มีใครเปงศิตย์เก่า-ปัจจุบัน ศ.ก. [ศรีวิกรม์] บ้างไหมเอ่ย

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Evil_CaTz, 8 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    ได้รู้จักกันๆ ผ่านหน้าโรงเรียนแล้วคิดถึงโรงเรียน - -

2. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    จบศรีวิกรม์มานานแล้วอ่ะ ตั้งแต่ยังม่ายมีพาณิชย์เลย :D :D

3. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    โอ้ สุดยอดเลย สมัยข้างหน้าเป็นสนามบอลป่าวงับ

เคยได้ยินอาจารย์พูด

4. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    มีสนามหญ้าอ่ะแต่ห้ามเตะบอล
    แอบเตะวันเสาร์ตอนเย็นๆประจำกับพวกเด็กหอชาย
    อิอิๆๆ
    :D :D

5. Toon!!~

Toon!!~ Guest

0
    0
    0
    ศก.

เปนเดกเก่า ศก.รุ่น 43 อ่าค๊า แอดๆเมลมาคุยกันได้นะค่ะ [email protected]

6. เราก็เคยเรียน ถึงป.6 แต่หลายปีมากมาย ยังไม่มีพาณิชย์เหมือนกัน เรียนแต่อนุบาลเลยล่ะ..

คิดถึงเช่นกัน[email protected] มีรัยก็แอดมาคุยกันได้..เลือดสีเดียวกันอยู่แล้ว

7. Poon@DCC

Poon@DCC New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็ศิษย์เก่าครับรุ่นสมัยนูโวยังเล่นดนตรีอยู่ในโรงเรียนเลย....อยู่หอชาย 3ปี มีสนามบอลยังเล่นได้เตะออกนอกรั่วโรงเรียนประจำเลย
    วันนี้ตามหาเพื่อนสมัยเรียนอยู่เลย

8. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    รายงานตัวด้วยครับอิอิ แต่จบมาแล้วครับ เรียนตั้งแต่มีสนามหญ้า ไม่มีตึกชั้น9 จนสร้างเส็ดเปงพานิด แล้วก็เรียนมาเรื่อยจนเริ่มสร้างโรงยิม อิอิแต่ไม่ทันครับจบก่อง พี่น้องผมเรียนที่นี่หมดครับ

9. make2race

make2race New Member Member

1
    0
    1
    รายงานตัวเช่นกันครับ
    จบมาตั้งแต่ยังไม่มีพาณิชย์เหมือนกัน มีสนามหญ้า มีสนามบาส(วอลเลย์) อยู่ตรงกลาง ยังมีหอพักอยู่ เรียนแผนวิทย์-คณิต (ม.ปลายมีแค่ 3 ห้อง)

10. Nemomarale

Nemomarale Guest

0
    0
    0
    ศิษย์เก่าเหมือนกันครับ

ผมเรียนตั้งแต่ชั้น ป.2 - ม.ศ.3ตอนนั้นสนามบอลใหญ่มากๆ หรือเป็นเพราะผมตัวเล็กห็ไม่รู้แต่ตอน
    นี้สนามบอลเหลือนิดเดียวเอง มีใครยังจำลุงชุนได้มั้ย เขาเป็นใคร ถ้ารู้ตอบมาเลยไม่มีรางวัลหรอกนะ คริ คริ

11. pooh_born

pooh_born New Member Member

4
    0
    0
    สามีเป็นศิษย์เก่า มารายงานแทนได้ไหมคะ

12. Prodrive69

Prodrive69 New Member Member

2
    0
    0
    ผมเรียนตั้งเเต่ ป.1อะครับ ตอนนั้นยังมีสนามบอลกับสนามเด็กเล่นอยู่เลยอย่างใหญ่ เรียนๆมา ก็มานั่งฟังเค้าตอกเสาเข็มตึกบริหาร ตอน ป.3 ป4 เห็นจาได้ พอ ป.5 ก็ได้ย้ายไปเรียนตึก3ชั้น ข้างหน้าตอนเทอม2 ถ้าจำไม่ผิด เป็นรุ่นเเรกได้เรียนห้องเเอร์ ผมเรียนถึงเเค่ ป.6 เเล้วไปต่อที่อืน ประมาณปี42 เห็นจะได้ :cool:

13. ae 6/3

ae 6/3 Guest

0
    0
    0
    เป็นศิษย์เก่าตั้งแต่ยังไม่มีพาณิชย์ เรียนตั้งแต่ ป.6 - ม.6 เรียนทันรุ่นพี่ๆ นูโว (เป็นรุ่นน้อง 4 ปี)
    เรียนทัน พี่อ่ำ อัมรินทร์ และพี่อุ่ม อาภาศิริ นิติพน...............
    ยังมีหอชาย และหอหญิงอยู่..........
    ผ่านหน้าโรงเรียนทีไร......นึกถึงทุกที.............

14. toy.nv

toy.nv Guest

0
    0
    0
    หรัส ศ.ก. 8540

จบมานานมาก เพื่อนมี ล้ม หาย ตาย จาก พอสมควร เป็นรุ่นพี่วงนูโว นานๆผ่านหน้า ศ.ก. เปลี่ยนไปมากๆจนจำแทบไม่ได้ เพื่อนร่วมรุ่นนานๆจะนัดเจอกันที ตัวผมส่วนมากทำงาน และดูงาน ตจว.เป็นส่วนมาก อายุไมใกลฝั่ง แต่ต้องทำงานหาเงินเลี้ยงหลาน ไว้ว่างๆจะขึ้นมาใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้