ใครมีรูป EG โชว์หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย kajounsak, 8 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    FERIO UP DATE:p

2. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    สวยจัง

3. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
  4. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลย

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    หล่อมากมายเลยครับ :)

6. 1975

1975 Member Member

164
    0
    16
    จากสระบุรีคับ

7. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    cool !

8. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    ภูเก็ต Up Date ...ด้วยคนคร้าบ......:cool::cool:

9. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    ......รถสวยเทพจริงๆ....ชอบๆครับวุฒิสวยวันสวยคืนเลยนะเนี่ย....อิจฉาๆ:D

10. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ขอบคุณคร้าบพี่ ของพี่สวย+โหดก่าน้องอีก...ง่า
    ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาม่ะได้เข้า กทม. เลยอ่ะพี่
    อยู่สระบุรีตลอดเลยครับ
    แล้วปีใหม่พี่ เหน่ง ไปเที่ยวไหนมาครับพี่
    สบายดีนะครับพี่ หวัดดีปีใหม่ย้อนหลังนะครับพี่......:cool::cool:

11. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    สวยทุกคันเลยคาบบบบ

12. donking

donking New Member Member

98
    0
    0
    สระบุรีอีกคันครับ

13. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ของพี่ ดอน นี่สวยจิง จิงเลยครับ
    สวยทั้งรถ ทั้ง วิว เลยพี่
    นึกว่าอยู่ เมกา เลยนะเนี่ย........สวยมากพี่........:cool::cool:

14. 1975

164
    0
    16
    ต้องล้ออย่างนี้ใช่ป่ะ วุฒิ..............

15. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
  16. pong_ferio

pong_ferio New Member Member

15
    1
    0
    อยากรู้ว่ารถเดิมๆแต่งนิดหน่อยพอเข้าด้วยได้มั้ยครับ

รถเดิมทำไม่เยอะแต่อยากเข้าด้วยได้มั้ยครับ

17. 1975

164
    0
    16
    สวยคับคุณ บอย

18. triple_x

163
    10
    0
    เปลี่ยกระโปรงใหม่หรอครับ ตาบอย

19. EGR

862
    166
    0
    THANKS KRUB

เปลี่ยนมาได้พักใหญ่แล้ว อันเก่าลาโลกไปละครับ ประตูโรงงานล้มทับซะงั้น

View attachment 1203261

เหมือนพระเจ้ากลั่นแกล้ง จอดเฉย ๆ ยังโดน คนจะซวย ช่วยไม่ได้จริง ๆ :cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2009
  20. triple_x

163
    10
    0
    เซ็งเลยงี้ ไม่เป็นไรอันใหม่ก็สวยครับ

21. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    รถเทพสุดๆคับพี่บอย อย่าลืมนะครับที่เราคุยกันไว้ อิอิ ถ้ารถเสร็จแล้วขอไปถ่ายรูปที่หน้าบ้านพี่บอยด้วยคนนะครับ วิวสวยมากๆ ชอบๆ เปิดร้านอาหารเร็วๆนะครับพี่บอย Upให้ครับ สัวสดีครับ

22. 1975

164
    0
    16
    เหงรูปแล้ว...............เศร้าแทนเลย
    เหงแก้มข้างยุบด้วยเหรอ ทำรัยไปมั่งล่ะคับเนี่ย
    ฝาใหม่สวยดีคับ คุณบอย

23. EGR

862
    166
    0
    ได้เลย ดิว เดี่ยวคันขาวเป็น Background ให้

นิโหน่ยครับ แต่ของมันแพง ก็ฝากระโปรง ชาบานหน้า แก้ม 2 ข้าง(เสียดาย sticker) เสา A ดีที่ไม่ถึง Moonroof
    ก็เคลมประกันได้หมด โป่ะเพิ่มอีกหน่อย(ค่อยยังชั่ว)

THANKS

24. วุฒิ eg

800
    15
    0
    บอกได้คำเดียวเลยครับ ว่าสวยมาก ๆครับคุณ บอย.................ครบ ๆแบบแจ่ม ๆเลย............:cool:

25. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    พี่คาบบแล้วฝาหน้าเคฟล่าประกันก็เปลี่ยนให้ด้วยหรอคาบบบบ

อยากรู้ไว้เปงข้อมูลอะคาบบบ

แล้วถ้าอย่างขอแต่เช่นลิ้นหน้ามูเกนแท้ๆมันพังแล้วประกันจะชดใช่ให้ป่าวววคาบบบบ

26. EGR

862
    166
    0
    กระจกชาบานหน้า ราคา 23,000.- ผมก็เคลมมาแล้ว เพราะถ้าสั่งของใหม่จากยุ่นมา รวมแล้วไม่ต่ำกว่า 35,000.- ล่ะครับ ประกันก็ยอมให้ผมหามาใส่เอง ลองเดาดูสิว่าผมเอากระจกชาที่ไหนมาใส่ :)

ของผมทำ ประกันฯ ชั้น 1 กับ บ.ชั้นนำแห่งหนึ่ง ทำแบบเพิ่มเบี้ยให้ครอบคลุมของแต่งฯ ในวงเงิน 1 แสน เพิ่มเบี้ยอีก 2 พันกว่า(ถ้าจำไม่ผิด) พร้อมแจ้งรายการและราคาของแต่งฯ ไว้ตามเหมาะสม ลงประกอบแนบกับกรมธรรม์
    เมื่อมีการเคลม ก็มาไล่ดูรายการ+ราคาของ ณ ปัจจุบัน(ผมหาของเอง ตั้งราคาเอง เพราะ บ.ประกันฯไม่สามารถหาได้ และต้องมีใบกำกับภาษีทุกรายการที่เคลม พร้อมรูปถ่ายตอนรถเสร็จ แถมต้องลดราคาให้พนักงานคุมราคานิดหน่อยพอเป็นพิธี)

หนัก ๆ ผมเคลม 2 ครั้ง สุดท้าย
    1. 85,000.- (กระจกชา , Head Mugen , Moonroof , สีรอบคัน , ฯลฯ)
    2. 40,000.- (ฝาเคฟล่าห์ , กระจกชา , ไฟหน้า , ฯลฯ)

ส่วนของแตน ๆ อื่น ๆ ผมก็หาเซียงกงใส่แล้วตั้งเบิกเป็นราคาของห้างฯ แท้

ปัจจุบัน มุขนี้ผมใช้ไม่ได้แล้ว บ.ประกันฯ จำผมได้แล้ว(เคลมหนัก ของแต่งฯ เยอะ) ไม่รับทำแบบเพิ่มเบี้ยพิเศษของแต่งฯให้ ได้แค่ชั้น 1 ตามปรกติ (แอบเซ็ง)
    เค้ายอมจำหน่ายเลย(ยกเลิกประกันฯ) แต่ผมไม่ยอม อิ อิ ต่อชั้นหนึ่งไปเรื่อย ๆ (คืนเค้าไปมั่ง เอามาเยอะเหลือเกิน)

ปัจจุบันเลยค่อย ๆ ขับ โคตรระวัง เพราะเคลมได้แค่ 20,000.- มั้ง

ปล. อย่าหาว่าเป็นวิชามารนะครับ ผมว่าผม ฟลุ๊ค+เฮง มากกว่าที่ทำอย่างนี้ได้(มันเป็นเรื่องบังเอิญที่ไม่ได้คาดคิดมาก่อน หลัง ๆ มา ก็เลยตามเลย):D

เอ้า โชว์รถสวย ๆ กันต่อครับพี่น้อง กระทู้เริ่มเบี่ยงเบนแระ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  27. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    ว้าว เจ๋งคับพี่

28. EGR

862
    166
    0
  29. DeW The Star

170
    2
    0
    อยากได้กรองมูเก้นอ่ะครับพี่บอย พอหาได้มั้ยครับ

30. วุฒิ eg

800
    15
    0
    เนียนสุด ๆ.......สวย+โหด..............สุดยอดคร้าบคุณ บอย.......อยากสวยแบบนี้บ้างจังครับ..........:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้