รายการ NITTO & 3K Racing Car Thailand (CIRCUIT) ณ สนามพีระอินเตอร์เนชั่นแนล พัทยา

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    มาแร้ว ตามคำเรียกร้อง

สำหรับการแข่งขัน ในรูปแบบ เซอร์กิต เรซซิ่ง

ที่รอคอยกันมานานแสนนาน นานข้ามปีข้ามเดือน อิอิ

งานนี้ เป็นงาน ที่ จัดขึ้นจากผลิตภัณฑ์ ยาง NITTO & แบตเตอรี่ 3K เป็นผู้จัดการแข่งขัน​

ภายใต้ชื่องาน NiTTo / 3K Racing Car Thailand.
    งานนี้ จัดแข่งที่ สนาม พีระ เซอร์กิต พัทยา ทั้งหมด มี 5 สนาม

เริ่มงานวัน ศุกร์ที่ 13 - เสาร์ 14 - อาทิตย์ 15 มีนาคม 2552

ซึ่ง ทางเรา จะมาแข่งในรุ่น Car Club ในนาม SUPERTRUCK THAILAND

สำหรับ ปีนี้ สนามนี้ ทางผู้จัด ได้เปิดโอกาศ

ให้นักแข่งหน้าใหม่ ในรุ่น Car Club

ได้มีโอกาศ ชิงถ้วยพระราชทาน ด้วย

สนามสุดท้ายจะเป็นการมอบถ้วยพระราชทาน

จากคะแนนสะสมที่ได้ในแต่ละสนาม

สำหรับ นักแข่งที่จะได้ชิงถ้วยพระราชทานนั้น

นักแข่งทุกคนต้อง เข้าร่วมการแข่งขัน ทั้ง 5 สนาม ทั้งหมด

จึงจะมีสิทธิ์ในรางวัลพระราชทาน

ถ้า แข่งไม่ครบ 5 สนาม

ก็จะเสียสิทธิ์นี้ไป โดยไม่มีข้อแม้ อะไรทั้งสิ้น

ทางรายการ เปิด โอกาศให้ นักแข่งหน้าใหม่ทุกท่าน ได้เข้าซ้อม ได้ในวันศุกร์ที่ 13 มีนาคม 2552 ซ้อมได้ทั้งวัน

ไม่เสียเงินค่าซ้อม แต่ นักแข่งหน้าใหม่ทุกท่าน ต้องชำระเงินค่าสมัครล่วงหน้าก่อน ถึงจะได้เข้าซ้อมในวันศุกร์ได้

กำหนดการแข่งวันอาทิตย์ ที่ 15 มีนาคม 2552
    เวลา....(รออัพเดทค่ะ)

รายละเอียด กฎกติกา ค่าสมัคร กรุณา เข้ามาดูที่
    http://www.supertruck-thailand.com
    อยู่ในหมวด News นะค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2009
  2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    อืม.........................มันสุดยอดตรง ถ้วยพระราชทาน นี่ล่ะครับ ใครได้นี่เกียรติ ประวัติ ความภาคภูมิใจเลย

สำหรับคนที่ งง ว่างานนี้มายังไง ก็ ผู้จัดเดิม เดียวกับงาน พูม่า ปีที่แล้วนะครับ พี่บัง อดิศักดิ์ งานพูม่าก็มีเหมือนเดิม...........แต่ กฏ กติกาเข้มขึ้น รถกระบะเรียกว่าปั๊มดิบหมดสิทธิ์ เพราะห้ามควันดำเกินพิกัด คล้ายแบบเดียวกับ supercars เลยครับ

เราเลย ต้องมาวิ่งกันงานนี้ครับ แต่โดยรวมเหมือนงาน พูม่า ปีที่แล้วนะครับ

ใครสนใจ ติดต่อ ลงชื่อ จองห้องพัก ได้นะครับ เดี๋ยวรายละเอียด กฏ กติกา เวลา จะตามมาอีกทีนะครับ

3. ควันดำหมดสิด แล้วทำไงได้หว่า

4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    งง

อ้าวแล้วงานพูม่าที่ปลายเดือนมีนาอ่ะคับ

ที่บอกว่าหนามแรกของปีอ่ะ

5. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    งานพูม่า ก็จัดของเขาตามปกติครับ

ส่วนของเรา ก็ตามที่ผมแจ้งไว้คือ วิ่งกลางเดือน งาน racing car ของยางนิตโตะ ครับ

ควันดำ ไม่เกี่ยวครับ เพราะเราไม่ได้ลงรายการพูม่า เราลงรายการนี้แทนนะครับ ควันดำ ควันขาว ลงได้ครับ

ก็คือง่ายๆว่า เราไม่ลงรายการพูม่าแล้ว แต่ย้ายมาลงรายการ กลางเดือนของยางนิตโตะ แทนก็เท่านั้นนะครับ ผู้จัดคนเดิม คนเดียวกับงานพูม่าครับ ก็คือไม่มีอะไรมากครับ วิ่งเหมือนปีที่แล้วทุกอย่าง เปลี่ยนแค่วันเวลา และ ชื่อรายการก็เท่านั้นนะครับ

เท่ากับว่าปีนี้ เราจะวิ่งกันแต่รายการนี้นะครับ ตั้งแต่สนามแรก ไปถึงสนามสุดท้าย 5 สนาม ครับ ควันขาว ควันดำ ลงได้หมด เช่นเดิมเหมือนปีที่แล้วครับ ย้ำ

6. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    แหล่มเลย

7. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ปีนี้.....ไม่พลาด ห้าม ลา ห้ามขาด แล้วนะครับตาเอ อิอิ

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เข้าจัย กัน รึป่าว อะเนี่ยยย เหอะๆๆ

9. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    ทราบแล้วเปลี่ยน...

10. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    5-5-5

เหมือนเดิมครับ.......:D.....ชื่อราบการเปลี่ยนแต่..ก็..ยังหนับหนุนน้องๆ ในทีม MIDWAY MOTOR SPORT เหมือนเดิม.....:D:D:D:D:D:D

ถ้าใครจะออก...ก็..แกะสติ๊กเกอร์ได้เลย.....เพราะ...พี่กําลัง จะดูจํานวนที่แน่นอน.......น้อย แต่ คุณภาพ ก็เอานะครับ...:D:D

สติ๊กเกอร์สปอนเซอร์ NORTH คลีนเนอร์ ไม่จําเป็นอย่าแกะ....ถ้าแกะโดยไม่ตั้งใจ (อิ+อิ)..มาเอาใหม่.......เพราะ..ปีหน้า เค้าให้น.ม.เครื่องสังเคราะห์แท้มา.........6 กระป๋อง.....และเมื่อ..ปีที่แล้ว..ได้ให้นํายาล้างรถมารอบนึงแล้ว...........ช่วย สปอนเซอร์เค้าหน่อย 5-5-5 ..ก็..ของที่บ้านเมีย พี่เองหล่ะ...........:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ห้องพัก 3 ห้อง.(ฟรี) :confused: .สําหรับทีม MIDWAY 6คัน..ฝาก หนึ่ง และ AVY ช่วยจัดสรร ให้ลงตัวด้วยว่า..จะแยก พักกันยังไง...แต่พี่ ขอหลักๆ ที่ 6 คัน..และ ใน 6 คัน..พี่ จะเลือกที่เด็ดๆ 2 คัน..เพื่อ....เน้น การแข่งขันแบบ รุ่นเดอะ..ซึ่ง.........เจ้าของรถ..ต้องทุ่มเท..ทั้งใจ..และ ทรัพย์ ให้มากๆ

ทั้ง 6 คัน..พี่ จะมีรถ สาลี่..ไว้ให้ใช้กันเอง นะ...เป็นของพี่เอง..เอามาจากสนาม DRAG......ใช้เสร็จ ให้ลากมาคืน...ใครที่เปลี่ยนยางแข่งไป..ให้ขึ้นรถไป..จะดีกว่า.........................:teeth::teeth::teeth::D:D:D

ส่วนทีม ช่าง..และ...มิตรสหาย ของนักแข่ง.....พี่คงต้องรบกวน..จ่ายค่าที่พักกันเอง..............รวมถึง..เรื่องอาหาร-การกิน.................:sad::sad::sad::sad::sad::sad:

ใจจริง.....พี่..อยากให้สปอนเซอร์..กับ กลุ่ม ธนบุรี ทรัค ทุกคนนะครับ..แต่..เนื่องจาก..ฐานะพี่...ยังต้องเลี้ยงดู-ลูก2 เมีย 2 ...เอ๊ย...ลูก2 เมีย 1 ..:D:D:D:D จึง..ต้อง................ทําได้เพียงเท่านี้
    แต่..ถ้า..จะ ขอส่วนลด..ห้องพัก..โรงแรม..ที่พัทยา..ก็..ไม่มีปัญหา......ลดให้ได้..แต่..มันจะไกลไปหรือเปล่า..ลองพิจารณาดู......:):):):eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek: จาก 1600 เหลือ 1000...อาหารเช้า ฟรี 2 ที่..............................

รถแข่งในทีม..ที่ได้รับการสนับสนุน..กรุณาทําใจ..นะครับ.:cry::cry::cry::cry:.รถน้องๆ ต้องรก..และ..เลอะไปด้วยสติ๊กเกอร์......เพาะ..พี่ลงทุนไปขอญาติๆ มา..ก็..หวังว่า..น้องๆ จะร่วมมือ.......ไอ้ประเภทกลัวเปื้อน-กลัวสีไม่เงา..ก็..อย่ามาแข่งให้อึดอัดใจเลย........เจอคุมผ้าไว้ที่บ้านดีกว่า.......:sad:

รถ 3 คัน....เดี๋ยวพี่..จะ โทรไปคุย..:D:D:D:D.และ...จะมีค่าใช้จ่าย เรื่องห้องพักให้..ในวันซ้อมทุกครั้ง...ซึ่ง...จริงๆ พี่ อยากให้ไปซ้อม..เดือน กุมภา-มีนา...ก่อนแข่ง...แบบ เต็มๆ..ไปลอง ไลน์สนามด้วยตัวเอง................

ทุ่มเท นะครับน้องๆ:sad::D

รถแข่งที่เลือกพิเศษ......น่า จะยังต้องตามหาเบาะแท้ๆอยู่นะครับ...ว่างๆ โทรมาเจรจากันได้นะ.....ว่าจะเอายังไง..รับแลก-รับเทริ์นนะ.....ขายขาดทุนให้ก็ได้.................5-5-5 คันที่เป็นหัวเดียว......คงไม่ใส่เบาะยาววิ่งปีหน้านะ...อิ+อิ+อิ................สีดําทุนมา 6000..สีเหลือง ทุนมา 5000.......ให้รางไปด้วย...รางแท้นะจ๊ะ..ตอนได้มาไม่มีรางทั้งคู่......ค่ารางตัว นึง ก็ 1500 แล้ว.............:D:p:p พี่ว่า ใส่ TRITON กัย TFR มันจะแหล่มมากๆ........อิ+อิ

11. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    วันศุกร์จะเข้าไปร้านพี่โอ๊ตๆๆๆ เด๋วโทไปหานะพี่โอ๊ต อิอิ

BRIDE ๆๆๆๆๆๆๆ 555+

มีทุนไปเอาแล้ว อิอิ

12. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    อิจฉาจัง ไม่มี สปอนร์เซอร์เหมือนเขา T-T ฮื่อๆๆๆๆๆ

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เดี๋ยวซื้อหาตาเอเอากี่ขวด........แม่ยายไงสปอนเซอร์รายใหญ่ 555

14. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    อัพเพื่อความกระจ่าง สำหรับ ท่านที่ไม่รู้ว่า งาน นี้ทำไม ไม่ใช่งาน พูม่าที่เคยวิ่งนะ

อ้างอิงมาจาก บอร์ด ของ บิวเบิด คลับ อะ(พิมถูกป๊าว ) อิอิ

ปีที่แล้ว ที่วิ่งกันที่สนามพีระ
    ทั้งงาน Puma หรือ งาน Hankook

ปีนี้งาน Circuit ของ Promotor ที่ใช้งานอยู่นั้น
    ได้เปลี่ยน Sponsor หลักและเปลี่ยนชื่อรายการจากเดิมเป็น
    "NiTTo / 3K Racing Thailand"

NiTTo = ยาง
    ส่วน 3K ก็เป็น Battery

ซึ่งตาม Program จะมีให้วิ่งกัน 5 สนาม ตลอดปี 2009
    สนามที่ 1 ของปี คือ 13-14-15 มีนาคม

ไม่ใช่สิ้นเดือนมีนาอย่างที่ประกาศไว้เมื่อสนามสุดท้ายปีที่แล้ว
    อีกเพราะ สนามพีระไม่ได้ปิดปรับปรุงอย่างที่ท่านทราบมา
    ด้วยเหตุผลทางเศรษฐกิจบางประการ

แต่ละสนามจะเป็นประมาณเดือนเว้นเดือนครับ
    เช่นสนามแรกเดือนมีนา สนามสองก็จะประมาณพฤษภา
    ประมาณนั้น

จากที่ Promotor ท่านบอกมาก็คือ ถึงแม้ Sponsor หลักจะเปลี่ยน
    แต่กติกายังเหมือนเดิม ตอนนี้มี Car Club ที่สนใจ Confirm แล้ว
    5 Club ซึ่งลงทะเบียนเก็บคะแนนประจำปีของ Club แล้วด้วย.....

ทาง Promotor จะจัดให้มีการแถลงข่าวรายการแข่ง ภายในสิ้น
    เดือนมกรานี้...ซึ่งถ้ามี Update อะไร ผมจะมาเรียนเพิ่มเติม
    ให้ทราบนะ...

15. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    เก๊ทแล้ว!!~

*-*

16. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ไม่มีสปอร์เซอร์ แง่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    อัพๆๆๆๆ

18. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    อืมส์-อืมส์-อืมส์.......................รถที่ได้สปอนเซอร์ไป....ต้องติดสติ๊กเกอร์ให้ครบนะ........วันแข่ง..อย่าให้พี่เดินไปถามนะจ๊ะ..อิ+อิ+อิ

19. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    แวะมาย้ำ ให้ผู้จัดเขาครับว่า...........................ยาง NITTO นะครับ ยาง ยาง ยาง ยาง ยาง นะคร๊าบ อิอิ

กำลังเดินหน้าทำตลาดในประเทศไทย แบบเต็มรูปแบบ มากกว่าเดิม ใครอยากลอง ก็ลองใช้กันได้นะครับ ยางรถบ้านก็มีให้เลือก

20. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    upๆๆ

21. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ยางซอบ 225-235/45/17 เส้นเท่าไหรจ๊ะ

22. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    อยากได้ พิท...ข้างบน ริมแทรค..แต่..........เปลี่ยนใจแล้ว...........เพราะ..กําลัง..จะเก็บตังค์..ซื้อรถ หรือ ไม่ ก็ เรือ คันใหม่อยู่...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  23. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    จัดเป็นเต๊นท์ไปครับ......พี่โอ๊ต

แต่ว่าเบิ้ล เป็น 2 หลังครับ

24. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    เต็นง่ายๆดีครับ

25. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    น่ากลัวเกิน

มีโซฟา..+ผ้าห่ม + .ป็อบคอร์น+เครื่องดื่ม....และ..สาวๆ ให้เปล่าครับ.....เอ๊ะๆ..พี่โพสท์ผิดกระทู้นี่หว่า......อิ+อิ+อิ...:D:D

26. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    UPPPPPP

27. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    เดี๋ยว จะมาอัพ รายชื่อ นักแข่ง ให้ได้ชมหน้า ตา กันนะครับ ในแต่ละรุ่น

28. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    อย่าลืม......หนับหนุน น้องสาว..อีกคนที่ขับรถไม่แข็งนะครับ 1................................แต่ใจสู้...บางวัน ก็....อารมณ์เหงา..ในบางเวลา..................................

ถ้าเจ้าตัวได้เข้ามาอ่าน...ฝากบอกเค้าด้วยว่า...ลืม..ไฮไฟ พี่ โอ๊ต แล้วหรอ...5-5-5

29. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0

รายนั้น น่ากลัว สงสัยว่า 1 คงไม่รอด เป็น ผู้หนับหนุน อีกแร้วคับ หุหุ........หรือใคร ใจดี จะอาสา ก็ยินดีนะครับ :D

30. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    เข้าเรื่องครับ.............อิอิ อัพเดทรายชื่อ

อัพเดท รายชื่อ นักแข่ง ณ เวลานี้ครับ นักแข่ง ที่มีชื่อเหล่านี้ จะถูกบรรจุชื่อ เข้าสู่รายการแข่งขัน อย่างเป็นทางการ และจะได้หมายเลขที่ใช้ทำการแข่งขัน ยาวๆไปหมายเลขเดียว ทั้ง 5 สนาม และ รายชื่อเหล่านี้จะถูกส่งเข้าไปยื่นขอ ร่วมรายการชิงโล่ห์ พระราชทาน จากทางผู้จัด ในเวลาต่อไปครับ(นักแข่งเหล่านี้ จะแข่งครบทั้ง 5 สนามแน่นอนครับ 98%)
    (15 รายชื่อ อัพ แต่ตอนนี้นิ่งๆแล้ว 15 ครับ จะมาอัพให้ดูก่อนวันศุกร์)
    หลังจากนี้ จนถึงก่อนแข่ง ใครที่อยากลอง อยากสนุก ก็ยังสมัครได้นะครับ เพียงแต่ว่า ท่านจะไม่ได้เข้าร่วมในรายชื่อที่จะส่งขอรางวัลโล่ห์พระราชทาน และ หมายเลขที่ทำการแข่งขัน ก็จะเป็นหมายเลขใหม่ๆ ไปตลอดครับ...........ไม่เป็นไรครับ สำหรับคนที่ไม่พร้อมจริงๆ ใกล้แข่งก็สมัครใหม่ได้ครับ สนุกๆเอาประสบการณ์ได้ครับ

รายชื่อ แยกตาม Class เลยนะครับ........
    Class A
    1.นายทรงพล สมใจ (บ.ก.กุ๊ก นิตยสาร เดอะทรัค) ใช้รถมิตซู L200 ทีม รวมช่างเชียงกง The Truck

2.นายศุภฤกษ์ สมประเสริฐ (พี่ดร ศุภฤกษ์ยิม) ใช้รถเชฟวี่ COROLADO ทีม ECU มนข้าวมันไก่ ศุภฤกษ์ยิม

3.นายสถาพร แย้มประดิษฐ์ (โป้ง เชฟวี่ลพบุรี) ใช้รถเชฟวี่ COROLADO ทีม COROLADO CLUB เชฟวี่ลพบุรี (เชฟวี่ลพบุรีเหมือนจะมาจาก เล้งมังกรไฟนะ อิอิ)

4.นายกิตติชัย แซ่ซื้อ (หนึ่ง รวมช่างเชียงกง) ใช้รถมิตซู ไทรทัน ทีม รวมช่างเชียงกง แปดริ้ว

5.นายวรวัฒน์ รุ่งเรืองศรี (ไผ่ ECU SHOP) ใช้รถมิตซู ไทรทัน ทีม ECU SHOP

Class B
    1.นายณภัทร กลิ่นชื่น (เอก MIDWAY) ใช้รถมิตซู ไทรทัน ทีม MIDWAY Motorsport

2.นายนิพนธ์ สวัสดี (จุก TruckMonster) ใช้รถ ISUZU Dragon Eyes ทีม Truck Monster & SUPERTRUCK-THAILAND

3.น.ส.ชมพูนุช อ้วนลา (เอวี่ MIDWAY) ใช้รถ ISUZU Dragon TFR ทีม MIDWAY Motorsport

4.นายวิฑูรย์ ทรวดทรง(หนึ่ง4doors) ใช้รถ ISUZU DMAX ทีม Truck Monster

Class C
    1.นายอาณัติ นามพิมล (เอ PLAY everything & Genuine) ใช้รถมิตซู TRITON ทีม ทองดำดีเซล นครสวรรค์ & Power Up

2.นายเทวกร ตั้งยั่งยืน (เจิ้น siam drifter) ใช้รถ NISSAN NAVARA ทีม Siam Drifter

3.นายสามารถ เกิดพรธรรม (โต้ siam drifter) ใช้รถ TOYOTA MTX ทีม Siam Drifter

4.น.ส.ศุภลักษณ์ หนูแก้ว (แอน MIDWAY) ใช้รถ TOYOTA D4D ทีม MIDWAY Motorsport

5.นายอนวัช พ่วงเภตรา (เอก COLORADO) ใช้รถ เชฟวี่ COROLADO ทีม COROLADO CLUB

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้