https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-0/p480x480/943164_576595442371569_689339158_n...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Supanya Panmen, 13 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ตาเพ่เป้อ่ะนะ หรือผมจำผิด

1. ไม่โพสแระ ผมรออ่านละกันครับ งงจริงนะเนี่ยะ

2. เพิ่มอีกหน่อย สิ

แต่งรถ ตาม คุณเป้ หรือ คุณเป้ เป็นคนบอก น้องเรื่อง วิสัยทัศน์ แบบนี้

คุณเป้ กับ ผม ไม่มีเรื่องอะไรกัน
    เค้าทะเลาะ กับ คนในคลับ
    ผมว่า คุณเป้ คงไม่เหมา รวม หมดหรอก

3. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    Ice LoveOnly เอางี้ทีละข้อก็แล้วกัน
    1 พิจารณาตัวเอง นี่หมายถึงใคร
    2 รุ่นก่อนก็มีปัญหา ใครมีปัญหากับใคร
    3 รุ่นนี้ก็มีปัญหา ใครกับใคร
    4 อวดเก่ง ทำตัวเป็นเทพ โชว์ภูมิ ใคร และเรื่อง อะไร

ผมสนใจแค่เรื่องที่โพส ตามตัวอีกษรครับ อธิบายเลย เคลียร์เรื่องที่โพส คำต่อคำไปเลย

ปล. ประชดประชันไม่ต้อง นะไร้สาระ เคลียร์ก่อน พอรู้เรื่องแล้ว อยากได้ยังไง ก็คุยกับเจ้าตัวไปเลย

4. ต้องตอบจนกว่าจะได้คำตอบที่น่าพอใจสำหรับตัวท่านเองสินะครับ

เรื่องที่เกี่ยวข้องกับคนอื่น ถ้าผมไม่ขออนุญาติเจ้าตัว ผมไม่พูดครับ

ส่วนที่มีปัญหา ผมก็พูดว่า กับตัวผมเองก็ได้ครับ

ข้อ 4 ผมตอบไปในโพสก่อนหน้านู้นแล้วว่าใคร ชี้ตัวชัดเจนแล้วด้วย ทำไมต้องถามซ้ำ

5. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly เฮ้ย พิมพ์ ต้อง รับผิดชอบ สิวะ พ่อหนุ่ม ว่าคนอื่นเขาได้ ก็ต้องอธิบายได้สิ แมนๆ หน่อย ทีละข้อไป จะได้สรุปกันได้ ยังมีอีกหลายข้อ เราเป็นคนโพสอ้สงถึง คลับเองนะ

6. ขอโทษนะครับพี่ ผมโพสขอโทษขอโพยนับครั้งไม่ถ้วนแล้ว สำหรับคนที่ไม่เกี่ยวข้องในคลับ หลังไมค์ไปก็มี

คนที่ "เสือก" ไปแคปเจอร์หน้าจอผมมาหนะ รับผิดชอบการกระทำป่ะ ?? ทั้งๆที่รู้ดีว่าอะไรเป้นอะไร ยังทำตัวแบ๊วกัน ผมก็ไม่เข้าใจ

ไอ้คนอื่นจะด่าผมเนื่องจากประโยคในภาพมันก็ไม่ผิดหรอกครับ ถ้าผมไม่อยู่ในเนื้อเรื่องไม่รุ้เหตุการณ์ ผมก็ด่า เพราะภาพมันออกมาแบบนั้น คนที่นำมาโพส เค้าต้องการแบบนั้นอยู่แล้ว ^^

แล้วอธิบายก็อธิบายไปแล้วถึงเหตุผลในทุกข้อ ผมยังไม่ตอบข้อใหนครับ ????

7. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly เอางี้นะ ตรงๆ เลย ตอบตามที่ คุณโพส เป็นข้อๆ แล้วกัน หรือ ตามที่ผมถามก็ได้ รับผิดชอบหน่อย ขอร้อง ไหนว่าคนตรงไง ไหนว่า คนอื่นแถไง ผม มาเคลียร์นะ ถ้าคุณเปลี่ยนประเด็นไป มา จะจบเมื่อไหร่ ตอบให้ตรงประเด็นซักทีเถอะ

ปล.ผมไม่เข้าใจจะเน้น "เสือก" ทำไม

8. รวบรวมให้ เผื่อมองไม่เห็น ^^
    ส่วนคำว่าแถ ครั้งนี้ไม่มีนะครับ :)

ส่วนคำว่า "เสือก" เพราะ คนที่มาโพส ไม่ได้เป็น Friend กับผม แต่ดั๊น เข้ามาส่องละแคปไป ไม่เรียกว่า "เสือก" แล้วเรียกว่าอะไรครับ
    -------------------------------------------------
    Ice LoveOnly เกิดจากความไม่พอใจสะสมกับบุคคลบางกลุ่มในซันนี่ไทยแลนครับ

ตั้งแต่วรรคแรกถึงวรรคที่สองก็ตรงๆตามที่พิมไป

ส่วนวรรคสุดท้ายแค่ล้อเอาคำพูดของพี่คนนึงที่พูดที่เมกะบางนามาใช้เป็นคำประชดประชัน ซึ่งท่านประธานที่เคารพ Siwa Kasuriya ก็คงได้ฟังในวันนั้น

สุดท้าย "นั้นมัน Wall ผม"
    about an hour ago · Like

-----------------------------------------------

Ice LoveOnly หลักๆตัวเด่นๆเลยนะครับ Somchok Taneesan และพรรคพวกที่คอยเสริมไปเสริมมาต่างๆ

หลายเรื่องแล้วครับ ต้องแต่เรื่องสติกเกอร์ เรื่องคำพูดชักชวน ลับหลังที่พูดด่ากันแรงๆ ต่อหน้าในบอร์ด อวดเก่งอวดเบ่ง โชว์พลังอำนาจ รุ่นเก่ารุ่นใหม่อะไรเยอะแยะ

ผมมันก็แค่เด็กใหม่ และหลังจากจบเรื่องนี้ก็คงเป็นแค่ "เคยอยู่" ที่นี่

เรื่องพวกนี้คนหลายคนคิดเหมือนผม แต่เค้าไม่ออกมาพูด แต่ผมกล้าที่จะพูด ผมเกลียดคนประเภทนี้

แล้วที่ท่านประธานที่เคารพบอกว่า คนเราจะตรงตลอดไม่ได้ "ให้ปรับไปใช้ในชีวิตการทำงาน"

ขอโทษนะครับ ผมคงทำตามไม่ได้ งานของผม ใส่หน้ากากใส่กันแบบนี้ เละ กับ เละ ครับ

ผมได้รับการสอนมาว่า "เคารพคนที่การวางตัว ไม่ใช่เคารพในอายุ" ครับ

-----------------------------------------------

Ice LoveOnly ต้องตอบจนกว่าจะได้คำตอบที่น่าพอใจสำหรับตัวท่านเองสินะครับ

เรื่องที่เกี่ยวข้องกับคนอื่น ถ้าผมไม่ขออนุญาติเจ้าตัว ผมไม่พูดครับ

ส่วนที่มีปัญหา ผมก็พูดว่า กับตัวผมเองก็ได้ครับ

ข้อ 4 ผมตอบไปในโพสก่อนหน้านู้นแล้วว่าใคร ชี้ตัวชัดเจนแล้วด้วย ทำไมต้องถามซ้ำ

9. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly ผม ว่าไม่ผมก็คุณ มีปัญหาเรื่องการสื่อ สาร แล้วล่ะ เอางี้นะ ผมอาจจะไม่เข้าใจคุณ ช่วยกรุณาตอบผมเป็นข้อๆ ได้ไหม ครับ ชัดเจนไป ตามสไตล์คุณก็ได้ เช่น

1. ไอ้หนุ่ม พิจารณาตัวเองได้แล้ว ไอ่ส่าด ปัญหาเดิมๆ ซ้ำซากแก้ไม่ได้ ดูดิแมร่งปีนเกล

10. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    ปีเกลียวกันอีกแล้ว

11. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    2 ไอ้หนุ่ม มึงเหยียบตริน คุณสมรักษ์ ไว้คราวก่อน ยังไมาเคลียร์เลย

12. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    3 ไอ้หนุ่ม มารุ่นนี้ ยัง ตามไป เหยียบ ตรินคุณสมหญิง อีกรึ

13. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    4 ไอ้ นุ เอ็งทำไฟเบอร์กากๆ แล้วทะลึ่ง มาโชว์ เพื่อนๆ อีก

14. Somchok Taneesan และกลุ่มเพื่อน เลิกวางมาดเป็นเทพซักที มันน่ารำคาญ คนเค้าเกลียด ด่าลับหลังกัน แต่เค้าไม่พูดกัน หาเรื่องชาวบ้านโชว์ภูมิ อวดอยู่นั้นแหละ

พอใจยังครับ

15. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly นี่ข้อ4 นะ กลุ่มเพื่อนที่ว่านี่ใครบ้าง แล้ว วางมาดเทพ เรื่องอะไรบ้าง จัดไปไอ้น้อง เยี่ยม

16. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    พิมพ์ เอง ป่าว นิ

17. กลุ่มเพื่อน ??? ผมด้วยสินั่น ผมโชว์เทพยังไงอ่ะ หรือที่พี่ๆเค้าเอารูปมาโชว์ มันไม่ดียังไงอ่ะครับ ได้ความรู้ได้ดูแนวแต่ง ผมขอโพสหน่อยนะ

18. เหมือนวงการเวสป้าเลย เฮ้อ !

19. ชิบหายแล้วไง ผมก็กลุ่มเพื่อน กุไปทำอะไรให้วะ

20. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    ประกาศ Ice LoveOnly ได้ชี้แจงตามนี้นะครับ

Ice LoveOnly

ผมขอประกาศ ณ ตรงนี้กับเรื่องราวทั้งหมดนะครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษคนในคลับ Sunny Thailand ทั้งหมดที่ไม่เกี่ยวข้องก่อนนะครับ จากใจจริง __/\__ ให้ไปกราบผมก็ทำได้ครับ สำหรับคนที่ไม่เกี่ยวข้องกับบุคคลที่ผมกำลังจะพูดถึง

ด้วยที่คนที่แคปหน้าจอผม เข้าใจดีว่าผมหมายถึงใคร
    Supanya Panmen Somchok Taneesan
    รวมถึงท่านประธานที่คอยแก้ต่างให้พวกเขาตลอด Siwa Kasuriya

ยังไงก็ควรรับผิดชอบการกระทำของตัวเองด้วย รู้ทั้งรู้ว่าหมายถึงอะไร แต่ต้องการ การแตกแยก เป็นไงหละครับ ได้สมใจหรือยัง ^^

แล้วก็อยากได้คำตอบเป้นข้อๆสามข้อนั้น ผมตอบให้ครับ

พิจารณาตัวเอง หมายถึงบุคคลที่ผมแทคชื่อครับ

รุ่นก่อนหน้าที่มีปัญหา ผมทราบเคสเดียวคือ Godarmy Wgth ยังไงขอโทษด้วยที่จำเป็นต้องเอ่ยนามพี่เค้าครับ ขอโทษจริงๆครับพี่เป้ แต่ผมได้ขออนุญาติยืมชื่อมาแล้ว

รุ่นนี้มีปัญหากับใครยังไง ตอบเลยว่า ผม ครับ ผมไม่พอใจหนัก และแสดงออก รวมทั้งกลุ่ม "RAMA7 บางคน" ต้องแต่เรื่องสติกเกอร์ครับ และมีอีกหลายเรื่องต่อมาเรื่อยๆ เรื่องที่พี่หนุ่มเคยโทรประชุมสายก็ด้วย

ส่วนเรื่องใคร ทำตัวเป็นเทพ โชว์ภูมิ วางมาดก็ @Somchok Taneesan ครับ

ตอบทุกคำถามแล้วสุดท้ายนี้ ผมก็ขอโทษคนที่ไม่เกี่ยวข้องอีกทีนะครับ ขอโทษจากใจ

21. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    ไม่ใช่ปัญหา ST นะครับ เป็นเรื่องระหว่างบุคคลนะครับ สมาชิกท่านอื่น ขอแค่รับทราบนะครับ เดี๋ยวแก้ปัญหาได้ผลอย่างไร จะ แจ้งอีกทีนึง ครับ

22. Nutto Roj

Nutto Roj Guest

0
    0
    0
    ผมรับทราบครับ

23. เรื่องบุคคล ?

24. ที่นี้แรงเสียดทานสูง ไอ้น้อง ไม่แน่จิงอยู่ไม่ได้นะจ๊ะ อิอิ

25. NaiOat Jubu Jubu

NaiOat Jubu Jubu Guest

0
    0
    0
    55 เถื่อนมาก น่ะเออ

26. ลองอ่านจนจบ น้องน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ วัยวุฒินะ ออกตัวก่อนไม่ได้เข้าข้างใครนะ ตอนที่เค้ามีปัญหากันผมยังไปซื้อDefiกับพี่เป้อยู่เลย 2ปีแล้วมั้ง คือเค้ามาเคลียร์กัน ไม่ใช่ว่าอะไรก็ของกู อะไรก็กูไม่คุย กูคนตรง ดูอย่างรุ่นพี่ก็ดูให้ครบคับจะได้เข้าใจว่าเราทำอยู่มันผิดหรือถูก

27. ผมขอโทษนะครับถ้าอ่านแล้วทำให้เข้าใจแบบนั้น จะว่าไรก็ตามสบายครับ ผมขอโทษสำหรับคนเป็นกลางจิงๆครับจากใจ

มีหลายทางเลือกอะดี บางคนยังไม่รู้เรื่องเลยว่าเครื่องกลึงโรงกลึงกับเครื่องกลึงจาน กีบเครื่องเจียประชิดเป็นไง ก็หวังดีกันทั้งนั้น เดือดทำไม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้