ใครมีวงจรต่อกระจกมองข้างไฟฟ้า B13 บ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย apichan, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ซื้อมาตัวกระจกเหมือนกันแต่ฐานไม่เหมือนกัน เลยถอดเอาเฉพาะตัวกระจกมาใส่ใน NV แล้วใช้ฐานเดิมได้ แต่ปัญหามีอยู่ว่าไม่มีวงจรต่อกับสวิตช์ควบคุม ใครมีหรือเคยต่อมาแล้วสงเคราะห์หน่อยครับ

2. apichan

405
    4
    0
    เอาไปให้ร้านไดนาโมแถวบ้านทำให้แล้วครับ กลายเป็น nv มีกระจกมองข้างไฟฟ้าปรับได้พับได้ :D

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กระจกซื้อมาเท่าไรครับ:D

4. apichan

405
    4
    0
    ซื้อมาทั้งชุด 2350 บาทครับ จากคุณ peeyai

5. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    มีแบบทั้งชุด ใส่กับ NV ได้เลยนะคับ

พร้อมสวิช ชุดละไม่เกิน 2 พัน

ส่วนค่าแรงช่างไฟก็ประมาณ 300-500 บาท

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมจัดให้ได้ช่ายมั้ยเจน 1500 เอง อิอิ ที่เหลือพี่วีเดินระบบ 300 บ.

7. apichan

405
    4
    0
    กลายเป็นซื้อแพงสะงั้น :(

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    มีแบบนี้ น่าจะใช้ได้นะ ลองไล่สายดู

[​IMG][/URL] [​IMG][/IMG]

[media]http://img228.imageshack.us/my.php?image=mirrorswyr3.jpg[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2009
  9. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

ประตูเดิมๆติดสวิทตรงไหน..ขอรูปถ่ายตอนติดเสร็จแล้ว...ด้วยคับ ของผมเป็นประตูเดิมๆม่ายรู้จะติดไง..:D:D:D

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมได้ของไปรีบเลยนะ
    เดินเองเนียนดีครับ อย่าลืมหาสายที่มันซ่อนอยู่นะ

11. apichan

405
    4
    0
    เดี๋ยวว่างๆถ่ายให้ดูนะครับ

12. sorawas

692
    17
    0
    หาแล้วอ่า ปรากฎว่า มีแต่สายลำโพงอย่างเดียว งานนี้เดินสายยาวอีกแล้ว
    กำลังทำสีอยู่ ไม่รู้จะว่างทำเมื่อไหร่

แล้วแจ๊กต่อไม่มีมาให้อ่า จะหาซื้อได้ที่ไหนมั่ง ขี้เกียจต่อสายยาว เวลาซ่อมต้องถอดยาวเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2009
  13. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เพิ่งถอดประตูเปลี่ยนบานพับใหม่ ก็เลยถือโอกาสติดเซนทรัลล๊อคไปเลยซะทีเดียว

รื้อแผงประตูออกหมด ที่ประตูมีแต่สายลำโพงหง่ะ
    แต่ที่แผงฟิวส์มีไฟสำรองสำหรับกระจกข้างด้่วยครับ

แต่ว่าจะหาขาเสียบแบบนี้ได้ที่ไหน เพราะมันมีขามาข้างเดียว

14. tuta

509
    70
    0
    งง ทำไมรูปไม่มา แถมยังขึ้นหลายอันด้วย

15. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  16. katipot

katipot New Member Member

26
    1
    0
    ผมเพิ่ง ไปเปลี่ยนมา เป็นไฟฟ้า แต่เป็นทรง BlackMan พร้อมติด
    ตั้ง 2500 พอดียังไม่ได้ถ่ายรูป..ไว้ถ่ายมาให้ดู ครับ

17. tuta

509
    70
    0
    วันนี้รื้อดู เจอปลั๊กดังกล่าวแล้ว 2 หัว
    มีสายใหญ่เพียง 3 เส้นเท่านั้น นอกนั้นจะเป็นเส้นเล็กๆ(สำหรับเซนทรัลลอค และกระจกข้าง)
    แล้วสายไฟจะเพียงพอกับกระจกไฟฟ้าหรือครับ

เพราะกระจกไฟฟ้า3บาน(ไม่รวมฝั่งคนขับ) ต้องใช้ไฟ 3 คู่(6เส้น)
    แล้วไฟ+ อีก1เส้น อย่างน้อยก็ 7 เส้น

ถามว่าที่เคยติดกระจกไฟฟ้ากัน ได้เดินสายไฟเพิ่มหรือเปล่า
    หรือเป็นการต่อแบบอนุกรม สั่งปิดกระจกพร้อมกันหมดเลยครับ

18. apichan

405
    4
    0
    ถ้าเป็นเส้นที่สั่งปิดกระจก น่าจะใช้เส้นเดียวกันทั้งซ้ายและขวานะครับ

19. tuta

509
    70
    0
    ขอบคุณครับ ก็ยังงงอยู่อ่ะครับ

ผมเข้าใจว่าเส้น+ใช้เส้นเดียวกันทั้งหมด

แต่เส้น - ที่เป็นเส้นสั่งเปิด และปิด บานละ2เส้น(เปิด1เส้น ปิด1เส้น)
    หากใช้เส้นเีดียวกัน เวลากดเปิด-ปิด ก็จะเปิด-ปิดพร้อมกันทั้งหมดอ๊ะเปล่าครับ

20. apichan

405
    4
    0
    เวลาสั่งเปิดหรือปิด กระจกทั้งสองข้างจะทำพร้อมกันครับ

21. tuta

509
    70
    0

ขอบคุณคร๊าบ :)
    โอเช เข้าใจละครับ
    สรุปว่าต้องเดินใหม่ เพราะต้องการเปิด-ปิดแบบอิสระทุกบาน
    รวมถึงสั่งจากฝั่งคนขับ แยกอิสระแต่ละบานด้วย

22. sorawas

692
    17
    0
    ประตูหลัง+ข้างซ้าย ใช้แค่ 3 เส้น
    ไฟ + 1 เส้น แล้วก็อีก2 เส้นมาจากเมนสวิทช์ฝั่งคนขับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้