Filter กรองไฟรูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไร

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ♠♥AIRPORT♣♥, 6 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    คือติดเครื่องเสียงมาแล้วมันมีเสียงวี๊ด(ติดตั้งกันเองน่ะครับ) ตามรอบของเครื่องยนต์อะครับลองไล่ รื้อรถทั้งคันแล้วแยกสายออกจากกัน เดินสายกลางรถ ก็ไม่หายกราวก็ลงดีแล้ว ยิ่งเวลาเปิดแอร์หรือเปิดไฟหน้าด้วยยิ่งดังวี๊ดชัด
    เพื่นแนะนำอะครับว่าให้ลองใช้ ฟิลเตอร์ กรอง เลยจะลองถาม พี่น้อง ครับว่ารูปร่างหน้าตามานเป็นยังไง แล้วช่วยได้มากน้อยแค่ไหน ตอนนี้กลุ้มใจแก้ไม่ตก

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    คล้ายๆปากกาเมจิคด้ามใหญ่ๆน่ะครับ เเต่เป็นการเเก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ใส่ไปเสียงก็ดรอบลง
    ลองใส ไดร์ชาร์จ คร่อม คาปา ดูก่อนครับ ช่วยได้เหมือนกัน

จุดที่ลงกราวน์ ต้องขัดให้เห็นเนื้อเหล็กทั้ง 2 ด้านน่ะครับ ไฟจะได้ลงดี
    เอาสายมาห่อชนวน เช่น ฟรอย สีเงินๆก็ช่วยได้ครับ ลองดู

3. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมไม่รู้ว่ามีอะไรบ้างแต่หลักๆ แล้ว วิทยุอาจไม่ค่อยดี หรือ สายกราว์นจากแบตไม่ค่อยดี
    เพราะวิทยุผมต่อตรงไม่มี filter ก็ไม่มีเสียงรบกวนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้