https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-0/p480x480/943164_576595442371569_689339158_n...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Supanya Panmen, 13 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ยังไงก็แล้วแต่นะครับ คนที่ก๊อปข้อความผมมาโพส รู้ดีว่าผมหมายถึงพวกใหน

แต่ก็พยายามลากให้คนอื่นเข้าใจเป็นแบบอื่นซะ ก็โอเคครับ

คนที่ไม่เกี่ยวข้องแล้วเข้าใจผิด ก็ขอโทษด้วยจริงๆจากใจเด็กน้อยคนนึงครับ

ส่วนไอ้พวกเข้าใจถูก .....

ขอบคุณครับ

1. โหลด ไอร่อนแมนภาพจีน เสียงไทยโรง มาดูจนจบเรื่อง ยังไม่หงุดหงิดขนาดนี้เลย บอกตรงๆ ไม่เข้าใจ

2. ตามกันไปครับเรามันครอบครัวใหญ่ไปเจอกันมิตติ้งเที่ยวหน้าครับ ผมจะรอคำอธิบาย???

3. แค่อยาดออกมาบอกว่ายังใช้ b14 อยู่ อีกคัน มันเป็นอะไรมากเหรอ ที่ต้องพูดว่าไม่มีใครขับ ถ้าชอบคนขับเยอะๆ ไป vigo นะ เค้าน่าจะเยอะสุดผมเดา

4. ก็บอกแล้วไงครับ คนโพสต้องการให้คนอื่นเข้าใจแบบนั้น ประโยคนั้นมันคือประโยคที่เมกะบางนาในครั้งที่ผ่านมา

คนโพสเข้าใจดีที่สุด ว่าคำพูดผมสื่ออะไร แต่ตีแบ้วทำหน้าโง่ และทำให้คนอื่นเข้าใจในอีกแบบ

วุฒิภาวะต่ำกว่าเด็กแบบผมอีก

หมดยุคใส่หน้ากากคนดีแล้วครับ ^^

5. Nutto Roj

Nutto Roj Guest

0
    0
    0
    ผมว่าคุณน่าจะให้เกียติเค้าหน่อยนะครับ ถ้าเข้าใจผิดก็ชี้แจงมาชัดๆ ไหนว่าเป็นคนตรงไงครับ สรุปจะตรงหรือจะตุ๊ด อย่าให้มันเยอะไปกว่านี้เลยครับ เดี๋ยวจะอยู่ยากน๊าาาา...และไอ้ที่คุณด่า(คนโพส คนก๊อป)คือรุ่นพี่ในคลับนี้ มาทีหลังอย่ามาแสดงกริยาส้นตีนแบบนี้เลยครับ สิ่งที่คุณสื่อออกมามันทุเรศมากครับ......ผม NUTTO.B11 no.095

6. ได้ข่าวว่าผมโพสลงหน้าวอลตัวเองนะครับ

และท่านประธานที่เคารพก็พูดเองว่า เรื่องหลังไมค์ไม่เกี่ยว

ผมบอกแล้ว ผมทำเลียนแบบรุ่นพี่

หลังไมค์ใช่จะไม่แรงกันนะฮะ ^^

7. NaiOat Jubu Jubu

NaiOat Jubu Jubu Guest

0
    0
    0
    หลังไมค์มันดันไปอ้าง ไปเหมารวมกับคลับไงครับ มันถึงเกิดปัญหา ซึ่งที่ผ่านมาเมื่อเกิดปัญหาที่ดึงคลับเข้าไปเกี่ยวข้อง ไม่ว่าจะเม้นหรือโพสที่ไหนก็จะต้องมีการเคลียร์ อยู่แล้ว ลับหลังคุณจะไปด่ากันแรงแค่ไหน ไม่มีใครเห็นก็ไม่มีปัญหา เพราะผมเชื่อว่าฝ่ายที่คุณไปด่าเค้า เค้าก็ด่าพวกคุณไม่เบาเหมือนกันละครับ

8. Nutto Roj

Nutto Roj Guest

0
    0
    0
    หลังไมค์ถ้าระบุคนชัดเจนก็คงไม่มีใครอยากเกี่ยวหรอกครับ แต่คุณเล่นบอก "พวกรุ่นเก่าแก่(กะโหลกกะลา)Sunny Thailand"มันจะดูเยอะไปนะ อีกทั้งตอนนี้คุณก็เล่นมาเปิดตัวดังแบบว่ด่าารุ่นพี่ในบอร์ดนี้แล้ว เรื่องมันจะยาวนะครับถ้าคุณไม่ชี้แจงและเอ่ยปากขอโทษทุกๆคน โดยเฉพาะคนที่คุณด่าเค้าในนี้ !!!!!

9. ผมขอโทษจากใจ สำหรับคนที่ไม่เกี่ยวข้องแล้วครับ ^^

และหลังไมค์ขอโทษบางคนแล้วด้วย

10. ส่วนคนที่เกี่บวข้อง ผมจะขอโทษทำๆม ???

11. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    อย่าทะเลาะกันเลย. โตๆ.กันทั้งนั้น. ไม่ชอบก้. ไม่ต้องเข้า .ไม่โพส. เท่านั้น.ก้จบ. เหมือนเด็กๆ เลย . ผมเพิ่ง.เข้ามา. ตื้นลึกหนาบาง! ไปคุยกันสะ. ไ ม่อาย คลับอื่นเหรอครับ .รักกันดีกว่านะ

12. อายเค้าจะแย่ครับ *แถ*กันยังไม่จบ ตอบกันข้างๆคูๆ @@จะทำตามรุ่นพี่ @@คนไหนก็ระบุตัวกันมาชัดๆ@@ จะได้ไม่ต้องอ้างกันซ้ำๆ คนอ่านมีเยอะแค่ไม่ได้พิมพ์กันมา อธิบายหน้าวอล มันไม่ยาก ส่วนที่สมาชิกท่านอื่นๆเข้ามาโต้ตอบก็เพราะรักsunnythailand ใครอ่านก็เหมือนโดนพาดพิงเหมารวมกันทั้งนั้้น ส่วนเรื่องการพิมพ์หน้าวอลตัวเองเจตนาผมไม่สน แต่การลงชื่อคลับเหมารวมมันไม่ถูก ทางกลับกัน ผมด่าพ่อล่อแม่ใครในวอลผม ระบุชื่อมันเช่นกัน ผมไม่ผิด? คนเข้ามาอ่านเข้ามาเถียง ไม่ได้ช่วยเถียงเรื่องตัวบุคคล แต่ช่วยขอเหตุผลเรื่องการพิมพ์และรออธิบายกันมากกว่า การจะทำตามรุ่นพี่คนไหน ทำตามได้เลยทุกเรื่อง? มาบอกว่าก็ทำตาม ดีไม่ดีไม่รู้? ว่าผลออกมาแบบไหน คนไม่เกี่ยวข้องมีเยอะมากทั้งคลับ คงไม่ต้องโทรไปขอโทษยกคลับใช่ไหมครับ พิมพ์ยาวเมื่อย ชัดเจนทีเดียวจบ

13. ผมว่าผมพิมขอโทษคนที่ไม่เกี่ยวข้องแล้วนะครับ

ส่วนใครจะมองผมยังไง ผมไม่ถือครับ

คนเราต้องมีคนรัก มีคนเกลียดเป็นเรื่องธรรมดา

ยังไงก็แล้วแต่ ผมขอโทษคนที่ไม่เกี่ยวข้องจากใจอีกทีครับ

ข้อความทั้งหมด คนที่แคปเจอร์เตตัสผมมา เข้าใจดีทั้งหมดว่าหมายถึงใคร กลุ่มใหน

แต่ต้องการเป็นพระเอกหรืออย่างไร ถึงนำหน้าวอลส่วนตัวของคนอื่นมาโพส ??

วีรกรรมของท่านๆ ผมได้ฟังจากพี่คนนึงที่ออกจากคลับไปแล้ว

เค้าเดาเรื่องราวทั้งหมดโดยที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยได้แม่นยำมาก จนนึกว่าอยู่ในเหตุการณ์

เรื่องพวกนี้ไม่ได้เกิดขึ้นครั้งแรกครับ

ทำไมไม่พิจารณาตัวเองซักที

14. ยังไงขอยืนยันอีกครั้ง

"ขอโทษจากใจ"

สำหรับพี่ๆ Sunny thailand รุ่นเก่า ที่ไม่เกี่ยวข้องและไม่เข้าใจเรื่องราวทั้งหมดนะครับ

เหรียญมีสองด้านเสมอ พี่ๆที่เป็นผู้ใหญ่แล้วน่าจะเข้าใจ พลิกมองอีกด้านดู

ส่วนคนที่เกี่ยวข้อง ก็ยังยืนยันคำเดิมนะครับ "ผมจะขอโทษทำไม ??"

15. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    Ice LoveOnly พี่ว่าเรายังไม่อธิบายรายละเอียดเรื่องที่โพสเลยนะ ไหนไหนก็ถึงขนาดนี้แล้ว อธิบายไปเลย เรื่องราว มันเป็นมายังไง ก็ว่ากันไป พี่ถามไปหลาย รอบแล้ว เราก็ตอบไม่ตรงประเด็นสักที เคลียร์ไปทีละเรื่องเลย

16. เกิดจากความไม่พอใจสะสมกับบุคคลบางกลุ่มในซันนี่ไทยแลนครับ

ตั้งแต่วรรคแรกถึงวรรคที่สองก็ตรงๆตามที่พิมไป

ส่วนวรรคสุดท้ายแค่ล้อเอาคำพูดของพี่คนนึงที่พูดที่เมกะบางนามาใช้เป็นคำประชดประชัน ซึ่งท่านประธานที่เคารพ Siwa Kasuriya ก็คงได้ฟังในวันนั้น

สุดท้าย "นั้นมัน Wall ผม"

17. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly อธิบายรายละเอียดไปเลยสิครับ เรื่องอะไร ใคร ล้อ คำพูดจากใครมา ส่วนสุดท้าย จะบอกว่ามันวอลล คุณไม่ได้ คุณอ้าง ถึงชื่อคลับ นะ ผมว่าเข้าประเด็นไปเลยดีกว่า คุณบอกผมเองว่าเป็นคน ตรง เราก็ยินดีรับฟัง ช่วยเข้าประเด็นด้วย

18. ผมว่าผมอธิบายชัดแจ้งแล้วนะครับ สำหรับคนที่รู้เหตุการ ส่วนคนที่ไม่รุ้เหตุการจะมองผมยังไงผมไม่เป็นไรครับ ^^

19. และ พูดอะไร ล้อคำพูดจากใคร ผมไม่อยากพูดชื่อพี่เค้าครับ พี่เค้าดีกับรุ่นน้อง และไม่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์นี้

20. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly ผมถามว่าเรื่องอะไร ครับ เรารับฟังเหตุผลได้ ครับ จะมาลอยๆ อ้างไปอ้างมา ผมว่า ไม่แมน นะครับ อยากจะตำหนิ ใครก็ว่ามาตรงๆเลย เอาคำต่อคำไปเลยครับ ทำไมแบบ นี้ไม่ยอมเข้าประเด็นผมไม่เข้าใจ หรือเจตนาไม่ตอบครับ ตอนนี้ผมว่า ผมเข้าข่ายกลุ่มคนที่คุณกล่าวถึงอยู่นะครับ จะตำหนิกันผมไม่ว่า ผมอยากรู้ว่าเรื่องอะไร ว่ากันมาเลย จะได้ปรับได้แก้กันไป อย่าเปลี่ยนประเด็นอีกเลย " กรุณา อธิบาย รายละเอียด กับสิ่งที่คุณโพส ด้วยครับ "

21. หลักๆตัวเด่นๆเลยนะครับ Somchok Taneesan และพรรคพวกที่คอยเสริมไปเสริมมาต่างๆ

หลายเรื่องแล้วครับ ต้องแต่เรื่องสติกเกอร์ เรื่องคำพูดชักชวน ลับหลังที่พูดด่ากันแรงๆ ต่อหน้าในบอร์ด อวดเก่งอวดเบ่ง โชว์พลังอำนาจ รุ่นเก่ารุ่นใหม่อะไรเยอะแยะ

ผมมันก็แค่เด็กใหม่ และหลังจากจบเรื่องนี้ก็คงเป็นแค่ "เคยอยู่" ที่นี่

เรื่องพวกนี้คนหลายคนคิดเหมือนผม แต่เค้าไม่ออกมาพูด แต่ผมกล้าที่จะพูด ผมเกลียดคนประเภทนี้

แล้วที่ท่านประธานที่เคารพบอกว่า คนเราจะตรงตลอดไม่ได้ "ให้ปรับไปใช้ในชีวิตการทำงาน"

ขอโทษนะครับ ผมคงทำตามไม่ได้ งานของผม ใส่หน้ากากใส่กันแบบนี้ เละ กับ เละ ครับ

ผมได้รับการสอนมาว่า "เคารพคนที่การวางตัว ไม่ใช่เคารพในอายุ" ครับ

22. คุณ รู้จัก ผมหรือเปล่า ละ

23. เรื่อง สติ๊กเกอร์ มันไม่โดน ต่อม อะไรน้อง เหรอ จ๊ะ

24. ผมว่าหยุดแค่นี้แล้วมีตติ้งหน้าค่อยคุยดีกว่ามั้ยครับ ไม่รู้ว่าเรื่องอะไรแต่เห็นในคลับเป็นแบบนี้แล้วไม่บายใจอ่ะ บ่องตงเพ่หนุ่ม

25. จนถึงตอนนี้ แล้ว น้องไปรับฟังอะไร จากใคร
    อยากจะรบกวน ไปเรียนเชิญ มาหน่อยนะ
    ออกตัว คนเดียว วนไป วนมา

หน้าที่ผม ดูแลบอร์ด
    ผมผืดอะไร เหรอจ๊ะ คุณน้อง Ice LoveOnly

เอ่..แต่ก่อน น้องเป็นเด็กดี นะ
    ตอนที่ มาคุยกับผม ใหม่ ๆ เรื่องจะซื้อรถ นะ
    ยังจำได้ไหม
    ทำไม ถึง กลายเป็น เด็กแก่นเสี้ยว ได้ขนาดนี้ ละจ๊ะ

26. อ่านไปอ่านมา กลุ่มตาเดย์นี่ผมด้วยนะเนี่ยะ งงวุ้ย รอดูละกันครับ

27. ผมเพิ่งพูดเรื่องนี้ไปกับพี่คนนั้นไปเอง ว่าถามเป็นสิบ ตอบมาไม่กี่ประโยค

ความรุ้การตัดสินใจจิงๆ ผมได้จากพี่อีกคนครับ ^^ ซึ่งเป็นคนที่ทำให้ผมซื้อรุ่นนี้จากรูปที่ผมเจอ

โชคร้ายที่ผมเจอเฟซพี่เค้าช้าไปหน่อย ไม่งั้นคงไม่รบกวนหรอกครับ ^^

28. ดีครับ

พี่คุณน้อง Ice LoveOnly เยอะจัง ไล่ชื่อ มาให้รู้จักหน่อย สิครับ
    พี่คนนั้น พี่คนนี้
    แล้วถ้าพี่ คุณ ที่บอก ๆ มาเค้ารู้ จักผม
    ผมอยากให้เค้า มาเล่า จัง
    ว่าผมนะ เป็นแบบ ที่น้อง เข้าใจ หรือเปล่า

ความคิด ลบ ๆ ของ เรา จะได้ กลายเป็น บวก สักที

ผมไปขออนุญาติเจ้าตัวมาว่า ขอเอ่ยชื่อพี่เค้าหน่อย

@godarmy Wgth

เค้าไม่ได้อยู่ในห้องนี้เลยแทคไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้