ประโยคที่ว่า "ไม่เคยใช้ในไทย" มันช่วยในการตัดสินใจจะซื้อสินค้านั้นเหรอ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Drift Entertainment, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เหมือนเครื่องเซียงกงกับเครื่อง ยกลงบ้านเราอะครับ อิอิ

End ถูกใจสิ่งนี้
  1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0

ถูก!

เจอมาเยอะ โกหกกันต่อหน้าต่อตา

2. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    นานา ติตังครับ

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อะไรก็ได้พอใจก็ซื้อไม่ว่าจะเก่าจากไทยหรือญี่ปุ่น
    แต่ถ้า-เก่าแล้วบอกใหม่/ /ก็อปบอกแท้-----พอไปดูแล้วเซ็งครับ
    (ที่พูดมาจากประสพการณ์จริงนะครับ) แต่ของบางอย่างก็ดูดีกว่าในรูปครับ
    ขอให้มีความจริงใจซื่อตรงในการขาย ก็ OK แล้วครับ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    .......................

5. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    - แห้งๆ
    - ของแต่งซิ่ง
    - สเป็กเมกา

มีไรอีก

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ก็ดีนะครับ ทำให้เรารู้ข้อมูลเพิ่มอีกหนึ่งอย่างในการตัดสินใจซื้อ อาจจะไมใด้หมายความว่าดีนะครับ เหมือนกับเราจะซื้อรถหนึ่งคัน ที่คนขายบอกว่า"เคยคว่ำมาหนึ่งรอบ" ก็ไม่ได้หมายความว่า คว่ำมาแล้ว "ดี" แต่มองอีกมุมนึง ก็ได้ข้อมูลว่า อาจจะดีกว่าบางคัน ที่คว่ำมาสองรอบไงคับ งงมะเนี่ยะ เหอๆๆๆๆ

คันนี้ก็JAPAN USED

เหล่านี้ JAPAN USED ทั้งนั้นเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2009
  7. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    อาจจะเปงจิตวทิยานิสๆ

8. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ของ ผมไม่เคยใช้ใน ญี่ปุ่น ^^

9. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    คนขายส่วนมากเค้าก็อยากขายอยู่แล้วล่ะครับ

อะไรที่มันช่วยสร้างแรงดึงดูด ถึงแม้บางทีมันจะไร้สาระ ก็เอา

ก็คนมันจะขาย...

10. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ยังไงก็ได้ขอให้ของสภาพดี ๆ ก็พอใจแล้ว อิอิ

11. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    นั่นดิคับ...ไม่เช้าใจเหมือนกัน

เพราะยังงัยมันก็คือ ของมือ 2 อยู่ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้