ประโยคที่ว่า "ไม่เคยใช้ในไทย" มันช่วยในการตัดสินใจจะซื้อสินค้านั้นเหรอ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Drift Entertainment, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เอิ๊กๆๆๆ
    ผมว่ามันเป็นกลยุทธในการขายนะ

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ต้องดูสภาพสินค้านั้นๆด้วยน่ะครับ ผมว่า

ของบางอย่างบางชิ้น อายุการใช้งานน้อยกว่าในบ้านเราจิงๆ

แต่ตอนซื้อเราก้ต้องตรวจสอบสภาพสิ้นค้าอีกทีอยู่ดีจิงมั๊ยครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลมยางญี่ปุ่น สุดยอดนะ

มีกลิ่นมาด้วย

4. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ญี่ปุ่นเริ่มส่งดารา AV เข้ามาในไทยแล้วครับ
    เก่าญี่ปุ่น ใหม่ที่ไทย ก็ดังกันไป
    :D:D:D

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    555+ ขอบคุณครับ

เด็กนอก พึงหัดสะกด (ไม่ได้โม้)

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ตอบแบบไม่ต้องคิดเลยคราบ เอาคราบ :D:D:D

7. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    จริงด้วยครับ เห็นบ่อยๆ ยังเคยพูดเล่นๆกับเพื่อน กับของอย่างอื่นที่ไม่ใช่ของแต่งรถเลยครับว่า เก่ายุ่น ใหม่ไทย ไม่เคยใช้ในไทย อะไรประมาณนี้ครับ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    55 วันนี้เพิ่งจะลงขาย MF8 มือสอง(เหมือนที่ใส่อยู่เด๊ะๆ) แล้วบอกว่ายังไม่เคยใช้ในไทยอยู่เลย(เดี๋ยวต้องลบออกแระ ท่าจะเชย)

คือ ในมุมมองของผม ผมไม่ได้คิดว่ามันน่าซื้อนะกับคำว่ามาสด ๆ จากยุ่น มันอยู่ที่สภาพมากกว่า แต่ผมบอกไปตามความจริง ส่วนผู้ซื้อจะชอบหรือไม่อย่างไรก็ว่ากันไปตามความรู้สึกของแต่ละคน

คิดดูครับ สินค้าตัวเดียวกัน ใช้ในยุ่นมา 5 ปี อายุการใช้งานก็คือ 5 ปี แต่พอใช้ในบ้านเราต่ออีก 2 ปี ก็คืออายุการใช้งาน 7 ปี ยังงัยสภาพก็ต่างกันไม่มากก็น้อย จริงมั๊ยครับ

ว่าแต่จะรู้ได้อย่างไรว่าไม่เคยใช้ในบ้านเรา บางทีก็หลอกกันได้ ขึ้นอยู่กับสามัญสำนึกคนขายล่ะครับ

9. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    มันทำให้ดูดีขึ้นมั้งครับ บางอย่างมาจากยุ่น แต่ สภาพ สุดๆทนมาก้มี

10. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    มันจะเหมือนกับคำ คำนี้อ่ะป่าวในหนังสือรถมือสอง"รถหมอใช้" อยากรู้จริงๆหมอใช้แล้วมันต่างจากบุคคลทั่วไปยังไง อิอิ

11. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ทำไงได้ ก้อคนซื้อเค้าชอบคำนี้นิคับ อิอิ

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    [media]http://i187.photobucket.com/albums/x189/Sotomo/000forupload/BeautifulSexyJapaneseModel.jpg[/media]

ผู้หญิงคนนี้ไม่เคยใช้ในไทย

13. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ดูเองซิคับว่าสภาพดีป่าว

ดีก็ซื้อ

คนญี่ปุ่นใช่ของเน่าก็มี
    คนไทยใช่ของรักษาก็มี

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า มันเหมือนว่า ของไม่ได้ผ่านการใช้มาหลายมือนะคับ และก้อไม่ได้ผ่านการรื้อหลายรอบคับ แต่ ผมเห็นด้วยมากเลยคับ ว่าคนไทยใช้ของทะนุถนอม กว่าญี่ปุ่น ก้อบ้านเรากว่าจะได้ของแต่งมาใส่ในรถแต่ละอย่าง เลือดตาแทบกระเด็น แต่ของเค้าเป็นแค่ของแถมที่แถมมาจากรถป้ายแดงตอนซื้อคับ รถบ้านเราแต่งยกตัวอย่าง civic กว่าจะเก็บเงินซื้อได้แต่ละอย่าง ส่วนใหญ่ราคาสูงคับ เช่น เบาะแดง 20000 บ้านเค้าๆ แถมมากับรถ บางคนก้อใช้หยาบ บางคนเห็นว่า เบาะมันเดิมๆ เหมือนกับ คัน Type R ที่ขับใช้กันในญี่ปุ่นหลายคัน เลยถอดขาย(มาไทยสภาพเลยสวยๆ)ไปใส่เบาะแต่งยี่ห้ออื่นแทน เหมือนบ้านเรากว่าจะแต่งได้ Civic Type R ทั้งคัน หมดไปเป็นหลายแสน แต่บ้านเค้า คือรถเดิมๆนี่เองคับ
    ปล. ขอโทษนะคับ ที่หลังๆไม่ค่อยเกี่ยวกับหัวข้อเลย ^_^

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขาด...

ผู้หญิงใช้

ผู้ใหญ่ใช้

ผู้บริหารใช้

ด้วยครับ:D

16. End

End Active Member Member

525
    39
    28

ไม่เข้มข้น เราไม่นอนๆ

เอิ๊กๆ ชอบ :D

17. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ตามเพื่อนๆ ว่าแหละครับ

แต่ไม่ว่าจะ เก่าญี่ปุ่น หรือว่าเก่าในไทย ก็ต้องดูดีๆ ให้ถี่ถ้วนทั้งหมดนะครับ
    เพราะเราก็ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรทั้งนั้น

ดูเป็นชิ้นๆ ไปดีกว่าครับ

18. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0

เอาค้าบบบ
    :D

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แล้วแต่ความคิดคนครับ

20. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    นานาความคิดกันไปครับ
    ส่วนตัวผมเอง จะดูตามสภาพ ไม่ว่าจะใช้ในไทยหรือญี่ปุ่น

21. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อย่าคิดมากเลย น่า นะ

22. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    :D จองแล้ว

23. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อย่าหลอกขายของกันก็พอ

24. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สงสัยถ้าบอกว่าเคยใช้ในไทยแล้วจะไม่มีคนใช้...

25. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    คือว่าอาจจะทำให้รู้สึกดี ว่า...

ของชิ้นนั้นผ่านการใช้งานมาเฉพาะกับteenยุ่นเท่านั้น ไม่ได้ถูกถลุงซ้ำสองโดยteenคนไทยอีกทอด

26. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    จิต ใต้ สำ นึก . . จะ รู้ สึก ภูมิ ใจ มาก . .

ถ้า ได้ ครอบ ครอง อะ ไร ก็ ได้ ที่ เป็น ของ import . .

. . ตัว อย่าง เช่น . .

วัน ก่อน . . มี หัว ตัด จาก ยุ่น มา ลง ที่ อู่ . .

เพื่อน คน นึง . . . มัน ไป เจอ เบาะ ที่ เป็น สี่ เหลี่ยม เล็ก ๆ ไว้ รอง ตูด ลาย สนู้ปปี้

เรา เห็น สภาก ก็ บอก มัน ไป แบบ ว่า . . .

เอ่ออ ~ ข้า ว่า เดี๋ยว ไป ซื้อ ใหม่ ก็ ได้ นะ ,, เอ็ง จะ เอา ไป เพื่ออ ??

ดู สภาพ เด้ะ . . . . โดน ตด อัด กี่ รอบ แล้ว ก็ ไม่ รู้ นั่น ! ! ยัง จะ เอา เร้อออ

. . . มัน บอก ,, เอา เด้ะ . . . มัน คน ละ feel นะ เว้ยยย . . . นี่ ตด คน ญี่ ปุ่น เลย นะ เว้ยย

. . . . . . .

แล้ว มัน ก็ เก็บ กลับ ไป . . . จริง ๆ

. . . . . . . เชื่อ เค้า เลย -*---

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมไม่ขาย

28. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    สำหรับผมมันก็เป็นแค่ข้อมูลประกอบการตัดสินใจมากกว่าครับ เพราะดูกันจริงๆก็ต้องดูให้ละเอียดจะมาบอกกันว่า ใครใช้ ผมไม่สนใจหรอกครับ แต่ถ้าจะซื้อไปให้ใครใช้นี้อีกเรื่องครับ

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เห็นด้วยครับ

30. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เพราะคนไทยส่วนใหญ่ชอบทำตามคนญี่ปุ่นมั้งคับ ...

ทั้งเสื้อผ้า หน้า ผม ก๊อปเค้ามาทั้งน้าน

เวลาขายของก้อเลยบอกว่า "ไม่เคยใช้ในไทย" คนซื้อก้อเลยคิดว่ามะมีใครเหมือนเรา หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้