ประกาศเลื่อนงาน XO SOUPED UP THAILAND RECORDS 2008 จากวันที่ 24-25 ม.ค. และสาเหตุที่จำเป็นต้องเลื่อน

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Drag Racing, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toaykung

toaykung New Member Member

13
    1
    3
    สรุปแล้วแข่งวันไหนอ่ะครับ

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    รอคับรอ

3. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    ทำถูกต้องแล้วครับ

ถ้าสนามไม่ดี ไม่ปลอกภัยก็ไม่ควรจะดันทุรังจัด

จะอันตรายปล่าวๆ มันต้องอย่างนี้ ไม่เห็นแก่ได้ เยี่ยมมากกกก

4. J.SPEED

J.SPEED New Member Member

21
    0
    0
    ok เยี่ยม

ชัดเจน

SAFATY FIRST

5. อาละวาด

อาละวาด New Member Member

5
    1
    0
    ดีครับน่าคบหา

6. jamesbond007

jamesbond007 New Member Member

42
    1
    0
    แจ่ม แจ๋ว เลยอ่ะ

7. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    ยกระดับมาตราฐานให้ได้คุณภาพ ระดับโลก ครับ

8. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ต่อ

เคยคุยกับเจ้าของสนาม เฮียเค้าเองก้อใส่ใจเรื่อง SAFETY FIRST อยู่แล้วนะคับ(จากที่คุยมา) ทางสนามก้อมีplanไว้แล้ว คาดว่าจะแล้วเสร็จประมาณ เดือนเมษาปีนี้
    แต่ดูเหมือนผู้ที่พยายามเร่งและฝืนที่จะจัดงานให้ทันและเร็ว ก้อคือผู้จัดเองนะคับ
    ผมว่าไม่น่าใช่เจ้าของสนาม ก้อเข้าใจนะคับ ทางXOทำธุรกิจก้อคือธุรกิจ
    แต่ รยสท เข้มงวดในี่นปีนี้อ่ะดีแล้ว อย่าพยายามฝืนต่อไปอีกเลยนะคับ
    ปล. ความคิดเห็นเฉพาะกลุ่มนะคับ ติเพื่อก่อนะจ๊ะอย่ามาเคือง

9. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0

อืม...ตอบแทนแล้ว อิอิ ก็แค่อยากให้หลายคนได้ฟังเหตุผลของทางเจ้าของสนามบ้างก็ดีนะครับ ที่เป็นอย่างนี้เพราะอะไร ผมว่าเค้าก็คงไม่อยากมารื้อๆ ทุบๆ แล้วสร้างใหม่หรอกครับ ถ้าตามกำหนดแล้วประมาณเมษายนอ่ะครับ แต่ตอนนี้คงจะช้ากว่านั้นแล้ว เพราะต้องรื้อพื้นแทร็กใหม่ทั้งหมด น่าเห็นใจทั้งหมดอ่ะครับ เอาใจช่วยครับ เศรษฐกิจแบบนี้มีคนเอาเงินมาทุ่มทำสนามก็ถือว่าดีแล้วครับ :D

10. Aj.Moo

Aj.Moo New Member Member

12
    0
    0
    จากบทเรียนครั้งสำคัญ ทำให้เรามีสนามที่ปลอดภัยให้แข่งขัน และที่สำคัญฝากถึงคนดูว่าอย่าไปอยู่ในตำแหน่งที่ไม่ปลอดภัย จะรอตามข่าวต่อไปครับ อยากเห็นหน้ายาววิ่งแบบเต็ม ๆ อีกที

11. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ดีเเล้วคับ ชีวิตคน อย่าเอามาล้อเล่น
    พวกเรามีบทเรียนกันเเล้วอ่ะ อย่าให้มันเกิดกันอีกเลย

12. going

going New Member Member

50
    0
    0
    ...sss

13. sea_slowly

sea_slowly New Member Member

1
    0
    0
    และแล้วเฉื่อยก็อดไปเหมือนเดิม

14. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    เอาใจช่วยให้สนามเทพนครฯคัฟ
    ขอให้เสร็จเร็วๆและได้มาตรฐานครับผม
    ยกย่องในการทำหน้าที่ของ ร.ย.ส.ท.มากครับเข้มงวดและจริงจังดีคัฟ
    ไม่ใช่ว่าเป็นการขัดขวางการจัดงาน Souped Up Thailand Records นะคับ
    แต่เป็นการแก้ไขสิ่งที่อาจจะเล็กน้อยแต่ถ้าปล่อยไว้จะนำไปสู่การสูญเสียที่ทุกคนไม่อยากให้เกิดขึ้น
    ผมเข้าใจนะคับว่าทุกๆคนที่เกี่ยวข้องกับงานนี้ก็หวังที่จะจัดงานนี้โดยเร็วเพราะยื้ดเยื้อมานานแล้ว
    ทุกคนต่างรอคอยงานนี้อย่างเป็นรูปธรรมแต่เมื่อสนามยังไม่พร้อมก็ต้องรอต่อไปหล่ะคร้าบบบบบบ
    .
    .
    .
    .
    อ้อ...!!!!!!! อย่าลืมสนาม Bangkok Drag Avenue ด้วยนะคัฟผมเอาใจช่วยคัฟผม
    ขอให้ได้มาตรฐานด้วยกันทั้ง 2 สนามนะค้าฟฟฟฟฟฟ

15. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    ปลอดภัยดีครับถ้าทำให้ได้ตามนั้นเห็นด้วยอย่างยิ่งไม่อยากให้ประวัติศาตร์ซ้ำรอยครับ.....เอาใจช่วยผู้จัดครับ

16. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มีมาตรฐานดีจังครับ แต่ทางผู้จัดแจ้งช้าไปหน่อยคับ

17. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ก็ดีครับ มีการตรวจสอบ เข้มงวด ที่มากยิ่งขึ้น ยังไงก็ รอติดตามคับ :D:D:D

18. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    ชัดเจนครับ ร้องเพลง รอกันต่อไป

19. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ดีจัง น่าจะไปตรวจที่คลอง 5 มั่งนะถ้าสนามเสร็จ เพื่อความปลอดภัยของผู้ชมและนักแข่ง

20. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    รอจนกว่าจะพร้อมเพื่อความปลอดภัยที่สมบูรณ์ครับ

21. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ของดีต้องรอนานๆ

22. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    5555....เพื่อนผมไปวันที่24มา(ขับรถจากรังสิตไปดู)
    .
    .แจ้งการเลื่อนจัดช้าไปนะคับ

23. rajchawat

rajchawat New Member Member

6
    2
    0
    ดีครับ ปลอดภัยด้วย

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  24. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    เวปของ เทพนคร ยังเห็นว่ามีงาน Drag Festival วันที่ 31 ม.ค. 2552

ลงว่า ไม่เลื่อนแน่นอน

ใครพอรู้บ้างครับ ว่ามีจริง หรือเปล่า

25. ์Notice เยอะจัง

26. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    แหล่มครับ
    ชัดเจนเปลี่ยน

รอติดตามข่าวสารเรื่อยๆครับ

27. X๓๒๓X

X๓๒๓X New Member Member

61
    2
    0
    ใครพอทราบมั่งครับ

งาน Souped Up Thailand Records หลังจากที่เลื่อนมาแล้ว จะจัดเมื่อไหร่

รอฟังคำตอบที่แน่นอนครับ

28. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    แล้วเมื่อไหรจะได้ดูกันละคราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแจ้งหน่อยซิ

29. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เราไม่รู้จริงดูเผินๆก็คิดว่าได้มาตรฐาน รายละเอียดปลีกย่อยเยอะมากเลยนะนี่ ร.ย.ส.ท. สุดยอดจริงๆ

30. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    จะจัดอีกเมื่อไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้