongkk, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongkk

nattapongkk New Member Member

1
    0
    0
    เครื่อง 3s-vvti ฝาดำ กับฝาแดง เหมือนกันมั๊ยครับ เครื่องไหนปีล่าสุดกว่า เครื่องไหนแรงกว่าดีกว่าคับ ตอบด้วยนะคับผู้รู้ขอบคุณคับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ฝาแดง มาจาก celica กับ mr2 มี 200ม้าจะจี๊ดกว่า
    ส่วนฝาดำ... อาจจะสับสันกันได้.. ผมเรียกว่าฝาเทามากกว่า เพราะเหมือนกับ ฝาแดง ขับหน้าทั้งคู่
    แต่รู้สึกว่าจะ 190 ม้า วางอยู่บนกลุ่ม sedan ซึ่งจะเข้ามาตลาดเซียงกงหลังฝาแดงได้สัก 2 ปี
    (เพิ่งจะมีพูดถึง เมื่อไม่ถึง 2 ปีนี้เอง)

ส่วน vvti ฝาดำ คือตัว 3sbeams DUAL VVTI ขับหลังครับ ประจำอยู่ใน TOYOTA ALTEZZA
    หรือ LEXUS IS200 ตัวนี้แคมกระดิก 2 ฝั่ง 210 แรงม้า จี๊ดสุดๆ

3. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ข้อมูล ความรู้ครับ

4. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8

จี๊ดจิงๆครับ Dual VVTi เนี่ย ลองมาแล้ว..............

5. zone_b

zone_b New Member Member

11
    0
    1
    ข้อมูลๆๆของศึกษาหน่อยครับ

6. Ch_Adireg

Ch_Adireg New Member Member

10
    0
    0
  7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ได้ความรู้ใหม่ๆละ

8. Nok_3S

Nok_3S New Member Member

2
    0
    0
    ขอรกวนถามด้วยคนคับ ของผม 3S ไอดีกลมล่ะ Where is it?

9. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ฝาแดง เกียร์ M/T ดึงใช้ได้เลยครับ
    รอบลากได้ 7250 rpm ถึงจะตัด
    รอบต้องเลย 3000 rpm ถึงจะขับสนุก
    ฝาเทาถ้าชนเกียร์ธรรมดา ก็น่าจะไกล้เคียงฝาแดง
    เพราะเคยรื้อเครื่องดู ฝาเทากะฝาแดงไม่ต่างกัน
    ม้าฝาเทาหายไป10 ตัว น่าจะหายที่ฟลายวีลกะเกียร์

ของผมฝาแดง (red top) ปีสุดท้าย เกียร์ธรรมดา+เต็ด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้