https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-0/p480x480/943164_576595442371569_689339158_n...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Supanya Panmen, 13 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    หน้าวอลผมเรื่องของผมฮะ แบบ ที่ท่านประธานที่เคารพบอกวันนั้น เลือกลับหลังไม่เกี่ยว ^^ ไม่ทราบว่าจะยุ่งทำไม

1. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    เบิ้ล เบิ้ล ไว้มีโอกาส

2. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ทัศนคติเราคงไม่ตรงกันซะแล้ว

3. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly พอดีว่าเราเป็นเพื่อนกันใน FB พี่เลยเห็นข้อความที่เราโพส ด้วย ยังไงก็ อธิบาย ทีเถอะ ที่มา ที่ไป อะไรยังไง จะได้รู้เรื่องกันไปเลย ไม่ต้องมานั่งตีความกัน

4. หลังไมค์ครับ

5. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly อธิบายมันตรงนี้ก็ได้ครับ จะได้ปรับความเข้าใจกันไป อึดอัดกันอะไรกัน พอดีเรากล่าวถึง คลับด้วยน่ะ เดี๋ยวจะรู้สึกไม่ดีกันเปล่าๆ นะ

6. Nutto Roj

Nutto Roj Guest

0
    0
    0
    หน้าไมล์เลยครับ จะได้รับรู้ด้วยกัน ^.^

7. มันไม่ดีมานานแล้วหละครับ แล้วไม่ใช่ผมคนเดียว แค่ผมมันคน "ตรง เปิดเผย" แค่นั้นแหละครับ

บอกใว้เลย คนรู้สึกแบบนี้ไม่น้อย แค่เค้านิ่ง แล้วอีกอย่าง ท่านประธานที่เคารพก็บอกเองว่าเรื่องลับหลังไม่เกี่ยว ผมยังจำได้นะครับ คำพูดวันนั้น ^^

8. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    ท่าน อื่นใจเย็น นะครับ ให้เขาอธิบายก่อน เผื่อ มีอะไรเข้าใจผิดกัน ก็ค่อยปรับ ค่อยแก้กันไป

9. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly เอ่อ ไอ้ที่ว่าไม่ใช่ผมคยเดียวนี่ แปลว่า มีคนอื่นๆ อีกด้วยสิ แล้ว มันเรื่องอะไรล่ะ ส่วนเรื่องจะ กล่าวถึงใครในที่ลับหลัง นี่ พี่ว่า เรากำลังกล่าวถึง คนอื่นๆในคลับอยู่ไม่ใช่เหรอ

10. ตามนั้นครับ ^^

ส่วนคำพูดประโยคสุดท้าย ผมจำมาพี่คนนึงที่พูดตอนประชุมกันที่ เมกะ บางนานะครับ ^^

เป็นคำพูดประชดประชัน ถ้าคนอ่านใช้หัวซักนิดน่าจะเข้าใจ

11. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly ผมว่าถ้าเป็น ลูกผู้ชายจริง ตรงจริง ก็อธิบาย ที่มา ที่ไป ตรงมา ตรงไป เลย ครับ ไม่พอใจอะไรก็พูดไปเลย ผมว่าเอาคลับไปว่าลับหลัง แล้วบอกเรื่องส่วน วอลล์ส่วนตัว อันนี้ก็ไม่เหมาะนะครับ คนอื่นที่เขาไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ รับรู้เรื่องนี้ แล้วคงไม่สบายใจ ถ้าอย่างไร ก็ช่วย เคลียร์ทีเถอะครับ

12. ผมทำเลียนแบบรุ่นพี่ครับ ^^

13. Deawz NightKids

Deawz NightKids Guest

0
    0
    0
    ติดตามอยู่นะครับ

14. Nutto Roj

0
    0
    0
    ข้องใจตรงนี้ครับ "เป็นคำพูดประชดประชัน ถ้าคนอ่านใช้หัวซักนิดน่าจะเข้าใจ" สงสัยจะไม่จบ เห้ออออออออออ สรุปคือรายอ่ะครับ รออยู่นะครับ ^.^

15. NaiOat Jubu Jubu

NaiOat Jubu Jubu Guest

0
    0
    0
    คือ ไอ้คำพูดนี้ วันที่ผมไปมีตติ้งที่ ไบเทค ผมได้ยินครับ พี่นัท แต่พอดี มันเป็นคำพูด ที่ไม่น่าใส่ใจ และก็ฟังดูแล้วก็ไม่เห็นจะสมควร ก็เลยไม่ได้อะไร ครับ

16. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    อย่าให้มันเยอะเกินไป ไม่มีผลดีเลยนะคร้าบ

17. Nutto Roj

0
    0
    0
    อ๋ออออออออออออ.....งั้นรอบทสรุป ^.^

18. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ใครจะทะเลาะกันอะไรยังไง หรือกลุ่มไหนมีปัญหากับกลุ่มไหน โดยปกติผมเองผมก็จะเข้าไม่ยุ่งไม่พูดถึง แต่กลับกันระหว่างคนในกลุ่มนั้นๆที่มีปัญหากันแต่ผมรู้จักทั้งสองกลุ่มก็พูดคุยช่วยเหลือตามปกติ ผมเองแข่งรถมีปัญหา ผมโทรได้ทุกอู่ ถามได้ทุกกลุ่ม หรือ ใครมีอะไรจะโทรถามผมตลอด ถ้าใครรู้จักผมก็น่าจะรู้นะว่าผมเข้ากับใครได้บ้าง แต่ครั้งนี้ถ้าไม่มีคำว่า sunny thailand ผมจะไม่ยุ่งเลย เพราะเรื่องกระทบกระทั่งกัน แซวกัน เหน็บกัน ผมเองอยู่มาตั้งแต่ก่อนมี ST เร่ืองแบบนี้มีมาโดยตลอดๆแบบเป็นปกติของทุกคลับ คือจะพูดไงดี จะทะเลาะกันไม่พอใจกัน ก็ว่าเป็นคนๆไปอย่ายกคลับ เพราะผมเอง แข่งรถแบบจริงๆจังๆมา 6-7ปี ตั้งแต่ครั้งแรก ชื่อทีมท่ีผมกรอกในใบสมัคร จะมีช่ือ Sunny Thailand ดตลอด ไม่ว่าผมจะเปลี่ยนสปอนเซอร์มากี่ครั้ง ทุกครั้งท่ีแข่งชื่อทีมผมมีคำว่า Sunny Thailand เสมอ แม้แต่ในใบขับแข่งของ รยสท. ผมก็ใช้ว่าทีม ST ไม่ใช่เพราะที่นี่เหรอ ที่ทำให้ทุกคนมาเจอกัน มาสนิทกัน ถึงจะสนิทกันเป็นกลุ่มเป็นโซนอะไรก็แล้วแต่ มันก็ดีไม่ใช่เหรอที่ได้มาเจอกันกับคนใช้รถรุ่นเดียวกัน ถ้าไม่พอใจใครก็พูดไปตรงๆเลย แต่อย่าเอ่ยว่าพวก Sunny Thailand ขอบคุณครับ

19. อย่าเหมารวมนะครับ คำว่า "รุ่นพี่" กับ แค่ "ใคร" คนใดคนนึง กับสิ่งที่คุณพูดว่าเป็นคนตรง ก็พูดก็กล่าวมาตรงนี้เลย ผิด ถูก ทุกคนรู้กันเอง ไม่ต้องให้ใครชี้นำ มาขนาดนี้แล้ว

ถึงผมจะห่างหายจากคลับนี้ไปนาน 2-3 ปีได้มั้ง ผมก็ยังรักคลับนี้อยู่ แค่ไม่มีเวลาได้ไปพบปะพูดคุย แต่ก็ยังติดตามเรื่อยๆ

อยากให้มองในวัตถุประสงค์ของคลับ และต้องแยกออกจากเรื่องส่วนตัว มีอะไร ไม่เข้าใจกัน ไปเคลียร์กันระหว่างบุคคล อย่าดึง "คลับ" เข้าไปเกี่ยวข้อง

ผมพูดเป็นกลางนะ เพราะผมเองเมื่อก่อนก็มี่เรื่องระหว่างบุคคลนี่แหละ ต่างจิตต่างใจ มากันคนละที่ มันก็เรื่องปกติ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ กันทั้งนั้น ที่รักใน SUNNY

20. เออ คุณน้อง Ice LoveOnly
    ผมเรียนเชิญ คุณน้อง Ice LoveOnly
    ไปสร้างกลุ่มใหม่ แล้วไปเล่นใน กลุ่มเด็ก ๆ ของคุณ นะ
    ไปถาม ไปตอบ ไปขายของ กันในนั้น
    คุณไม่เหมาะ กับกลุ่ม ในนี้
    ในนี้ เค้าวัยรุ่น เค้าผู้ใหญ่ คุยและ ปรึกษากัน

ทั่วไป เค้ารู้จักมารยามทางสังคม และ มารยาทการใช้งานสื่อสังคมออนไลน์
    ความคิดที่ว่า หน้า Wall คุณ คือพื้นที่ส่วนตัวนะผิด
    รายละเอียด คงจะยาว ไม่เหมาะกับ เด็กอย่างคุณ

คุณดังเกินตัวไป เปรี้ยงเดียวเลย
    ผมเห็นก็ต้องบอกว่า คุณรักเพื่อน แต่เพื่อนไม่รักคุณเลย

21. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    Ice LoveOnly เอาแบบนี้แล้วกันนะ ไม่อยากอธิบายตอนนี้ ก็ไม่เป็นไร มีตติ้งคราวหน้า ค่อยมาคุยกัน น่าจะดีกว่า

22. อธิบายไปแล้วหนิครับ อยู่ที่ว่า รับฟังหรือเปล่า

23. เห็นด้วยกับพี่หนุ่มครับ. มีทติ้งคราวหน้าเราเปิดอกคุยกันเลยนะครับ. ...มีทติ้งหน้าสัญญาว่าจะไปให้ได้..^^

24. แหม๊ คนรอดู คำแถลง ของคุณ เยอะแยะไปครับ แต่คุณไม่ชี้แจงอะไรเลย

นอกจาก ดึงสมาชิกท่านอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง มีแต่คำกล่าวอ้างทั้งนั้น

ท่านอื่นๆ เค้าอยากทราบข้อเท็จจริง และจะมาบอกว่า "เสือก" อีก ไม่ได้นะครับ เพราะ ในที่นี้ ทุกคนคือ SUNNY THAILAND และคุณเองก็กล่าวอ้างมาตั้งแต่ต้น

25. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
  26. ตามมานานละ ยังไม่สรุปอีก เฮ้อ อยากให้จบลงด้วยดี สวัดดี ขอโทด ขอบคุน คำง่ายๆ ใช้ได้ทุกคน

27. Krit Kritsada

Krit Kritsada Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้นะ ผมว่ารถ คือพาหนะ พาเราไปไหนมาไหน ผมขับ B13 มา 20 ปี ก่าๆ และ ก็ไม่เห็นเป็นอะไร ขับแล้วสบายใจ มีตังค์ในกระเป๋า พอและ รุ่นพี่ รุ่นน้อง ก็ว่ากันตามอายุ มารยาท คนไทย อวดเบ่ง โชว์ภูมิ ทำตัวเป็นเทพ ยังไงอ่ะ ช่วยอธิบายก็ดีนะ เพราะนั่งอ่านอยู่ก็มีแต่การเชร์กัน ผมว่าดีออก

ปัญหาจะไม่เกิดถ้าไม่มีคนก่อนะครับ

28. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    อย่าทำให้ตกใจบ่อยดี่ เดี๋ยวโรคหัวใจถามหา
    เห็นใจคนแก่หน่อยนะ ^^!

Admin:: ผิดที่รูปโปรไฟล์ผมน่ารักไปใช่ไหม ผมขอโทดด 5555+
    รออ่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้