อยากรู้ JZ vs RB

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย เด็กอ่อน, 7 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ku-i-bird

ku-i-bird New Member Member

32
    2
    0
    RB26DETT.......THE KING OF JAPAN ENGINE

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ก็ดูเครื่องสิ เซ็นเซอร์เยอะ แม่นยำสูงกว่า อะไรๆ ก็แลวิเศษกว่า เหอ ๆ

3. ku-i-bird

ku-i-bird New Member Member

32
    2
    0
    .......RB26DETT......THE KING OF JAPAN ENGINE

4. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

5. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เชีย RB คับ แต่ถ้าช่างไม่เก่ง ก้เท่านั้นหละคับ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    rb20 ที่บ้านยังสวน เจบ่อยไป อยู่ที่ช่างด้วยนะ แต่ ที่แน่ๆ rb เสียงโหดกว่า ยั้งกะปีศาจ

7. เอฟคับ

เอฟคับ New Member Member

31
    1
    0
    ที่แน่ๆ!ต้องจับมาลองกันสักสองสามรอบจะได้รู้อันไหนเจ๋งกว่ากัน^^

8. rayz

rayz New Member Member

18
    0
    0
    ผมว่าตระกูล rb แรงกว่าตระกูล 2่jz ครับ แต่ เครื่อง rb หาร้านดีๆๆวางให้จบยากครับ เลยไม่นิยมกัน

ไม่เชื่อลองเอา spec รถที่ติดเครื่อง 2 ตระกูลนี้มาเทียบกันเลยครับ ดูดิ ว่า ครายมีม้ามากกว่ากัน เอา spec ออก จาก โรงงาน เลยนะ อิอิ แค่นี้ก็รู้ละ

ปล.ช่างไทยไม่เก่งเรื่องวางเครื่อง rb เลย อ้างโน้นอ้างนี้ไปเรื่อย
    หรือไม่ลอง ถาม mr.nakata ฉายา สโมคกี่ anny time anny where (tuner ของ top secret)
    ดูก็ได้ ว่าทำไม่ supra สีทอง ของแก ถึงวางเครื่อง นอกตระกูล ไปวาง rb26 แทน ซะงั้น อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2008
  9. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    มันก้อวิ่งเหมือนกันแหละ คิดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้